The 3rd offline of EGLS - Christmas Topic

Tham gia off 19/12/2009

Votes: 0 0.0%
  • Không tham gia

Votes: 0 0.0%

• Total voters
    65
  • Poll closed .

pepu1908

Thanh viên kỳ cựu

Hello everybody!

Christmas is coming! I think some of you love the Christmas pretty cold atmosphere. In the wonderful weather on Christmas Eve, it will be warmer if you stay with your families, your friends and especially your sweethearts.

To let you know more about this day and make a chance for you to practise English, EGLS would like to invite you to join the 3rd offline of our group. A lot of interesting and special things are waiting for your coming.

Time: Saturday, 7:45am, December 19th
Place: Tao Dan Park (in front of Hung Temple)
Topic: CHRISTMAS

In order to have a good meeting, before attending the offline, you should prepare for this topic as carefully as possible. If you don’t have much time, you can take a look of my ideas below. On this day, I will have you do something and for sure I will have presents for you.

When coming there, please rememer to bring a pen, paper and a notebook (if you need).

Because of the plan for this offline, please come on time. Otherwise, you will miss some parts of program.

Thanks a lot. Have a nice day!

Phuong Trinh
Chairman of EGLS

Chào các bạn!

Giáng Sinh đang đến gần. Mình nghĩ rằng có nhiều bạn ỏ đây thích cái không khí se lạnh của những ngày này. Vào đêm Giáng Sinh, bạn sẽ cảm thấy tuyệt vời hơn, ấm áp hơn khi được ở cạnh gia đình, bạn bè, và đặc biệt là “người ấy” của mình.

Để các bạn biết rõ hơn về ngày này và tạo kiện cho các bạn được luyện nói tiếng Anh, EGLS thân mời các bạn đến dự buổi offline thứ 3 của nhóm chúng mình. Rất nhiều điều thú vị và đặc biệt đang chờ đón các bạn.

Thời gian: 7g45 sáng thứ 7 (19/12/2009)
Địa điểm: Công viên Tao Đàn (trước đền Hùng)
Chủ đề: Giáng Sinh

Để có 1 buổi gặp mặt thật sôi nổi, các bạn hãy chuẩn bị cho chủ đề này càng chi tiết càng tốt. Nếu không có nhiều thời gian, các bạn có thể tham khảo dưới đây. Sẽ có những phần quà dành những ý kiến hay.
Khi đến dự, các bạn nhớ mang theo giấy, bút và sổ tay (nếu cần)
Để chương trình chạy đúng như dự kiến, các bạn vui lòng đến đúng giờ để không bỏ lỡ bất cứ phần thú vị nào của chương trình.

Cảm ơn các bạn. Chúc cả nhà 1 ngày tốt lành

Phương Trinh
Trưởng Ban Điều Hành EGLS

Here are some VOCABULARIES relate to this topic:

1. Santa Claus: an imaginary being who brings presents for children on the night before Christmas Day (also known as Father Christmas) - traditionally an old man with a red suit and white beard (Santa Claus may be based in part on the historical figure of Saint Nicholas.) = Father Christmas(ông già Noel)
2. ornament: a thing that makes sth look more attractive on special occasions = decoration(vật trang trí)
3. chimney: a vertical pipe in a house that allows smoke and gases to escape from a fireplace (Father Christmas traditionally enters a house through its chimney) (ống khói)
4. fireplace: a partly enclosed space in a house where people light a fire for warmth (lò sưởi)
5. reindeer: a deer with large antlers found in some cold climates (believed to pull the sleigh for Santa Claus or Father Christmas) (con tuần lộc)
6. snow: water vapour from the sky that falls as white flakes and covers the ground (tuyết)
7. turkey: a bird like a large chicken, traditionally eaten at Christmas (con gà Tây)
8. mistletoe : a plant with small shiny white berries that grows on other trees and is often used as a decoration at Christmas (cây tầm gửi)
9. present: a thing given to somebody as a gift (quà)
10. Christmas card: a card with a picture on it that you send to friends and relatives at Christmas with your good wishes (thiệp Giáng Sinh)
11. carol: a Christian religious song sung at Christmas (thánh ca Giáng Sinh)
12. Christmas stocking: a long sock which children leave out when they go to bed on Christmas Eve so that it can be filled with presents (đôi vớ)
13. Christmas tree: an evergreen tree, or an artificial tree that looks similar, that people cover with decorations and coloured lights and have in their homes or outside at Christmas (cây thông)
14. Christmas cake: a rich fruit cake covered with white icing, eaten at Christmas (bánh Giáng Sinh, bánh khúc củi)
15. Christmas Eve: the day when Christians celebrate the birth of Christ (Đêm Giáng Sinh)

Here are some question of this topic:

• What is the origin of Christmas?
  • How do people all over the world prepare for Christmas? (in USA, in Vietnam, other countries…)
  • What activities do people usually do on Christmas Eve? (in USA, in Vietnam, on the street, in the house, adults, children, the old & the young people…)
  • Something about Santa Claus...

