[you] muốn trở thành người như thế nào?

Status
Không mở trả lời sau này.
Đầu tiên là trở thành một công dân tốt của xã hội,muốn được như thế thì mình phải cố gắng học thật tốt.Mình muốn làm một kĩ sư giỏi,xây dựng những cây cầu với bao ước mơ.đó không phải là ước mơ mà đó là điều mình muốn

longhaiv4h8

Thành viên năng động
long hải muốn trở thành chủ của một quán caphe.đó là ước mơ có lẽ là lớn nhất của mình nếu tính đến hiện nay :D.thật ra thì mình cũng yêu nhạc.và có thời gian là tâm điểm chú ý của nhiều người trong các cuộc thi tại các nhà văn hóa thanh niên.nhưng có lẽ mình lại không thích hợp để theo con đường ca hát.mình nghĩ có lẽ mình không đủ đam mê và quyết tâm để có thể vượt qua những vấn để khó khăn mà mình có thể gặp phải....

trantuya6

Thanh viên kỳ cựu
ước mơ của mình ư,đầu tiên mình sẽ cố gắng trong 2 năm tới tốt nghiệp đại học loại giỏi,phải giỏi ......,sau đó đương nhiên là có 1 công việc ngay sau khi ra trường nè..........điều quan trọng nhất ngay bây giờ là luyện anh văn thui ............keke

camtu218

Thành viên
thật sự thì tui cũng ko biết phải làm thế nào nữa nhưng tôi sẽ cố gắng làm chủ bản thân mình:hon:

hthuan_lovely

Thành viên năng động
Chào cả nhà! mình đây thì muốn trở thành người tự tin trước tất cả mọi người vì mình không khéo nói chuyện cho lắm. nick name của mình là hthuan_lovely. Mình mong rằng khi gia nhập vào trang web này mình có thể tự tin hơn trước

thu trang

Thành viên
mình đã vượt wa được một giai đoạn wan trọng và khó khăn đó là cánh cổng vào đại học.Bây giờ mục tiêu sắp tới của mình là học thật tốt môn tiếng anh,vì đó là 1 phần rất wan trọng đối với tương lai của mỗi người.và mục tiêu thứ 2 lả trở nên năng động,đặc biệt là có được sự tự tin và nhạy bén trong mọi trường hợp.

pham lam

Thành viên năng động
Với mình thì cũng như vậy thôi, nếu một người mà tự làm chủ được bản thân mình trong cuộc sống thì mọi việc đối với người đó dễ dàng. Tuy nhiên như bạn đã nói con số đó rất ít.
Tuy nhiên dù sao đi nữa để làm chủ được bản thân mình cũng khó lắm, một người có thể làm chủ được bản thân không thể dùng qua lời nói được, nếu qua lời nói thì ai cũng làm được cần phải đặt thử mình vào một tình huống nào đó thì mới biết được.

nu_hoang_hoa_tigon_t

Thành viên năng động
mình chỉ mong muốn sống sao cho thật tốt, thật vui vẻ, luôn cố gắng để những nỗi buồn, sự lo lắng không đeo đuổi mình!mình muốn có những người bạn đẻ chia sẻ mọi điều và 1 nửa để yêu thương và được yêu thương. Bi giờ những điều minh mong muốn chỉ có thế thui!hihi!

nu_hoang_hoa_tigon_t

Thành viên năng động
chúc cả nhà luôn luôn vui vẻ! làm cho mình vui vẻ và mọi người xung quanh vui vẻ là 1 thành công mà mỗi người đều có thể đạt được! suy nghĩ tích cực lên!

nhoquang1984

Thành viên mới
Tôi muốn trở thành người như thế nào ư? ai cũng mong là tốt nhất rồi, tôi mong muốn tôi trở thành một người tốt, được mọi người yêu quý, được làm một phần của gia đình, bạn bè và một phần của xã hội.

be_Jane

Thành viên
jane muốn trở thành 1 ng con gái có cái đầu lạnh và 1 trái tim nóng..trái tim nóng, j nghĩ là j đã có rồi, j đang tìm mọi cách để có đc cái đầu lạnh..mục đích cuối cùng là làm sao để sống tốt hơn, hạnh phúc hơn và vui vẻ, thành công hơn mỗi ngày mà thôi

nhanma

Thành viên
tôi muốn trở thành 1 người giỏi về nhiều lĩnh vực. Tôi muốn mọi người ai cũng phải ngưỡng mộ tà năng của tôi. tôi muốn trở thành 1 con người thành công trong xã hội và hạnh phúc trong gia đình

Ngoc Ngo

[♣]Thành Viên CLB
Ước mơ là điều ai cũng có quyền ấp ủ nhưng thực hiện được ước mơ thì ko dễ chút nào. Hiện tại mình chỉ mong hoàn thành được chương trình học thãt tốt, tương lai sau khi ra trường mình dự định sẽ đi học thêm ngành kế toán (giờ mình đang học tíêng Nhật) để giúp đỡ cho anh mình. Mình sẽ cố gắng học thêm những khóa học khác về kĩ năng kinh doanh để có thể trở thành 1 người làm kinh tế giỏi. nếu công việc kinh doanh ấy thuận buồm xuôi gió, làm ăn phát đạt rồi thì lúc đó mình sẽ cố gắng dành thời gian vào các hoạt động xã hội giúp đỡ người nghèo...Nhưng mục tiêu bây giờ của mình là ôn bài thật kĩ để có thể vượt qua ki thi Năng Lực tiếng Nhật tháng 12 tới, và cố gắng học hoàn thành tốt năm học ( ko bị thi lại, nợ môn ) để hè này có thời gian đi Mùa Hè Xanh.

songha

Thanh viên kỳ cựu
la` người như thế nào à!nói sao nhỉ:vui vẻ, cởi mở, có được những người bạn tốt bên cạnh, sống giản dị mà yên vui không đấu đá với đời, được hòa vào thiên nhiên, thế là đủ.Có hơi quá không?

tieutien24

Thành viên mới
...muốn gì à..rất nhỏ nhoi và đơn giản..tôi muốn mình là người thành công nhất trong số những người thành công..nổi bật trong số tất cả những ai nổi bật !

daithanha1

Thành viên
Cho tới giờ thì mình cũng không biết bản thân muốn trở thành người như thế nào nữa. Dường như mình sống mà không có khát khao, hi vọng - chỉ chạy theo thời gian theo kiểu "cái gì đến rồi nó sẽ đến" thôi. Càng nghĩ lại càng buồn. Không biết tương lai mình sẽ như thế nào nữa nhưng chắc chắn có một ngày nào đó mình sẽ phải hối hận vì những chuyện đã qua, những chuyện chưa làm được. Hối tiếc vì đã bỏ lỡ những cơ hội mà cuộc sống đã dành cho mọi người. Hichic

ba duy

Thành viên
tôi muốn là một người bình thường,một công dân gương mẫu,một người chồng,một người cha sống trách nhiệm dù tôi chưa lập gia đình

Status
Không mở trả lời sau này.

Bình luận bằng Facebook