Một tuần có bảy ngày

swynts

Cây đang thụ phấn
Trong bảy ngày trong tuần bạn ghét ngày nào nhất , mong chờ ngày nào nhất ?

mèo mắc ma

Thanh viên kỳ cựu
chả ghét mà cũng chẳng mong chờ 1 ngày nào.
Lúc đi học, dĩ nhiên là ghét những ngày có lịch học, mong chờ được nghỉ.
Hè về, nhàn cư vi bất thiện, lại mong chờ những ngày ko fải ở nhà, được đi đâu đó, la cà, thậm chí là đi học, với 1 tâm trạng hết sức là ham hố :)

Ngày nào cũng là ngày mà thôi, nhưng mỗi ngày lại chọn 1 niềm vui khác nhau :cuoihaha:

TQV

Thanh viên kỳ cựu
Hồi còn là học sinh :
- Mong chờ ngày thứ 6 nhất vì ngày đó có môn Thể dục :mimcuoi:
- Ghét ngày thứ 2 nhất vì : lại bắt đầu 1 tuần mới.
Còn bây giờ :
- Ngày nào cũng như ngày nào :cuoihaha:

J©uRn€¥

Thanh viên kỳ cựu
Hehe, Ney vẫn thích ngày chủ nhật nhất. Ney thấy, hôm đó rất thường diễn ra các hoạt động đội nhóm xôm :D

swynts

Cây đang thụ phấn
- Mong chờ ngày thứ 6 nhất vì ngày đó có môn Thể dục
Bộ hồi đó chú khỏe lắm hả , :cuoinhamhiem:
hơ hơ cậu làm tớ nhớ hồi đó tớ là tay đẩy tạ cừ nhật lợp ( mặc dù ốm nhom ốm nhánh ) :))) :loser:
- Ghét ngày thứ 2 nhất vì : lại bắt đầu 1 tuần mới.
hồi đố tớ chỉ chán ngày nào có nhiều môn học bài ....:silly: , ngày thứ 2 vẫn đẹp , vừa nghe xếp càm ràm vừa ngồi bịnh luận ... nhiều chủ đề =]]

TQV

Thanh viên kỳ cựu
ngày thứ 2 vẫn đẹp , vừa nghe xếp càm ràm vừa ngồi bịnh luận ... nhiều chủ đề =]]
Cảm giác thôi chứ ngày thứ 2 thực ra cũng không có gì. Thường thì sẽ có tiết chủ nhiệm vào thứ 2 nên học cũng không nhiều là bao :cuoihaha:.
Nói vậy chứ thôi thực ra thì cũng giống như méo, nghỉ hè thì lại mong mau nhập học.
Nói chung ước muốn cũng tùy hoàn cảnh, tâm trạng và thời điểm nữa :bitmiengcuoi:.
Hehe, Ney vẫn thích ngày chủ nhật nhất. Ney thấy, hôm đó rất thường diễn ra các hoạt động đội nhóm xôm :D
Chà Ney năng động quá :nghichngom:

ngan

Thành viên mới
Ghét nhất Chủ nhật vì ngày mai phải đi làm.
Thích nhất Thứ 6 vì ngày mai được nghỉ (kha kha....)
Nói vậy thôi chứ mỗi ngày thức dậy mình lại cảm thấy thật hạnh phúc vì ....:bimat:...
Từ từ mình sẽ bật mí cho cả nhà xem nha.

longhaiv4h8

Thành viên năng động
Ha ha.1 tuần có 7 ngày,nếu ghét hay thích thì tuần đó vẩn chỉ có 7 ngày,tại sao không sống hết mình mà cứ thích rồi lại ghét.như nhau cả thôi.thích hay ghét là do mỗi người,cách nhìn nhận thôi.

nguyentan.tien88

Thành viên
ngày nào cũng có ý nghĩa của nó. mỗi ngày là một bí mật, biết đâu ngày bạn ghét là ngày quan trọng, ngày quan trọng là ngày bạn ghét thì không nên bạn ạ!!hic Dúng hog--->kaka

mai ho

Thanh viên kỳ cựu
Cuối tuần đến là lại phải làm nhiều việc hơn, nên mình thích những ngày bình thường trong tuần, đặc biệt là những ngày được gặp...người yêu :bitmiengcuoi: mà người yêu thì không đến theo lịch, tùy hứng tùy hỉ, nên trong tuần cứ ngày nào có người yêu tới thì ngày đó đẹp nhất :bitmiengcuoi:

VietThi

Thành viên năng động
Lúc mẫu giáo ngày nào mình cũng ghét vì ngày nào cũng bị mẹ bắt đi học...

Lúc cấp hai thì ngày nào cũng thích đi học vì ngày nào cũng được gặp ..ấy trên lớp :hon:
Lúc cấp ba thi ghét nhất là học ngày thứ hai vì có tiết toán (hix..em dốt nhất môn này đó )thích nhất là ngày thứ bảy vì chỉ phải học có hai tiết ah
Còn giờ á ? ngày nào cũng thích vì ngày nào cũng được sống với những niềm đam mê của mình ......!!!:mimcuoi:

Penguin

Thành viên năng động
Thứ 2 là ngày đầu tuần, bé hứa cố gắng chăm ngoan
Thứ 3,thứ 4, thứ 5
Thứ 6 rùi đến thứ 7
Chủ nhật cả nhà đều vui là bé ngoan hết tuần...kaka
:cuoihaha:
Ngày nào em cũng ngoan hết nên em kết tất cả các ngày trong tuần...:dangyeu: :dangyeu: :dangyeu: vui bùn ko thành vấn đề :mimcuoi:

rayoul

Thành viên mới
cứ đến đầu tuần là mình cảm thấy rất phấn khích để học tập rùi tinh thần đó xẹp dần thao từng ngày nhưng luôn dừng ở 1 mức vừa fảii vì cuối tuần mình mình lun cảm thấy sung suong vì đc nghỉ cả ngày CN mà ..

ZenkS

Thanh viên kỳ cựu
t7 là vui nhứt vì hum đó học thể dục rất nhẹ nhàng xong lại được đi chơi..........:thangloi:

hientrang_huflit

Thành viên
cái này thay đổi theo học kì:bitmiengcuoi:
ngày nào nhiu môn thì ghét, khoái nhất là ngày dc đi chơi, nên cái này hok cố định:cuoinhamhiem:

kyniemmua

<b><font color=green>Giải Nhì Viết Về Người Phụ Nữ
Thích nhất thứ 7 vì chủ nhật được ngủ nướng, còn ghét nhất thứ 2, ko hiểu sao tới thứ 2 là cảm thấy có gì đó bị áp lực tuy là môn học rất nhẹ.

tritai

[♣]Thành Viên CLB
Thứ hai là ngày đầu tuần
Con chó nó cắn con he0
Thứ ba, thứ tư, thứ năm
Cả nhà đưa he0 đi chích
Thứ sáu rồi đến thứ bảy
Con he0 đau quá chết queo
Chủ nhật cả nhà đều vui vì có heo giả cầy....

Thứ hai là ngày đầu tuần
Sư hứa cố gắng ăn chay
Thứ ba thứ tư thứ năm
Cả chùa đều ăn thịt chó
Thứ sáu rồi đến thứ bảy
Sư xơi thêm món tái dê
Chủ nhật cả chùa đều vui... vì có sư nữ về!

Mỗi ngày đều như mọi ngày, phải biết vui lên mà sống :nghingo:

Bình luận bằng Facebook