Love-05: Tình cờ !

PvRock77

Thành viên
<!--[if !mso]> <style> v\:* {behavior:url(#default#VML);} o\:* {behavior:url(#default#VML);} w\:* {behavior:url(#default#VML);} .shape {behavior:url(#default#VML);} </style> <![endif]--><!--[if gte mso 9]><xml> <w:WordDocument> <w:View>Normal</w:View> <w:Zoom>0</w:Zoom> <w:punctuationKerning/> <w:ValidateAgainstSchemas/> <w:SaveIfXMLInvalid>false</w:SaveIfXMLInvalid> <w:IgnoreMixedContent>false</w:IgnoreMixedContent> <w:AlwaysShowPlaceholderText>false</w:AlwaysShowPlaceholderText> <w:Compatibility> <w:BreakWrappedTables/> <w:SnapToGridInCell/> <w:WrapTextWithPunct/> <w:UseAsianBreakRules/> <w:DontGrowAutofit/> </w:Compatibility> <w:BrowserLevel>MicrosoftInternetExplorer4</w:BrowserLevel> </w:WordDocument> </xml><![endif]--><!--[if gte mso 9]><xml> <w:LatentStyles DefLockedState="false" LatentStyleCount="156"> </w:LatentStyles> </xml><![endif]--><!--[if gte mso 10]> <style> /* Style Definitions */ table.MsoNormalTable {mso-style-name:"Table Normal"; mso-tstyle-rowband-size:0; mso-tstyle-colband-size:0; mso-style-noshow:yes; mso-style-parent:""; mso-padding-alt:0in 5.4pt 0in 5.4pt; mso-para-margin:0in; mso-para-margin-bottom:.0001pt; mso-pagination:widow-orphan; font-size:10.0pt; font-family:"Times New Roman"; mso-ansi-language:#0400; mso-fareast-language:#0400; mso-bidi-language:#0400;} </style> <![endif]-->
Họ và Tên: Phan Vũ Như Ý
Email: yvuphan@yahoo.com
<!--[if !mso]> <style> v\:* {behavior:url(#default#VML);} o\:* {behavior:url(#default#VML);} w\:* {behavior:url(#default#VML);} .shape {behavior:url(#default#VML);} </style> <![endif]--><!--[if gte mso 9]><xml> <w:WordDocument> <w:View>Normal</w:View> <w:Zoom>0</w:Zoom> <w:punctuationKerning/> <w:ValidateAgainstSchemas/> <w:SaveIfXMLInvalid>false</w:SaveIfXMLInvalid> <w:IgnoreMixedContent>false</w:IgnoreMixedContent> <w:AlwaysShowPlaceholderText>false</w:AlwaysShowPlaceholderText> <w:Compatibility> <w:BreakWrappedTables/> <w:SnapToGridInCell/> <w:WrapTextWithPunct/> <w:UseAsianBreakRules/> <w:DontGrowAutofit/> </w:Compatibility> <w:BrowserLevel>MicrosoftInternetExplorer4</w:BrowserLevel> </w:WordDocument> </xml><![endif]--><!--[if gte mso 9]><xml> <w:LatentStyles DefLockedState="false" LatentStyleCount="156"> </w:LatentStyles> </xml><![endif]--><!--[if gte mso 10]> <style> /* Style Definitions */ table.MsoNormalTable {mso-style-name:"Table Normal"; mso-tstyle-rowband-size:0; mso-tstyle-colband-size:0; mso-style-noshow:yes; mso-style-parent:""; mso-padding-alt:0in 5.4pt 0in 5.4pt; mso-para-margin:0in; mso-para-margin-bottom:.0001pt; mso-pagination:widow-orphan; font-size:10.0pt; font-family:"Times New Roman"; mso-ansi-language:#0400; mso-fareast-language:#0400; mso-bidi-language:#0400;} </style> <![endif]-->​

