[Tọa đàm] Tư duy tích cực - Thay đổi cuộc sống

thehoa

Thành viên
Thân gửi các bạn,

Có lẽ chúng ta ai cũng từng thắc mắc và trăn trở ba câu hỏi sau:

(1) giữa cuộc sống phức tạp và bon chen này, làm thế nào để tìm được bình an trong cuộc sống?

(2) có quá nhiều kỹ năng sống cần phải học: giao tiếp, thuyết trình, đàm phán, quản lý thời gian, lãnh đạo, kỹ năng viết, truyền thông, kỹ năng tự nhận thức bản thân, làm chủ cảm xúc, hoạch định mục tiêu, lắng nghe, ra quyết định, giải quyết vấn đề, kỹ năng bắt tay, chào hỏi,...(và bạn có thể kể thêm vô số kỹ năng khác nếu muốn) đến nỗi việc học thuộc thôi đã là điều không thể, huống gì là thành thục?

Vậy làm thế nào để học kỹ năng sống?

(3) chọn cho mình cách sống như thế nào: thành thật, nhân ái, yêu thương,...hay bon chen, giành giật, lừa lọc...?

Nếu các bạn đã có đôi lần thắc mắc những câu hỏi như vậy, thân mời các bạn tham gia buổi

Tọa đàm: "Tư duy tích cực - Thay đổi cuộc sống"

vào lúc

18h30 tối Chủ nhật ngày 4/12/2011 tại phòng hội thảo A103, 59C Nguyễn Đình Chiểu, Q3, Tp.HCM

Cùng các vị khách mời:

- Thạc sĩ Tâm lý Nguyễn Thị Tâm - Giám đốc Công ty Hồn Việt.

- Diễn viên, doanh nhân Trương Minh Cường - Giám đốc Công ty Sala film entertainment.

- CEO Đào Ngọc Hoàng Giang - Giám đốc Công ty Cổ phần Thiết bị văn phòng Sao Mai.

View attachment 2470

Tư duy tích cực chúng ta thường nghe là lạc quan, nhưng thực ra còn đi xa hơn lạc quan rất nhiều.
Đó là "(1) tâm hồn tĩnh lặng, luôn luôn an lạc trong mọi tình huống của cuộc đời, dù đó là bão tố phong ba hay mùa xuân nắng ấm (2) nhân ái với chính mình và với mọi người chung quanh (3) hòa nhập trái tim mình với vũ trụ..."

Chương trình sẽ mang chiều sâu tâm linh, chiều sâu trong trái tim mỗi người.

Hy vọng chương trình sẽ góp phần giúp bạn tìm được câu trả lời.
Hẹn gặp các bạn!

elsonhoang

[♣]Thành Viên CLB
buổi tọa đàm với chủ đề hay lắm!
Nhưng cho mình hỏi thêm là đăng kí như thế nào và lệ phí tham dự là bao nhiêu?

thehoa

Thành viên
Hi elsonhoang,

Chương trình miễn phí và không cần đăng ký nhé bạn.
Nhưng bạn đến sớm nhé, do phòng hội thảo khá nhỏ (do dạo này trường mình có nhiều chương trình nên mình không mượn được hội trường của trường).

T.Hòa.

vuha_blacktulip

Thành viên mới
thích quá nhỉ mình đang cần lắm

---------- Post added at 10:35 PM ---------- Previous post was at 10:34 PM ----------

thôi xong tổ chức trong Tp HCM à?

Happy Life

[♣]Thành Viên CLB
1 Buổi hội thảo thú vị :) Nhưng có hơi dài ở phần đặt câu hỏi :-s

Bình luận bằng Facebook