[you] muốn trở thành người như thế nào?

Status
Không mở trả lời sau này.

duyenngox

Thành viên mới
e dang hoc trung cap marketing,het nam sau e ra trg ui.e k bjt e nen o lai SG de co the thu nhjeu kjnh nghiem cho ban than hay tro ze HN lam viec cho gan GD nua.that su,e k mun dat GD va uoc mo cua ban than len ban can de đo đếm the nay
c cua~ e cugn o day ak:cuoinhamhiem:

kimoanh2012

Thanh viên kỳ cựu
flower letter

mình muốn trở thành người như thế nào?không cần người khác phải hỏi tự bản thân mình đã hỏi mình rất nhiều lần rồi!Mình là người không tham vọng!mình bằng lòng với những những gì cuộc đời đã sắp đặt cho mình hay đại loại như vậy!cũng như năm ngoái mình thi dại học luật không đậu.mình không buồn.mình không tiếc.Mình tự nhủ"có lẽ bản thân mình không đủ năng lực.mình thi không đậu nghĩa là mình không đạt yêu cầu.Vì thế nếu có vào học thì mình cũng không mong thành công!nhưng nhìn bạn bè xung quanh rớt đại học tụi nó đứa thì khóc lóc,đứa thì nghĩ mọi thứ đã kết thúc ở đây rồi,tệ hơn mình còn thấy có đứa thì tự tử nữa.Mình chạnh lòng!sao kì cục vậy!sao ai cũng buồn cũng đâu khổ còn mình thì thấy rớt dh cũng có gì ghê gớm đâu.Mình đã cố hết sức rồi!khả năng mìng tới đó thôi muốn hơn cũng chẳng được!mình thích câu hát của Đàm Vĩnh Hưng"mỗi thử trong đời đều có riêng một giới hạn"!giới hạn của mình là yên phận trong cái trường sư phạm mà mình đang theo học.
Ai cũng nói là sống phải làm chủ cuộc đời mình,phải biết ước mơ!thế nhưng có ai đó tự hỏi làm sao để có ước mơ không?tự nó đến hả!thật sự mình không có mơ ước gì gọi là to tát.không ước mơ về một nghề nghiệp,không ước mơ gì về cho bản thân.đôi lúc cũng suy nghĩ nhiều lắm chứ!nhưng suy nghĩ làm gì khi càng suy nghĩ càng rơi vào bế tắc.sống ngày nào hay ngày đó.ngày nào có chuyện vui thì ta sẽ cuời,gặp chuyện buồn thì ta gặm nhấm.ai cũng nói tuổi trẻ phải có mục đích sống cái câu này cũng đồng nghĩa với câu bạn muốn trở thành người như thé nào!
bây giờ mình chỉ muốn trở thành một người lúc nào cũng vui vẻ!một người luôn tự tin với bản thân!muốn mình ít buồn đi một chút!muốn mình sống thật với mình một chút!muốn mình sống vì mình hơn 1 chút.chỉ nhiêu đó thôi mình đã cảm thấy mình phải theo đuổi suốt đời rùi!to tát hơn chắc mình làm không nổi!

camaptrang

Thành viên mới
camap cam on mooi nguoi tat nhien la ai cung co nhung muc tieu trong cuoc doi minh roi chi la la som hay muon de hoan thanh no thoi camap cung the .rat vui khi duoc lam wen voi cac ban

spam_zendy

Thành viên mới
thank nha.Moi nguoi geu co muc tieu cua minh.lau nay minh chi co mot muc tieu duy nhat la lam chu duoc chinh ban than minh ma thoi.Vi lam chu duoc ban than, moi uoc mo,moi uoc vong deu duoc thuc hien mot cach tot dep.

ohchick

Thanh viên kỳ cựu
mình muốn trở thành ng giàu có vì ng ta ước cái mà họ chưa có
hiện tại cái đó mình chưa có
mình có nhiều ước mơ để có đc ước mơ đ1o
phải có tiền cái đã :))

Leaf

Thành viên mới
Khi con người ta lớn lên thì đa phần ai cũng muốn mình làm chủ bản thân, làm chủ tương lai cả, và Leaf cũng thế. Leaf chỉ đặt ra những mục tiêu nhỏ vì thiết nghĩ như thế sẽ dễ dàng vượt qua hơn.
Còn về tương lai thì Leaf vẫn muốn sẽ trở thành một người thành đạt, có ích cho xã hội này.

sjnichi

Thành viên
cảm ơn anh nhiều, em sẽ cố gắng làm chủ cuộc đời mình. nhưng khi em cố đưa ra mục tiêu cho mình thì sau một thời gian thì nó lại tiêu tan, không hiểu nữa, bản thân lại rất muốn cố găng nhưng khi thực hiệ thì lại không được. thiếu một cái gì đó, e cũng huy vọng câu lạc bộ sẽ cho em một hướng đi mới.
bạn ah. sjnichi cũng giống bạn thôi nhưng sau khi đọc được hai cuốn sách của adam khoo thì mình cũng có những cái nhìn mới về bản thân, nếu bạn muốn có nhiều thay đổi cho bản thân mình, và thay đổi cuộc đời mình thì hãy tìm đọc hai cuốn sách: tôi tài giỏi bạn cung thế và làm chủ tư duy thay đổi vận mệnh na. của adam khoo. và tham khảo thêm web toitaigioi.com. chúc bạn thành công

tsvrh123

Thành viên mới
đơn giản trong mỗi câu nói của các bạn về tương lai, các bạn dùng từ "phải" thay cho từ "sẽ" và từ "có thể" thì mọi thứ sẽ tiến theo một chiều hướng khác.
VD: Tôi phải kiếm được 1tỉ trong vòng 8 năm. (không phải nói ra rồi để đó mà có kế hoạch cụ thể để đạt được)

PS: không hiểu tại sao mình vừa vào diễn đàn là rất nhiều thread được lập xoay quanh mình thế nhỉ?
PS2: các bạn muốn thực hiện đều gì phải theo nguyên tắc SMART (google search): cụ thể, đo lường được, có thể đạt được, thực tế, có thời gian/ thời hạn rõ ràng.

