SCL-06 Cho tôi được yêu em, tình yêu của tôi

Caotuan161

Thành viên năng động

Đôi khi, trong cơn mơ, chợt nhớ đến 1 ai đó, 1 người nào đó mà tôi đã từng thầm yêu, đã từng là hoài niệm đẹp đẽ trong tâm hồn từ thuở ấu thơ, hình bóng người con gái ấy, kết nối vs tôi từ năm 8t đến tận bây giờ đã 23t rồi, 15 năm trôi qua mà kí ức ấy không hề phai nhạt theo thời gian.

Tình yêu luôn hiện hữu xung quanh chúng ta bất kể bạn có nhìn thấy nó hay như tôi nhìn thấy khuôn mặt của em đi chăng nữa, thì tôi luôn nghĩ răng em sẽ là 1 nửa của tôi, cứ nghĩ bản thân sẽ nắm được tình yêu trong tay nhưng đâu có dễ gì mà giữ nó lại được.…

Tôi nhớ 1 câu nói “Có 1 sự thật là bạn sẽ không biết bạn có gì cho đến khi đánh mất nó... nhưng cũng có 1 sự thật khác là bạn cũng sẽ không biết bạn đang tìm kiếm cái gì cho đến khi có nó.”Vậy cớ sao tôi lại không tự tìm kiếm cho mình tình yêu bé bỏng từ trái tim của bạn chứ…

Thật sự đau đớn khi yêu một người nào đó mà không được đáp lại nhưng còn đau đớn hơn khi yêu 1 ai đó mà không đủ dũng cảm để nói cho người đó biết rằng tôi đã yêu như thế nào. Chính tôi, tôi đã không đủ can đảm để nói lên rằng tôi yêu em lắm, em đã lấy đi sự lãng mạn của tôi trong tình yêu, em chỉ xem tôi là một người bạn thân ở gần nhà, cùng chung lớp và chung đường đến trường, tôi chỉ dám đến bên em như 1 người bạn, 1 tình yêu đơn phương mặc dù em chẳng bao giờ đáp lại tình cảm của tôi nhưng tôi luôn dõi theo hình bóng em, tình thoáng qua đi như làn gió, để mặc cho lời yêu thương vội vã ra đi, tôi yêu em thật mà…

Từ khi hiểu được tình yêu là gì? Và tôi biết rằng dù có trao cho em cả con tim mình thì cũng không đảm bảo được em sẽ yêu tôi, tôi sẽ để tình yêu lớn dần trong tim em, dù nó không xảy ra thì ít ra tình yêu cũng đã chứa đựng trong tim tôi, tôi không cần em ở bên tôi mỗi ngày, tôi không cần em nói yêu tôi, tôi không cần em làm gì cho tôi cả, tôi chỉ cần 1 nụ cười khẽ khi tôi nhìn em, chừng đó thôi cũng đủ làm cho con tim tôi hạnh phúc…

Em! Tôi đã yêu em trong thầm lặng, có nhiều cánh cửa mở ra trong cuộc đời tôi nhưng không có sự rung động nào như khi em xuất hiện, có thể đó chỉ là 1 tình yêu dại khờ của con trẻ, có thể chỉ là sự si mê vẻ đẹp của 1 thằng nhóc con, nhưng giờ tôi đã trưởng thành, kí ức về em đâu còn là bé nhỏ , đâu còn là dại si, tôi chỉ muốn chạy đến và ôm em thật chặt, tôi ước tôi luôn mơ thấy em, dẫn em đi đến nơi tôi thích, đùa nghịch với em để cho em cười, tôi chỉ cần 1 cơ hội bởi tôi chỉ có 1 cuộc sống, 1 cơ hội để làm tất cả trong cuộc đời và tôi muốn yêu em…

Bây giờ, tôi tất bật trong cuộc đời, cuộc sống bận rộn tới mức không có thời gian để thảnh thơi, nhưng tôi luôn dành những khoảnh khắc cho em, những khoảnh khắc dạo bước trên phố buồn, và tôi hy vọng, bất chợt…em sẽ đi ngược lại hướng tôi và cho tôi được yêu em

