Cảm xúc KNS Idol 2010

hoaihuong_8x

[♣]Thành Viên CLB
Chào tất cả các bạn ! Không biết là phải diễn tả thế nào để các bạn biết tâm trạng hiện tại của mình sau khi Chung kết KNS Idol diễn ra đến phút cuối cùng.
Mình chỉ muốn tóm gọn trong vài chữ:
Ôi Idol của tôi...BTC
Thật sự các bạn đã đem đến cho mình và các thí sinh khác những bất ngờ, những niềm vui và những niềm hi vọng về cuộc sống tốt đẹp, về những gì mà chúng ta có thể làm được. Cho dù hoàn cảnh có thế nào chúng ta cũng cố gắng hết mình, chia sẻ hết mình để đạt được mục tiêu.
Ôi mình muốn ôm các bạn nữa quá...Rất muốn sau này cộng tác với các bạn để làm nên những sự kiện. Ah số điện thoại của mình là 0902363330, các bạn lưu lại và nhắn tin cho mình nhé.

cedrci_jake

<b><font color=green>Giải Nhất Viết Về Người Phụ N
Hehe... bé nó cũng muốn viết, bé nó định viết xong trong word sẽ vào lập Topic...nhưng thí sinh đã nhanh hơn BTC...đã có anh Hương mở trước...nên thôi...bé nó post sau vậy ^^

Hôm nay!<?xml:namespace prefix = o ns = "urn:schemas-microsoft-com:eek:ffice:eek:ffice" /><o:p></o:p>
Hơn một tháng dày công chuẩn bị, chỉ trong vài giờ ngắn ngủi thôi sẽ quyết định tất cả! Cám ơn mọi người, cám ơn tất cả những ai từng mất ăn mất ngủ, ngày đêm mò đến Tao Đàn họp hội, cám ơn đội nhảy đã nhảy hết mình sau những đêm tập đến tối mịt, cám ơn nhóm kịch đã tạo một không khí không thể KNS hơn, cám ơn hai MC dí dỏm và các thí sinh cực kì tài giỏi, cám ơn các ca sĩ khách mời và vị GK vui tính đã hết lòng vì CLB, cám ơn tất cả khán giả đã đến ủng hộ đến cuối giờ, cám ơn tất cả mọi người, cám ơn bản thân vì đã không bỏ cuộc giữa chừng….<o:p></o:p>
Cảm xúc hôm nay hết sức khó tả…chẳng nói nên lời, chỉ biết nói cám ơn, về nhà chẳng biết làm gì, chỉ biết mở máy và viết mấy cái dòng nhảm nhảm này ;))<o:p></o:p>
Tổng kết ngắn nào:<o:p></o:p>
1. Ngày làm việc “dài” nhất trong nhiều năm qua: thức dậy lúc 7h và hoạt động liên tục với công suất cao chỉ với 4 trái chuối và 1 cốc sữa cho đến tận 7h tối<o:p></o:p>
2. Lần đầu tiên bé nó đi giày cao gót…và cũng may bé nó vẫn đi đc, chạy đc và nhảy đựơc<o:p></o:p>
3. Vở kịch của CLB thật sự làm bé nó bất ngờ…free hug cả hội trường là một không khí sẽ làm bé nó nhớ mãi.<o:p></o:p>
4. Hôm nay bé nó mới biết được, CLB mình chịu chơi đến mức nào, khoẻ đến mức nào và tình cảm đến mức nào.<o:p></o:p>
5. Làm việc chung với mọi người mới cảm thấy bé nó trưởng thành hơn rất rất rất nhiều.<o:p></o:p>
6. Lần đầu tiên bé nó gặp mặt bà chị thất lạc bấy lâu và nghe chị hát hết sức ấn tượng, nhưng bùn chị là chị về ko hú bé nó ;))<o:p></o:p>
7. Hum nay được nghe cùng lúc 2 bái hát mà bé nó thích nhất từ cụ Ýu,…<o:p></o:p>
8. Bé nó gặp được rất nhiều thành viên CLB, cả những người cũ ơi là cũ lâu ngày ko gặp và cả những người bé nó không hề biết mặt<o:p></o:p>
9. Có một khán giả hết sức nhiệt tình, bệnh, đeo khẩu trang, mặc áo lạnh nhưng vẫn vào để ủng hộ cả CT, cám ơn anh Nhật nhiều!<o:p></o:p>
10. Tuy còn nghiều nhưng bé nó phải chốt lại thôi, vì bé nó còn học bài nữa chứ ^^. Lần đầu tiên, có một mật độ những lời khen bé nó “dễ xương” đến thế, duy chỉ có một người, bảo bé nó “điệu” và cứ hỏi mãi sao hum nay bé nó “điệu” thế. XIn thưa là bé nó làm tiếp tân nha anh ;))<o:p></o:p>
Trở lại với cuộc sống bình thường nhưng với bé nó sẽ là không bình thường, vì bé nó iu tất cả mọi người….cám ơn tất cả…<o:p></o:p>

vinguyen

[♣]Thành Viên CLB
Hôm nay! Thật nhiều cảm xúc…..Vi học được nhiều điều từ những người bạn đáng yêu bên cạnh…Vi nhận được nhiều lời động viên của các anh chị các bạn xung quanh…Thấy yêu mọi người kinh khủng…

Cám ơn chị Hảo đã ở bên cạnh động viên em đến phút cuối cùng, không có chị em chắc sẽ không diễn hết mình như vậy.

