Quyên góp tiền từ thiện

conang_chungtinh_1995

Thành viên năng động
:mimcuoi:chào mọi người, công việc từ thiện quý lắm mới có vài người đồng ý, nhưng ở nơi xa rất nhiều trẻ em phải sống khổ cực , không cha mẹ phải đi xin tiền một thời gian:roile:Đã qua một tháng chẳng kiếm được bao nhiêu , trẻ em mồ côi phải móc rác để tiềm thức ăn dư.........
Công việc từ thiện là nhờ chúng ta đóng góp một ít cho trẻ em không cha mẹ nhé:mimcuoi:.Chúng ta hãy cùng nguyên đóng góp cùng diễn đàn theo từng bước nâng cao nha các bạn ,chẳng có gì khó nếu chúng ta không thử:dangyeu:

Sóng

Thanh viên kỳ cựu
Thành viên BQT
Trong mỗi con người luôn có khát khao giúp đỡ người khác để thấy mình sống không ích kỷ cho riêng bản thân mình.
Tuy nhiên, có nhiều cách để giúp và lựa chọn sao cho phù hợp nhất với điều kiện của mình.
Có một điều mà bạn cũng cần lưu ý trong việc chọn đối tượng để kêu gọi quyên góp, người ta thường sẽ không cho đi khi bản thân chưa cảm thấy mình đang có đủ. Bởi vậy, nếu bạn cần sức lực và sự giúp đỡ tinh thần, hãy nhờ đến sinh viên. Nhưng nếu bạn cần tiền, hãy nhờ đến những người có nhiều tiền, có tâm nhưng thiếu thời gian để đi làm từ thiện.
Nếu bạn thật sự muốn nhận được sự đồng tình, ủng hộ của mọi người, bạn không thể hô hào suông mà phải chứng tỏ cho mọi người thấy rằng đối tượng mà các bạn hướng đến - họ đang cần giúp đỡ như thế nào, có thể giúp họ bằng những cách nào, số tiền quyên góp sẽ được sử dụng hợp lý ra sao... Nếu bạn làm rõ những điều đó, thì mình tin rằng mọi người sẽ không ngại ngần ủng hộ, cả vật chất lẫn tinh thần.
Vài lời chia sẻ... Nhưng thật sự thấy quý tấm lòng của một bạn trẻ biết nghĩ về cộng đồng như bạn.

ivenle

Thanh viên kỳ cựu
Bằng cách này, hay cách khác, chúng ta cũng có thể giúp được người khác.
Mọi việc xuất phát từ TÂM...
"Lá lành đùm lá rách"...

Thân.

Bình luận bằng Facebook