Sinh viên Y cũng chật vật với tiếng Anh!!!

Gina

Thành viên mới
Học trường Y cứ như đi đánh giặc vậy. Thấy mấy đứa bạn mình học trường Y, đứa nào đứa nấy mặt mày xanh lét quanh năm suốt tháng. Rồi tụi nó còn xách cặp đi học thêm tiếng Anh hay tiếng Pháp nữa cơ!

Thật ra mình nghĩ tiếng Anh chuyên ngành của Y học chủ yếu khó về phần từ vựng. Nếu là mình, mình sẽ chọn một trường chú trọng vào giao tiếp nhiều. (để mình có thể tự tin trao đổi vấn đề với các giáo sư nước ngoài - một cơ hội hiếm thấy cho sinh viên). Sau đó mình về tự mở sách và học từ vựng chuyên ngành. Mình đã làm vậy với marketing. Hiệu quả lắm đó ^^

nhocon

Thành viên mới
Mình mới tới thử cái trường Wall Street English mà mấy bạn ở trên nói thì thấy đúng là cơ sở vật chất hiện đại hơn, mình thích nhất là cái phòng Lab, mọi thứ đều mới toanh. Đang tham quan sẵn tiện chụp lén luôn :D

Nhìn trường cứ nghĩ ở nước ngoài ấy, không nghĩ là trường ở Việt Nam đâu. Nhìn thật là đã, để cuối tuần đến trường để được tư vấn về những khóa học ở trường. Nhìn có cả chị Uyên Linh nữa kìa, chị ấy chắc cũng là học viên ở đây. Thích quá

chongchonggio

Thành viên mới
Hôm trước mình có nói về phương pháp học tiếng Anh thiết thực của trường, bây giờ mình sưu tầm được hình về phương pháp học đó nữa nè, mình share cho mọi người dễ hình dung và tìm hiểu nhé ^^

ngocnham

Thành viên mới
Phương pháp học này theo mình hiểu là phương pháp học đa chiều, vận dụng những gì được học vào thực tế, luyện tập và tương tác với môi trường xung quanh qua các hoạt động club, trao đổi vói bạn bè,... Học theo phương pháp này, chắc sẻ mau tiến bộ và đạt kết quả như mình mong muốn

kyo2907

Thành viên
Học đa chiều là sao nhỉ? Mình thấy nhân viên ở đó toàn nói tiếng Anh, lúc đầu vào hỏi vài câu làm mình đơ người luôn, không hiểu sao những học viên ở đó toàn nói tiếng Anh giỏi thật.

cafeda91

Thành viên mới
Mình mới tới thử cái trường Wall Street English mà mấy bạn ở trên nói thì thấy đúng là cơ sở vật chất hiện đại hơn, mình thích nhất là cái phòng Lab, mọi thứ đều mới toanh. Đang tham quan sẵn tiện chụp lén luôn :D

Trung tâm tiếng anh Wall Street English đây đó hả bạn, sao mà hoành tá tràng thế, nhìn cơ sở tốt thế này ai mà chả thích học cơ chứ. Mà bạn cho mình hỏi là đăng ký học có phải test gì không? Chương trình học ở đó như thế nào? Học xong thì được cấp chứng chỉ gi?

Thaian

Thành viên mới
Trung tâm tiếng anh Wall Street English đây đó hả bạn, sao mà hoành tá tràng thế, nhìn cơ sở tốt thế này ai mà chả thích học cơ chứ. Mà bạn cho mình hỏi là đăng ký học có phải test gì không? Chương trình học ở đó như thế nào? Học xong thì được cấp chứng chỉ gi?

đăng ký học là phải test để xếp lớp chứ bạn! Trung tâm nào cũng vậy. Bằng cách này sẽ giúp giảng viên nắm bắt được trình độ của học viên để hỗ trợ tốt hơn và bạn cũng k ngại so với khi trong lớp có người quá giỏi khiến bạn k theo kịp! :)

cafeda91

Thành viên mới

Trung tâm học tiếng Anh mà nhìn sang trọng như văn phòng làm việc ấy, cơ sở vật chất tốt quá nhỉ. Nhưng không biết giảng viên và giờ giấc học ra sao, chả là em đi làm giờ giấc cũng không ổn định lắm, nên nhiều lần phải bỏ giờ lên lớp vì bận việc đột xuất, riết rồi học tiếng Anh cũng 5-6 tháng rồi mà ko thấy tiến bộ chút nào :(

kyo2907

Thành viên
Mình thì bận vào tối thứ 3,4,5 nên mấy chị nhân viên ở đó sắp xếp giờ học cho mình luôn, nói chung giờ học cũng thuận tiện cho mình lắm, khi nào rãnh mình học cũng được. Ở đó toàn giáo viên nước ngoài không à, đầu tháng 8 này nhập học không biết có gì giáo viên mình sẽ là ai nhỉ? Hồi hộp quá

