Làm thế nào để nói tiếng Anh hay như người nước ngoài?

ngocnham

Thành viên mới
MÌnh học nè bạn, thời gian học ở đây rất linh hoạt, bạn là người chủ động sắp xếp thời gian phù hợp, nên không sợ mất bài hay theo không kịp bạn bè đâu nhé. bên cạnh đó còn có các lớp bổ trợ khác, bạn rảnh có thể theo học để cải thiện nà

Gina

Thành viên mới
Mình nghĩ với phương pháp học như vậy thì phản xạ tiếng Anh sẽ tăng rất nhanh, chưa kể là thời gian linh hoạt nên muốn học bao nhiêu cũng được. Mình vừa hỏi một người bạn, bạn ấy bảo chỉ sau 3 tháng học mà trình độ bạn ấy tăng nhanh bất ngờ, chỉ cần biết tận dụng thời gian hiệu quả và sử dụng cơ sở vật chất theo những gì trường hướng dẫn! Mình nghĩ nếu bạn nào có điều kiện thì nên theo học. Đầu tư hôm nay để mang hạnh phúc cho tương lai!

songlasong

Thành viên mới
Mình tìm hiễu được là trường Wall Street English cấp bằng CEFR - bằng đang trở thành tiêu chuẩn toàn cầu cho việc xây dựng các kì thi và kiểm tra .Thủ tướng CP đã ký quyết định 1400/QD-TTg phê duyệt CEFR như tài liệu tham chiếu trong khuôn khổ dự án Ngoại ngữ Quốc gia 2020. Như vậy thì quá tốt rồi.

kyo2907

Thành viên
Mình tìm hiễu được là trường Wall Street English cấp bằng CEFR - bằng đang trở thành tiêu chuẩn toàn cầu cho việc xây dựng các kì thi và kiểm tra .Thủ tướng CP đã ký quyết định 1400/QD-TTg phê duyệt CEFR như tài liệu tham chiếu trong khuôn khổ dự án Ngoại ngữ Quốc gia 2020. Như vậy thì quá tốt rồi.

Bằng này lần đầu mình nghe nên không biết khi du học hoặc công tác ở nước ngoài có sử dụng được không nhỉ? Nghe nói ở Việt Nam chỉ có 1 trường được cấp bằng này thôi hả bạn?

nhocon

Thành viên mới
Đây cũng là lần đầu tiên mình nghe về bằng CEFR này đấy, mấy chỗ khác mình học cũng toàn là bằng TOIEC< TOEFL thôi. Giờ lại thêm có lựa chọn để học anh văn rồi

anan123

Thành viên mới
Theo mình biết thì Wall Street English là trường duy nhất tạo điều kiện cho học viên linh động giờ học những vẫn đảm bảo được kết quả học đó bạn

ngaanh

Thành viên mới
Hình như có cả social club, tham gia dạng ngoại khóa để nâng cao kỹ năng giao tiếp tiếng Anh và xây dựng cả mối quan hệ với bạn bè nữa. Có vẻ trường rất chú trọng việc tạo điều kiện để học viên trau dồi tiếng Anh thật nhiều.

kyo2907

Thành viên
Đây cũng là lần đầu tiên mình nghe về bằng CEFR này đấy, mấy chỗ khác mình học cũng toàn là bằng TOIEC< TOEFL thôi. Giờ lại thêm có lựa chọn để học anh văn rồi

Hình như bằng CEFR và bằng TOEFL có điểm số tương đương nhau thì phải? Mà muốn lấy được cái bằng CEFR không biết phải học bao lâu đây

bunkhue

Thành viên
Để nói hay như người nước ngoài bạn phải nghe nhiều. Cách của mình là xem phim vì khi đó mình hiểu những câu nói hằng ngày sẽ biết cách lên giọng, cách phát âm của người nước ngoài.
Không thì bạn phải đến trường Anh ngữ lúc đó giáo viên sẽ hướng dẫn cho bạn nói chính xác. Tuy nhiên việc học bạn sẽ xem xét nên chọn trường cho đúng, có phương pháp dạy việc học của bạn sẽ có hiệu quả hơn. Các bạn diễn đàn đã có người học ở trường WSE, mình nghĩ bạn cũng nên chọn trường này đi. Trường WSE có nhiều nét khác biệt mà các trường khác không có http://wallstreetenglish.edu.vn/dao-tao-cho-to-chuc/

anan123

Thành viên mới
Bạn vào thử website của trường Wall Street English http://wallstreetenglish.edu.vn/ nè, mình có tham khảo qua thấy trường giới thiệu kĩ lắm , từ các level học , đến chứng chỉ, chất lượng thế nào, tất cả đều chi tiết hihi

ngocnham

Thành viên mới
Học bao lâu là do bản thân mình cố gắng thôi bạn ơi. Nhưng mình nghĩ với mội trường ở trường wall street english thì bạn sẽ nhanh tiến bộ hơn đấy. Với lớp học chỉ có 4 học viên, 1 giáo viên là người bản xứ thì mình có nhiều thời gian để luyện tập và trao đổi trực tiếp với giáo viên.