Cám ơn Trí Tài, Trúc yêu dấu!!! Không có 2 bạn…Vi chắc không được tự tin nhiều..

Cám ơn anh Vũ đã hết mình cùng em thực hiện tiết mục,cùng em gửi đến mọi người niềm vui bé nhỏ….hì

Cám ơn Gemily đã đến cổ động cho Vi, mặc dù V không bên cạnh nói chuyện với em yêu nhiều được…
<?xml:namespace prefix = o ns = "urn:schemas-microsoft-com:eek:ffice:eek:ffice" /><o:p> </o:p>
Cám ơn mọi người nhiều lắm….Sao Vi thèm ôm thế!!!Bên cạnh mọi người, đặc biệt gia đình KNS Vi thấy thật ấm lòng….
Em yêu mọi người!!!

trangdang

[♣]Thành Viên
Ngày của yêu thương. Nhìn cảnh cả nhà mỗi người một tay chuẩn bị cho chương trình, gắn bó và càm động biết bao. Gặp những anh chị thành viên cũ, chẳng dừng chân để trò chuyện với mọi người được nhiều, mình thấy "khó chịu" với chính mình quá. Ai cũng tất bật để chương trình được trọn vẹn, càng nghĩ càng thấy thương và gắn bó với cả nhà.
Những ánh mắt, những cái ôm hôm nay hình như "đầy" hơn, các bạn đến với câu lạc bộ dường như cũng cảm nhận được tình cảm chân thành đó và họ cũng đang dần cởi mở hơn. Nhớ mãi ánh mắt của các anh,chị và các bạn khi mình chuẩn bị diễn, một cảm xúc mơ hồ sống trong mình mà chính bản thân cũng không thể diễn tả nổi, nhà mình ơi cố lên nhé.
Một ngày thật mệt của BTC nhưng cũng là một ngày thật ý nghĩa...

enor

[♣]Thành Viên CLB
Nghĩ lại quả là 1 ngày ý nghĩa :

Thanks BTC 1 cái
:data: vì đã nổ lực hết mình để đem lại cho mọi người những cảm giác thật khó tả : hơn hết là những tràn cười và cũng không ít những giây phút lắng động thật ý nghĩa .:mimcuoi:

Lần đầu tiên đứng trước nhiều người quả là có nhiều cảm xúc khó tả : vui vui , hồi hộp , hơi lo tí xen vào đó là nôn nao muốn chinh phục 1 cái gì đó.... nhưng ấn tượng nhất với enor hôm nay vẫn là những cái siết tay , những cái ôm , những lời động viên ,sự hỗ trợ ... của mọi người đây là nguồn động lực lớn khiến mình có thể đứng vững trên sân khấu À mà " cảm giác " động viên người khác thấy vui vui như thế nào ấy khi những lời động viên của mình có thể giúp các bạn tự tin lên sân khấu nó rất khác với những gì mình được trải nghiệm trước kia .:mimcuoi:

Tuy enor không trở thành IDol nhưng
cuộc thi này sẽ là 1 bước ngoặc đánh dấu cho sự thay đổi của 1 Tiêu Văn sau này à mà nghĩ lại BTC nêú có thêm giải thưởng : " thí sinh vượt qua mặc cảm giỏi nhất " thì càng hay chứ , đúng không ? .:cuoihaha::cuoinhamhiem:

thanhdat1004

[♣]Thành Viên CLB
Hôm nay Đ rất muốn tham gia cùng mọi người nhưng vì bận công việc nên không thể có mặt được. Mặc dù rất cố gắng nhưng tất cả chỉ là ngụy biện.Đ rất xin lỗi BTC và người bạn đã tham gia để hát tặng Đ. Cảm ơn "em yêu" nhiều lắm. Xin lỗi em vì a không thể có mặt. Anh chỉ có mặt lúc trang trí sân khấu và khi kết thúc chương trình. Anh thích những cái ôm, anh phải chạy lên để được ôm mọi người. Mọi người đã tiếp thêm cho Đ một nguồn sức mạnh rất lớn. Chúc mừng cho chương trình chung kết KNS IDOL đã diễn ra thành công.

