Say nắng...

trangdang

[♣]Thành Viên
Hình như tôi bắt đầu để ý đến bạn, thật là lạ lùng, đối với một đứa lúc nào cũng coi tụi con trai cùng tuổi là “lãng nhách” như tôi.

Bạn không khiến tôi “xét đánh” như lần đầu, không làm tim tôi đập nhanh như tôi đã từng cảm thấy đối với người ấy. Và cũng không làm mặt tôi đỏ ửng lên như mối tình trước. Dù bạn đẹp hơn nhiều so với “anh”.

Có lẽ chúng tôi sẽ chẳng bao giờ nói chuyện với nhau nếu không nhờ vào một lần tình cờ gặp nhau ở lớp học thêm. Tôi cảm nhận đôi mắt ấy rất quen, bạn mở khẩu trang. Mỉm cười, nụ cười tỏa nắng. Chúng tôi nhận ra người quen ^^.

Đứng trước bạn, tôi thấy mình thật kỳ cục, bạn dường như chưa muốn kết thúc cuộc nói chuyện, bạn chủ động đến bắt chuyện với tôi, còn tôi, không hiểu sao lại cứ…lủi lủi đi chỗ khác. Hôm nay lại như vậy, không hiểu sao cứ muốn tách mình ra, đôi chân hối thúc tôi phải đi thật nhanh, trong khi bạn vẫn đang hồ hởi khoe với tôi một điều gì đó, mình thật vô tâm. Giận mình quá!.

Sau cái lần rung động đầu tiên đó, hình như tôi chẳng để ý đến ai khác, gần 3 năm… Có đôi khi bỗng trở nên “bối rối”, rồi lại… lắc đầu khi nhận ra “mình không cảm thấy bình an” dù người ta không có chỗ nào khiến tôi chê được.

Bạn! Tôi viết những dòng này, biết rằng bạn sẽ không bao giờ đọc được. Tôi muốn viết gì đó sau buổi trưa hôm nay, khi tôi vội vã bỏ đi không nói với bạn một câu nào, trái tim tôi khẽ rung, nhưng vẫn còn “yếu” lắm. Và tôi yêu cái mong manh, yếu ớt của nhịp đập đó, vì chút yếu ớt đó đơn giản tạo cho tôi một chút mơ màng, một chút xuyến xao, một động lực, khiến tôi muốn mình học thật giỏi…

Và thật sự muốn giữ chút yếu ớt đó, chút yếu ớt đủ để mang cho tôi những nụ cười bình yên…

Tự hứa rằng sẽ lắng nghe bạn trọn vẹn...

Đôi khi một chút say nắng khiến chúng ta trở nên tốt hơn, bạn ấy đãđến thật tình cờ và rồi lại vô tình tiếp lửa cho tôi khiến tôi có nhiều quyết tâm hứng khởi hơi. Tôi tin rằng tất cả chúng ta ít nhiều cũng trải qua những cảm xúc tương tự như thế. Cùng chia sẻ nhé! Vì tôi tin, mỗi lần nhớ lại là một lần bạn mỉm cười...

Last edited by a moderator:

kimoanh2012

Thanh viên kỳ cựu
Say nắng của mình lại vào những ngày mưa! Đó là khoảng thời gian đẹp nhất của 3 năm học cấp 3. Lâu rồi, mình không biết gọi tên cái tình cảm của mình 3 năm trước là gì nữa. Đến khi đọc cái tựa bài này tự nhiên thấy vui và nói với mình " thì ra cái cảm xúc đó gọi là say nắng".

Mình dành tình cảm cho người đó bởi vì người đó làm cho mình cười nhiều nhất. Tại ít khi mình cười. Nhưng hình như người đó biết cách điều khiển nụ cười của người khác.

Mình khâm phục người ấy vì kiến thức sâu rộng về môn Anh văn, vì những trải nghiệm trong cuộc sống người ấy đã cho mình thấy nhiều điều bổ ích.
Mình cảm ơn người ấy vì nhờ người ấy mà mình học tốt môn Anh văn, để bây giờ mình không bị khốn đốn bởi môn này như các bạn.

Khi thấy người ấy mình có cảm giác thật ấm áp.
Cái ấm áp đã làm tan những khoảng cách trong lòng mình, không những cho người ấy mà cho tất cả mọi người. Mình thật lòng muốn cảm ơn người ấy về điều này lắm. Vậy mà chưa bao giờ hai từ cảm ơn kia tới tai người ấy. Cũng không hiểu tại sao!

Ba năm trước mình cho rằng người ấy là mối tình đầu của mình.

Hai năm trước gặp lại, mình lại không có cảm giác gì hết. Chỉ như một người bạn.

Còn bây giờ người ấy xếp gọn vào kí ức của mình với cái tên là "say nắng"

Một kỷ niệm thật đẹp của một khoảng kí ức đã qua.

Ba năm trước chưa bao giờ mình nói ra cảm xúc của mình cho người ấy biết. Và bây giờ mình thấy vui vì điều đó.

" Có những chuyện ta nên bỏ vào ngăn tủ khóa lại và quăng chìa khóa đi".

tritai

[♣]Thành Viên CLB
Tôi cũng như bao đứa học sinh trong cái tuổi lãng nhách theo pé Trang nói, cũng mơ mộng lắm. Bây giờ qua cái tuổi đó, nhớ lại sao mà thấy hay hay. Không biết hay biết mà không nói, nhìn người đó tôi có một cảm giác không tả được

Lần đầu cũng là lần sau cùng, có một chút hối tiếc vì sau này chúng tôi không thể quay lại với nhau, dù bay giờ đứa nào cũng lớn, nhưng cái tôi quá lớn của em đã ngăn cách chúng tôi.

Chính xác...tôi bị cảm nắng

Bình luận bằng Facebook