[you] muốn trở thành người như thế nào?

Status
Không mở trả lời sau này.

LuckyStar

Thanh viên kỳ cựu
[you] thường không dám viết ra hay không dám chia sẻ với một ai những ước mơ của mình? Nhưng bạn có biết 3% người viết mục tiêu của mình ra rõ ràng sẽ có thu nhập cao gấp 3 lần so với tổng số 97% còn lại không viết mục tiêu cuộc đời của mình ra một cách rõ ràng?

Vậy [you] làm chủ cuộc đời bạn hay cuộc đời làm chủ [you]? hãy tự làm chủ và thay đổi cuộc đời mình bằng cách hãy đặt ra mục tiêu của mình một cách cụ thể và thực hiện nó nhé.

Ngay bây giờ hãy cùng tôi viết ra những mục tiêu của mình và thực hiện, và chúng ta (Clb Kỹ năng sống) luôn bên cạnh và giúp [you] thành công.

Last edited by a moderator:

kieuphuong

Thanh viên kỳ cựu
hihi, thế e mở hàng topic này nha! cái này e chưa có tiết lộ thông tin đâu, nhưng tại ủng hộ anh h...o...t...b...o...y đó!
1. tốt nghiệp -> đi làm 2 năm -> MBA -> mục đích cuối củng của e là chuyên viên phân tích tài chính cty, set up DN riêng:cuoinhamhiem:
2. Về quan hệ: e sẽ cố gắng để "sống là ng của clb, chết là ma của clb" :cuoinhamhiem:

(oái! đừng chọi dép em nhé!)

friendship58

Thành viên
cảm ơn anh nhiều, em sẽ cố gắng làm chủ cuộc đời mình. nhưng khi em cố đưa ra mục tiêu cho mình thì sau một thời gian thì nó lại tiêu tan, không hiểu nữa, bản thân lại rất muốn cố găng nhưng khi thực hiệ thì lại không được. thiếu một cái gì đó, e cũng huy vọng câu lạc bộ sẽ cho em một hướng đi mới.

ngocquyqn

Thành viên
Mình thì chỉ đặt mục tiêu theo từng thời kỳ thôi hihi, mục tiêu bây giờ là:
1. Đạt 60kg :hon:
2. Tự làm ra được 10tr :dangyeu:
Mục tiêu lâu dài thì muốn kinh doanh trong lĩnh vực thời trang hihi :mimcuoi:

Xu Xu

Thanh viên kỳ cựu
Mục tiêu của XuXu là trở thành nhà quản lý kỹ năng xuất sắc nhất Việt Nam

Xu hiện nay đang quản lý một chi nhánh ở dưới Hải Dương. Xu tin rằng với năng lực cộng với sự cổ vũ của các bạn Xu sẽ biến ước mơ trở thành hiện thực.

kienboss

Thành viên năng động
Tất nhiên là trở thành 1 công dân có ích cho xã hội rồi:hon:
Nhưng để đạt điều đó thì mình phải tự đặt ra cho mình những mục tiêu nhỏ cần phải đạt được trước tiên.
Nói chung là khi nhìn thấy mỗi thành công nho nhỏ đạt được thì mình sẽ cố gắng hơn. Đó là chất xúc tác cho ta mà:victory:

moon_love

Thành viên
Mình có 1 góc học tập nhỏ, ở đó mìh đang thực hiện ước mơ của mình bấy lâu. Mình luôn tự hỏi bản thân " 2 năm nữa mình sẽ là ai?"
Câu hỏi đó luôn khiến mình phải nỗ lực để sau khi tốt nghiệp sẽ là 1 nhân viên kế toán giỏi, hoạt động thành công trong lĩnh vực tài chính.
Sau mỗi năm mình thường nhìn lại mọi hoạt động đã qua và đánh giá lại tiến trình phấn đấu để thấy rằng mình có đang lãng quên mục tiêu hay không
Mỗi người đều có mục tiêu khác nhau, cho dù mục tiêu có thể chưa đạt được nhưng vấn đề đừng bỏ cuộc giữa chừng. Hope every wish come be true

