Sự kiện sắp, đã và đang diễn ra! ( Mọi người cho ý kiến nhé)

Status
Không mở trả lời sau này.

Trần Mít

Thanh viên kỳ cựu
TALK SHOW

Với tinh thần đoàn kết - thân thiện - sự hiểu nhau hơn giữa các thành viên trong diễn đàn và với tư cách là NGƯỜI QUẢN LÝ BOX THÀNH VIÊN. Mít có ý tưởng xây dựng "TALK SHOW" vào thứ 2 hàng tuần, để tuyên dương những thành viên tích cực đóng góp cho diễn đàn. Và ko chỉ những thành viên tích cực mà khách mời là từng thành viên trong 4rum.
Và đến cuối tháng sẽ mở 1 cuộc VOTE cho 4 thành viên được mời trong talk show! Và chọn ra người có số phiếu bầu cao nhất và trao giải ( Giải thưởng sẽ được giữ bí mật đến giây phút cuối cùng ).

KHÁCH MỜI ??? :nghivan:
Vì là talk show, Nên khách mời Mít sẽ chọn 1 trong các thành viên của diễn đàn.​

:xauho:​

DỰ KIẾN TALK SHOW sẽ chưa thể thực hiện đc vì 1 số vấn đề còn chưa giải quyết đc...
Tiêu Chí : Mọi người góp ý nhé...
Mọi ý kiến xin reply tại box nhé or có thể trao đổi trực tiếp qua Yahoo : tranmitiam

THANK FOR READING !
Thân !
Trần Mít

TQV

Thanh viên kỳ cựu
Chủ đề rất hay. Cảm ơn Mít về ý tưởng rất độc đáo.
Mít nên nêu rõ thêm các hình thức chính trong khi diễn ra Talk Show để mọi người có thể chuẩn bị kỹ càng nhé.

Mr[K]id

Thành viên mới
Hoan nghênh ý tưởng của Mít !
Mít đưa thêm 1 số thông tin như tiêu chí chọn khách mời, tiêu chí bình chọn,ban giám khảo... cho mọi người cùng biết nhé !

Trần Mít

Thanh viên kỳ cựu
Hiện tại thì em chưa nghĩ ra đc cái TIÊU CHÍ... Mọi người cho ý kiến nhé, để em tham khảo :D

swynts

Cây đang thụ phấn
Mit chủ xị mà , thao khảo ý kiến của Mr kid và Mr Vinh
Hoan nghênh ý tưởng của Mít !
Mít đưa thêm 1 số thông tin như tiêu chí chọn khách mời, tiêu chí bình chọn,ban giám khảo... cho mọi người cùng biết nhé !
Tiêu chí : là tiêu chuẩn chọn khách mời , các thành viên như thế nào thì có tên trong danh sách đề cử , tiêu chí này do mít chọn lựa hay mọi người vote ??? như mít nói ở đầu là sự tích cực :D , vậy tích cực như thế nào dựa vào point ghi được của người ấy trên diễn đàn hay sự gây ấn tượng , gây tò mò ???
Ban giám khảo : những ai có quyền chất vấn khách mời :D ? ,hay bình chọn khách mời ??
Mít nên nêu rõ thêm các hình thức chính trong khi diễn ra Talk Show để mọi người có thể chuẩn bị kỹ càng nhé.
Hình thức , cách thức , quy định tổ chức talk show như thế nào ??? vào thời điểm nào ?
các sự cố có thể xảy ra trước khi trong khi và sau khi tổ chức ... :D
..vv...v..vvv

Trần Mít

Thanh viên kỳ cựu
[FONT=&quot]Tiêu chí : là tiêu chuẩn chọn khách mời , các thành viên như thế nào thì có tên trong danh sách đề cử , tiêu chí này do mít chọn lựa hay mọi người vote ??? như mít nói ở đầu là sự tích cực :D , vậy tích cực như thế nào dựa vào point ghi được của người ấy trên diễn đàn hay sự gây ấn tượng , gây tò mò ???
Ban giám khảo : những ai có quyền chất vấn khách mời :D ? ,hay bình chọn khách mời ??[/FONT]

1)VOTE này là vote cho 4 thành viên đã được là khách mời trong tuần. Để chọn ra nv của THÁNG. ( cái này thì Tùy theo sở thích của các tv còn lại, có cảm tình vs ai thì vote:thangloi:)
2)Tiêu chuẩn khách mời có nhiều bài viết hay, point ghi đc, người ấy trên 4rum tạo được sự sôi động,ấn tượng, tò mò!!! ( cái này thì phải có ban giảm khảo cùng làm việc để chọn ra đúng người )

