[PN-08]: Anh xin lỗi em, xin lỗi em

mrgiang

Thanh viên kỳ cựu
[FONT=Times New Roman, Times, serif]thông tin cá nhân:
tên: nguyễn hựu giang.
phone :0979 089 949
email:nguyenhuugiang_a5@yahoo.com.vn

Từ trước tới giờ anh chưa cảm thấy rung động trước 1 người con gái nào. Nhưng từ khi thấy em quen biết em, ngay từ ánh mắt đầu tiên anh dường như đã cảm thấy trái tim mình trao gửi nơi em. Em biết không? Trong đời người có ai là không muốn có tình yêu, đâu có ai là không muốn tìm cho mình một thứ tình cảm mà không có một trở ngại nào có thể phá vỡ được. Từ lâu anh đã cố gắng đi tìm một nửa của mình. Đúng! Anh đã cố gắng nhưng anh vẫn mãi cô đơn. Trong giấc mơ anh vẫn luôn mơ thấy một người con gái. Người con gái đó là cuộc sống, là hạnh phúc là tương lai của anh. Người đó đã trao cái thứ tình cảm mà anh thường mong đợi. Anh đã rất hạnh phúc, nhưng khi tỉnh dậy anh mới chợt ra rằng đó vẫn chỉ là một giấc mơ... Khi gặp em, anh thấy tim mình như sống trong mơ. Anh vẫn luôn mong em sẽ hiểu được tình cảm của anh dành cho em luôn là thật lòng. Anh muốn trao cái biển cả tình yêu này cho em. Em à! Anh nói vậy, anh nghĩ vậy liệu anh có quá đường đột không em!? Anh không muốn mình chỉ là một cơn gió! Anh muốn mình, trái tim mình là một lâu đài, một lâu đài tình yêu, bền vững cho em trú ngụ! Anh sẵn sàng chấp nhận mọi thử thách mà em có thể đưa ra, bởi anh tin tình yêu của anh, của chúng ta sẽ bền lâu mãi mãi! Dẫu chúng mình chỉ mới quen biết nhau trong một thời gian có thể nói là rất ngắn cho một tình yêu, nhưng em biết không? Chính trong cái khoảnh khắc đó, trong giây phút đó anh vô tình không khoá cửa trái tim mình, hình ảnh em đã đi vào trong đó vĩnh viễn ở đó, là nữ hoàng của trái tim anh! Anh biết phải làm gì đây hở em ........
[/FONT]
[FONT=Times New Roman, Times, serif]Có lúc, ngồi bên em. Nhưng anh thấy trống trải, sợ một ngày nào đó sẽ mất em. Một ngày trái tim em sẽ xa rời trái tim anh. Có phải đó chỉ là sự tưởng tượng của anh không em? [/FONT][FONT=Times New Roman, Times, serif]Hãy nói cho anh biết [/FONT][FONT=Times New Roman, Times, serif]rằng em cũng không muốn điều đó xảy ra! Rằng em vẫn và luôn cần có anh trong cuộc sống này !
[/FONT] [FONT=Times New Roman, Times, serif]
Em có biết rằng dù anh nói, anh viết như thể là không cần em nữa nhưng sự thực thì ngược lại. Người yêu bé nhỏ của anh àh ! Anh luôn luôn rất trân trọng những giây phút vui vẻ khi chúng mình đùa vui, những giây phút lãng mạn khi chúng mình cùng nhau đi và hàn huyên tâm sự dưới trời lớt phớt mưa bay, những giây phút hứng thú khi chúng mình học chung! Đối với anh đó là những quãng thời gian thật đẹp đẽ biết bao!
[/FONT]
[FONT=Times New Roman, Times, serif]Vậy Đó Em. Lần Đầu Tiên Gặp em Trong Cuộc Đời Này Vào Một Trời Mùa Đông Lạnh Giá, Đó Là Niềm Hạnh Phúc Của Anh. Có Em Bên Mình Đã Xua Tan Cái Giá Lạnh Của Mùa Đông, Đã Xua Tan Đi Sự Cô Đơn Tồn Tại Bấy Lâu Này Trong Tâm Hồn Của Anh. Điều Này Anh Phải Cảm Ơn Người Đã Sinh Ra Em trong Cuộc Đời Nay, Để Anh Có Người Chia sẻ Những Buồn Vui trong Cuộc Sống Anh Hy Vong Rằng Hai Ta Sẽ Cùng Nhau Bước Qua Mọi Chặng Đường Của Cuộc Sống Để đến Với Nhau, Có Những Ngày Tốt đẹp Nhất,... Và Mong Rằng Ở Nơi Đó Em Luôn Ủng Hộ Anh!.. Em Đã Từng Nói Rằng: " Con Đường Mà Chúng Ta Đặt Chân Tới, Cho Dù Phía Trước Nhiều Cát Bụi, Chúng Ta Hãy Cố Gắng Cùng Nhau Bước Qua Con Đường Đó! Nếu Chúng Ta Yêu Nhau Thực Sự Thì Tất Nhiên Mọi Sự Ngăn Cản Sẽ Làm Cho Ta Đủ Tự Tin Vững Vàng Mà Bước Qua! Chẳng Có Gì Là Ngại!" Thật Vậy Vì Câu Nói Đó Anh sẽ Luôn Cô Gắng Hết Mình! [/FONT]

