[Hạnh Phúc] Ảo....

-Tin.Luv-

Thanh viên kỳ cựu

Nhiều lúc mình nghĩ , mình hi vọng rằng mọi chuyện chỉ là 1 giấc mơ và khi tỉnh lại mọi chuyện sẽ lại như cũ .

Đã bao nhiêu buổi sáng khi thức dậy mình tự hỏi đây là thực hay mơ .

Rồi thì cũng chẳng có câu tl .

Tất cả giống như 1 cơn ác mộng ko lối thoát .
Tại sao vậy nhỉ .

Từ lúc nào mọi chuyện lại trở thành như vậy .

Ko có câu tl ^^!!

Tất cả chỉ là sự im lặng đến khó hiểu .

Tại sao .

Hình như mình chưa bao h cảm nhận đc cái gọi là HP .

Gia Đình

Sinh ra trong 1 gđ ko phải nghèo nhưng ko cảm thấy HP . 3 năm cấp 3 đc đi ra khỏi nhà là 1 HP , về nhà là sự hành hạ , đau khổ ko phải về thể xác mà là tâm hồn . Chỉ cảm thấy bị tổn thương 1 cách trầm trọng . Cha mẹ ko phải ko yêu nhau , thậm chỉ rất yêu nhau . Nhiều lúc mình cảm thấy tự hào về tình yêu của Cha Mẹ . Nhưng vẫn ko HP .

Đi học.

Vui rất vui . Đc ở bên bạn bè , đc cười nói , đc vui chơi và wên đi gđ . Cấp 2 có lẽ là khoảng thời gian HP nhất .
Lớp 10 . Mình đã từng nghĩ rằng đc học ở trường Lý Tự Trọng là quyết định sáng suốt nhất trong cuộc đời mình . Đc gặp Hiếu Mập , Đạt 4 mắt 2 thằg bạn thân nhất lớp 10 .

Lớp 11 . Gia nhập bộ 3 :Thắng, Đạt , Hiếu mập .

Lớp 12 . Chưa bao h nghĩ rằng cuộc đời lại tồi tệ đến như vậy . Cảm giác bị phản bội .Bị chính ng mà mình coi là 1 phấn thân thể way lưng lại .Thất vọng . Ko muốn về nhà nhưng lại chẳng muốn đi học .

Tụt dốc học hành . Nhìn mẹ khóc mà lòng đau .

Bất lực .

Bất giác quên mất cách yêu thương .

Bất giác wên mất cảm giác yêu thương .

18 năm nhìn lại chưa từng yêu ai , chưa từng có cảm giác đc HP, chưa từng.

Hp là rỳ ^^??

Nhiều lần tự hỏi bản thân mình như vậy . tl sao đây . Hp là rỳ đây .

Trên đời này có thứ gọi là HP sao ^^??

Tình cảm gia đình , tình bạn , tình yêu .
Tất cả chỉ là dối trá .Dối trá 1 cách triệt để ^^
1 năm đã wa đi .

Người ta bảo thời gian có thể chữa lành mọi vết thương nhưng sao mình thấy vết thương cũ chưa kịp liền da thì đã vội vàng có thêm vết thương mới .

Vết thương lòng ko bao h có thể phai mờ đc .
Mẹ bảo do mình dễ tin người quá ^^?? Tin ng khác là sai ư . Chẳng phải sống là phải tin tưởng đó hay sao .

Ừ , h mình mới hiểu . Càng đễ tin người bao nhiêu thì càng đễ bị phản bội bấy nhiêu ^^!!
Chợt nhận ra trên đời này chẳng có thể tin đc ai . Ngay cả bản thân mình cỏn ko tin đc mình nữa là... !!

Mình đọc ở đâu đó rằng : " 1 ng nếu đánh mất lòng tin vào bẩn thân mình thì sẽ đánh mất thêm nhiều thứ quan trọng nữa " . maybe ^^
Tin ai , ai tin ^^???

Khi nào mới đc HP ^^?

Khi nào mới có thể làm lại ^^??

Khi nào mới mới có thể có nụ cười 1 cách thoải mái nhất ^^?

