[Cười] Yahoo và những tin nhắn thú vị

moon_tsuki

Giải Nhất Cuộc Thi Kỹ Năng Số
Không ai quan tâm em. Không ai buồn khi vắng em. Không ai nhớ đến em khi em đi xa. Không ai hạnh phúc khi có em bên cạnh. Không ai... iu em. Đừng lo, vì anh chính là... "Không ai"...

ivenle

Thanh viên kỳ cựu
Cá nói: Anh không bao giờ thấy dc nước mắt của tôi, vì tôi sống trong nước ... Nước nói: Tôi cảm nhận được nước mắt em, vì em luôn sống trong tim tôi ...Cá nói: Em yêu anh! Em luôn mở to mắt mình để cho anh có thể chảy vào trong em, để em luôn nhìn thấy anh! Nước nói: Anh yêu em! Anh luôn ở bên em, để anh có thể quấn quýt lấy em, để anh có thể ôm trọn em trong lòng mình.... Nồi nói: Sắp sôi rồi! Còn ở đấy mà tâm sự!!!

ivenle

Thanh viên kỳ cựu
Có một ngày cậu hỏi tớ rằng: Câu yêu tớ hay yêu cuộc sống của mình?"... Tớ trả lời cậu rằng: Tớ yêu cuộc sống"... Thế là cậu ra đi... Và mãi mãi cậu hok biết rằng: Cậu chính là cuộc sống của tớ"... Yêu là cho đi chứ hok phải là nhận lấy... Ghen vì tớ yêu cậu, giận vì tớ quan tâm cậu, phát điên vì tớ nhớ cậu, đau lòng chỉ vì hok muốn mất cậu,im lặng chỉ vì muốn cậu chủ động quan tâm tớ nhiều hơn.Gửi cho 24 người, ngày mai sẽ có người biểu lộ vời bạn nếu ban không gửi cho mọi người trong list của bạn thì bạn sẽ mãi mãi cô đơn

ivenle

Thanh viên kỳ cựu
[BUBBLE]Ý nghĩa của nụ hôn ! Hôn lên đầu: Anh rất mến em 2. Hôn lên tai: Thật là lãng mạn 3. Hôn lên môi: Anh yêu em 4. Hôn lên cổ: Anh muốn em 5. Hôn lên má: Bạn bè thôi 6. Hôn lên vai: Em đẹp lắm 7. Hôn lên mũi: Em thật tuyệt diệu 8. Hôn lên trán: Sự an ủi 9. Nghịch tóc: Anh không thể thiếu em 10. Nắm tay: Anh rất hạnh phúc 11. Thổi vào tay: Bắt đầu lo lắng 12. Ôm ngang hông: Anh rất cần em 13. Nhìn đắm đuối: Hãy hôn anh đi 14. Cười tủm tỉm: Bạn làm anh ta vui vẻ và hạnh phúc 15. Xiết chặt tay: Đừng rời xa anh nhé em copy và send đi để xem sẽ xảy ra điều gì? Trong vòng 4 ngày kể từ ngày hôm nay.^^[/BUBBLE]

ivenle

Thanh viên kỳ cựu
[BUBBLE]Ta sợ mất một ai đó nhưng bản thân ta lại không níu giữ, ta muốn người đó quay lại nhưng lòng kiêu hãnh đã đẩy người đó đi xa hơn.Trong tình yêu, nếu bạn yêu một ai đó, hay cố gắng bên người đó. Và khi người đó thuộc về bạn, hãy trân trọng và gìn giữ. Bởi tình yêu không phải là một món đồ mà khi mất ta dễ dàng tìm lại được. Và nếu bạn may mắn có lại được thì trong tim người đó cũng đã hiện hữu một vết thương khó lành.hãy gửi tin nhắn này đến những người mà bạn thật sự yêu thương.......( Kể cả tôi nữa nhé) ... Hãy quý trọng những gì ta đang có !!!! [/BUBBLE]

