Kẻ íu đuối! hix

blackstar8893

Thành viên mới
Mình không thể quên cô ấy trong một vài khoảng thời gian ngắn ngủi, đã ba ngày trôi qua… như địa ngục, mình trượt 2 bài kiểm tra trên lớp và hôm nay… mình nghĩ sẽ tiếp tục thi lại… sao mình có thể quên một người đã giúp mình thoát ra khỏi bóng tối, trước đây mình nhút nhát lắm, luôn đố kỵ và tự ti. Nhưng khi cô ấy đến, mình dẹp, dẹp bỏ hết, cho vào sọt rác hết, mình chạy đi tìm cái tự tin, cái cam đảm để cảm ơn và cố gắng xây dựng cho cô ấy một cái giường an toàn 100% khi cô ấy ngủ, một cái ghế mịn màn và làm một người tài xế xe ôm mọi lúc cho cô ấy mà không được trã một xu xăng nào? Mình nhớ cô ấy, hết iu mình, hết iu rồi sao?
A muốn nói với e, a phải giảm thời gian bên e lại… a phải học để kiếm tiền e ạ, đó là điều kiện đủ để a làm e hạnh phúc, a cần e, nhưng e lại chỉ thấy những gì trước mắt mà không biết bên kia khung rời là a, cố gắng vì ai đó… có lẽ a cũng vậy, không tin tưởng e sẽ an toàn trong cái thế giới này, quá nhiều cái ổ gà mà bất cứ khi nào e chạy xe cũng có thể vấp ngã, quá nhiều cây đinh trên đường mà đôi mắt e đã nhèo nhoẹt vì nỗi đau quá khứ. Chỉ cán một cây nhưng e có thể ra đi mãi mãi với a vì e quá ngốc, không biết gọi cho a để a đỡ e lên mà lại im lặng để vết thương thêm đau rồi lần lã bỏ a đi. Đi về một nơi không có a…

Bạn ơi! Mình đã bị bõ rơi sao? mình cô đơn sao? cảm giác thấp thõm khó chịu trong tim ấy?? làm sao mình có thể vượt qua… mình thật là kẻ íu đuối đuối đuối sao?

tritai

[♣]Thành Viên CLB
Chào em, người mạnh mẽ là người như thế nào em định nghĩa thử anh nghe coi nào? Anh cũng bị người ta đánh giá là ủy mị á. Anh cũng không biết phải mạnh mẽ như thế nào nhưng anh thích một điều là em viết ra được nó thì em đã thỏa mãn được cảm xúc lúc này rồi. Ai cũng phải trải qua những lúc thế này thôi mà. Muốn gì thì phải nói rõ ràng với người ta chứ đừng giữ trong lòng. Cái gì cũng phải rõ ràng, đừng có sợ cái gì hết, nếu iu thì nên đơn giản. Chúc em sớm bình yên

Bình luận bằng Facebook