[FONT=&quot]Hình thức , cách thức , quy định tổ chức talk show như thế nào ??? vào thời điểm nào ?
các sự cố có thể xảy ra trước khi trong khi và sau khi tổ chức ... :D
..vv...v..vvv[/FONT]
1) Có time cụ thể, tổ chứ vào sáng thứ 2 hàng tuần, 1 tháng sẽ tổ chức 4 lần... time còn lại dành để vote và công bố kết quả.
2) Cách thức : Tuyên dương cá nhận, mọi thành viên trong 4rum vào chúc mừng, chia quà :)), và em sẽ đưa ra 1 số câu hỏi để người đc mời trả lời, có thể GIÁM KHẢO sẽ dựa vào phần trả lời đó để đánh giá.
Còn mấy thứ còn lại do em chưa tổ chức nhưng cái đại loại ntn này nên chưa có kinh nghiệm, em hy vọng mọi người đóng góp ý kiến để TALKSHOW này có thể có mặt trên diễn đàn trong time sớm nhất !
Đó là ý kiến của riêng em là thế:thangloi:

kieuphuong

Thanh viên kỳ cựu
Thanks Mít nhiều lắm về ý tưởng này, vừa làm sôi nổi box vừa giúp các thành viên hiểu nhau nhiều hơn. Sẵn đây cho p đăng ký 1 vé “giới thiệu” khách mời hén! Mỗi tuần sẽ có 1 nhân vật là thành viên đóng góp tích cực cho box Bài học cuộc sống, mọi người thấy sao??((vì box này đang có chương trình thưởng hàng tuần cho thành viên tích cực, hihi)

Sóng

Thanh viên kỳ cựu
Thành viên BQT
Chị nghĩ đây là một topic hay vì mỗi tuần một cuộc phỏng vấn sẽ rất là thú vị. Nhưng tiêu chí thì chị nghĩ không nhất thiết phải là người nổi bật trên forum đâu, còn phải dành chỗ cho các bạn thành viên khác nữa chứ. Nhưng những cuộc phỏng vấn đầu tiên nên ưu tiên những nhân vật có đóng góp tích cực ở forum hoặc ở CLB để mọi người được biết về họ nhiều hơn.
Có một ý kiến nữa là việc phỏng vấn này hoàn toàn khác với danh hiệu Nhân vật của tháng, chị nghĩ nên dùng tiêu đề "Mỗi tuần một nhân vật" thì hay hơn. Vì nếu chỉ có những nhân vật của tháng (chủ yếu là thành viên CLB) xuất hiện ở đây thì chắc chỉ có một số thành viên quen thuộc thôi, như vậy sẽ không phong phú.

Trần Mít

Thanh viên kỳ cựu
Chị nghĩ đây là một topic hay vì mỗi tuần một cuộc phỏng vấn sẽ rất là thú vị. Nhưng tiêu chí thì chị nghĩ không nhất thiết phải là người nổi bật trên forum đâu, còn phải dành chỗ cho các bạn thành viên khác nữa chứ. Nhưng những cuộc phỏng vấn đầu tiên nên ưu tiên những nhân vật có đóng góp tích cực ở forum hoặc ở CLB để mọi người được biết về họ nhiều hơn.
Có một ý kiến nữa là việc phỏng vấn này hoàn toàn khác với danh hiệu Nhân vật của tháng, chị nghĩ nên dùng tiêu đề "Mỗi tuần một nhân vật" thì hay hơn. Vì nếu chỉ có những nhân vật của tháng (chủ yếu là thành viên CLB) xuất hiện ở đây thì chắc chỉ có một số thành viên quen thuộc thôi, như vậy sẽ không phong phú.

Em cũng chung suy nghĩ vs chị Sóng... em nghĩ hoãn lại khi mọi người tụ tập đông đủ " các thành viên đi MHX - tình nguyện - về quê " có mặt đông đủ rồi thống nhất rồi triển khai. OK?

kieuphuong

Thanh viên kỳ cựu
Ok, chị thấy vậy đc đó, chứ giờ tình hình eo sèo quá, kêu gọi vào phỏng vấn mà không thấy ai vô hết trơn, hic!

Trần Mít

Thanh viên kỳ cựu
Hiện giờ đã hết thời gian tham gia Mùa Hè Xanh rồi, sắp đi học và mọi người đã có mặt đông đủ. Mít có đề nghị là mọi người góp ý về TALKSHOW này...
Rất mong được đọc các ý kiến của mọi người để TALKShow bắt đầu trong time sớm nhất !