aloha0410

[♣]Thành Viên CLB
Hì, không cần phải đợi đến buổi chung kết hôm nay, hôm qua xem mọi người chạy thử chương trình thì trong lòng mình đã ngập tràn những cảm xúc và suy nghĩ rồi. Bây giờ ngồi nhớ lại buổi chung kết lúc chiều, có thể tổng kết những cảm xúc và suy nghĩ ấy thành 1 chữ : NÓNG .Một phần là do thời tiết nắng nóng của Sài Gòn mấy hôm nay nhưng chủ yếu là sức nóng từ những ngọn lửa nhiệt huyết của BTC, của những khán giả hết sức nhiệt tình và tất nhiên là của 10 thí sinh của vòng chung kết ^^ (thiệt tình là hồi chiều mình ước gì có thể bình chọn cho cả 10 bạn vì phần trình diễn rất tuyệt vời của mọi người).
Thật sự lúc chiều rất ngỡ ngàng và xúc động khi cả hội trường freehug trên nền nhạc bài "Heal the world". Từ lúc vào clb, được tham gia vào nhiều màn freehug, nhưng chưa có lúc nào lại gây cho mình ấn tượng mạnh đến thế. Iu văn hóa freehug của clb mình quá ^^

lapdong

Quản Trị Viên
Thành viên BQT
Nghe tất tần tật những cảm xúc của anh chị em. Bất giác nhận ra cái cảm xúc hụt hẫng của những người không đi hết ngày hôm nay như mình; tất nhiên việc rời khỏi trước giờ phút cuối cùng là không thể làm khác đi được. Mình rời hậu trường, việc làm sau đó cũng mang một ý nghĩa với mình nữa. Chỉ là thấy thật thương, thương lắm những người bạn, anh chị đồng hành cùng bọn mình trong suốt chặng đường vừa qua. Giá như có thể ôm nhau, hay xiết thật chặt bàn tay khi thấy được sự trọn vẹn của ngày hôm nay. Lạ kì, tim mình ấm những cảm xúc khó tả. Một ngày tất tả, vậy mà sao vẫn được tìm thấy cái cảm giác rạo rực; yêu thương đến lạ lùng.

rong_ngo

Thành viên
Hôm nay muốn cảm ơn nhiều người bạn trong số rất nhiều người bạn!
Cảm ơn anh vì đã nhường cho em hết cả số hoa khi em nói: hichic, anh ơi, chị em nói đi thi hổng có giải thì cũng mang một cành hoa về nhé! hichic
Cảm ơn chợt nhận ra đã ôm Trâm một cái đến nghẹt thở và nói: chị cố gắng lên chị nhé!
Cảm ơn hương vì đã nói: chị có thể liên lạc với em qua số điện thoại nè! chị thích bài hát của em lắm nhé, dễ thương gì đâu
Cảm ơn Ngà đã giúp minh họa cho phần thi của chị rất chi là ấn tượng ( là chị thấy thế nhé!)
Cảm ơn Vũ vì đã nói điều mà chưa ai nói được với Trâm từ trước đến giờ
Cảm ơn cả những cái bắt tay đông viên ôm hôm thắm thiết của mọi người, chưa bao giờ Trâm thấy mình được yêu thương nhiều đến vậy, Trâm thề là anh Vũ và Minh tuấn đánh Trâm đau dã man lúc đứng trên sân khấu, hichic, chỉ tội Thi với Nhok hoài hương là bị đành chuyền..kaka
Cảm ơn cả những người Trâm hok biết tên và chưa kịp nhớ hết mặt nhưng đã nhiệt tình tổ chức ra chương trình này!
Vì đây là hội của những trái tim yêu thương, nên một thành viên mới như Trâm đã không bỡ ngỡ, đã không xa lạ mà trở nên vui vẻ và cảm giác ấm áp khi là chính mình trong ngôi nhà nhỏ của những trái tim yêu thương.
Chúc mọi người ngủ ngon!^^

Vrain

[♣]Thành Viên CLB
Mình viết gì đây nhỉ?

Hôm qua sau khi đi ăn chè xong với mọi người, mình đã về nhà, tắm một cái, ăn xong một gói mình, là nhảy lên giường ngủ tù tì đến 9h mới dậy. Và mình cảm thấy hạnh phúc, khi sáng đó trong lúc mơ ngủ, mình cảm nhận được rằng có 2 bàn tay (1 nhỏ, một lớn) đã sờ vào trán mình, mình chắc chắn đó là cháu mình, và chị của mình. Chị đã không la rầy mình khi 2 ngày hôm trước mình đã không ở nhà, không phụ giúp gì hết, mà đi đến 8h, 9h tối mới về, mà sáng nay còn lo lắng xem mình có bị bệnh không nữa. Còn đứa cháu mình, thật tình thì 2 hôm nay, mình đã không chơi với nó, mình thấy thật không tốt chút nào hết. Hứa rằng, hôm nay, mình sẽ tạo một trò chơi để 2 cậu cháu cùng chơi. hé hé.