[FONT=Times New Roman, Times, serif]Sự tình cờ của số phận mang anh đến bên em. Thời gian cứ thế lặng lẽ trôi qua, chẳng biết từ bao giờ em và anh gắn bó với nhau bằng những tình cảm không gọi được bằng tên. Luôn luôn em ở bên anh những khi anh cần có ai đó bên cạnh, luôn luôn em mang tới cho anh nụ cười những khi anh đau buồn nhất, luôn luôn là em chỉ là em thôi trong tim em Chúng ta đã có biết bao kỷ niệm yêu thương bên nhau, đã có biết bao những ngày hạnh phúc. Em tự hỏi vì sao trái tim em luôn lửa nhịp khi nhìn anh cười, nghe anh nói. Tự hỏi vì sao chúng ta có thể chia sẻ với nhau mọi niềm vui, nỗi buồn, sao chúng ta có thể hiểu nhau dễ dàng đến thế? Sao suốt thời thiếu nữ em cứ mải mê đi tìm mà không gặp được ai như anh cả, đến khi mình gặp nhau thì em lại không thể tiến thêm một bước nào về phía anh, em chỉ dám đứng lại một chỗ, vui sướng hạnh phúc có anh trong đời và đau khổ vì chẳng thể nào nói với anh lời yêu thương mà em mang trong tim bao ngày. Yêu dấu ơi, em là gì giữa bề bộn đời anh? Còn anh nữa, em biết gọi anh là gì đây? Em gọi anh là bạn yêu dấu? Là anh trai? Hay là gì khác? Anh là người em yêu thương, người bạn thân ái, người em hiểu biết, [/FONT][FONT=Times New Roman, Times, serif]người... trong tim. Anh là tất cả. Nhưng với anh em là gì sao anh không nói? Xin một lần, chỉ một lần nói tiếng yêu thương... yêu dấu ơi ....
[/FONT]

[FONT=Times New Roman, Times, serif]Giá như những lúc ngồi bên em thời gian kéo dài mãi mãi . Giá như anh có thể bước vào tâm trí em. Giá như anh có thể ghi rõ nhớ hình ảnh em vào tâm trí. Giá như anh sẽ mơ về em hằng em. Giá như anh biết em đang nghĩ gì về anh. Giá như có em ở đây lúc này. Giá như em là con mắt phải anh là con mắt trái thì chúng ta sẽ mãi mãi ở bên nhau mà không có ánh mắt thứ 3. Giá như thời gian là 1 buổi hoàng hôn em là mặt trời còn anh sẽ là biển rộng. Giá như anh không bao giờ hoài nghi về những câu chuyện cổ tích hoàng tử lấy vợ còn công chúa lấy chồng sẽ chỉ có những đứa trẻ dắt nhau qua những cánh đồng cỏ nội. Giá như chúng ta hiểu nhau nhiều hơn chúng ta cũng biết rằng mọi dòng sông đều đó ra biển cả nhưng không phải dòng sông nào cũng sâu và cạn như nhau. Và giá như anh có thể biến mọi cảm xúc thành lời..!

