[Cười] Yahoo và những tin nhắn thú vị

ivenle

Thanh viên kỳ cựu
To [you]: khi chúng ta online Yahoo, chúng ta thường đọc được những tin nhắn thú vị từ bạn bè gửi cho chúng ta. :cuoinhamhiem:
Topic này mở ra để tập hợp những tin nhắn thú vị từ Yahoo, [you] nếu có nhận được những tin nhắn thú vị như thế thì cùng chia sẻ cho mọi người nha. :cuoihaha:

Đằng sau nụ cười là.......... nước mắt! Đằng sau nước mắt là.......... niềm đau! Đằng sau tình đầu là.......... tan vỡ! Đằng sau nỗi nhớ là.......... tình yêu! Đằng sau lời yêu là ..........dối trá! Đằng sau lạnh giá là............. khát khao! Đằng sau chiêm bao là ..........vỡ mộng! Đằng sau biển rộng là............. bão giông! Đằng sau cảm thông là ..............thương hại! Đằng sau khép lại là ...............mở ra! Đằng sau chúng ta là ..........quá khứ! Đằng sau quá khứ là...... Mệt wá!!!
Nói túm lại là phải coi chừng sau lưng.

Phím C luôn sát cánh bên phím V , tình cảm giữa Chồng và Vợ luôn bền vững và sát cánh bên nhau . Ngay phía dưới phím A là phím Z, thế mà xưa nay ta cứ tưởng A và Z xa nhau lắm. Có nhiều thứ cũng nghĩ là khác nhau rõ ràng như A và Z…hóa ra khoảng cách cũng mong manh lắm. Phím S và phím D nằm cạnh bên nhau, trong cuộc sống sự phân biệt và khoảng cách giữa Đúng và Sai có bao giờ rõ ràng … Tại sao phím U luôn đứng cạnh phím I nhỉ? Và ngay bên trái đó là 2 phím T và Y nữa? Vì "Tình yêu" của "U and I".
Cái này là của nhỏ bạn gởi cho, thấy hay hay ạ
.

Last edited by a moderator:

nhok_con1991

Thanh viên kỳ cựu
Sinh viên = ăn + ngủ + đi học + đi chơi ; Heo = ăn + ngủ ; Suy ra : Sinh viên = Heo + đi học + đi chơi ; Suy ra : Sinh viên - đi chơi = Heo + đi học . Kết luận : Sinh viên mà không biết chơi thì chẳng khác gì con heo đi học

Cá nói: Anh không bao giờ thấy dc nước mắt của tôi, vì tôi sống trong nước ... Nước nói: Tôi cảm nhận được nước mắt em, vì em luôn sống trong tim tôi ...Cá nói: Em yêu anh! Em luôn mở to mắt mình để cho anh có thể chảy vào trong em, để em luôn nhìn thấy anh! Nước nói: Anh yêu em! Anh luôn ở bên em, để anh có thể quấn quýt lấy em, để anh có thể ôm trọn em trong lòng mình.... Nồi nói: Sắp sôi rồi! Còn ở đấy mà tâm sự!!!
Việt Nam dân chủ cộng hoà /Đàn ông thì ít, đàn bà thì đông / Khi nào cách mạng thành công / Cụ Hồ cho phép mỗi ông 10 bà / Sau khi độc lập cộng hòa / Ðàn ông vẫn cứ 1 bà là sao ?

Cứ từ từ chiêm ngưỡng,còn nhiều lắm :D

nhok_con1991

Thanh viên kỳ cựu
Tuổi 15 anh đi vào dĩ vãng----Giật dây chuyền tặng ng' iu-----Cướp xích lô chở em đi dạo phố-------Bị công an đày ra Côn Đảo-------Và.....anh vào tù như hoàng tử vào cung-------Sáng cuốc đất như wan công luyện võ------Trưa cắt cỏ như công chúa hái hoa-------Tối bắt muỗi như Kiều Nga đuổi bướm------Cảm ơn đảng đã cho tôi ở nhà xây------4 bên là 4 bứk tường dày------Cơm 3 bữa thịt gắp mỏi tay đc miếng bì------Khi tôi đi ko ng' đưa tiễn-----Khi tôi về 7,8 thằng khiêng------Trên wan tài khắc 8 chữ thiêng liêng------Tổ Quốc mất đi 1 thằng vô tích sự !!

