Mục đích sử dụng điện thoại di động của sinh viên?

Status
Không mở trả lời sau này.

tưởng_ktck

Thanh viên kỳ cựu
Các bạn đang là sinh viên sử dụng điện thoại di động với những mục đích như thế nào nhỉ? chia sẻ với mình nhé!
Để liên lạc với người thân?
Để đọc báo?
Để nghe nhạc, học tiếng anh?
Để phục vụ tìm tài liệu học tập?
Theo các bạn thì sinh viên sử dựng điện thoại đã đứng mức chưa ? Hoang phí, tiết kiệm, quá nhiều , còn thiếu ...
Bạn nghĩ thế nào về việc sử dụng điện thoại trong lớp học như hiện nay ?

ngocem28

Thanh viên kỳ cựu
Tui cũng là sinh viên tui cũng có điện thoại mà. thoạt đầu năm nhất có điện thoại là để liên lạc gia đình (chứ hổng sài gì nữa). Năm 2, năm 3 cũng chức năng đó nhưng thêm 2 chức năng nữa là lướt wap bằng Gprsvụt nó vô một góc rồi kiếm thấy mồ ( vì mình ít bạn nên không gọi cho ai nên vụt tùm lum). Năm 4 vượt xa hơn 1 bước là dùng điện thoại nghe nhạc, radio vào mỗi sáng rồi cũng vụt nó tùm lum. Giữa năm 4 thành tích tốt hơn 1 chút em điện thoại có cái túi xinh xinh do em tui cho nên nó hết bị bay tùm lum rồi. Rồi tiến xa hơn nữa là tám với bạn thân có khi hết 40 phút mất cả trăm ngàn (hic). Bây giờ thì hết tiền rồi đang đợi khuyến mãi (hic sao mà lâu thế)...

nguyenminhthi90

Ban Cố Vấn
Thành viên BQT
dùng dtdd để ..

• đầu năm 1: 2 ông anh, ng` cho 1 con Erisson, ng`cho con Motorola :cuoihaha:
  • cuối năm 1: 1 con đội nón ra đi theo tiếng gọi tên trộm, 1 con không cánh mà bay theo bàn tay gã móc túi :khocto: -> xài tạm con Noki 1650 để nghe + gọi + nt :tucgian:
  • đầu năm nay mí tích cóp đủ $ mua con Noki 3120c (sau việc trên, 2 ông anh đã kiên quyết nói ko với phí phạm nên mình phải tự thân vận động thoai :khochiu:). và h thì mình dùng nó để:

1. liên lạc: nghe + gọi + nt (hiển nhiên)
  2. nghe nhạc: cái này đc nè, loa ngoài tạm ổn, còn dùng tai nghe + trình nghe nhạc riêng thì quá chuẩn :cuoinhamhiem:.
  3. chụp hình, quay phim, thu âm, báo thức, nghe đài: 2 cái đầu tiên dùng chữa cháy thôi, tuy không sánh bằng máy ảnh thật nhưng ở mức chấp nhận được; còn gộp hết mấy tính năng sau lại thì khỏi chê về độ tiện lợi phải ko nào?

(chộp được em nó ngoài quán cafe đóa, hình cũng hok tồi phải hem? :cuoinhamhiem:)
4. quan trọng nè: check mail + lướt web + chơi game: cái đầu tiên thì rất tiện lợi vì ko cần phải check mail định kì, khi nào có thư mới nó sẽ thông báo cho mình, ko phải lo bỏ sót thông tin quan trọng, cũng có thể xem và trả lời trực tiếp trên đt lun. đôi khi cần tra cứu điều gì đó gấp thì lướt web trên đt cũng là 1 lựa chọn ko tồi phải ko? nhưng mình chủ yếu là dùng đt để đọc báo và chơi game trong giờ ... triết thôi :dangyeu:.
5. video call: cái này kể ra cho vui thôi. Tại trong đám bạn chỉ có 1 thằng có xài đt hỗ trợ chức năng này nên từ hồi mua máy tới h mới gọi đc video call cho mỗi mình nó :tucgian:
Tạm thời thấy có nhiu đó đó, đợi chừng nào có $ sắm iPhone mình sẽ kể tiếp chuyện xem TV 3G hén :cuoihaha: (chắc 10 năm nữa người ta lên 4G ráo trọi roài, mình kể cũng chưa muộn muh)
Ai có ý kiến j khác vô đóng góp thêm hén :nghichngom:

Status
Không mở trả lời sau này.

Bình luận bằng Facebook