[BUBBLE]Ngày xưa có 3 con heo : heo A tên là Ai - heo B tên là Ở đâu - heo C tên là Cái gì - bố của 3 con heo tên là Trời Ơi - ông của 3 con heo tên là Tại Sao Có một hôm, heo A và B đứng trước cửa, heo C ở trên gác. Một con sói phát hiện và muốn ăn thit chúng, thế là chạy vào trước mặt heo A Sói: Mày là Ai? Heo A: uh Sói: Cái gì? Heo A: Cái Gì ở trên gác Sói: tao hỏi mày tên là gì? Heo A: tôi là Ai! >>>>>>Sói bó tay quay sang hỏi Heo B Sói: Mày là Ai? Heo B: tôi không phải là Ai, nó là Ai(chi sang heo A) ) Sói: Mày quen nó? Heo B: uh Sói: nó là Ai? Heo B: đúng thế Sói: Cái gì? Heo B: Cái gì ở trên gác Sói: Ở đâu? Heo B: Ở đâu là tôi Sói: Ai??? Heo B: nó là Ai !!(lại chỉ sang heo A) Sói: sao tao biết đc. Heo B: Ông tìm Ai à? [/BUBBLE]

KendyDat

Thanh viên kỳ cựu
1) Học cách làm sạch cơ thể khi tắm rửa gọi là học kỳ.
2) Học những điều vô ích, làm phí phạm thời gian tiền của gọi là học phí.
3) Học những điều bậy bạ vô bổ, không đúng chỗ gọi là học bạ.
4) Học cách trò chuyện trong giao tiếp gọi là học trò.
5) Học nêm nếm thức ăn, thức uống gọi là học vị.
6) Học cách dậy đúng giờ, chống ngủ gà ngủ gật gọi là học thức.
7) Học cách làm đồ giả gọi là học giả.
8) Người già đi học gọi là học cụ.
9) Bảy điều cần phải học gọi là thất học.
10) Học đang vô, tiếp thu tốt gọi là vô học.
11) Học lâu dài gọi là trường học.

---------- Post added at 06:36 PM ---------- Previous post was at 06:34 PM ----------

Một phụ nữ gọi điện đến chương trình Quà tặng âm nhạc trực tiếp: - Thưa quý đài, hôm qua tôi nhặt được một chiếc ví, trong đó có 50 triệu đồng tiền mặt. Phát thanh viên nhỏ nhẹ: - Thế bây giờ chúng tôi có thể giúp gì cho chị đây? - Ngoài ra, trong ví còn có một tấm danh thiếp mang tên Nguyễn Văn Tèo, số 112/836/16/1 Nguyễn Kiệm, Q. Gò Vấp. Tôi muốn tặng cho người có tên và địa chỉ trên một bài hát nào đó thật hay kèm theo lời cảm ơn chân thành!

---------- Post added at 06:36 PM ---------- Previous post was at 06:36 PM ----------

Một bé trai 3 tuổi nắm tay một bé gái 3 tuổi và nói: “Anh yêu em”.
Bé gái trả lời: “Anh có thể lo cho tương lai của chúng ta không?”
Bé trai nói: “Đương nhiên rùi, chúng ta đâu phải là đứa con nít một hai tuổi nữa đâu!”

---------- Post added at 06:39 PM ---------- Previous post was at 06:36 PM ----------

Cô gái nói với cha : _ Tuần sau con và Anh ấy sẽ kết hôn , Bố ạ !
_ ... Thế thằng đó có nhà cửa đàng hoàng không ?
_ Không ạ . Anh ấy ở nhà trọ .
_ ... Nó có xe không ?
_ Cũng không có . Anh ấy đi xe đạp .
_ Bố mẹ nó thế nào ? _ Anh ấy mồ côi ạ .
_ ...Ôi ! Ở đời phải biết tích phúc , tích đức con ạ , nó đã khổ thế rồi thì con tha cho nó đi , đừng làm khổ người ta nữa

---------- Post added at 06:40 PM ---------- Previous post was at 06:39 PM ----------

Hôm qua đọc báo, thấy uống bia có hại cho sức khỏe, thế là bỏ uống bia. Hôm qua đọc báo, thấy hút thuốc có hại cho sức khỏe, thế là bỏ hút thuốc. Hôm qua đọc báo, thấy ăn bánh bao có nhân làm từ giấy Carton, thế là bỏ ăn bánh bao. Hôm qua đọc báo, thấy ăn nước tương có thể gây ung thư, thế là bỏ ăn nước tương...