Chắc em còn nhớ có một lần khi ngồi bên nhau em từng hỏi anh rằng: "Nếu một ngày nào đó, vì một lý do nào đó mà chúng mình không còn ở bên nhau nữa thì anh nghĩ sao, anh có buồn và trách giận em không?". Anh cứ tưởng em chỉ buồn mồm thì nói vậy và anh đã trả lời em một câu tỉnh bơ đầy tự tin rằng: "Sẽ không bao giờ có chuyện đó em ạ! Đừng nói như thế, anh không thích em đùa kiểu đó đâu".
[/FONT]

[FONT=Times New Roman, Times, serif]Tình yêu đẹp đâu phải là không gặp khó khăn, giữa chúng tôi đã xảy ra rất nhiều sóng gió. Tôi đã từng nói lời chia tay với em. Lần thứ nhất tôi cảm thấy em vô tâm và hờ hững với tôi, vì vậy tôi đã thốt lên cái lời nói cay đắng khó khăn ấy. Cô ấy đã cố gắng giải thích thật nhiều, tôi cảm thấy bình tĩnh trở lại...tôi đã tự nói với chính bản thân mình rằng: hãy cố gắng tin cô ấy và hiểu cô ấy hơn nữa. Rồi tôi đã rút lại những lời đã nói, em đã không một lời trách móc, không hề giận dỗi tôi. Tôi cảm nhận được sự vị tha trong con người cô ấy. Và sau cái lần ấy, chúng tôi lại yêu nhau và yêu nhau nhiều hơn nữa...!!!
a và em đã có nhiều mâu thuẫn với nhau ,luôn cãi nhau ,nhưng không đáng để cãi nhau như thế ,và bây giờ anh đã đánh mất em rồi ,
[/FONT][FONT=Times New Roman, Times, serif]Trong tình yêu, không có gì là tuyệt đối, đôi khi nó có thể làm ta đau khổ nhưng nó lại khiến ta mãn nguyện khi họ hiểu được nhau ! Trên đời này có rất nhiều người như thế, tại bạn chưa gặp đó thôi Thời gian thích hợp sẽ gặp người thích hợp ! Tình yêu là thứ có thể làm bạn cười vui ngay cả khi mệt mỏi! Khi có ai đó yêu bạn, cái cách mà người đó gọi tên bạn cũng khác những người khác. Bạn biết là tên bạn được an toàn khi được nói ra từ miệng người đó - < Một cảm giác rất ấm áp, thân quen và yêu mến vô cùng !!! > [/FONT]
cũng đã lâu rồi không gặ nhau kn biết giờ nè em ntn rồi

thanhoa

[♣]Thành Viên CLB
mrgiang; nói:
. Lần Đầu Tiên Gặp em Trong Cuộc Đời Này Vào Một Trời Mùa Đông Lạnh Giá, Đó Là Niềm Hạnh Phúc Của Anh.

chắc chắn cái lần gặp đầu tiên đóa lâu rồi, vì hiện tại trời đang rất nóng.nóng tàn bạo nóng dã man, nóng ơi là nóng..:phanno:

kyniemmua

<b><font color=green>Giải Nhì Viết Về Người Phụ Nữ
Hi, câu chuyện cảm động lắm. Cố lên nghen bạn.

Miss Bọ§Cạp

Thanh viên kỳ cựu
ha ha ha trời nóng quá ha ha ha.ông anh đúng là 1 con người lãng mạn ,bài viết hay lắm,màu hồng nổi quá đi:p

[ tf ]

[♣]Thành Viên CLB
thật buồn cho bạn. Nhưng thôi cố gắng lên. Chúc bạn mau tìm được hạnh phúc của mình.

Tường Nguyên

Thanh viên kỳ cựu
Mình cũng có cảm giác bài viết này là lạ.
Và mình tìm thấy một số đoạn ở một trang web khác:
http://www.anhyeu.com/blog.php?bid=16430

Có thể đây là một câu chuyện có thật của bạn, nhưng dù sao có một vài đoạn như thế trong bài viết cũng là một điều khó chấp nhận đối với một bài dự thi.

Bình luận bằng Facebook