Khi nào mới đc là chính mình ^^??:mimcuoi:

bemoon

Thành viên năng động
Sao bi quan quá vậy bạn? Hãy lạc quan lên vì cuộc đời vốn dĩ là như vậy mà.Quan trọng là cách ta nhìn nhận và chấp nhận nó.Hãy xem những nỗi buồn như là một điều tất yếu của cuộc sống.
"Ta thích hơi ấm vì ta biết thế nào là giá lạnh, ta thích ánh sáng vì ta đã trải qua bóng tối và cũng như thế, ta trân trọng hạnh phúc vì ta đã nếm mùi đau khổ."
Ai cũng phải trải qua những thăng trầm của cuộc sống cả. Vì thế hãy lạc quan lên bạn nhé!:mimcuoi:

mnizeky

Thanh viên kỳ cựu
cảm xúc của ảnh đang dâng lên ào ạt một cách không trật tự................mỗi bài mỗi khác................hok bik nên reply sao hết trơn!!!^^....................:lungtung::lungtung:

-Tin.Luv-

Thanh viên kỳ cựu
cảm xúc của ảnh đang dâng lên ào ạt một cách không trật tự................mỗi bài mỗi khác................hok bik nên reply sao hết trơn!!!^^....................:lungtung::lungtung:

Có em reply là anh vui rồi :D...Chúc em mỗi đêm mỗi thấy ác mộng .. và mơ đến anh thật nhiều em nhé :D

vinguyen

[♣]Thành Viên CLB
Tất cả do bạn thôi,ban nghĩ ban không hp thì bạn thấy bạn không hp,và bạn cứ suy nghĩ như vậy trong khoảng tg dài vậy dường như đã trở thành lối mòn trong cảm xúc của bạn...Tin người không phải là cái tội,chỉ có mình tội bản thân mình khi người ta không như mình mong muốn...
Nhưng đừng vội chán nản vậy bạn ơi,hãy tin rằng mình chân thật với đời,chắc hẳn cuộc đời sẽ không bạc bẽo ta đâu,dù người có làm ta đau nhưng ta hãy tự hào,hãy mừng vì ta đã sống đúng với bản chất con người mình...
Cuộc đời cũng không vô vị như bản nghĩ,có những điều đơn giản biết cười vẫn hiện hữu xung quanh bạn đấy!!!
Nhưng mình tin rằng bạn vẫn còn hp hơn hàng triệu người trên trái đất này,dù sao bạn vẫn còn một gia đình đầy đủ,bạn có cuộc sống không thiếu thốn như bao người....
Hy vọng bạn sẽ tìm được hp của bạn!!!

Gemily

Thanh viên kỳ cựu
Nếu cho nó là ảo thì mãi mãi nó chỉ là ảo mà thui!
Hạnh phúc có hay ko, nó là gì, ở đâu và ta có đc nó hay ko?????? Những câu hỏi đó chỉ có chính bản thân mỗi người mới trả lời đc cho riêng mình mà thôi.
Nó có thể ở ngay cạnh ta đó chứ nh ta chỉ chưa nhận ra nó mà thui. Hạnh phúc có lẽ là những khi cho đi mà ko cần đc đáp lại, là nhữnng khi đc ai đó lắng nghe và chia sẽ... là những lúc thấy ai đó cười và là những lúc mình làm cho ai đó vui....
Gia đình! là bến đỗ bình yên. Có thể có những lúc mình ko thoải mái khi ở trong chính gia đình mình bên những người thân mình nh có lẽ nó chỉ là cảm giác khi ta quá gần gũi thui. Cứ thử hỏi cảm giác của những người con xa nhà xem, nơi đâu là quan trọng nhất với họ?
Đi học! lớp học, bạn bè cũng có thể là 1 gia đình thứ 2 trong lòng mỗi người và ở đó cũng ko tránh khỏi những xung đột. Nơi đó ta cũng có những người bạn, những người bạn mà ta đặt trọn niềm tin nơi họ nh cuối cùng cũng nhận ra đc họ ko thật lòng với ta. Đừng buồn bạn nhé! Hãy vui lên, vui lên vì mình đã sống thật lòng và đã ko làm người khác mất lòng tin như họ đã làm với mình. Vui, vì mỗi lần vấp ngã là 1 lần mình nhận ra đc mình là ai, mình đang đứng ở đâu và mình sẽ phải làm gì tiếp theo...
Mình cũng đã từng có thời gian luôn có thái độ nghi ngờ với mọi chuyện vì có lẽ nhiều người làm mình mất lòng tin quá. Rồi mình nhận ra rắng có thể chính sự hay đa nghi của mình lại làm cho nhiều người thất vọng về chính họ...và họ ko còn là họ nữa.
Đối với mọi sự hãy giữ cho mình 10% sự nghi ngờ thui bạn nhé! Hãy luôn sống thật thì bạn sẽ cảm nhận được hạnh phúc thôi!
Luôn vui vẻ và lạc quan bạn nhé!

invisible

Thanh viên kỳ cựu
Đúng là đời bây giờ có muốn tin tưởng thì cũng khó, sự dối trá bao trùm lên lòng tin. Bạn cứ sống cho bản thân mình trước tiên đi, rồi thì hãy tin vào trực giác của mình, cảm thấy điều gì đáng tin cậy thì tin, còn ko thì đừng tin vào bất kì điều gì hết!