Tin Yêu

Thanh viên kỳ cựu
Ý tưởng của bạn thật là hay. Nhưng để thực hiện thì cần phải suy nghĩ nhiều cho nó.
Cách thức tổ chức thế nào? Điều lệ, tiêu chí bình chọn ra sao.
Với lại, cái từ TALK SHOW không hợp với việc này lắm. Vì là hình thức diễn đàn nên không thể Talk được, mà Show cũng không... bạn nên dùng những từ có ý nghĩa sát thực hơn, đừng sử dụng những từ ngữ mĩ miều và nếu không nói là "sao chép", nhưng không đúng ý nghĩa.
Mình không có ý phản đối ý tưởng của bạn. Nhưng điều quan trọng là làm sao đưa ra được hướng dẫn sử dụng cho các thành viên.
Thú thật mình còn mơ hồ với cái ý tưởng này lắm. Mới đầu nghe tên thì rất hay và hấp dẫn nhưng khi suy nghĩ kỹ thì cần xem xét lại tính hiệu quả.
Hy vọng Topic này sẽ thu hút được nhiều thành viên tham gia không chỉ dành riêng cho các thành viên nổi bật trong Diễn đàn.
Vài dòng chia sẻ góp ý đến bạn.

Trần Mít

Thanh viên kỳ cựu
Ý tưởng của bạn thật là hay. Nhưng để thực hiện thì cần phải suy nghĩ nhiều cho nó.
Cách thức tổ chức thế nào? Điều lệ, tiêu chí bình chọn ra sao.
Với lại, cái từ TALK SHOW không hợp với việc này lắm. Vì là hình thức diễn đàn nên không thể Talk được, mà Show cũng không... bạn nên dùng những từ có ý nghĩa sát thực hơn, đừng sử dụng những từ ngữ mĩ miều và nếu không nói là "sao chép", nhưng không đúng ý nghĩa.
Mình không có ý phản đối ý tưởng của bạn. Nhưng điều quan trọng là làm sao đưa ra được hướng dẫn sử dụng cho các thành viên.
Thú thật mình còn mơ hồ với cái ý tưởng này lắm. Mới đầu nghe tên thì rất hay và hấp dẫn nhưng khi suy nghĩ kỹ thì cần xem xét lại tính hiệu quả.
Hy vọng Topic này sẽ thu hút được nhiều thành viên tham gia không chỉ dành riêng cho các thành viên nổi bật trong Diễn đàn.
Vài dòng chia sẻ góp ý đến bạn.
Cảm ơn YÊU đã chia sẻ tới mình... Đó là ý tưởng chợt đến của mình... ý tưởng nhiều người nói OK... nhưng tính tới các điều bạn nói và mọi người góp ý thì mình thực sự còn thấy nhiều vấn đề nảy sinh. Hiện tại đang suy nghĩ cách khắc phục các điều đó. Rất khó để làm 1 talkshow trên 4rum. Nhưng mình nghĩ đó là 1 cách để mọi người gần nhau hơn.
Mong nhận đc nhiều lời góp ý từ mọi người...

ananchip

Thanh viên kỳ cựu
2!
Talk show.. có vẻ đụng trúng ngành mình học rồi nên bon chen 1 tí
Thật ra tổ chức 1 buổi talk show không quá khó, cũng không quá dễ. Trước hết phải lên kịch bản, chọn địa điểm, rồi thông báo cho mọi người...Kinh phí cũng không quá nhiều nếu chia sẻ ra cho nhiều người. Bản thân mình đã từng tham gia talk show và cũng từng bon chen làm talk show với các anh chị khóa trên nên có thể giúp 1 chút sức lực. Nhưng quan trọng là có người có tham gia đông đảo. Mình nhớ không lầm thì Trần Mít ở HN đúng k? Vậy nếu tổ chức talk show rồi up clip lên 4rum à? Nhân vật thì không nhất thiết phải là thành viên nổi bật trên 4rum. Nhưng nếu là talk show đầu tiên thì cũng nên cho các mem tiêu biểu xuất hiện để bà con gần xa được biết (vd em Ney chẳng hạn) Nếu thật sự cả nhà muốn làm thử thì ghi tên đăng kí tham gia, xắn tay vào làm thử xem sao. Ai có hứng thú thì để lại thông tin ở đây hoặc add nick yahoo của mình ananchip nhé!!!

Trần Mít

Thanh viên kỳ cựu
mình nghĩ nên thành lập hội nhóm và thực tế hơn nữa hok chỉ ở trên diễn đàn thôi dâu /ok
Mình cũng đã nghĩ tới việc này... NHưng mình ở Hà Nội... còn chủ yếu mọi người ở trong Nam hết... Mình có ý kiến sau... Ở trong TP HCM sẽ lập 1 nhóm tổ chức TALKSHOW quay trực tiếp. Ở Hà Nội mình sẽ cố gắng thực hiện.
Mong là sớm thấy clip trên diễn đàn :D

Status
Không mở trả lời sau này.

Bình luận bằng Facebook