white7

Thành viên mới
Wow... Trường này ở đâu mà nhìn thấy hoành tráng vậy bạn? Nhìn cơ sở vật chất đẹp đắm đuối luôn nhỉ, trung tâm này mới có mặt ở Việt Nam hay sao mà nghe tên lạ quá vậy ta. Mình ở thành phố Hồ Chí Minh, không biết nó có ở đây không để có dịp tạt ngang qua xem thử, mình cũng đang tìm những trung tâm dạy tiếng Anh uy tín để học đây ^^

anan123

Thành viên mới
Wall Street English hiện đại thật , không gian thoáng đãng chắc sẽ tạo tinh thần cao cho mình học tập. Thế này thì mình không phải lo việc luyện nghe nói nữa rồi ^^

Thaian

Thành viên mới
Môi trường 100% tiếng Anh thì chắc chắn là sẽ giúp được chúng ta nghe và nói vững. Mình đang phân vân về thời gian học thôi. Thấy thích nhưng không biết phải sắp xếp sao!

kyo2907

Thành viên
Môi trường 100% tiếng Anh thì chắc chắn là sẽ giúp được chúng ta nghe và nói vững. Mình đang phân vân về thời gian học thôi. Thấy thích nhưng không biết phải sắp xếp sao!

Sắp xếp tùy vào thời gian rãnh của bạn thôi mà, mình cũng bận giống bạn nhưng mấy chị tư vấn sắp xếp hết rồi

songlasong

Thành viên mới
100% tiếng Anh thì tốt quá rồi, hồi trước những chỗ mình học giáo viên toàn nói tiếng Việt còn tiếng Anh thì lại phát âm không chuẩn , rõ khổ :(

nhocon

Thành viên mới
Bây giờ mà tìm trường học phù hợp với thời gian của mình thì cũng hơi khó đấy, hầu như lúc nào cũng là giờ cố định do trường sắp xếp sẵn thôi à. Bởi thế nên nhiều khi muốn đi học, mà thời gian không cho phép, cũng buồn nhưng biết sao giờ

Gina

Thành viên mới
Nãy lên mạng kiếm về trường mà mọi người nói, mình thấy hợp với bạn lắm đấy bạn chủ thớt.

Như mình đã nói, học chủ yếu là kĩ năng giao tiếp để tranh thủ cơ hội với các giảng viên nước ngoài là tốt nhất. Còn kiến thức chuyên ngành thì tùy vào sự chăm chỉ học từ vựng và đọc sách của cậu thôi. Mình thấy sách thường không dùng những câu cú quá phức tạp (dĩ nhiên trừ sách văn học) nên bạn học nhiều cấu trúc ngữ pháp từ vựng nhiều quá cũng chẳng để làm gì. Mà nói nhỏ cho nghe, mình có nhỏ bạn cũng là sinh viên Y, năm ngoái tốt nghiệp rồi sau đó bay sang Mỹ học đấy, nghe đâu là được học bổng. Nó bảo với mình là nó tình cờ gặp một thầy người Mỹ (được mời về trường nó tổ chức hội thảo), rồi nó nói chuyện với người ta. Sau đấy thì nó nhận được email bảo trường của thầy đó tài trợ cho nó qua học. Sướng ghê luôn!

Phương pháp học của trường Wall Street English, mình thấy nó khá logic và khá...lạ. Kiểu bạn bắt đầu bằng các bài học tương tác ấy. Nghe nói nhiều hơn là ngữ pháp. Mình nghĩ nếu học đúng phương pháp này thì chuyện nói năng lưu loát bằng tiếng Anh không còn là giấc mơ nữa xD

ngocnham

Thành viên mới
Phương pháp học là một trong những yếu tố góp phần làm nên thành công của việc học giao tiếp. chính vì thế nhìn phương pháp của trường hay thật, có sự tương tác , luyện tập và vận dụng thực tế, như vậy gia tăng mức độ nhớ và phản ứng của mình.

ngaanh

Thành viên mới
Mình thấy trường có cơ sở vật chất quá nhỉ, gói gọn lại như 1 group kể cả khi tham gia học trên máy. Nhưng không hiểu là phương pháp học như trên là ứng dụng cho mọi cấp độ học luôn à?
trung-tam-21-le-quy-don-tphcm

kyo2907

Thành viên
Đúng đó bạn ngaanh, mình thích trường này cũng vì lý do đấy, học 1 nhóm ít người nhưng có thể hỗ trợ nhau tốt mới dễ học nhanh được, học thầy không tày học bạn mà. Thầy cô chỉ là yếu tố phụ thôi, tự học và trao đổi với bạn bè là yếu tố chính

Bình luận bằng Facebook