Cần một ngày để làm quen một người, cần một tuần để tìm hiểu một người, cần một tháng để nói yêu một người, cần một năm để cố gắng yêu người đó nhìu hơn, cần một đời để chứng minh rằng mình yêu người đó đến chừng nào,...nhưng chỉ cần một giây bạn có thể đánh mất người đó mãi mãi...........
..............................continues.................

ivenle

Thanh viên kỳ cựu
Thông Báo Khẩn: Bắt đầu từ hôm nay mình chính thức nhận quà lễ 30/4 của các bạn! Chương trình kéo dài từ hôm nay đến hết ngày 1/5.ưu tiên nhận tiền mặt có mệnh giá từ 200k trở lên (dùng $ là 1 lợi thế). Nhanh tay lên, số lượng không giới hạn! Mừng Lễ Quốc tổ Hùng Vương!!!

ChickenS0up

Thanh viên kỳ cựu
Tiếp tục luôn :

Tôi cầu xin Trời: hãy mang niềm vui và sức khỏe đến cho các bạn của con mãi mãi. Trời nói: chỉ có thể 4ngày! Tôi nói: được, Ngày Xuân, Ngày Hạ, Ngày Thu, Ngày Đông. Trời lại nói: vậy 3ngày thui. Tôi cũng nói: được, ngày hôm qua, hôm nay và ngày mai. Trời nói: KHông được, vậy 2ngày. Tôi nói: được, ngày sáng và ngày tối. Trời nói: Không được, chỉ một ngày duy nhất. tôi lại nói: cũng được. Trời ngạc nhiên hỏi: Ngày nào? Tôi nói: ngày mà tất cả bạn bè tôi còn sống! Trời khóc … và nói: Sau này tất cả bạn của ngươi ngày ngày đều khỏe mạnh và vui vẻ

Theo các nhà khoa học nghiên cứu thì: 1. bạn không thể nào liếm được cùi chỏ của mình. 2. bạn không thể vừa há to miệng mà vừa phồng má được. 3. khi bạn cố nín hắt hơi thì có thể làm vỡ mạch máu ở não hoặc ở mặt 4. quẹt ga đưọc phát minh trước diêm quẹt. Và điều cuối cùng cũng không kém quan trọng đó là……………… 99,9999999999% người đọc bài này sẽ cố liếm cùi chỏ và há to miệng. :cuoinhamhiem::cuoinhamhiem::cuoinhamhiem:

ivenle

Thanh viên kỳ cựu
:dacy: he he tiếp tục nè...

Nằm trên giường, tôi tự hỏi đâu là những bí quyết thành công trong cuộc sống ? Tôi tìm thấy câu trả lời ngay trong căn phòng này: Quạt đang quay chậm rãi nói với tôi: hãy luôn từ tốn. Trần nhà gợi ý: hãy cố gắng vươn cao. Cửa sổ bảo: hãy nhìn ra thế giới. Đồng hồ nhắc nhở: mỗi phút giây đều quí giá. Gương khuyến cáo: hãy nhìn lại mình trước khi hành động. Lịch nhắn nhủ: hãy theo kịp tin tức và thời đại. VÀ VỢ TUI NÓI : Ngủ đi cha nội , mai còn đi làm kiếm tiền đưa tui nữa...

