[Tình Yêu] [you] Có Bao Giờ Bạn hứa?

vinguyen

[♣]Thành Viên CLB
Mình tự hỏi phải chăng những cụm từ, con "sẽ" cố gắng,tôi "nguyện" hết mình...có phải là lời hứa không..................Nếu phải có lẽ từ nhỏ đến giờ mình đã thất hứa nhiều rùi.....Cảm giác thật tệ hại,mình cảm thấy ghét bản thân,muốn phạt mình cái gì đó thật nặng,và mình thấy thất vọng mình....Nhưng mình nghĩ nếu không bị thất hứa thì con người làm sao biết cảm giác đau khổ khi mình bị người khác thất hứa,làm sao biêt tác hại của nó khi mình cũng làm vậy với người khác....Con người ai cũng phải có lầm lỗi mới biết sửa,mới biết điều gì mình không nên làm người khác đau lòng chỉ vì những lờ hứa không suy nghĩ............Và đó cũng chính là quan niệm của mình,cố gắng cố gắng ,cố gắng thể hiện bằng hành động hơn là những lời nói suông.

Gemily

Thanh viên kỳ cựu
Hùi nhỏ thì thực sự là ko nhớ mình có hứa và thất hứa nhìu hay ko nữa. Hình như mình ít khi hứa lắm vì với mình lời hứa rất quan trọng, đã hứa thì nhất định phải làm cho bằng đc ko thì thôi. Cũng đã có những lần mình sai, có người bắt mình hứa là bỏ nh mình ko thể. Mình chỉ có thể cố gắng hết sức thui chứ ko thể hứa khi trong mình chưa có quyết tâm và ko chắc sẽ ko làm người khác thất vọng.

-Tin.Luv-

Thanh viên kỳ cựu
Hùi nhỏ thì thực sự là ko nhớ mình có hứa và thất hứa nhìu hay ko nữa. Hình như mình ít khi hứa lắm vì với mình lời hứa rất quan trọng, đã hứa thì nhất định phải làm cho bằng đc ko thì thôi. Cũng đã có những lần mình sai, có người bắt mình hứa là bỏ nh mình ko thể. Mình chỉ có thể cố gắng hết sức thui chứ ko thể hứa khi trong mình chưa có quyết tâm và ko chắc sẽ ko làm người khác thất vọng.

Vâng !! Có những cái ko thể hứa đc . Cũng giống như bạn nói cố gắng hết sức và quyết tâm và ko làm người khác thất vọng là bạn đã thực hiện lời hứa zới họ :)

-Tin.Luv-

Thanh viên kỳ cựu
Mình tự hỏi phải chăng những cụm từ, con "sẽ" cố gắng,tôi "nguyện" hết mình...có phải là lời hứa không..................Nếu phải có lẽ từ nhỏ đến giờ mình đã thất hứa nhiều rùi.....Cảm giác thật tệ hại,mình cảm thấy ghét bản thân,muốn phạt mình cái gì đó thật nặng,và mình thấy thất vọng mình....Nhưng mình nghĩ nếu không bị thất hứa thì con người làm sao biết cảm giác đau khổ khi mình bị người khác thất hứa,làm sao biêt tác hại của nó khi mình cũng làm vậy với người khác....Con người ai cũng phải có lầm lỗi mới biết sửa,mới biết điều gì mình không nên làm người khác đau lòng chỉ vì những lờ hứa không suy nghĩ............Và đó cũng chính là quan niệm của mình,cố gắng cố gắng ,cố gắng thể hiện bằng hành động hơn là những lời nói suông.

Mình hoàn toàn đồng ý với bạn .!!

thaihabooks

Thanh viên kỳ cựu
Người ta thường nói "Nói trước thì bước không qua". Nhưng không có nghĩa vì vậy mà chúng ta sợ không dám hứa điều gì.
Có người nói "Lời ta chưa nói ta la chủ của nó, lời ta nói ra nó là chủ của ta"
Nhưng nhiều người nói cho thích miệng thôi, chứ không có trách nhiệm với những gì mình đã nói.
Thế nên là nhớ nghĩ thật kỹ trước khi quyết định 1 lời quan trọng!
Chúng ta đều không thích Bent đâu phải không???