Thân chào,

phuongthao0492

Thành viên
trước đây mình có một blog riêng, trong đó mình bày tỏ rất nhiều điều mơ ước của mình............. Và thường những mơ ước của mình là học...học...và học. Mình mới thi Đh giờ đã trở thành tân sv trường ĐH Văn Hóa tp.hcm nhưng đó chưa fải là điều mình muốn. Mình đã có dự định thi trường Đh Luật từ lớp 8 nhưng đến khi đk thi ĐH mình lại không đủ can đảm để đăng kí ĐH luật, mình sợ thi không nỗi. Trường đó lấy điểm khá cao.......... Bây giờ mình lại phải tạm gác ước mơ trở thành Luật sư của mình, học xong 4 năm ĐH chắc mình mới có đủ tự tin để học cái mình thích huhuhu bùn quá đi. Mình mong rằng các bạn đừng bao giờ làm vụt mất ước mơ của các bạn như mình nữa, tiếc lắm đó...!!!

Emi Le

[♣]Thành Viên CLB
Cái này đã đọc lâu rồi rất muốn comment nhưng do toàn k đăng nhập nên không vào được))
Trong cuộc sống này chắc hẳn ai cũng có mục tiêu riêng của mình từ những người rất bình thường trong xã hội đến cả những doanh nhân, thương gia thành đạt. Từ những mục tiêu hết sức nhỏ bé như có tiền để đủ ăn qua ngày, kiếm tiền để mua cho con mình một chiếc xe đạp, kiếm tiền để cuộc sống khá giả hơn..đến những mục tiêu lớn lao cống hiến cho đất nước, xây dựng một thương hiệu riêng. Tất cả đều mang một tính chất giống nhau, quy cho cùng cũng xuất phát và tiến đến " Mọi người ". tất cả cũng hướng đến một tầm rộng hơn, nghĩ xa hơn và biết chia sẽ nhiều hơn. Không ai có thể sống riêng rẻ và cũng đúng thế, mục tiêu đó không chỉ là chỉ hướng về riêng mình mà còn cho toàn xã hội. Có một lần đi thăm mấy em khiếm thính và thức tỉnh khi nghe em ấy viết" em mong muốn sẽ học được học đến nơi để có thể giúp ích cho đất nước" trong khi đó trong tâm trí mình nghĩ là em ấy sẽ muốn như người bình thường. Thật sự tuy nền giáo dục ở trường khiếm thính thiếu thốn rất nhiều nhưng không thiếu về văn hóa và lẽ sống. Đi mà mình cảm thấy thẹn, mình dc học hành đàng hoàng như thế mà có lẽ không nghĩ dc sâu sắc như em ấy." CHO ĐI LÀ NHẬN LẠI".... như thế mình nên có những mục tiêu như thế nào?

hoahong39

[♣]Thành Viên CLB
[you] thường không dám viết ra hay không dám chia sẻ với một ai những ước mơ của mình? Nhưng bạn có biết 3% người viết mục tiêu của mình ra rõ ràng sẽ có thu nhập cao gấp 3 lần so với tổng số 97% còn lại không viết mục tiêu cuộc đời của mình ra một cách rõ ràng?

Vậy [you] làm chủ cuộc đời bạn hay cuộc đời làm chủ [you]? hãy tự làm chủ và thay đổi cuộc đời mình bằng cách hãy đặt ra mục tiêu của mình một cách cụ thể và thực hiện nó nhé.

Ngay bây giờ hãy cùng tôi viết ra những mục tiêu của mình và thực hiện, và chúng ta (Clb Kỹ năng sống) luôn bên cạnh và giúp [you] thành công.
mình muốn trở thnàh người như thế nào ư???
?????????????????????????????????????là người thành đạt và ................. lắm tham vọng wa.mình hi vọng và cố gắng thực hiện những ước mơ ...................
hjhj .cảm ơn kĩ năng sông nhiều nhé

batuoctieuthu0419

Thành viên năng động
minh hiện đang học ngành điện tử nên mình mong muốn sau này sẽ được làm đúng ngành của mình và đạt được nhiều thành công trong cuộc sống trong công việc và cuộc sống.

hoalinhlan_194

Thành viên mới
Sống và tồn tại!!Mọi người đang ở trong ngưỡng cửa nào!!!!Em đang là sv năm thứ 2 và tất nhiên sẽ mong mình đạt loại cao sau khi ra trường rùi.e bít mình cần pải đưa ra kế hoạch mục tiêu rõ ràng cụ thể nhưng e vẫn ko làm được.Cứ đặt ra rùi lại bỏ đấy hoặc làm với thái độ ko nghiêm túc.E đang rất mâu thuẫn.Mọi ng cho ý kiến giúp e vs!thanks

gnyuneoc

Thành viên mới
xuất sắc nhất khoa ck bk ---> học đc 3000 từ vựng av trước năm 2 ---> kiếm nhiều tiền khi ra trường ---> xây 1 ngôi nhà 3 tầng ở S Gòn ---> cưới 1 cô vợ xinh đẹp. hi!!

Status
Không mở trả lời sau này.

Bình luận bằng Facebook