ivenle

Thanh viên kỳ cựu
Có 1 thiên thần chào tôi và hỏi " Bạn ước điều gì ?". Tôi cuời và nói rằng "Tôi ước những điều may mắn và hạnh phúc sẽ đến với nguời đang đọc tin nhắn này". Bạn nhận được tin nhắn này….thì hãy cuời đi nhé ! Vì ít nhất đâu đó quanh đây…có một nguời luôn mong bạn hạnh phúc….vui vẻ…..và luôn yêu đời. Khi đọc xong thì đừng ngần ngại mà gửi nó đi. Nếu không gửi thì chẳng có điều gì không tốt xảy đến với bạn cả. Nhưng nếu bạn gửi …thì sẽ có ai đó …sẽ mỉm cười

ivenle

Thanh viên kỳ cựu
Quê hương anh thuốc phiện cần sa /Làng tui nghèo chỉ vài viên thuốc lắc /Tôi với anh đôi người buôn lậu/ Ở trong tù ko hẹn lại quen nhau /Thuốc bên thuốc đầu lắc bên đầu /Hương thuốc phê ta là đôi tri kỉ/ Đồng chí!/ Người yêu anh gửi tạm tui xài /Gian nhà ko mặc kệ trộm ra tay /Uống thuốc lắc vô thấy người ra cớm /Tôi với anh nhớ từng nơi chém lộn /Máu tuôn trào bon cớm chết vài tên /Áo anh dính đao Mình tôi có vài vệt máu /Mình đầy vết chém /Cưỡi @ Cùng nhau đi kiếm thêm vài em/ Đêm nay lòng ta phơi phới /Đứng cạnh bên nhau tìm bồ

ivenle

Thanh viên kỳ cựu
Có những lúc anh chạy thật nhanh về, chỉ mong đc gặp em. Trong em, anh luôn tìm thấy sự thoải mái mà không đâu có được. Hạnh phúc - là khi em xuất hiện những khi anh cần, thế thôi! Ừ,Em là nơi anh lấy lại niềm tin, sau những khi gục gã vì hơi men. Ân tình giữa anh và em, thật khó mà nói hết bằng lời! Nơi duy nhất để anh tìm lại đc chính mình, chính là bên em! Tuy không muốn, nhưng lý trí buộc anh phải gõ cửa trái tim em, dù trong em đang có bóng dáng ai kia. Anh không thể sống xa em ... dù chỉ vài ngày! Tóm lại, anh ko thể sống thiếu em, Toilet à....!!!

ivenle

Thanh viên kỳ cựu
Hỡi hoc tro cả nước, chúng ta muốn đậu kỳ thi, chúng ta đã nhân nhượng. Nhưng chúng ta càng nhân nhượng họ càng ra đề khó, bẫy càng nhìu, chơi nhau càng hiểm, giám thị coi thi càng ác mặc dù họ từng là học sinh như ta. Không! chúng ta thà hi sinh tất cả chứ nhất định ko chịu rớt nhất định ko chịu nộp giấy trắng. Bởi vậy ai có bạn thì nhìn bài bạn , có tài liệu thì nhìn tài liệu, ko bạn ko tài liệu thì nhìn thằng bên cạnh. Chủ trương làm bài của ta : Toàn dân, toàn diện, nhìn nhanh liếc khẽ, tự lực nhìn bài.==>hok send tin này rớt ráng chịu!^^ t ko mmún rớt. :cuoinhamhiem:

[FIELDSET="Tiếp tục nữa nè..."]Yêu là không hối tiếc - Có lỗ tai mà như điếc. Yêu phải biết cương quyết - Nồng nàn và kịch liệt. Yêu là phải chịu thiệt - Xài tiền không được tiếc. Yêu cho tới sức tàn lực kiệt - Cho tới khi tứ chi bại liệt. Miễn cái chi cần là không liệt - Yêu dzậy mới là yêu...thiệt![/FIELDSET]

[FIELDSET="Còn gì nữa...!"]Bước tới nhà em bóng xế tà. Đứng chờ 5 phút bố em ra. Lơ thơ phía trước vài con chó. Ló ngó đằng sau chổi lông gà. Sợ quá anh chuồn quên đôi dép. Ổng không đuổi kịp thả chó ra. Quả này anh về tiêm 5 phát (phòng dại mà ). Thề quyết lần sau lại tới nhà[/FIELDSET]