TÌNH CỜ ĐẾN “KYNANGSONG.ORG”​
“Tình cờ” đó chính là 2 từ mà nhiều bạn như tôi đã nói, và bây giờ tôi cũng nói 2 chữ “tình cờ” khi tôi có mặt trong diễn đàn này.
“Kỹ năng sống” xuất hiện đầu tiên trong đầu tôi là ở trong game​
Game, khi tôi học cấp 3 tôi đã mê game và game online tôi chơi đầu tiên là võ lâm truyền kỳ, tôi thích thú khám phá và nhấn mọi thẻ trong game và tôi nhìn thấy dòng chữ “kỹ năng sống” nhưng lúc này nó chỉ lúc ẩn lúc hiện đối với tôi và tôi cũng chẳng quan tâm đến nó làm gì vì nó không ảnh hưởng đến trò chơi của tôi, đó là lần đầu tôi nhìn thấy nó và sau này tôi cũng không còn nhìn thấy nó nữa,cảm ơn sức mạnh vô hình nào đó đã kéo tôi ra khỏi sức hút của trò chơi.
Thật sự là như thế cách đây gần 1 năm trước trong giờ nghỉ lao tôi đi lang thang trên hành lang trường thì thấy 1 nhóm người lố nhố và trên tay cầm tờ giấy A4, tôi tò mò lại gần, bon chen, luồn lách và cuối cùng cũng nhận được tờ a4, 1 mặt là lời giới thiệu bản thân và mặt còn lại là lời gới thiệu về chương trình STUDENT & SOFT SKILLS (câu lạc bộ sinh viên & kỹ năng mềm do đoàn khoa quản trị kinh doanh tổ chức) tôi đem chạy vào phòng học và rủ bạn tôi cùng tham gia, nhưng cuối cùng thì không ai tham gia, sau hồi suy nghĩ tôi quyết định điền tên mình vào tờ A4 và đăng ký tham gia,tôi đóng tiền 10 nghìn và nhận được một bản tên được bạn nữ ghi tên mình rất đẹp​
STUDENT & SOFT SKILLS​
Phan Vũ Như Ý​
Hội viên 3S Club (No: 334)​
Đó là những gì tôi nhận được trong bản tên, và bạn nữ sinh viên dễ thương hẹn tôi vào chiều thứ 7 lúc 15h30 tại phòng 310 để tham gia club,
”chết thứ 7 chiều mình ko học lại nhà xa vậy còn có buổi học nào khác ko?” tôi hỏi.
“cái này thì bạn nên xem bản tin hoạt động của Club tại bản tin khoa quản trị”,
”cảm ơn”
Rồi 1 ngày , 1 tuần, nửa tháng, 1 tháng, 2 tháng rồi dần dần, từ từ cái chữ “kỹ năng mềm” bị lãng quên trong đầu tôi và hiện tại nó chỉ còn là một cái bản tên được ghi tên mình rất đẹp, tôi giữ lại làm kỷ niệm.​
Và thời gian kông chờ đợi ai, nó cứ thế mà tiến tới,không cần biết, không quan tâm đến ai việc gì.
Và tôi cũng thế lên mạng là để chát là để vào svcvietnam để xem tình hình chim chóc , là để vào 24h.com để xem tình hình bóng đá các giải, là để vào nhac.vui.com để nghe những bản rock tôi thích,là để 123phim.com để xem phim …
Rồi cái ngày đó 1.8.2010 vào buổi tối tôi chợt nghĩ “thật sự mình lên mạng để làm gì, cái mình cần là những gì?” click google gõ “lên mạng để làm gì” click tìm với google và hiện ra một loại thông tin, tôi lướt qua và nhấp vào trang thông tin từng cái và lại tình cờ tôi nhìn thấy nó.

