[RLTQ]-03:Thảo Luận Sách "Tôi Tài Giỏi-Bạn Cũng Thế"-Adam Khoo

Status
Không mở trả lời sau này.

bluesea88

[♣]Thành Viên CLB
Thấy nhu cầu nhiều bạn đọc "Tôi Tài Giỏi" nên mình mở luôn 1 topic về sách này. Các bạn vào thảo luận nhé!

Hoài Niệm

[♣]Thành Viên CLB
Cuốn sách TTG,BCT là một cuốn sách rất hay về phương pháp học tập. Mình được đọc nó vào cuối năm lớp 12, thực sự khi đọc nó xong mình cảm thấy rất tự tin vào bản thân mình, nhất là về khả năng học tập của bản thân, giải thích được mọi thắc mắc trong học tập mà có một thời gian dài mình cảm thấy khó hiểu. Đọc TTG,BCT các bạn sẽ học được nhiều phương pháp học tập thú vị và hiệu quả. Tóm lại, các bạn nào đang gặp khó khăn về vấn đề học tập thì cứ thử đọc quyển sách này, đảm bảo sẽ rất hữu ích cho các bạn.:cuoihaha: Nhưng tất cả là phụ thuộc vào bản thân mỗi người mà thôi.

wendy

Thành viên
Em cũng đọc cuốn này rồi. Lúc đọc thì thấy hay thật đấy, nhiều cách học tập rất hay. Nhưng nếu chỉ đọc mà không thực hành thì nó cũng chỉ là 1 cuốn sách thôi. Như em đây nè, lúc đọc thì cũng có thực hành đấy, nhưng đọc xong thì quên luôn, không thực hành nữa nên cuối cùng cũng chẳng được gì cả, chán.
Nói chung thì, theo em thì TTG, BCT cũng chỉ để tham khảo thôi, chủ yếu là ở mình, phụ thuộc vào tính cách và tư duy của mình nữa. VD, như trong ấy có cách làm sơ đồ tư duy để dễ nhớ, nhưng đối với em thì gạch đầu dòng dễ nhớ hơn.

hue_yeu_thuong

[♣]Thành Viên CLB
Mình cũng đã đọc sách này từ khá lâu. Quyển sách là một hành trình dẫn dắt người đọc nên rất hứng thú. Ngoài những chương về phương pháp học tập như: cách ghi nhớ số, bài học, phương pháp sơ đồ tư duy, đọc sách nhanh... thì có một phần về tạo động lực cũng rất đáng đọc.

Những ai đang gặp vấn đề với việc học thì nên tham khảo. Mình cũng đồng ý với ý kiến là việc đọc sách chỉ là một phần nhỏ, quan trọng là phải ứng dụng những kiến thức mình học được vào thực tiễn.

Chúc cả nhà học hành tốt :)

fr

Thanh viên kỳ cựu
em có đọc một vài chương trong TTG, và thấy nó thật sự hấp dẫn^^
mong một ngày đẹp trời nào đó em có quyển sách đó trong tay,
để em có thể cùng nó trở thành một con người tốt hơn :)

elsonhoang

[♣]Thành Viên CLB
Mình biết CBL "Tôi tài giỏi" và cuốn sách cùng tên khi tìm hiểu trên internet. mình rất hứng thú với chương trình học đó, hy vọng nó sẽ giúp mình được nhiều kieen1 thức bổ ích và giúp mình khẳng định đúng vị chí của mình trong cuộc sống này hơn.

Cuốn sách đó cho mình hỏi có bán ở đâu? giá khoảng bao nhiêu?

KHÔng biết mình ra tiệm sách hỏi có không vì mình cũng có đi nhiều hiệu sách đọc nhưng cũng không thấy trưng bày cuốn sách này??

sakura_1412

Thành viên
Ở nhà sách có bán rất nhiều mà, nếu không nhầm thì lúc mình mua đã là 100k...lúc đầu chỉ mượn của bạn đọc xong rồi sau đó quyết định mình phải có nó trong tay...những cách học trong đó khá hay nhưng mình vẫn hok thể áp dụng đc hết...phần sách mà mình luôn ấn tượng và đọc đi đọc lại nhiều lần là những chương sách viết về động lực, tổ chức tương lai và vượt qua sự lười biếng, tạo sự hứng thú và tin tưởng. Quả thật mỗi lần đọc nó mình lại thấy tin thêm một tí, lạc quan thêm một tí....Nên đọc ^^