Buổi tối hôm ngày 16-5, mình mệt đúng thật là rất mệt, nhưng thấy mọi người cười nói vui vẻ, và thấy ai cũng hài lòng với chương trình, mình hạnh phúc, chỉ muốn lại ôm từng người một, hét thật lớn. Thảo, bạn đúng thật là một Idol!. Và lúc đó mình mới biết được chờ đợi là như thế nào!

Chiều, lúc chương trình kết thúc, đó là lúc mình thấy lân lân, chẳng biết cảm giác đó như thế nào, chỉ biết rằng mình thấy vui, nhìn những khuôn mặt cười nói vui vẻ, nhìn khuôn mặt của cô bé MC có phần hơi đuối, nhưng đầy hạnh phúc, nhìn khuôn mặt của các bạn thí sinh Idol, dù các bạn không đạt được danh hiệu cao nhất, nhưng vẫn thấy các bạn mỉm cười, còn đứng trên sân khấu giỡn, và hát bài "vui là vui quá, vui là vui ghê" nữa chứ. Ta lại hạnh phúc!

Cám ơn các anh về âm thành, giúp đỡ dựng phong nền! cám ơn các anh rất nhiều.

Trong lúc chương trình chạy: mình thấy có lỗi, khi một số bạn trong BTC hỏi mình cái gì đó - mình đã hơi cộc với họ chỉ trả lời "không biết" hay buộc họ phải làm cái này cái kia. Xin lỗi mọi người.

-Và trong khi chương trình đang diễn ra: trong hậu trường - các bạn thí sinh lo trang điểm - động viên nhau khi một thí sinh nào đó sắp ra sân khấu trình diễn thì các bạn khác hùa lại ủng hộ tinh thần, làm cho họ cười, quên đi cái hồi họp trước đó (thể hiện tinh thần tập thể qua hành động yeah tập thể) - thật hạnh phúc biết bao.

-Tình yêu thương thể hiện rất rõ qua những cái ôm thấm thiết của các bạn gái dành cho bạn Trâm! Trâm là một người phi thường, Trâm thật sự đã là một Idol.

-Còn ngoài khán đài: nhìn thấy các hoạt náo viên rất là nhiệt tình như :kyniemmua, lob,hoang hon tim,fallingstart,......đã hò hét khi các thí sinh ra trình diễn, Cám ơn các bạn rất nhiều.

-Mọi người cũng freehug, cùng trao nhau những tình cảm, điều này làm mình hạnh phúc.

-Nhìn thấy bạn diễn của mình lo lắng, đáng lẽ em không thể tham gia cùng chương trình được vì có một số vấn đề chưa giải quyết xong, nhưng vẫn vì Idol mà nán lại! Em! Em! Em cũng là một Idol thật sự! Anh cảm thấy có lỗi khi chưa hoàn thành tốt vai trò thí sinh của mình (quá trình tập luyện với em không được nhiều, còn ngần ngại, ái náy khi thể hiện tâm trạng nhân vật)!

Trong lúc thiết kế hội trường:
- Người đầu tiên mình phải dành hết những lời cảm ơn của mình đó là Hạnh: "Hạnh mến! Anh cảm ơn hạnh rất nhiều - cái phong nền của em phải nói là rất đẹp, ai cũng khen hết. Em thật là khéo tay, anh rất rất là cảm ơn em, có thể nói, em là người đã tạo nên điểm nhấn cho chương trình.Anh xin lỗi vì đã làm phiền em rất nhiều, anh cũng biết em rất bận với công việc của mình, những vẫn cố gắn đến để giúp trang trí phong nền! nếu trong lúc làm việc, anh có hành động hay lời nói nào đó chưa được tốt, mong em bỏ qua nha.

- Thấy các bạn trong CLB xúm lại giúp đỡ trang trí sân khấu. Mình cảm thấy được sự chia sẽ giúp đỡ lẫn nhau trong ngôi nhà KNS.

Trước đó: (trong suốt một tháng): BTC Idol, đã có những cuộc họp vào buổi tối, (vì ban ngày các bạn còn bận việc học) và họp rất tối, tranh luận - có khi không hiểu ý nhau, có khi vấn đề này giải quyết chưa xong, vấn đề khác lại tới. Khó khắn chồng chất khó khăn. Mọi người trong một thời gian, đã nản, nản lắm, không biết từ một chương trình KNS nhỏ quy mô CLB thôi, mà làm lớn lên thì có được nhiều khán giả không? có thành công không? có được sự ủng hộ của mọi người không? có mượn được hội trường không? Kinh phí làm có đủ thực hiện không?. Nhưng cuối cùng, với sự đoàn kết, một lòng vì chương trình, và sử quan tâm, ủng hộ từ BĐH CLB, và các bạn thành viên: Nguyễn Hải, Tiêu Văn, Anh Thư, Lệ Quyên,.... BTC vẫn quyết định là sẽ thực hiện tới cùng chương trình này.