View attachment 593

Chính nó trên trang tuổi trẻ, để rồi tôi thốt lên: a họ vui thật, buồn cười quá, lạ quá, làm gì vậy, không hiểu​
???
Để rồi nó đẩy tôi đọc từng chữ và “kynangsong.org” lại xuất hiện ở trong tôi từ cuối trang. Click click …và click.
Trước mắt tôi là diễn đàn clb kỹ năng sống một điễn đàn lạ, không màu mè, không quảng cáo,đơn giản hơn so với các diễn đàn mà tôi tham gia.
Click đăng ký làm thành viên.PvRock77nickname của tui đó, ý nghĩa đơn giản thôi
Pv là Phan Vũ, Rock âm nhạc tôi yêu thích, 77 chính là biển số xe quê tôi Bình Định
Hôm sau hăng hái vào điễn đàn rồi tung tăng dạo chơi lượn qua, lượn lại, vào chỗ này ít vào chỗ kia ít…chững…nấc…nghẹn. Mình làm gì ở đây? Tìm gì ở đây? Cần gì? Tìm gì?...
Không biết tìm gì và cần gì buồn…chán…nản…lạc lõng…cô đơn…
“huy vong nơi đây sẽ đem đến bạn nhiều điều bổ ích” cảm ơn KendyDat, nhưng mình xin lỗi vì bấy lâu nay mình quên đi câu nói đó, cái mình cần chính là những điều bổ ích.
Cảm ơn KendyDat, ngancon_kutebaby, baothien1011 và cùng nhau cố gắn nhá những hàng xóm của tôi!
Cảm ơn nhóm 3 đã cùng tôi thực hiện LRTQ-1 trong xuốt 1 tuần và cùng nhau phấn đấu những ngày còn lại và sau này nha, dù mình không còn…
Cảm ơn anh Mr[K]id đã cho tôi xem cái logo rất ý nghĩa, để từ đó tôi nhận ra một câu nói không bao giờ cũ “hãy cho đi rồi bạn sẽ nhận lại” xin cảm ơn câu nói ấy, nó làm tôi thoải mái hơn trước, từ đó tôi nhận ra rằng “đừng hỏi KNS đã làm gì cho ta, mà ta tự hỏi ta đã học gì từ diễn đàn KNS ?” xin lỗi vì câu nói này.
Nhưng. Bây giờ tôi vẫn còn suy nghĩ, mình sẽ làm gì đây???

bluesea88

[♣]Thành Viên CLB
Mình rất thích bài viết của bạn. Trước kia mình cũng như bạn, có thèm quan tâm đến KNS đâu. Nhưng nhờ diễn đàn, CLB đã giúp mình để ý đến nó và có thêm nhiều người bạn tốt.
"hy vọng nơi đây mang lại cho bạn nhiều điều bổ ích và hơn thế nữa".

Vrain

[♣]Thành Viên CLB
hix, đọc xong bài của bạn, lại nghỉ đến mình, không biết là có nên viết ra lý do tại sao lRain lại đến với diễn đàn KNS không!!!! Thấy nó ngượng ngượng sao sao á!!! hì hì

lapdong

Quản Trị Viên
Thành viên BQT
Những điều tình cờ bao giờ cũng mang đến những thú vị bất ngờ bạn nhỉ?

Bây giờ tôi vẫn còn suy nghĩ, mình sẽ làm gì đây???

Nếu bạn đã hiểu được biểu tượng của logo và cảm nhận là rất ý nghĩa, thì mình nghĩ đó cũng đã là câu trả lời cho bạn rồi đấy! "Là những vệt nước lan tỏa", đó là lối sống đẹp phải không?

Cảm ơn vì tình cảm bạn dành cho gia đình KNSO! Hãy cho đi, cũng chính là nhận lại!

khuongduy7

<b><font color=green>Giải Ba Bụi Phấn 2009</font><
Tôi cũng nhiều lần lướt qua với KNS, nhưng cứ nhiều lần như thế tôi thấy mình thật có duyên và quyết định theo đuổi diễn đàn cho đến tận bây giờ.

hoahong39

[♣]Thành Viên CLB
hjhj .em cũng giống anh . trước đó .em zô đăng kí cho zui .xem môt tí rùi hok quan tâm nữa .(cũng do time đó em gấp rút chuẩn bị cho việc thi đại học nữa).rùi cách đây mấy ngày em lên mạng xem thông tin va tình cờ thấy kinăngsong........... đọc kĩ em thấy trang này rất hay .nếu có cơ hội tham gia ngoài đời thì tốt quá .( em nhút nhát lắm ạ) hjhj .mọi người giúp đõ cho em được hok ạ .cảm ơn mn trước .

Bình luận bằng Facebook