[KN] Suy nghĩ tích cực nào

waiting.me

KNS Team
hãy lạc quan và hòa đồng cùng mọi người, biết tạm hài lòng với những gì đang có và hướng đến những điều tốt đẹp trong tương lai.
Có thể bạn không kiểm soát được những gì xảy ra đến với mình, nhưng bạn nên chọn cho mình một thái độ tích cực trước mọi tình huống. Khi phải đối mặt với những khó khăn trong cuộc sống,hãy đã biết cách duy trì sự lạc quan khi nghĩ rằng đó chỉ là những khó khăn tạm thời, là những thử thách mà cuộc sống đặt ra cho mình, luôn nghĩ về những thành công và những việc mình đã làm được trong quá khứ, tin tưởng và kết quả tốt đẹp trong tương lai.

bạn hãy biết cảm thông, chia sẻ,nhìn vào những mặt tích cực của mọi người, sẵn sàng chia sẻ, giúp đỡ mọi người khi có thể.

Thêm nữa thái độ tích cực, tinh thần lạc quan và sự nhiệt huyết của bạn không những giúp bạn có được sự vui vẻ, thành công mà nó còn truyền cảm hứng cho những người xung quanh có được điều tương tự.

Đó chính là những lý do giúp bạn trở lên hấp dẫn và mọi người luôn muốn được gần bạn.
Hãy luôn giữ một thái độ tích cực bạn nhé, thái độ tích cực chính là bí quyết nhỏ để làm nên sự khác biệt lớn.

Last edited by a moderator:

Traucon_n

[♣]Thành Viên CLB
Em đã từng được nghe một anh làm bên Đoàn nói về kỹ năng Suy nghĩ tích cực. Đó là một buổi giao lưu rất hay. Nhưng cái em ấn tượng nhất là câu nói cuối của anh ấy: Đừng biến kỹ năng đó thành một bản chất tự mãn. Đừng chỉ biết nghĩ đến những thành công quá khứ mà quên rằng tương lai mới là thứ ta đang hướng tới!

waiting.me

KNS Team
^^ ừ những gì mình đã làm đc là nền tảng phấn đấu
suy nghĩ tích cực chị thấy có rất nhiều ý nghĩa không chỉ tốt cho bản thân mà nó còn đem lại những ảnh hưởng tích cực tới nhung ng xung quanh
ko ai muốn làm bạn với 1 người suốt ngày buồn rầu cả.

Bình luận bằng Facebook