[Music] Niệm Khúc Cuối

Status
Không mở trả lời sau này.

Mr L

Thành viên
Nửa đêm em không ngủ được, mò vào đây... chẹp chẹp, lỡ dại rùi :roile:

kieuphuong

Thanh viên kỳ cựu
hihi, p đã cảnh báo mà k ai chịu nghe chi, giong ca của anh Kid là giọng ca của những đêm không ngủ mà lị
hihi, đừng mắng e nhé!

thanhdat1004

[♣]Thành Viên CLB
hihi, p đã cảnh báo mà k ai chịu nghe chi, giong ca của anh Kid là giọng ca của những đêm không ngủ mà lị
hihi, đừng mắng e nhé!
Hay mà P.Ảnh hát hay mà.Hay hát nữa chứ.Hihihi.

cẩm tú cầu

[♣]Thành Viên CLB
đã bao lần tôi nghe ca khúc này, lần nào nghe lại cũng có cảm giác thổn thức , có lẽ là vì nhạc Ngô Thụy Miên hay quá chăng hay lòng mình đã tìm thấy mình trong ấy.
trong đời ai chẳng có lần khao khát mình tìm được cho mình một tình yêu, một tình yêu thật nồng nàn mà người ấy luôn dành cho mình một tình yêu trọn vẹn nhất, trọn vẹn bằng cả trái tim mình phải không?
Yêu và yêu nhiều đến thế
Và đến bây giờ dường như tôi chưa tìm được cho mình người có thể ở bên tôi và có thể nói điều này vì tôi

Dù cho mưa tôi xin đưa em đến cuối cuộc đời
Dù cho mây hay cho bão tố có kéo qua đây
Dù có gió, có gió lạnh đầy, có tuyết bùn lầy
Có lá buồn gầy, dù sao, dù sao đi nữa tôi vẫn yêu em

Có thể rằng con gái yêu bằng tai con trai yêu bằng mắt , biết những lời ấy chỉ là lời có cánh nhưng sao vẫn muốn nghe, muốn nghe hoài mà không thấy đủ,và có lẽ rằng ước mơ của tôi chỉ có đến vậy chưa đi xa hơn, chỉ mới đến đó thôi, vẫn một khoảng cách chẳng bao giờ đến được

Còn bài hát này lại dành cho những người yêu nhau nhiều hơn một chút nhiều hơn, đủ để có thể đi xa hơn, để có thể bên nhau gần hơn và nụ hôn và những vòng tay chặt hơn, và một mái ấm gia đình hiện hữu chăng? Có lẽ phần ấy để dành cho ai ấy cảm nhiều hơn mới có thể diễn đạt được chăng?

Tất cả chỉ là một cảm xúc đã đi qua của một ca khúc mà thôi

Dựa vai nhau cho nhau yên vui ấm áp cuộc đời
Tìm môi nhau, cho nhau rã nát, rã nát tim đau
Vừa đôi tay, ước muốn tù đầy,
Tóc rối bạc màu vết dấu tình sầu
Nhìn em, nhìn em giây phút, muốn nói yêu em

Xin cho tôi, tôi như cơn ngủ
Ru em, đưa em một lần
Ru em vào mộng, đưa em vào đời
Một thời yêu đương

Cho tôi xin em như gối mộng
Cho tôi ôm em vào lòng
Xin cho một lần, cho đêm mặn nồng
Yêu thương vợ chồng

Dù mai đây ai đưa em đi đến cuối cuộc đời
Dù cho em, em đang tâm xé, xé nát tim tôi
Dù có ước, có ước ngàn lời, có trách một đời
Cũng đã muộn rồi
Tình ơi! dù sao đi nữa xin vẫn yêu em

Và mỗi ngày qua khi có dịp lặng yên ngồi nghe ca khúc này hoặc cùng một ai đó bên kia cùng nghe dẫu cách xa rất xa, bỗng lại thấy thật gần như khoogn còn khoảng cách.
Hôm nay nghe ca khúc này mà lại cho một người bạn trong câu lạc bộ hát nữa chứ thấy nhớ , ca sĩ nhà mình mà hay quá, hay lắm luôn
Nhưng mà nghe xong cười hắc hắc, chứ không buồn như nghe các ca sĩ khác
không biết có vấn đề gì không ta
Nhưng nhiệt liệt hoan hô Kid nhé, đợi bài hát mới của Kid

Sóng

Thanh viên kỳ cựu
Thành viên BQT
Kid nên chỉ cho mọi người cách để thu và phát giọng hát của mình, trên web nào nhỉ?
Mỗi lần nghe bài này tớ lại nhớ Hòa, vì lần đầu tiên tớ nghe bài này là khi đi hát Karaoke với Hòa. Hình như lần đầu tiên bao giờ cũng để cho mình ấn tượng sâu đậm.

@ chị Thủy: Em tin rồi sẽ có một ngày chị có một người mang lại cho chị cảm giác ấm áp, yên bình như khi nghe bài hát này.
Chị hãy mở lòng nhé, hãy tin và hãy yêu!

kieuphuong

Thanh viên kỳ cựu
sau hôm đi chung với mọi ng, hum nay e mới có dịp vào đây đính chính lại với cả nhà ta chút chút!
a Kid nhà ta hát rất rất good, giọng ấm, truyền cảm nữa. đặc biệt là khi hát rất ham hố, hihi, ai có yêu cầu bài nào là a hát cho nghe hết áh!
Lời khuyên: khi nào a Kid rủ rê đi hát, mọi ng nhớ hưởng ứng nhiệt liệt nha! vui lắm áh! (nhưng e hay nhức đầu nên k đến mấy chỗ ồn đc a ui, a đừng giận e nha!)

vermouth

Thanh viên kỳ cựu
Chán thật, e hok chưa nghe được gì hết á, bị trục trặc chỗ nào vậy ta? hic... Nhưng, sao a toàn hát mấy bài e thích không nhỉ? :mimcuoi: Nếu được, cho e đặt hàng ca khúc "Ngày mai em đi" nhá? ^^ Em k nhớ tên nhạc sĩ, nhưng bài này là do Lê Hiếu hát á!!! Mẹc-xi a trước nhá^^

december_ilo

Thành viên mới
Bài này ba của em mê lắm lun ah, em cũng zậy, lúc đầu thì chán chết nhưng lâu dần lại thấy thật tuyệt vời.

hiver

Thành viên năng động
hix...bài này lãng mạn quá, ko có thực trên đời chút nào ^_^!!!

thaihabooks

Thanh viên kỳ cựu
không có tai phone ở đây nên chưa nghe được.
Nhưng mình thích cái hình chứa lyric bài lắm nhé. :mimcuoi:

Nemo

Thanh viên kỳ cựu
Hê hê Muốn thức đêm chơi game thì chỉ việc bật bài này và đeo Headphone vào :cuoihaha:

Status
Không mở trả lời sau này.

Bình luận bằng Facebook