fogpinguin

[♣]Thành Viên CLB
chuẩn bị mấy bài hát tiếng anh dễ dễ, ngắn ngắn chút để mọi người hát chung nha.

trantuya6

Thanh viên kỳ cựu
Hay là mỗi người có nên chuẩn bị 1 câu chúc giáng sinh bằng tiếng anh ko nhỉ mọi người

ZenkS

Thanh viên kỳ cựu
:khocto::khocto::khocto: Thứ 7 bận thi thể dục.........:khocto::khocto::khocto:

tuduydoanhnhan

Thanh viên kỳ cựu
thi thì cứ đi thi đi . Không tham gia được thì ráng chịu ( nói trươc sẽ rất vui đấy ) :nghichngom:

ZenkS

Thanh viên kỳ cựu
dĩ nhiên là không bỏ thi được rùi, nếu kịp thì sẽ chạy qua chơi:thangloi::thangloi:

hainguyen

[♣]Thành Viên CLB
thi thì cứ đi thi đi . Không tham gia được thì ráng chịu ( nói trươc sẽ rất vui đấy ) :nghichngom:
Nhóc Đ hư nha, phạt không được ăn kẹo bây giờ!
:khocto::khocto::khocto: Thứ 7 bận thi thể dục.........:khocto::khocto::khocto:
Tội nghiệp thằng nhỏ, hôm đó không có em sẽ thiếu mất một phần vui đấy, làm sao bây giờ nhỉ? Cố gắng nói thầy nhà có việc bận xin kiểm tra sớm nha em, chờ em lên đấy.

tuduydoanhnhan

Thanh viên kỳ cựu
hic ... tự nhiên chị Hải nói em à . Em nói đúng chứ bộ . Mà người ta lớn rồi cần gì kẹo mà ăn , chỉ cần cái khác thôi:nghichngom: .
Hẹn gặp lại mọi người vào thứ 7 này , ai ko đi ko được ăn kẹo .:bitmiengcuoi:

ZenkS

Thanh viên kỳ cựu

Tội nghiệp thằng nhỏ, hôm đó không có em sẽ thiếu mất một phần vui đấy, làm sao bây giờ nhỉ? Cố gắng nói thầy nhà có việc bận xin kiểm tra sớm nha em, chờ em lên đấy.
Hixx.. sẽ cố gắng có mặt để đáp lại sư mong mỏi, nhớ nhung của chị...:bitmiengcuoi::bitmiengcuoi::bitmiengcuoi::bitmiengcuoi:

rainbowsmile

Thành viên
Mình thấy chúng ta nên chuyển họp mặt tại CV 23-9, ngoài lý do gần bến xe bus, thì có lý do rất hay để học AV là: ở đấy có nhiều khách nước ngoài (toàn tây ba lô). Họ vào CV để relax, đọc sách. Mình có thể làm quen và cùng nói chuyện. Như vậy sẽ hứng thú hơn các bạn ah.

nguyendinhhoang

Thành viên
mình cũng đồng ý với ý kiến của bạn rainbow smile.họp ở cv 23-9 thì thật là tiện lợi lại vừa mát mẻ nửa chứ.hihihi

hainguyen

[♣]Thành Viên CLB
mình cũng đồng ý với ý kiến của bạn rainbow smile.họp ở cv 23-9 thì thật là tiện lợi lại vừa mát mẻ nửa chứ.hihihi

Mình thấy chúng ta nên chuyển họp mặt tại CV 23-9, ngoài lý do gần bến xe bus, thì có lý do rất hay để học AV là: ở đấy có nhiều khách nước ngoài (toàn tây ba lô). Họ vào CV để relax, đọc sách. Mình có thể làm quen và cùng nói chuyện. Như vậy sẽ hứng thú hơn các bạn ah.
Uhm, đồng ý là gần bến xe buýt thì tiện thật, nhưng có tiện cho tất cả mọi người không? Còn nếu muốn nói chuyện với người nước ngoài thì công viên Tao Đàn cũng có đó bạn, mà H nghĩ việc nói chuyện như vậy sẽ làm ảnh hưởng nội dung buổi off của chúng ta. H nghĩ việc gặp người nước ngoài để giao tiếp cũng hay, nhưng nếu chúng ta tổ chức vào 1 ngày khác buổi off sẽ tiện hơn.:dangyeu:
Còn về mát thì công viên Tao Đàn cũng mát không thua gì mấy công viên kia đâu.:nghichngom:

tuduydoanhnhan

Thanh viên kỳ cựu
chị Hải cũng " bênh " cho công viên Tao Đàn ghê nhỉ ! Hẹn gặp lại chị vào thứ 7 này nhé , nhớ chị quá ! :nghichngom:

se7en0502

Thành viên
Em hok ở HN :) mai mốt tốt ngày ra tham gia thử xem sao ! (có lẽ năm sau hoặc năm sau nữa chuyển đến CV-TĐ ở )

maxlink

Thanh viên kỳ cựu
chương trình hay quá...cơ hội để max làm quen với các bạn và nhóm :) , sắp xếp tham gia mới được ..

Bình luận bằng Facebook