-Tin.Luv-

Thanh viên kỳ cựu
Tất cả do bạn thôi,ban nghĩ ban không hp thì bạn thấy bạn không hp,và bạn cứ suy nghĩ như vậy trong khoảng tg dài vậy dường như đã trở thành lối mòn trong cảm xúc của bạn...Tin người không phải là cái tội,chỉ có mình tội bản thân mình khi người ta không như mình mong muốn...
Nhưng đừng vội chán nản vậy bạn ơi,hãy tin rằng mình chân thật với đời,chắc hẳn cuộc đời sẽ không bạc bẽo ta đâu,dù người có làm ta đau nhưng ta hãy tự hào,hãy mừng vì ta đã sống đúng với bản chất con người mình...
Cuộc đời cũng không vô vị như bản nghĩ,có những điều đơn giản biết cười vẫn hiện hữu xung quanh bạn đấy!!!
Nhưng mình tin rằng bạn vẫn còn hp hơn hàng triệu người trên trái đất này,dù sao bạn vẫn còn một gia đình đầy đủ,bạn có cuộc sống không thiếu thốn như bao người....
Hy vọng bạn sẽ tìm được hp của bạn!!!

Như bạn nói cuộc đời này còn nhiều điều hạnh phúc và nó không từ bỏ 1 ai hết mình cũng tin là mình sẽ tìm được hạnh phúc như lời bạn nói . Cám ơn bạn . Chúc bạn vui :D

Nếu cho nó là ảo thì mãi mãi nó chỉ là ảo mà thui!
Hạnh phúc có hay ko, nó là gì, ở đâu và ta có đc nó hay ko?????? Những câu hỏi đó chỉ có chính bản thân mỗi người mới trả lời đc cho riêng mình mà thôi.
Nó có thể ở ngay cạnh ta đó chứ nh ta chỉ chưa nhận ra nó mà thui. Hạnh phúc có lẽ là những khi cho đi mà ko cần đc đáp lại, là nhữnng khi đc ai đó lắng nghe và chia sẽ... là những lúc thấy ai đó cười và là những lúc mình làm cho ai đó vui....
Gia đình! là bến đỗ bình yên. Có thể có những lúc mình ko thoải mái khi ở trong chính gia đình mình bên những người thân mình nh có lẽ nó chỉ là cảm giác khi ta quá gần gũi thui. Cứ thử hỏi cảm giác của những người con xa nhà xem, nơi đâu là quan trọng nhất với họ?
Đi học! lớp học, bạn bè cũng có thể là 1 gia đình thứ 2 trong lòng mỗi người và ở đó cũng ko tránh khỏi những xung đột. Nơi đó ta cũng có những người bạn, những người bạn mà ta đặt trọn niềm tin nơi họ nh cuối cùng cũng nhận ra đc họ ko thật lòng với ta. Đừng buồn bạn nhé! Hãy vui lên, vui lên vì mình đã sống thật lòng và đã ko làm người khác mất lòng tin như họ đã làm với mình. Vui, vì mỗi lần vấp ngã là 1 lần mình nhận ra đc mình là ai, mình đang đứng ở đâu và mình sẽ phải làm gì tiếp theo...
Mình cũng đã từng có thời gian luôn có thái độ nghi ngờ với mọi chuyện vì có lẽ nhiều người làm mình mất lòng tin quá. Rồi mình nhận ra rắng có thể chính sự hay đa nghi của mình lại làm cho nhiều người thất vọng về chính họ...và họ ko còn là họ nữa.
Đối với mọi sự hãy giữ cho mình 10% sự nghi ngờ thui bạn nhé! Hãy luôn sống thật thì bạn sẽ cảm nhận được hạnh phúc thôi!
Luôn vui vẻ và lạc quan bạn nhé!

Cám ơn Gemily :D Vâng ! Có lẽ cảm xúc của bạn còn nhiều hơn mình nữa đó . Àh ! phải gọi là chị Minh hay là bạn Minh đây :D

Đúng là đời bây giờ có muốn tin tưởng thì cũng khó, sự dối trá bao trùm lên lòng tin. Bạn cứ sống cho bản thân mình trước tiên đi, rồi thì hãy tin vào trực giác của mình, cảm thấy điều gì đáng tin cậy thì tin, còn ko thì đừng tin vào bất kì điều gì hết!

Cám ơn bạn ! Mình sẽ sống đúng và sống theo cách sống của mình . Sẽ nghe theo con tim mách bảo và tin cuộc sống này còn có 1 hạnh phúc mà mình đang tìm kiếm :D

Bình luận bằng Facebook