Nhắn gửi cho những ai đang bắt đầu 1 tình yêu

Đừng tìm kiếm Tình yêu, hãy để Tình yêu tìm ra bạn. Điều đó giải thích tại sao ta gọi " ngã vào tình yêu " ....bởi vì bạn cũng không thể tự buộc mình ngã được. Chỉ đơn giản là bạn bị ngã thôi. Bạn cũng không thể nói rằng đã đọc xong quyển sách nếu bạn chưa kết thúc từng chương một. Còn muốn đọc tiếp tục ư? Thì bạn đành phải để lại những gì đã qua khi muốn lật sang trang mới mà thôi .
Tình yêu là con dao sắc nhọn. Nó đâm nát con tim hay có khi nó khắc sâu vào tim ta những vết khắc diệu kỳ và sẽ theo ta đến cuối đời. Tình yêu là một cảm giác tuyệt vời nhất. Nó có thể truyền cảm hứng và đem đến cho bạn niềm vui sướng và sức mạnh.

- Họ tên : Cao Xuân Tuấn
- Ngày tháng năm sinh :16/01/89
- Điện thoại (không bắt buộc):0975566641
- Email :
Hakunamatata_cxt@yahoo.com

[FLASH]http://static.mp3.zing.vn/skins/mp3_main/flash/player/mp3Player_skin1.swf?xmlurl=http://mp3.zing.vn/blog?MjAxMS8wOS8xNC8zLzkvInagaMEMzk3OWZkMDMzMDdjOTY0ZjRhYWFmMTYxNjkxMDU2OTMdUngWeBXAzfEcUIbaBpmUsIC3MgVGhlIFJhaW58WWlydW1hfDF8Mg[/FLASH]

meoluoi050991

Thành viên
lâu rồi mới đọc bài một bài viết của anh. Vô tình biết được trang Web này qua status của anh, Em cũng muốn viết, mà thực ra là em đã viết rồi! những ý nghĩ trong ngày valentine, em và anh cùng tranh giành con số 8. hihi, nói vậy là vì em đã đăng lên rồi nhưng hóa ra phải có đủ 5 bài trước đó mới gửi được vào mục này, em chưa đủ. HÌ, Chúc anh thành công, bài viết rất hay, nhạc nền cũng hay nữa!

hoahong39

[♣]Thành Viên CLB
một tình cảm thật sự chân thành..cảm ơn tata.bài viết rất tuyệt:cuoihaha::cuoihaha:
...hình như có cái gì đó tác dụng đến tớ...tata đã đem cảm hứng cho tớ rồi đó nhá:cuoinhamhiem:

power of desert

[♣]Thành Viên CLB
meoluoi050991 ơi,
không phải em cần đủ 5 bài viết trọn vẹn trước đó mới được up bài đâu. Em chỉ cần comment ở dưới mỗi bài viết cũng được chấp nhận rồi, và đương nhiên là cần đủ 5 comment :)

Nếu chỉ vì không đủ lượng bài viết mà không trải lòng mình được thì thật là buồn đó.

Mong nghe tâm sự của em nha!

---------- Post added at 10:52 PM ---------- Previous post was at 10:48 PM ----------

bạn caotuan,
Quá khứ mãi là những kỉ niệm đẹp. Xếp nó vào ở một cái hộp nào đó thật sâu và cất giữ thật yên ở một khóe tâm hồn.
Rồi bạn sẽ biết được rằng thật kì diệu "ngày hôm qua".
Khép lại trang sách đã đọc và tự tin mở tiếp trang sau bạn nhé!

the Lamborghini

Thành viên
bài viết hay.
giống như cảm xúc của mình bây giờ,tình yêu là một điều gì đó huyền bí nó như là một lát dao đánh nát trái tim nguyên vẹn nhưng dẫu nó có như thế nào đi nữa thì tôi vẫn xin được yêu

V

vzsockzv

Guest
thank you chủ thớt :D , mình mới gia nhập diễn đàn mong anh em giúp đỡ nhiều

tumau

Thành viên mới
anh rất thích bài viết này của em, nhẹ nhàng, tình cảm, chân thành và sâu lắng là điều mà anh cảm nhận được khi đọc bài viết, hi vọng em sẽ đóng góp thêm nhiều bài viết hay khác nữa nhé, thân ái!

Bình luận bằng Facebook