Lonely

sand_love_sea

Thanh viên kỳ cựu
Lonely là cô đơn,không có ai chia sẻ.Vì vậy cần phải mở rộng tấm lòng,san sẻ yêu thương với mọi người để không phải cô đơn.
Trong cung bậc cảm xúc của con người ai cũng có:buồn ,vui,cô đơn hay hạnh phúc.Chỉ khác nhau ở chỗ là tùy theo mức độ.Ai mà chẳng muốn vui+hạnh phúc 100%.Nhưng chẳng ai được thế cả.Bởi trong vui thì luôn ẩn chứ buồn.Đồng hành với hạnh phúc là cô đơn.
Hỹa cứ sông lạc quan ,yêu đời,cứ "dẫm" lên 2 mảnh thủy tinh là nỗi buồn và cô đơn.Dù có chảy máu,đau đớn hay đôi lần thất vọng,thì hãy nhớ rằng phía bên kia con đường đang chờ bạn đó chính là niềm vui +hạnh phúc.OK?

nguyenson

Thanh viên kỳ cựu
Cuộc sống này đủ hết các màu sắc, bạn à? Người ta thường nói "hỷ, nộ, ái, ố" mà. Sống phải nếm trải đủ vị vui buồn, hạnh phúc, cô đơn, như vậy mới là cuộc sống chứ. Tốt đẹp quá thì sẽ không hoàn hảo được. Mình đồng ý với bạn, phải "dẫm lên hai mảnh thủy tinh" để qua bên kia đường.

lovegia

Thanh viên kỳ cựu
mình đang lonely nè.huhuhu...:khocto:...Nhưng lại thấy vui vẻ và thoải mái vì hok gò bó...:thangloi:...Nhờ vậy mà lên cân...

Ngoc Ngo

[♣]Thành Viên CLB
Để cho cuộc sống này vui thì bạn, tôi hãy vứt bỏ "tham","sân","si" đi. Được như vậy thì cuộc sống này sẽ toàn là niềm vui và hạnh phúc thôi.

canhogiuadaiduong

Thanh viên kỳ cựu
mình luôn yêu đời, nếu cảm thấy buồn và cô đơn xâm chiếm là mình xách ba lô lên vai đi dã ngoại liền không cho cô đơn có dịp chui đầu vào hihi. ai mà cô đơn thì liên lạc với Nhung tụi mình cùng đi nổi loạn hahah

leo.pfiev

Thành viên năng động
Đó là bạn không chịu vui vẻ thôi.
Hồi còn học cấp 3 mình cũng như bạn đó,chỉ cần có chuyện buồn là m chỉ thích ngồi một mình, không thích làm gì, rồi như vậy đã cô đơn lại mãi cô đơn, buồn hơn nữa. Nhưng bây giờ thì khác rồi, cho dù có chuyện gì buồn mình luôn vất nó sang một bên, rồi đi làm những gì mình thích, như chơi thể thao chẳng hạn ( hữu ích lắm bạn ơi), rồi tự mình tìm người để mà tâm sự chứ có người luôn bên mình để mà tâm sự thì chắc là không buồn rồi.
Chỉ biết cố gắng !
Try my best !
Khi bạn neo chặt nỗi khổ đau trong lòng thì hạnh phúc sẽ tìm đến bến bờ khác để đậu.
Chỉ suy nghĩ như vậy thôi . Nhé !

linhhoctoan

Thanh viên kỳ cựu
Cứ "dẫm" lên 2 mảnh thủy tinh là nỗi buồn và cô đơn để sau đó hiểu dc giá trị của niềm hạnh phúc sau đó

Gemily

Thanh viên kỳ cựu
Hình như mình hay cười và lun vui vẻ mới mọi người nh thực tế thì trong lòng mình lúc nào cũng lấn cấn 1 chuyện buồn mà chính mình cũng ko sao giải thích đc. Có lẽ vì mình đã làm cho ai đó buồn nên cảm giác ko vui và cũng có lẽ là do mình suy nghĩ nhìu quá thui.
Buồn, vui là cảm xúc của mỗi người mà. Đó là những cung bậc của tình cảm của mỗi người. Vui, buồn ko quan trọng mà điều quan trọng là mình đừng để người khác buồn vì mình là đc rùi. Chia sẽ là cách tốt nhất để san sẻ nỗi buồn và nhân rộng niềm vui. Mình sẽ cố gắng!

Gemily

Thanh viên kỳ cựu
Hình như mình hay cười và lun vui vẻ mới mọi người nh thực tế thì trong lòng mình lúc nào cũng lấn cấn 1 chuyện buồn mà chính mình cũng ko sao giải thích đc. Có lẽ vì mình đã làm cho ai đó buồn nên cảm giác ko vui và cũng có lẽ là do mình suy nghĩ nhìu quá thui.
Buồn, vui là cảm xúc của mỗi người mà. Đó là những cung bậc của tình cảm của mỗi người. Vui, buồn ko quan trọng mà điều quan trọng là mình đừng để người khác buồn vì mình là đc rùi. Chia sẽ là cách tốt nhất để san sẻ nỗi buồn và nhân rộng niềm vui. Mình sẽ cố gắng!

tritai

[♣]Thành Viên CLB
vứt bỏ được hay không, điều đó cần phải có... trong dấu 3 chấm này là cái gì... đang cần lời giải đáp

Bình luận bằng Facebook