Luckyferry

Thành viên
Mục tiêu trong tương lai của mình là tốt nghiệp DH với bằng đạt loại giỏi và kiếm được 1 công việc phù hợp.Còn bây giờ thì muốn làm quen được nhiều bạn bè,tự tin hơn.Hi vọng qua forum này mình có thể thực hiện được,

thanhdat1004

[♣]Thành Viên CLB
Mỗi người ai cũng có một vài "mục tiêu" để cố gắng đạt đến "mục đich" (không biết D có ghi nhầm thứ tự mục tiêu và mục đích không nữa.Hihi.Có gì thì mọi người tự sửa lại ngen).Và để đạt được mục đích lớn của mình thì chúng ta nên đạt được những mục tiêu nhỏ (tích tiểu thành đại).
Đối với D thì điều D mong muốn là trở thành một con người "THÀNH ĐẠT" trong cuộc sống và có một gia đình hạnh phúc.Có thể D là một con người sống vì tình cảm nên D luôn đặt vấn đề tình cảm và hạnh phúc lên hàng đầu (quan điểm: đồng tiền không mua được hạnh phúc mà chỉ giúp chúng ta có được hạnh phúc nên D k quan trọng về công danh lắm.Nếu D có một cuộc sống giàu sang mà không có được hạnh phúc thì D sẽ k thích.Nhưng nếu muốn có được hạnh phúc thì cũng cần có sự giúp đỡ của "đồng tiền".Hihi).Và để đạt được những điều đó thì D đã có những mục tiêu trước mắt,Trước tiên là phải học tập thật tốt.Thường xuyên trau dồi cho mình những kỹ năng, tạo mối quan hệ tốt với nhiều người,....Đối với nhiều người "Đàn ông" thì nên đặt công danh lên hàng đầu nhưng D thì khác.Hạnh phúc luôn đc đặt hàng đầu.Công danh chỉ là thứ 2 thôi.
D muốn sau khi ra trường sẽ có một công việc ổn định, đi làm và kiếm thật nhiều tiền để thực hiện ước mơ của D từ lâu đến giờ.D muốn "xây" lại căn nhà mà bây giờ ba mẹ đang sống.D đã có ý tưởng cho căn nhà đó.D muốn căn nhà đó luôn có niềm vui.hihi
Có thể là hơi khó nhưng với quuyết tâm thì D tin mình sẽ làm được.

baokhanh

Thành viên
Để trở thành một doanh nhân giỏi , hiện giờ mình đã và đang không ngừng trau dồi các kĩ năng : khả năng giao tiếp , tổ chức và quản lý, ......Tổ chức các hoạt động xã hội,các buổi sinh hoạt , các phong trào cho học sinh...giúp mình tăng sự tự tin , năng động hơn và mở rộng mối quan hệ,sự hiểu biềt.Đồng càm và chia sẻ với mọi người , mọi hoàn cảnh còn khó khăn bên mình.Tạo động lực phấn đấu học tốt để sau nay tham gia vào các hoạt động từ thiện.Ngôi nhà chung kỹ năng, minh nghĩ là nơi rất tuyệt để mình và các bạn học hỏi và rèn luyện phải hok nè?

huan0pro

Thành viên
mình muốn là chính mình, luôn vui vẽ và hạnh phúc, không lo nghĩ nhiều( làm được điêu đó thật là khó)

minhhieulaw89

Thành viên năng động
um để xem nào
Mình thì muôns thành 1 người mà khi gặp mọi người họ sẽ cảm thấy thỏa mái và thích nghe mình nói chuyện, đặc biệt Hiếu thích mình là người học tốt để đi làm thật tốt giúp đỡ bố mẹ va các em mình vì mình là niềm hãnh diện đầu tiên của cả nhà nên mình hông thể làm cả nhà thất vọng được. hiii
]

dovanphu

Thành viên
Điều đầu tiên tôi muốn trở thành là một nhà thiết kế đồ họa giỏi nhất Việt Nam (sau này là cả thế giới ) . Sau đó thì không ngừng học hỏi , rèn luyện để có thể trở thành một người toàn diện về mọi mặt . Bất cứ ai khi gặp tôi một lần đều mong sẽ gặp tôi thêm 1 , 2 và nhiều lần nữa ! (mình có tham lam quá không nhỉ ? )

thanhlongmy

Thành viên mới
Mình chỉ muốn lả một người bình thường , sống vui vẻ mỗi ngày và có một việc làm ổn định, có thể kiếm tiền, sau đó sẽ có thể giúp đỡ gia đình và những người khó khăn hơn ! Bây giờ thì cần phải học cho tốt !

nhanma

Thành viên
mục tiêu của mình trước hết là mình sẽ tốt nghiệp cao đẳng loại Khá là ok
Mình muốn trở thành 1 người bán hàng kiệt xuất. Mình muốn biết tất cả các lĩnh vực, đặc biệt là thành công trong lĩnh vực thương thuyết.

kimnguyenla

Thành viên mới
Rất cảm ơn bạn đã chia sẻ và động viên, vì mới tham gia CLB nên mình còn nhiều bở ngỡ, mình rất muốn được chia sẻ với tất cả các bạn. Chúng ta sẽ là những người bạn tốt cùng giúp đỡ nhau để cuộc sống tốt đẹp hơn.

Status
Không mở trả lời sau này.

Bình luận bằng Facebook