Tâm sự của 1 đứa con trai trong gia đình

codon.9x

Thành viên mới
Chào cả nhà, biết là trên này nhiều thành phần nhưng đa số là các anh, chị em đã lớn, chín chắn và có gia đình, công ăn việc làm đàng hoàng, chả là thế này, em là đứa con trai duy nhất trong gia đình, gia cảnh thì cũng kha khá, em thì có học hành đàng hoàng và cũng nhận thấy mình cũng là đứa biết nghĩ chứ không phải thằng cù bất cù bơ, nhưng hơn 23 tuổi đầu rồi mà em vãn chưa có 1 định hướng cụ thể nào cho tương lai, kiến thức từ học hành có được cũng ít, quan hệ thì cũng chả rộng, kiến thức va chạm xã hội thì biết khá nhiều nhưng toàn cá lặt vặt, ra đời dễ bị người ta ức hiếp bắt nạt, nhiều lúc nghĩ mà thấy tương lai mình mờ mịt quá, đã thế hằng ngày em vẫn luôn động viên bản thân mình 1 cách suông bằng những suy nghĩ vớ vẩn, và ảo tưởng, phung phí thời gian cho những chuyện đâu đâu, ngoảnh lại thì mình vẫn là đứa chả có gì, chả ra gì so với bạn bè cùng trang lứa. Em thấy thất vọng lắm, mà thời gian thì cứ trôi quan ngày ngày. Em mong mọi người có chia sẻ hay phân tích và lời khuyên gì cho em với

codon.9x

Thành viên mới
Đi làm đi bạn, tìm một công việc mà làm lúc đó bạn sẽ khác bây giờ. Lúc ý bạn sẽ biết mình cần làm gì và học cái gì :cuoinhamhiem:
Uh sắp ra trường rồi, rồi cũng đi làm, nhưng nhiều thứ phía trước để lo nghĩ quá.

Bình luận bằng Facebook