MilkyWay

Thành viên năng động
Mình cũng đọc sách này rồi :dacy: công nhận là rất hay, giúp mình tự tin vào bản thân và đề ra phương pháp học đúng đắn.
Quan trọng là niềm tin, động lực, khao khát thành công và cố gắng hết mình; bản thân mình quyết định tương lai mình mà, cuốn sách này sẽ giống như một người bạn đồng hành, hỗ trợ mình.
Mà có khóa học "Tôi tài giỏi" ế, có vẻ có kết quả lắm, mình muốn học lắm, chỉ tội mỗi là đắt :cuoihaha:

Nguyễn Minh Thư

[♣]Thành Viên CLB
Cơ bản là thế này:
- Sách thì ai cũng có thể đọc
- Nhưng ít ai có thể ngấm hết
- Và hiếm ai có đủ can đảm để thực hiện theo
=> những kiến thức đó vẫn là sách vở là kiến thức, chưa thể áp dụng thành kỹ năng của bản thân.
Mình vẫn đang cố gắng áp dụng hết chúng vào thực tế đây... hihi

txtzeus

Thanh viên kỳ cựu
Đọc quyển sách này theo mình nên đọc thật chậm, học đến đâu thực hành đến đó, để ngấm từ từ.
Đây là quyển sách dậy về kỹ năng thực hành bởi vậy nên học xong kỹ năng thành thục thì hãy sang các kỹ năng khác. Đọc quá nhanh ta dễ quên các kỹ năng trước đó.
Các kỹ năng này có thể áp dụng tốt cho chúng ta cả cuộc đời chứ không chỉ vào một quá trình nhất định, bởi vậy cứ từ từ mà học, đừng quá ôm đồm.
Người xưa có câu :" Dục tốc bất đạt" , mọi thay đổi đều phải có sự tích lũy từ từ khi đạt đến một mức độ nhất định mới có sự biến chuyển có lợi.

hoahong39

[♣]Thành Viên CLB
ơ.hôm bữa mình dạo nhà sách nguyến huệ ở quận 1 ..thấy có bán đó bạn ạ.hihi. sách này rất hay đó ........................

Linhsuju

Thành viên mới
đọc cuốn này r
nhưng thấy cuốn này k hay bằng cuốn em phải đến Harvard học kinh tế
nhưng nói chung là những cuốn như này là nên đọc:))

keepthefaith

Thành viên
Mình cũng vừa đọc sách này cách đây không lâu. Thực sự nhờ quyển sách ngày mà mình đã thay đổi rất nhiều. Từ cách suy nghĩ ( tích cực hơn trước rất nhiều và không có bất kỳ giới hạn nào cả mà chỉ có chúng ta đặt ra những giới hạn cho bản thân thôi) đến phương pháp học tập mới. Mình thích nhất phần "sơ đồ tư duy", mình học bài hiệu quả hơn nhờ phương pháp này. Nó mình hệ thống lại kiến thức, giúp mình nhớ bài nhanh và lâu hơn ( vui nhất là vừa được học vừa vẽ ):cuoihaha:
Nói chung các phương pháp học tập trong quyển sách này đều hay. Quan trọng là mình phải ứng dụng nhiều thì mới thấy nó thực sự hiệu quả ^^

auror_1102

Thành viên năng động
Mình cũng đọc cuốn này rồi nhưng thấy áp dụng khó làm seo ấy, mình học thuộc lòng có tí là xong còn đọc cuốn này lại phải vẽ bản đồ tư duy rắc rối lắm. Ah bác nào có cuốn ebook em phải đến havard học kinh tể gửi cho mình đi, mình kiếm mấy nhà sách ruj mà không có

keepthefaith

Thành viên
<iframe class="textbox" tabindex="1" id="vB_Editor_QR_iframe"></iframe>

Mình mới được ebook của sách "Em phải đến Havard học kinh tế" trên mạng nè bạn. Bạn có thể download tại đây: http://luutru.baotangsach.com/index.php/files/get/9MeS1yJNzs/
Ebook này có định dạng là prc. Nếu bạn chưa có phần mềm Mobipocket Reader thì có thể tải ở trang này: http://www.taiphanmem.org/download-mobipocket-reader-desktop-doc-ebooks-dinh-dang-prc.html

Status
Không mở trả lời sau này.

Bình luận bằng Facebook