Vrain xin được dành những lời cám ơn này đến:

Vinguyen: Cám ơn em đã đồng hành với anh trong suốt chương trình từ vòng sơ khảo đến vòng chung kết.

Minh Thi: qua những lần họp chung với nhau, Thi là một người có nhiều điều để Rain phải học hỏi, 2 anh em mình càng hiểu nhau hơn. cám ơn Thi rất nhiều. Thi cũng là Idol

Hòa, Hoài, Sương, Loan: mình chỉ muốn ôm các bạn, ôm thật chặt.

Mai: Mai mến! cô Em-Ci xin xắn mến! mặt dầu em không thi, nhưng em là một thành tốt quan trọng đến chương trình (hôm nay ngày 17/5: bạn ấy đi thi - chúc em thi tốt)

Mr.Ngữ: hì hì! Hắn ta là trưởng ban tổ chức đấy! Hắn ta lăn xăng, lo lắng cho chương trình - chạy đi mua dụng cụ - mua nước khi các bình nước đã hết! hắn ta tạm gác những công việc của mình qua một bên lo cho Idol. Cám ơn Ngữ rất nhiều.

Huyền: Thủ quỹ của Idol - tác giả của vở kịch mà các bạn được xem (Thi Văn Rớt). Cám ơn Huyền!

Trí tài và Thanh Trúc: cảm ơn 2 bạn đã giúp đỡ cho vỡ kịch của mình. Cám ơn rất nhiều
BĐH CLB: không có các anh chị luôn giúp đỡ, nâng đỡ bọn em, bọn em chắc sẽ không có đủ dũng lực để thực hiện chương trình này.

Nói tóm lại: để thực hiện một chương trình, phải cần đến sự giúp đỡ của rất nhiều người. Mình muốn ghi ra từng người, từng người để cảm ơn, nhưng mà thật sự là nhiều quá. Chỉ muốn nói với tất cả mọi người, đại gia đình Kỹ Năng Sống rằng : Vrain cảm ơn, Vrain yêu mọi người (mọi người đừng yêu Vrain như "mọi" là được rồi). Ôm mọi người một cái nào!

hoaihuong_8x

[♣]Thành Viên CLB
Các bạn nhóm Chợt nhận ra ơi ! Cho mình tham với nhé vì mình mới chợt nhận ra rằng KNS là một ngôi nhà hạnh phúc. Thấy hổ thẹn khi không thể giúp gì cho BTC trong đợt vừa rồi cũng như ngày chung kết, chỉ biết đứng nhìn các bạn làm việc. Giấu mặt 1 giây...:(

cedrci_jake

Mình viết gì đây nhỉ?

Hôm qua sau khi đi ăn chè xong với mọi người, mình đã về nhà, tắm một cái, ăn xong một gói mình, là nhảy lên giường ngủ tù tì đến 9h mới dậy. Và mình cảm thấy hạnh phúc, khi sáng đó trong lúc mơ ngủ, mình cảm nhận được rằng có 2 bàn tay (1 nhỏ, một lớn) đã sờ vào trán mình, mình chắc chắn đó là cháu mình, và chị của mình. Chị đã không la rầy mình khi 2 ngày hôm trước mình đã không ở nhà, không phụ giúp gì hết, mà đi đến 8h, 9h tối mới về, mà sáng nay còn lo lắng xem mình có bị bệnh không nữa. Còn đứa cháu mình, thật tình thì 2 hôm nay, mình đã không chơi với nó, mình thấy thật không tốt chút nào hết. Hứa rằng, hôm nay, mình sẽ tạo một trò chơi để 2 cậu cháu cùng chơi. hé hé.

Buổi tối hôm ngày 16-5, mình mệt đúng thật là rất mệt, nhưng thấy mọi người cười nói vui vẻ, và thấy ai cũng hài lòng với chương trình, mình hạnh phúc, chỉ muốn lại ôm từng người một, hét thật lớn. Thảo, bạn đúng thật là một Idol!. Và lúc đó mình mới biết được chờ đợi là như thế nào!

Chiều, lúc chương trình kết thúc, đó là lúc mình thấy lân lân, chẳng biết cảm giác đó như thế nào, chỉ biết rằng mình thấy vui, nhìn những khuôn mặt cười nói vui vẻ, nhìn khuôn mặt của cô bé MC có phần hơi đuối, nhưng đầy hạnh phúc, nhìn khuôn mặt của các bạn thí sinh Idol, dù các bạn không đạt được danh hiệu cao nhất, nhưng vẫn thấy các bạn mỉm cười, còn đứng trên sân khấu giỡn, và hát bài "vui là vui quá, vui là vui ghê" nữa chứ. Ta lại hạnh phúc!

Cám ơn các anh về âm thành, giúp đỡ dựng phong nền! cám ơn các anh rất nhiều.