Hoài Niệm

[♣]Thành Viên CLB
1/Thằng què chửi thằng mù:" Mày đừng có nhìn tao với ánh mắt như vậy,tao song phi một phát chết giờ!!!":cuoihaha::cuoihaha::cuoihaha:
2/3 đứa trẻ vào một tiệm thuốc bắc 1 lượt. Ðứa thứ 1 mua 500 đồng cam thảo. Ông thầy thuốc bắc thang leo lên ì ạch bưng cái thấu ở tuốt trên kệ cao xuống. Bán xong, ông leo lên cất cái thấu trở lại chỗ cũ. Sau khi tính tiền, ông hỏi đứa thứ 2 mua cái gì - Dạ con mua 500 đồng cam thảo. Ông thầy bực mình, ì ạch leo lên lấy thấu cam thảo xuống. Sợ như lần trước, ông hỏi luôn đứa thứ 3: - Còn mày mua 500 đồng cam thảo luôn hả? Thằng nhỏ lắc đầu. Ông thầy yên chí, leo lên cất cái thấu cam thảo lên kệ rồi hỏi nó mua gì. Thằng bé nói: - Dạ ông bán cho con 1000 đồng cam thảo.

3/ Xe đang trên đường ra sân bay, người khách Nhật Bản nhìn thấy một chiếc xe vọt qua, ông ta thích thú thốt lên: - Ooh....TOYOTA! made in Japan! very fast! Một lúc sau lại có một chiếc xe khác phóng qua, ông khách lại reo to: - Ooh... Nissan! made in Japan! very fast! Người lái xe bắt đầu cảm thấy bực mình, chưa kịp có ý kiến gì thì lại nghe thấy ông khách Nhật Bản hãnh diện reo: - Ooh... Misubishi! made in Japan! very fast! ..... Đến sân bay, người khách xuống xe trả tiền taxi, người lái taxi nói: 200 USD - Ooh...very expensive....! This is a short distance! Người lái xe thản nhiên chỉ vào đồng hồ tính km và nói: Made in VN! Very fast!

KendyDat

Thanh viên kỳ cựu
Con lạy thầy. Con van cô. Chấm dễ dễ. Không cần nhìu. Năm điểm thôi. Đâu có khó. Phải không thầy. Sẽ làm được. Thầy chấm hơn. Con cám ơn. Thầy chấm ít. Thầy được gì ? Chẳng gì cả. Con thi rớt. Phải thi lại. Lại gặp nhau. Thầy lại cực. Phải chấm nữa. Cực thầy thôi. Con ko muốn. Thấy thầy cực. Thế nên thầy. Chấm đậu nhá. Con iu thầy. Nhìu nhìu lắm

KendyDat

Thanh viên kỳ cựu
Các nhân vật đáng sợ nhất đối với phụ nữ:
(1) Bác sĩ, vì ông ta nói: - "Hãy cỡi quần áo ra !"
(2) Nha sĩ, vì ông ta nói: - "Hãy mở to ra !"
(3) Người giao hàng, vì hắn nói: - "Tôi đặt nó phía trước hay phía sau ?"
(4) Nhà trang trí, vì hắn nói: - "Một khi vào trong, bà sẽ khoái mê tơi !"
(5) Chuyên gia thị trường chứng khoán, vì hắn nói: - "Sẽ leo lên, trồi sụt và hạ xuống dần dần !"
(6)Chuyên gia ngân hàng, vì hắn nói: - "Nếu rút ra quá sớm, sẽ mất hết lợi ích"
(7) Nhân viên kỹ thuật sở điên thoại, vì hắn nói: - "Bà muốn trên bàn hay dựa vách tường ?...

ivenle

Thanh viên kỳ cựu
1+1=2 ( 2 đôi mắt tôi luôn tìm bạn!)............ .....3+2=5 ( 5 giác quan of tôi nhớ bạn!)............ .....4+3=7 ( 7 ngày tôi nghĩ đến bạn!)............. .....5+7=12( 12 tháng tôi mơ về bạn!........... .....99+1=100( 100 năm tôi cần 1 người bạn tốt như bạn) hãy gửi nó đến tất cả những ngươì khác của bạn kể cả tôi nưã nha và xem có bao nhiu người gửi lại tn này ch0 bạn.Nếu bạn nhận được 7 tn thì bạn là người hạnh phúc đấy!!!!!!!!!!!!!!!!

