♥ Tóc ngắn yêu thương ♥

nÙn tóc nGắn

Thành viên năng động
Tóc dài thướt tha >>>>>> nữ tính
và dịu dàng.
Bây giờ em Tóc ngắn >>>>> cá tính.

Em không nghĩ mình thay đổi nhiều như vậy. Em ngày ấy rất dễ tổn thương, em nhấn nhịn bao áp lực, em chỉ ôm mình khóc trong căn phòng nhỏ ấy. Em sợ ánh nắng, em sợ cơn gió vội vã, em sợ cơn mưa bất chợt đến rồi đi.Khi em biết yêu là em rất khác,em có thêm nhiều thứ phải suy nghĩ, có thêm nỗi muộn phiền xung quanh em, em có thêm nhiều việc phải làm và em có một người để yêu thương, em mỉm cười khi em nhìn thấy ban mai, đêm về em mỉm cười vì '' Chúc ngủ ngon nhé em của anh '', em ngây ngô không biết '' Màu hồng song song Màu đen '', em cũng chẳng biết '' Yêu thương đó là thương hại '', em cứ sống vui vẻ và cho mình là người vô cùng hạnh phúc vì người ta nói '' Sống là yêu và được yêu ''.

'' Thôi nhé! Anh chỉ thương hại em mà thôi , Linh ah`...''. Quay lưng đi.

Anh ơi..! Sao em bước theo anh không được vậy? Sao mắt em nó ướt quá ?. Anh chậm thôi, đừng nhanh quá, sao anh đi vội vậy? Anh bỏ em lại rồi.Em ngồi xuống và khóc.Lúc ấy em đã tin '' Màu hồng song song Màu đen ''.

Em gạt bỏ lần vấp té, và em đứng dậy, em không yêu, em cứ vô tư như thế. Chợt một ngày, em gặp Thiên thần.Vài ba câu cm với nhau, là những lần cùng em thức tới 3-4 giờ sáng chỉ để em không ngủ gật, là lời hứa mua bắp rang bơ cho em, là những câu bông đùa quá đỗi nhẹ nhàng và ấm áp, là những lần im lặng đáng sợ.

'' Nếu mai mốt tớ về, sẽ lái một phi cơ mang một núi bắp rang bơ cho ấy ''
'' Cố lên ''
'' Chúc ấy hạnh phúc ''
'' Giá như tớ có thể làm thiên thần được nhở ^^, tớ sẽ bay đến mang bắp cho ấy ^^''
'' Rồi một ngày nào đó sẽ có một tốt hơn cả tớ mang cả thùng bắp rang bơ đến nhà ấy nếu biết ấy thích bắp rang bơ ấy chứ"
'' Luôn lạc quan ấy nhé ! ''

Nhẹ nhàng quá...

Yêu thương quá...

'' Thiên thần phải đi chứ, đâu thể ở lại một chỗ..'' - ấy nói và ấy đi.

1 tuần...2 tuần...3 tuần....Bỗng ấy cm...thật khó diễn tả cảm xúc.

Bây giờ blog ấy là '' Closed'' và status '' Bye Nùn '' >>> sao lại chỉ là bye tớ vậy Thiên thần. Bao nhiêu lần tớ cãi nhau vs mẹ, tớ gục ngã, cậu không bên tớ, cậu đi đâu vậy....tớ nhớ cậu Thiên thần ah.. còn bắp rang bơ cậu hứa mua cho tớ đâu.. Cho đến bao giờ, cậu mới đến và đứng trước mặt tớ ? Có khi nào cậu đã quên tớ không ?.

Áp lực gia đình quá lớn với em, em khóc quá nhiều, em tủi thân thật sự. Nhưng bây giờ em sẽ cố gắng - 2 năm - và em sẽ tự lập. Và em thay đổi.

Thôi , không yêu nữa, mình gạt, hớ, mình gạt thì nó tới, rốt cuộc Yêu là gì ?.

Hôm nay mình lạ.

Mình thích del.Del entry.Del bạn.Del quá khứ.Change tên lại.

Ờ thì muốn xóa cho bớt nặng.
Ờ thì xóa cho không nhớ nữa.
Ờ thì xóa để bắt đầu lại ko vướng bận bất cứ cái gì.
Ờ thì....sẽ là một con người khác, một cuộc sống khác nhưng vẫn không mất bản chất của '' Nùn ''.
Cám ơn mọi người vì vẫn nhớ nhận ra Nùn bằng tên mới, cám ơn vì đã cùng khóc cùng cười với Nùn, cám ơn vì những gì đã làm cho Nùn, cám ơn vì mọi thứ !.
Cám ơn chụy 3 vì cái tên này nhé ...!
'' Tóc Ngắn Yêu Thương ''
Sẽ khác.
Sẽ yêu thương nhiều hơn.
Sẽ san sẻ nhiều hơn.
Sẽ cố gắng hơn nữa.
Và sẽ mỉm cười nhiều hơn.
Sẽ làm được !
'' Bay qua nỗi đau '' . '' Yêu để biết sự vĩnh hằng''. '' Cho để biết nhận ''.
'' Tóc Ngắn Yêu Thương ''

Last edited by a moderator:

lobe_dream

Thanh viên kỳ cựu
Pà này cũng nhuiều cảm xúc ghê hén... Tui ko bít pà tóc dài thì sẽ thế nào... Nhưng tui thik rất thik "Nùn tóc ngắn" như bây giờ...^^

kyniemmua

<b><font color=green>Giải Nhì Viết Về Người Phụ Nữ
^^, Mưa cũng muốn một lần thử tóc ngắn.

Bình luận bằng Facebook