songlasong

Thành viên mới
Đúng rồi nổ lực bản thân là điều quan trọng , song song đó, thấy cô ở trường Wall Street English cũng nhiệt tình giảng dạy nữa. Vậy nên chắc chắn tỉ lệ thành công 98% không còn số ảo rồi

Lamvy

Thành viên mới
Đúng là có sự khác biệt! Mình vừa đăng kí xong bên WES. Các bạn có ai thích thì qua test thử nhé, bảo đảm các bạn sẽ thấy hài lòng từ cách tư vấn, cho đến môi trường học, phòng học và các trang thiết bị khác. Trường đầu tư không gian lắm nên tạo cho bạn cảm giác thích thú khi đến trường. Mình học được 2 ngày rồi! Ngày thứ 2 chỉ có 1 mình mình nhưng giáo viên vẫn nhiệt tình dạy nghen. Học 1 mình đúng thích luôn! Không hiểu gì là hỏi liền, chẳng mắc cỡ cũng chẳng ngại ngùng! :D

chongchonggio

Thành viên mới
Mình học tiếng anh cũng khá, nhất là phần ngữ pháp rất ok , nhưng phần giao tiếp thì thôi rồi. Mình không tự tin về khả năng giao tiếp cũng như không có phản xạ giao tiếp đó. Người ta hỏi, mìn trả lời, hỏi tiếp, mình lại đơ ra , huhu

thanhsan

Thành viên mới
Bạn đừng lo, ngày trước mình cũng như bạn, càng rối càng không giải quyết được vấn đề đâu. Không có phản xạ là do bạn không thực hành giao tiếp nhiều đó, không biết là do bạn nhút nhát, hay kĩ năng giao tiếp bạn chưa vững. Mình nè, cũng không khá mấy, nhưng sau khi theo học Wall Street English mình đã có thể giao tiếp rất thành thạo. Các thầy cô ở trường là người bạn xứ và giảng dạy rất nhiệt tình, bên cạnh đó còn có trợ giảng riêng luôn sẵn sàng giải đáp mọi thắc mắc của bạn, bạn cứ thế yên tâm học tập . Về phương pháp học, trường áp dụng phương pháp học rất mới và chỉ có ở trường đó bạn .

chongchonggio

Thành viên mới
Cảm ơn bạn, nhưng bạn có thể giải thích rõ hơn phương pháp giảng dạy của trường không nhỉ? ^^

thanhsan

Thành viên mới
À là thế này , khi bạn tham gia học tập tại trường quá trình học tập bao gồm nhiều bước, được xây dựng dựa trên lí thuyết coi tiếng Anh như ngôn ngữ thứ hai và xoáy sâu vào khái niệm 3P (Presentaion – Practice – Production) cổ điển của việc học sinh ngữ: đầu tiên là giúp học viên hiểu rõ từ, mẫu câu mới sau đó luyện tập và cuối cùng là áp dụng được trong đời thực. ^^

Gina

Thành viên mới
Hình như bằng CEFR và bằng TOEFL có điểm số tương đương nhau thì phải? Mà muốn lấy được cái bằng CEFR không biết phải học bao lâu đây

Điểm số không giống nhau nhưng nghe nói mình có thể quy đổi tương đương để so sánh trình độ đó bạn. Còn thời gian học thì mình nghĩ là còn tùy bạn bắt đầu ở cấp độ nào và khả năng, cũng như thời gian đầu tư của bạn là bao nhiêu nữa. Có một điều mình cứ thắc mắc là đã có TOEFL, IELTS, TOEIC rồi tại sao phải học cái CEFR này nữa?

Laydy1

Thành viên mới
Điểm số không giống nhau nhưng nghe nói mình có thể quy đổi tương đương để so sánh trình độ đó bạn. Còn thời gian học thì mình nghĩ là còn tùy bạn bắt đầu ở cấp độ nào và khả năng, cũng như thời gian đầu tư của bạn là bao nhiêu nữa. Có một điều mình cứ thắc mắc là đã có TOEFL, IELTS, TOEIC rồi tại sao phải học cái CEFR này nữa?

CEFR theo mình biết là chứng chỉ giao tiếp tiếng Anh quốc tế uy tín toàn cầu. Mình thấy mấy công ty nước ngoài hay chuộng kiểu chứng chỉ thế này. Nếu như TOEFL, IELTS, TOEIC thường được dùng để đánh giá học sinh muốn đi du học thì CEFR chính là thang đo mức tiếng Anh cần thiết trong các doanh nghiệp đấy bạn ạ!

cafeda91

Thành viên mới
Bằng này lần đầu mình nghe nên không biết khi du học hoặc công tác ở nước ngoài có sử dụng được không nhỉ? Nghe nói ở Việt Nam chỉ có 1 trường được cấp bằng này thôi hả bạn?

Đây là lần đầu tiên mình nghe về bằng CEFR đó bạn kyo?? Nghe bằng mới quá cũng hơi ngại , sợ nó không phổ biến hay thông dụng, nhưng nó có được xét tương đương như TOEIC hay TOEFL không vậy bạn???

Bình luận bằng Facebook