Trong lúc chương trình chạy: mình thấy có lỗi, khi một số bạn trong BTC hỏi mình cái gì đó - mình đã hơi cộc với họ chỉ trả lời "không biết" hay buộc họ phải làm cái này cái kia. Xin lỗi mọi người.

-Và trong khi chương trình đang diễn ra: trong hậu trường - các bạn thí sinh lo trang điểm - động viên nhau khi một thí sinh nào đó sắp ra sân khấu trình diễn thì các bạn khác hùa lại ủng hộ tinh thần, làm cho họ cười, quên đi cái hồi họp trước đó (thể hiện tinh thần tập thể qua hành động yeah tập thể) - thật hạnh phúc biết bao.

-Tình yêu thương thể hiện rất rõ qua những cái ôm thấm thiết của các bạn gái dành cho bạn Trâm! Trâm là một người phi thường, Trâm thật sự đã là một Idol.

-Còn ngoài khán đài: nhìn thấy các hoạt náo viên rất là nhiệt tình như :kyniemmua, lob,hoang hon tim,fallingstart,......đã hò hét khi các thí sinh ra trình diễn, Cám ơn các bạn rất nhiều.

-Mọi người cũng freehug, cùng trao nhau những tình cảm, điều này làm mình hạnh phúc.

-Nhìn thấy bạn diễn của mình lo lắng, đáng lẽ em không thể tham gia cùng chương trình được vì có một số vấn đề chưa giải quyết xong, nhưng vẫn vì Idol mà nán lại! Em! Em! Em cũng là một Idol thật sự! Anh cảm thấy có lỗi khi chưa hoàn thành tốt vai trò thí sinh của mình (quá trình tập luyện với em không được nhiều, còn ngần ngại, ái náy khi thể hiện tâm trạng nhân vật)!

Trong lúc thiết kế hội trường:
- Người đầu tiên mình phải dành hết những lời cảm ơn của mình đó là Hạnh: "Hạnh mến! Anh cảm ơn hạnh rất nhiều - cái phong nền của em phải nói là rất đẹp, ai cũng khen hết. Em thật là khéo tay, anh rất rất là cảm ơn em, có thể nói, em là người đã tạo nên điểm nhấn cho chương trình.Anh xin lỗi vì đã làm phiền em rất nhiều, anh cũng biết em rất bận với công việc của mình, những vẫn cố gắn đến để giúp trang trí phong nền! nếu trong lúc làm việc, anh có hành động hay lời nói nào đó chưa được tốt, mong em bỏ qua nha.

- Thấy các bạn trong CLB xúm lại giúp đỡ trang trí sân khấu. Mình cảm thấy được sự chia sẽ giúp đỡ lẫn nhau trong ngôi nhà KNS.

Trước đó: (trong suốt một tháng): BTC Idol, đã có những cuộc họp vào buổi tối, (vì ban ngày các bạn còn bận việc học) và họp rất tối, tranh luận - có khi không hiểu ý nhau, có khi vấn đề này giải quyết chưa xong, vấn đề khác lại tới. Khó khắn chồng chất khó khăn. Mọi người trong một thời gian, đã nản, nản lắm, không biết từ một chương trình KNS nhỏ quy mô CLB thôi, mà làm lớn lên thì có được nhiều khán giả không? có thành công không? có được sự ủng hộ của mọi người không? có mượn được hội trường không? Kinh phí làm có đủ thực hiện không?. Nhưng cuối cùng, với sự đoàn kết, một lòng vì chương trình, và sử quan tâm, ủng hộ từ BĐH CLB, và các bạn thành viên: Nguyễn Hải, Tiêu Văn, Anh Thư, Lệ Quyên,.... BTC vẫn quyết định là sẽ thực hiện tới cùng chương trình này.

Vrain xin được dành những lời cám ơn này đến:

Vinguyen: Cám ơn em đã đồng hành với anh trong suốt chương trình từ vòng sơ khảo đến vòng chung kết.

Minh Thi: qua những lần họp chung với nhau, Thi là một người có nhiều điều để Rain phải học hỏi, 2 anh em mình càng hiểu nhau hơn. cám ơn Thi rất nhiều. Thi cũng là Idol

Hòa, Hoài, Sương, Loan: mình chỉ muốn ôm các bạn, ôm thật chặt.

Mai: Mai mến! cô Em-Ci xin xắn mến! mặt dầu em không thi, nhưng em là một thành tốt quan trọng đến chương trình (hôm nay ngày 17/5: bạn ấy đi thi - chúc em thi tốt)

Mr.Ngữ: hì hì! Hắn ta là trưởng ban tổ chức đấy! Hắn ta lăn xăng, lo lắng cho chương trình - chạy đi mua dụng cụ - mua nước khi các bình nước đã hết! hắn ta tạm gác những công việc của mình qua một bên lo cho Idol. Cám ơn Ngữ rất nhiều.