Hôm qua đọc báo, thấy tình dục có hại cho sức khỏe. Thế là bỏ... đọc báo.

ivenle

Thanh viên kỳ cựu
Đừng bao giờ nói không còn yêu nữa nếu nước mắt của người kia vẫn có thể giữ chân bạn .
Ðừng khóc vì mọi việc đã qua, hãy cười vì mọi việc đang chờ phía trước.
Ðừng chạy theo vẻ bề ngoài hào nhoáng, nó có thể phai nhạt theo thời gian.
Ðừng chạy theo tiền bạc, một ngày kia nó cũng sẽ mất đi.
Hãy chạy theo người nào đó có thể làm bạn luôn mỉm cười bởi vì chỉ có nụ cười xua tan màn đêm u tối trong bạn.
Hãy biết trân trọng những gì mình đã và đang có……….!

KendyDat

Thanh viên kỳ cựu
Tối qua thời sự đưa tin: Có một ni cô đi dạo trong công viên bị cưỡng bức. Hôm nay thời sự đưa tin: Sáng nay, có hàng trăm ni cô đi dạo tại công viên

---------- Post added at 09:28 PM ---------- Previous post was at 09:27 PM ----------

Lớp học bài "An toàn trong lao động" cô giáo dẫn cả lớp đến tham quan công trường xây dựng. Sau bai giang... Không may tại công trường có một chú công nhân bị rơi từ trên cao xuống. Cô giáo họp cả lớp lại và hỏi : - Các con cho cô biết tại sao chú công nhân lại bị rơi xuống đất ? HS1 : - Thưa cô tại chú công nhân khôn...g mang dây bảo hiểm ạ. - Tốt lắm, rất có thể như thế, còn ai có ý kiến nào khác không ?? HS2: - Thưa cô tại thang của chú công nhân bị trượt. - Tốt lắm, rất có thể như thế, còn ai có ý kiến nào khác không ?? HS3: - Thưa cô tại chú công nhân chửi em. -???? Chú công nhân chửi em thế nào ? - 'Đ.M thằng kia đừng có rung'.

ivenle

Thanh viên kỳ cựu
Đọc nhé, nhớ đó, hổng đọc thì giận luôn :1 cục đá có thể làm vỡ 1 cái cốc , 1 câu nói đủ để làm vỡ 1 trái tim, 1 giây đủ để yêu 1 ai đó,và 1 sự hiểu lầm đủ để làm tan vỡ tình bạn, tình bạn là chiếc cầu vồng để nối 2 trái tim,7 màu của cầu vòng đại diện cho 7 chữ F R I E N D S , nếu bạn ko gửi cái nay cho mọi người trong list, bạn sẽ mất đi người bạn yêu,xin lỗi,tôi ko muốn mất đi người tôi yêu, nếu tôi ko nhận lại được nó tôi nghĩ bạn ko fải là bạn của tôi, nếu bạn yêu mọi người,hãy copy và gửi cho tất cả bạn thân

ivenle

Thanh viên kỳ cựu
Thất bại vì ngại thành công – Đừng bi quan, trong cái rủi còn có cái xui – Không cần mình đẹp. Chỉ cần người khác xấu hơn mình – Sống là phải cho đi! Hãy cho đi tất cả những gì bạn có, để rồi hối hận nhận ra rằng đòi lại rất khó! – Không bao giờ bán đứng bạn bè khi chưa được giá! – Chúng ta rồi cũng sẽ già, sẽ lên nóc tủ ngắm con gà khỏa thân." ^^ há há há, hay ghê

---------- Post added at 10:56 AM ---------- Previous post was at 10:52 AM ----------