-Tin.Luv-

Thanh viên kỳ cựu
Người ta thường nói "Nói trước thì bước không qua". Nhưng không có nghĩa vì vậy mà chúng ta sợ không dám hứa điều gì.
Có người nói "Lời ta chưa nói ta la chủ của nó, lời ta nói ra nó là chủ của ta"
Nhưng nhiều người nói cho thích miệng thôi, chứ không có trách nhiệm với những gì mình đã nói.
Thế nên là nhớ nghĩ thật kỹ trước khi quyết định 1 lời quan trọng!
Chúng ta đều không thích Bent đâu phải không???

Đúng vậy bạn àh ! Chỉ nói miệng thôi thì chưa đủ , người ta gọi đó là hứa xuông , mình thì lại rất ghét như vậy ...!!!

phanlethinh

Thanh viên kỳ cựu
PhanLêThịnh rất ít khi hứa với ai, vì lời hứa rất quan trọng không phải đem tùy tiện ra nói nhưng đã hứa thì tất nhiên sẽ thực hiện được ^^

:mimcuoi::mimcuoi:​

tuduydoanhnhan

Thanh viên kỳ cựu
Bài viết rất xúc động . Lời hứa ? đó là 1 lời nói thiêng liêng , nếu những ai trong chúng ta không nhận thức được tầm quan trọng của 2 từ đó thì thật là vô nghĩa phải không các bạn . Riêng đối với Đạt, Đạt rất tôn trọng những lời hứa của mình và những người xung quanh .

Gemily

Thanh viên kỳ cựu
PhanLêThịnh rất ít khi hứa với ai, vì lời hứa rất quan trọng không phải đem tùy tiện ra nói nhưng đã hứa thì tất nhiên sẽ thực hiện được ^^

:mimcuoi::mimcuoi:​

Cái ni giống mình nè. Mình ko thích ai thất hứa với mình và bản thân mình cũng ko muốn thất hứa với người khác. Với mình thà ko nói chứ đừng bao giờ nói dối và thà ko hứa chứ đừng bao giờ thất hứa.

luongkorea

Thanh viên kỳ cựu
con đối với luongkorea thì hứa cũng rất nhiều.Nhưng có lúc do hoàn cảnh hay vì một cái gì đó sảy ra ngoìa ý muốn nên ko giữ được lfơi hứa là điều ko ai tránh khỏi.Mình nghĩ ai cũng vậy ma chắc ko riêng mình hả.Còn khi ma đã hứa có điều kiện va thới gian cho phép mà ko làm,thì đối với mình ko có.vì khi cũng chính điều này nó cũng cho ta biết về bản chất 1 con người đó.nen lời hứa rất quan trọng.

hoang hon tim

Thanh viên kỳ cựu
Kết thúc câu chuyện thật buồn, tội nghiệp cho Miên. Đọc xong mình có cảm giác hụt hững quá! Với mình lời hứa là quan trọng nhất, nó là chổ dựa vững chải nhất của niềm tin nên chưa bao giờ thất hứa với ai điều gì dù là nhỏ nhoi nhất!

tienloc24189

Thành viên năng động
Tất nhiên ai trong đời cũng có rất nhiều lần hứa rồi. Điều quan trọng là giữ được lời hứa không thôi. Mình thì bao giờ cũng cố gắng giữ lời hứa của minh. Mặc dù hoàn cảnh thế nào thì cũng cố gắng giữ lời hứa của mình là tốt nhất.

ms.doll99

Thành viên mới
Mình thì ít khi nào hứa với ai điều gì lắm. Vì khi hứa 1 chuyện gì đó giống như là mình mắc 1 món nợ vậy. Thà không hứa nhưng sẽ cố gắng làm. ^^

_ice_

Giải Nhất Lời Con Muốn Nói 20
"Hãy chờ xem tương lai...".!!
Đây có chăng là 1 lời mong mỏi nữa. Theo em thì giữ lời hứa là điều khó nhưng không phải không thực hiện được

Bình luận bằng Facebook