Huyền: Thủ quỹ của Idol - tác giả của vở kịch mà các bạn được xem (Thi Văn Rớt). Cám ơn Huyền!

BĐH CLB: không có các anh chị luôn giúp đỡ, nâng đỡ bọn em, bọn em chắc sẽ không có đủ dũng lực để thực hiện chương trình này.

Nói tóm lại: để thực hiện một chương trình, phải cần đến sự giúp đỡ của rất nhiều người. Mình muốn ghi ra từng người, từng người để cảm ơn, nhưng mà thật sự là nhiều quá. Chỉ muốn nói với tất cả mọi người, đại gia đình Kỹ Năng Sống rằng : Vrain cảm ơn, Vrain yêu mọi người (mọi người đừng yêu Vrain như "mọi" là được rồi). Ôm mọi người một cái nào!

Hic...ko có em :( Ko sao... :)) Em nằm trong "rất nhiều người" :)

Vrain

[♣]Thành Viên CLB
Không phải anh quên đâu em! em có công rất lớn trong chương trình của mình đó! "Khách mời". Em có mối quan hệ thật rộng, em mời được nhiều vị khách thật đặt biệt, Ví dụ như anh Trong Khương! Không có em, chương trình sẽ giảm đi những phần hay rất nhiều. Cám ơn em rất nhiều (có nên kêu em yêu không ta?)

canh buom do

Cây đang thụ phấn
Thành viên BQT
hic hic, đọc những dòng cảm xúc làm mình xúc động quá, một chương trình idol khá dài, trải qua không ít khó khăn. Thương các BTC là những bạn CTV của CLB, mới chỉ vào có mấy tháng, các bạn quả thật làm mình ngưỡng mộ. Không phải ai cũng đủ sức chạy chương trình như thế này ( nhắc đến lại nhớ Hồng Đào đã 1 mình chạy chương trình học bổng kỹ năng sống), sao mà thương các bạn đến thế không biết.
Chương trình của chúng ta diễn ra không 1 đồng tại trợ, các bạn làm chương trình không những phải bỏ công sức mà còn phải bỏ cả tiền bạc để chạy chương trình ( đã nghèo còn vấp cái eo), nhưng tất cả chỉ với niềm mong muốn tạo ra sân chơi lành mạnh cho các bạn trẻ. BTC của chúng ta thật đáng khâm phục phải không nào?
Mặc dù làm việc với BTC thời gian sau này thôi, có những việc các bạn làm rất tốt, nhưng cũng có những việc các bạn làm tùm lum ( thực sự đôi lúc khiến Q bực mình), nhưng tất cả có thể hiểu được, nếu Q ở trong tình cảnh như các bạn chắc không làm tốt được như vậy.
Hôm qua, cứ muốn ôm các bạn hoài thôi, sao mà những cái ôm lúc này nó ý nghĩa thế không biết. Nhớ và thương mọi người kinh khủng. CHỢT NHẬN RA sau chương trình chúng ta càng yêu thương nhau nhiều hơn.
CHỢT NHẬN RA đã hội tụ tất cả các thành viên,Nhơn thì với bàn tay bị thương nhưng biểu diễn hết mình, Văn cũng cống hiến tiết mục không kém phần đặc sắc, Nam thì tham gia võ thuật, các thành viên nữ còn lại thì cổ vũ không ngừng ( nếu có giải cổ động viên sung nhất chắc chắn CHỢT NHẬN RA giựt lun rùi ^^) đặc biệt là bạn Nhật, mặc dù bị bịnh như nghe nhóm trưởng đe dọa cũng phải lết xác lên xem (hehe, có dã man quá không nhỉ?). Hoài Hương còn muốn gia nhập nữa không nhỉ? :)
BTC ơi, tớ muốn nói rằng Tớ yêu các bạn nhiều lắm, nhiều nhiều lắm á ^^
PS: bật mí cho BTC biết 1 tin cực shock nè: nhóm nhảy còn sung đến nỗi " thầy dạy nhảy" kiu mọi người ra Tao Đàn các tối 3,5,7 để tiếp tục tập nhảy á.:). "thầy" kiu là tập như vậy chưa có được, phải luyện tập nhìu hơn nữa.( hà hà)

Ren

[♣]Thành Viên CLB
Thương BTC và thí sinh KNS Idol nhiều nhiều nhiều ^^~ , điều tiếc nuối nhất là do có việc bận ở BMT nên Ren ko thể đồng hành cùng KNS Idol đến h G [tức wá đi, họp lần cuối gì mà vào 18h t5 chứ, h đó Ren đang ở BMT rồi mọi ng ơiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiii]

Nhưng thật sự rất mừng vì chương trình thành công tốt đẹp, 5 ngày ở BMT Ren bận rộn quá, ko onl dc, h vào thấy mọi ng cảm xúc dâng trào, cũng có chút tủi thân vì mình ko cố cầm cự được đến phút chót :(

Iu KNS Idol vì những cố gắng mà BTC và các bạn thí sinh đã bỏ ra trong suốt một tháng trời, những lần họp Tao Đàn đến tận khuya, những lần đọc mail của thí sinh xin chuyển h thi, tác phẩm dự thi, những chia sẻ, lo lắng của thí sinh.