Đừng Buồn như Duy Khánh, đừng Khóc như Đông Nhi, đừng Lạnh như Khổng Tú Quỳnh. Hãy mong mình có một Tình yêu tuyệt vời như Phan Đinh Tùng.Đừng bao giờ Giả vờ yêu như Ngô Kiến Huy để rồi Chợt khóc như Chí Cường. Đừng bao hhỏi những câu hỏi ngớ ngẩn như Tuấn Hưng Tình là gì. Đừng bao giờ Đến sau như Ưng Hoàng Phúc để rồi Mất em như Noo Phước Thịnh. Đừng Hờ hững như Tim hay Vô Tình như Bằng Cường và cũng đừng Ngốc nghếch như Bảo Thy. Hãy luôn luôn vui vẻ như Thủy Tiên để tìm được Ngôi nhà hạnh phúc cho riêng mình

ivenle

Thanh viên kỳ cựu
Khi bạn yêu ai đó: đừng viết tên họ vào hình trái tim mà viết vào một vòng tròn. Bởi vì vòng tròn không có điểm đầu và ko có điểm cuối. Bạn ko hề biết tình yêu bắt đầu từ khi nào và tốt nhất là ko có điểm kết thúc.

Lúc còn bé, bạn bè giận nhau chỉ cần chu miệng “bo bo xì ”, ngoảnh mặt đi là xong, chi vài phút sau là quên béng đi mất, chơi với nhau rồi lại giận nhau, nhẹ nhàng như không,Người lớn giận không như trẻ con. Giận là không thèm nói chuyện, không thèm nhìn mặt. Là xóa hẳn nhau ra khỏi cuộc đời. Giận là giận thật lâu có khi là mãi mãi. Người lớn tự cho mình hiểu biết thế nhưng lại dở hơn trẻ con rất nhiều. Người lớn thậm chí không hiểu được cái ý nghĩa rất đơn sơ của tình bạn: BẠN NGHĨA LÀ LUÔN THA THỨ

moon_tsuki

Giải Nhất Cuộc Thi Kỹ Năng Số
Tuyển nhân viên:

1/ Lương 10.000$ / tháng làm việc ở Quốc Tử Giám: sáng trực tiếp bê rùa đá ra phơi nắng, tối bê vào cất.

2/ Lương 20,000$ / tháng làm việc ở bảo tàng: sáng trực tiếp đẩy xe tăng ra cho khách tham quan, tối đẩy vào cất

3/ Lương tháng 50.000$ / tháng cho công việc đi làm ở công ty bia… Yêu cầu: Nam hoặc nữ, không quan trọng bằng... cấp… đi làm ngay… Mô tả công việc: đứng làm bia cho bộ đội tập bắn súng...

4/ Lương 100.000 $/tháng; bảo hiểm y tế, xã hội, thất nghiệp đầy đủ... Yêu cầu: không quan trọng giới tính, độ tuổi, bằng cấp... đi làm ngay... Mô tả công việc: hàng sáng trèo vào chuồng cọp đánh răng cho chúng .

Đọc mắc cười chịu k nổi, :bitmiengcuoi:hahaha, cười cái cho đã

ivenle

Thanh viên kỳ cựu
VỢ = WIFE trong đó bao gồm : W = Washing (giặt giũ) I = Ironing (Là, ủi) F = Food (Nấu ăn) E = Entertainment (Giải trí) CHỒNG = HUSBAND trong đó bao gồm : H = Housing (Xây nhà) U = Understanding (Biết điều) S = Sharing (Chia sẻ) B = Buying (Mua sắm) A = And (và) N = Never (Không bao giờ) D = Demanding (Đòi hỏi)

ivenle

Thanh viên kỳ cựu
Một tu-sĩ nam (của một giáo phái nọ) ngỏ ý mời tu-sĩ nữ đi chung xe. Người nữ chui vào xe, ngồi bắt chéo chân để lộ 1 bên bắp chân. Người nam suýt nữa thì gây tai nạn. Sau khi điều chỉnh lại tay lái, người nam thò tay mò mẫm lên đùi người nữ. Nữ kêu: - Xin ngài, hãy nhớ điều răn 129. Nam liền bỏ tay ra. Nhưng sau khi vào số, nam lại tiếp tục sờ soạng chân nữ. Một lần nữa nữ kêu: - Xin ngài, hãy nhớ điều răn 129. Nam thẹn quá: - Xin lỗi nữ, tôi trần tục quá. Tới nơi, nữ thở dài và bỏ đi. Vừa tới nhà tu, nam vội chạy vào thư viện tra cứu ngay cái điều răn 129 ấy, thấy đề: "Hãy tiến lên, tìm kiếm, xa hơn nữa, con sẽ tìm thấy hào quang."

