khoảnh khắc

trangdang

[♣]Thành Viên
Càng lớn tôi càng nhận ra mình thích từ "khoảnh khắc".

Khoảnh khắc là cái gì đó, đối với tôi, vô tình mình bắt gặp, và điều đó in hằn trong tâm trí mình.

Là ngày trước khi tôi vào lớp 1, buổi chiều đó ngủ dậy, bắt gặp cảnh anh Ba đang ...ngồi gọt bút chì màu cho mình, là một hôm trời mưa tầm tã, ngồi chơi nhà bạn, anh Ba chạy xe vô và gọi :"Bé ơi, lên anh chở đi mua giày". Thưở nhỏ tôi ham chơi, long dong suốt, nhớ có lần bố gọi về "Anh H có mua búp bê cho con ở nhà đấy", tôi...không tin nhưng vẫn chạy như bay về nhà ^^. Nhớ tới anh Ba, khi tôi đã trưởng thành, tôi nhớ cái đêm hai anh em đi xem chợ hoa ngày tết, anh nào có hiểu rằng tôi tiếc nuối cái tuổi thơ có anh bên cạnh đến nhường nào, đã mấy năm rồi tôi mới được ngồi sau xe anh đi chơi ngắm đường phố như thế này...

Tôi nay, lại tình cờ bắt gặp, một hình ảnh khiến tôi nhớ mãi. Đó là cảnh các anh chị "mama- papa" của KNSO trao một cái free hug tập thể. Tôi chọn cho mình một góc khuất, lặng lẽ nhìn, cảm nhận được niềm vui rạng ngời sau những nỗ lực không ngừng nghỉ, cảm nhận được tình thương vô điều kiện mà các anh chị đã dành cho KNSO. Rồi lại nhớ cái mail Chị gửi tv, ctv khi chúng tôi thờ ơ với các hoạt động A.Văn giới thiệu, lúc đó tôi đã định thanh minh thanh nga một vài điều gì đó, rồi lại thôi, tự dưng tôi cảm nhận được sự lo lắng của chị, lo lắng cho "đứa con đẻ" của mình, tôi nhủ mình phải trọn vẹn hơn...

Một ngày nhiều niềm vui, nhiều "khoảnh khắc", nhớ cái ôm lặng lẽ của chị...

Bình luận bằng Facebook