KendyDat

Thanh viên kỳ cựu
Alô con chim nhỏ của anh đấy ah - Không chim bố đây - Dạ cháu xin lỗi bác ạ, bác cho cháu hỏi Hà có nhà ko ah - Nó ko có nhà thì nó vô gia cư à - Dạ vâng thế bác cho cháu hỏi Hà có ở nhà ko ạ - Đến cơ quan rồi - Dạ bác cho cháu xin số di động của Hà ạ - Nó có nhiều số lắm - Dạ bác cho cháu xin 1 số thôi ạ - số 0 - Dạ bác cho cháu xin nốt những số còn lại ạ - 157793104 còn sắp xếp thế nào thì tùy mày !

Hoài Niệm

[♣]Thành Viên CLB
Trong một cuộc họp, phía Nga bảo dân VN mất vệ sinh toàn *** bậy ngoài đường, phía VN bảo: "làm *** có chuyện đấy!". Phía Nga nói "Đêm nay bọn tao xách AK-47 đi quanh hồ Tây, thấy thằng nào *** bậy là xử luôn. Phía VN ok. Sáng hôm sau VN thiệt 37 mạng. Ức chế quá, VN cử 2 đặc nhiệm sang Nga, vác colt đi quanh quảng trường đỏ và làm như bọn Nga. 2 chú đặc nhiệm đi cả đêm, vừa mệt vừa rét đến gần 2h sáng mới thấy 1 thằng tè đường, 2 chú mừng quá nã sạch đạn vào hắn. Sáng hôm sau, báo chí nga đưa tin:"Đêm qua, đại sứ VN ở Nga bị bọn khủng bố bắn chết khi đang làm nhiệm vụ.":cuoihaha::cuoihaha::cuoihaha:

ivenle

Thanh viên kỳ cựu
Cô giáo gọi điện cho học sinh bảo ngày mai cô bận nên cho các em nghỉ học. Cậu học sinh vui quá chạy đến nói với ông nội :mai cháu được nghỉ học ông cho cháu đi công viên chơi nhé. Người ông liền gọi điện cho cô thư ký của mình:mai anh có việc bận,để hôm khác em nhé. Cô thư ký liền gọi điện về nhà cho chồng của mình :anh yêu mai công ty em hủy chuyến đi công tác rồi, ngày mai mình đi chơi nhé. Ngừơi chồng của cô thư ký liền gọi điện cho cô giáo: em yêu ơi mai vợ anh nó lại ở nhà mất rồi,em đừng đến nhé. Thế là cô giáo lại gọi điện cho cậu học sinh mai lại đi học.....

---

Lợn: Họ Bò nhà cậu ngu thật đó, vì thế mà người ta mới bảo ngu như Bò! Bò nói lại: - Uh, chả vậy mà ông chủ tớ cứ chỉ vào tớ mà nói "Con bò này ngu như con lợn ấy!!". Lợn: !!?

---

Nước Mỹ chế tạo được 1 cái máy bắt trộm nên đem qua 1 số nước Đông Nam Á thử nghiệm. Qua Campuchia, sau 3 ngày, bắt 50 thằng. Qua Lào, sau 3 ngày, bắt 100 thằng. Qua Indonesia, sau 3 ngày, bắt 150 thằng. Qua VN, ngay ngày hôm sau, mất bà nó cái máy......! Tôi yêu Việt Nam.

moon_tsuki

Giải Nhất Cuộc Thi Kỹ Năng Số
Một ông khách Châu Âu đi du lịch khắp thế giới bằng máy bay trực thăng, ông ta thích thú lắm, lâu lâu lại đưa tay ra cửa sổ hứng gió trời:
- Ôi! lạnh giá, chúng ta đến Nam Cực rồi.
- Chốc lát ông ta lại đưa tay ra cửa sổ: "Ôi! nóng quá, chúng ta đến Châu Phi rồi"
- Ngang qua một vùng đất khác khá sầm uất, ông ta đưa tay ra cửa sổ: " Ôi.. ôi...ôi! Mất toi cái đồng hồ Thụy Sỹ của tôi, đến Sài Gòn rồi"
Hichic... chuyện này đúng bịa nà... I love VN.