ivenle

Thanh viên kỳ cựu
Lúc nhỏ cứ tưởng cười là vui, bây giờ mới biết có những giọt nước mắt còn vui hơn cả một trận cười… Lúc nhỏ cứ tưởng đông là hay, bây giờ mới biết đôi khi một mình cũng là đủ… Lúc nhỏ cứ tưởng khóc là buồn, bây giờ mới biết buồn nhất là lúc không thể nào khóc được… Lúc nhỏ cứ tưởng yêu là hết, bây giờ mới biết sau khi yêu…ta còn có chia tay....

nhok_con1991

Thanh viên kỳ cựu
Bao nhiêu nắng để làm khô 1 dòng sông? Bao nhiêu mưa để cuốn trôi 1 sa mạc? Bao nhiêu đêm để giết chết 1 nỗi nhớ? Bao nhiêu cái hôn để đong đầy 1 tình yêu? Bao nhiêu cái nắm tay để xóa bỏ khoảng cách? Bao nhiêu cái ôm để thấy ta trưởng thành? Bao nhiêu lời nói dối mới làm em hiểu anh? Bao nhiêu nước mắt để được tha thứ? Bao nhiêu nụ cười để làm vơi khắc khoải? Bao nhiêu im lặng để biết ta là của nhau? bao nhiêu chờ đợi để đổi lấy 1 lời yêu chân thành....

romitv

Thanh viên kỳ cựu
Bao nhiêu nắng để làm khô 1 dòng sông? Bao nhiêu mưa để cuốn trôi 1 sa mạc? Bao nhiêu đêm để giết chết 1 nỗi nhớ? Bao nhiêu cái hôn để đong đầy 1 tình yêu? Bao nhiêu cái nắm tay để xóa bỏ khoảng cách? Bao nhiêu cái ôm để thấy ta trưởng thành? Bao nhiêu lời nói dối mới làm em hiểu anh? Bao nhiêu nước mắt để được tha thứ? Bao nhiêu nụ cười để làm vơi khắc khoải? Bao nhiêu im lặng để biết ta là của nhau? bao nhiêu chờ đợi để đổi lấy 1 lời yêu chân thành....
Bao nhiêu ngày để có tất cả những thứ này ....

ivenle

Thanh viên kỳ cựu
Tặng bạn một cơn mưa khi bầu trời đang nắng; Tặng bạn một cơn nắng khi tóc bạn đang ướt nước mưa; Tặng bạn một quả dưa khi bạn đang khô khát; Tặng bạn một bài hát khi bạn thấy cô đơn; Tặng bạn một trái tim nếu trời đông lạnh giá. Nếu bạn có vấp ngã tôi sẽ nắm chặt tay; Nếu có gì không may gọi cho tôi bạn nhé. Hãy gửi những lời yêu thương này đến những người mà bạn yêu quí, và đừng quên gửi cho tôi nếu tôi vẫn là một người bạn của bạn!

ivenle

Thanh viên kỳ cựu
20 thiên thần trên thế giới này, 10 đang ngủ say, 9 đang chơi đùa và 1 đag đọc tin nhắn này. Hôm này là ngày của những người bạn tốt. Câu hỏi của ngày hôm nay là: Bạn có biết vì sao giữa các ngón tay lại có nhữg khoảng cách k? Nghĩ một chút đi. Và câu trả lời giản dị lắm: Đó là để những khoảng trống đó trên tay bạn đc lấp đầy bởi nhữnng ngón tay của người khác! Gửi tin nhắn này cho tất cả bạn bè ( kể cả tôi nữa nhé )""

Bình luận bằng Facebook