nhungmtv

Thanh viên kỳ cựu
Lúc bé , nghỉ học là chuyện lạ. Lớn lên mới biết, chuyện lạ là đi học...​
Lúc bé, tưởng đến trường là phải học. Lớn lên mới biết, đến trường còn được ... ngủ .​
Lúc bé, tưởng thi xong là hết. Lớn lên mới biết , sau thi còn có thi lại...​
Lúc bé, tưởng gặp lại thầy cô là ở nhà. Lớn lên mới biết, còn có thể gặp lại thầy cô ở trường nhiều lần...​
Lúc bé , tưởng điểm 10 mới là giỏi. Lớn lên mới biết, chỉ 5 thôi đã quý lắm rồi...​
Lúc bé, tưởng càng học càng giỏi. Lớn lên mới biết, càng học càng ngu đi

______________​

Đi đâu cho thiếp theo cùng​
No thì thiếp ở, lạnh lùng thiếp ... bye​
Má ơi đừng gả con gần​
Con qua xúc gạo nhiều lần má ... hao​
Má ơi đừng gả con xa​
Chim kêu vượn hú biết nhà má đâu​
Thôi má hãy gả nhà giàu​
Có tiền chỉnh mặt, làm đầu cho con​
Đói lòng ăn sạch thịt gà​
Để cơm nuôi mẹ, mẹ già yếu răng​
Yêu em hổng phải vì ham​
Mà là anh hổng chịu cam cảnh nghèo​
Hãy ăn chơi cho hết đời tuổi trẻ​
, Để về già vui vẻ....đạp xích lô​

ivenle

Thanh viên kỳ cựu
Today 3 people ask me about you. I gave them your details and contact. They’ll be finding you soon. Their names are Happiness, Wealth and Love. Cheers - Happy New Year”. (Hôm nay có 3 người hỏi tôi về bạn và tôi đã giúp để họ tìm đến với bạn ngay. Tên của 3 người ấy là Hạnh phúc, Thịnh vượng và Tình yêu") - Năm mới thái độ yêu đời mới!

---

Tại sao người ta lại lấy biểu tượng của tình yêu là hình trái tim? Bởi vì nó được cấu tạo bởi 2 đường cong tương tự nhau nhưng khác chiều, ý nói tình yêu phải được vun đắp từ 2 phía, 2 người phải giống nhau 1 chút để hiểu nhau và phải khác nhau 1 chút để yêu nhau. Nhưng cuối cùng thì 2 nét vẽ cũng đụng nhau, ý nói nếu yêu nhau thật sự thì sẽ có cùng 1 điểm đến. Quả thật rất sáng tạo khi lấy hình trái tim là biểu tượng cho tình yêu đôi lứa. Chúc 1 mùa Valentine thật hạnh phúc bên cạnh người mình yêu thương nhất !!!

---

Nhận được tin nhắn này là em nợ anh một cuộc hẹn
Nếu xóa nó đi là em nợ anh một cuộc tình
Nếu giữ lại là em nợ anh một nụ hôn
Nếu không trả lời là em nợ anh tất cả
Còn nếu trả lời là em đã yêu anh.

---------- Post added at 10:16 AM ---------- Previous post was at 09:29 AM ----------

MOTHER = MẸ là từ viết tắt của 6 từ M,O,T,H,E,R có nghĩa là : M…Million là hàng triệu điều mẹ trao cho con, O…Old nghĩa là mẹ sẽ vì thế mà ngày càng già đi, T…Tears là những giọt nuớc mắt mẹ đã đổ vì con, H…Heart là trái tim vàng của mẹ, E…Eyes là đôi mắt mẹ luôn dõi theo con, R…Right là những gì đúng đắn mẹ hay khuyên bảo. Gửi đến Mẹ những lới chúc tốt đẹp nhất không chỉ trong "Ngày của Mẹ - 10/5" mà là suốt cả cuộc đời con. Con Yêu Mẹ.

Bình luận bằng Facebook