Ôi ôi, nói nhiều thành nói nhảm mất [vì Ren ko tham gia trọn vẹn KNS Idol ~>"<~ ] chỉ xin chúc BTC, thí sinh và cả những khán giả nhiệt tình của KNS Idol một mùa thi thành công tốt đẹp ;))
[hè hè, lời chúc hơi vô duyên nhỉ ;)) ]

cedrci_jake

Xin gửi lời cám ơn chân thànhh đến tất cả BTC và khán giả đã tham gia chương trình này!
Đặc biệt, bé nó cũng muốn gửi lời cám ơn đến 2 vị khách mời của bé nó.

1. Chị Hoàng Diễm yêu dấu... cám ơn chị đã nhận lời em chỉ cách giờ diễn ra chương trình 2h, cám ơn chị đã dời cuộc hẹn chỉ để hát cho chúng em nghe một bài hát tuyệt vời...

2. Anh Khương thân yêu...cám ơn chân thành vì anh cuối cùng sau khi bí mật bưng bít, đã chịu lên SK và hát 2 bài, cám ơn anh đã chịu đi lễ trễ để ở lại đến cuối chương trình...và đặc biệt cám ơn anh khi anh đã hát đúng hai bài bé nó thích nhất của anh!

3. Cám ơn chị Phúc đã đến góp vui cho chương trình chúng em, và sr chị vì em buộc phải chuyển chị Diễm lên hát trước...
Cám ơn rất rất nhiều! Cám ơn lần nữa! Cám ơn lần nữa thôi! Cám ơn lần cuối cùng! :D

Elladuck765

[♣]Thành Viên CLB
Thật sự bao nỗi niềm của mọi người mình… (xin mạo muội)…hiểu lắm lắm,vì mình may mắn đc ở cả 2 cương vị : BTC kiêm lun thí sinh dự thi. Suốt chuỗi chương trình, cũng như các mems BTC,hào hứng đó nhưng …một nỗi lo lắng, một chút mông lung vẫn ẩn khuất đâu đó trong thẳm sâu tâm hồn... Và rồi, ngay cả chính mình cũng bất ngờ vì sự “lột xác” thần kì trong buổi chung kết của BTC, MC,10 thí sinh đáng ju, tất thảy đại gia đình KNS chúng ta và cả ~ vị khán giả mình chưa từng wen biết-mà tự dưng lại thấy thân thương đến thế.
Quả thật, “KNS idol” là có một không hai - lần duy nhất mình ko đạt giải mà lại vui,lại sung sướng…
Đến tận hôm nay mình vẫn còn rạo rực,hi,quyến luyến mãi không thôi…đôi khi lại cười toe toét một mình hệt như hãy đang còn đó(một sự “điên rồ”…ngọt ngào hạnh phúc): những tràng cười sảng khoái, những khoảnh khắc nghẹn ngào,…và ……………..........HAY CHĂNG MÌNH ĐÃ “LỚN” HƠN MỘT CHÚT???
Một lần nữa cám ơn cả nhà nhìu nhìu lắm-mến gửi cả nhà ngàn nụ hôn tình yêu nah!!!

<?xml:namespace prefix = o ns = "urn:schemas-microsoft-com:eek:ffice:eek:ffice" /><o:p></o:p>
<o:p></o:p>

KendyDat

Thanh viên kỳ cựu
Mình thì chỉ là khán giả của cuộc thi thôi, nhưng mình vẫn cảm thấy được cái nóng của Idol cả về thời tiết lẫn không khí trước lúc bắt đầu. Do mới ngủ dậy là chạy lên NVH liền nên còn đang phê, chưa cổ vũ hết mình cho cuộc thi. Các tiết mục của các thí sinh chuẩn bị thật chu đáo và hay nữa chứ, đặc biệt là tiết mục hài (lần đầu có trong 1 cuộc thi Idol) đã đem lại cho khán giả những trận cười giòn giã (trong đó có mình). Thế nhưng điều gì đến cũng đã đến, bạn Thảo thật xứng đáng với danh hiệu Idol không chỉ là hát hay mà quan trọng hơn cả là phong cách trình diễn (bạn ấy cứ nháy nháy mắt hoài làm điêu đứng biết bao thiếu nữ). Nếu như không gặp sự cố về âm thanh chắc cuộc thi lần này sẽ thành công tốt đẹp. Dẫu sao vẫn cảm ơn BTC cuộc thi đã tạo một sân chơi bổ ích cho sinh viên tụi mình. Hẹn gặp lại cuộc thi Idol vào năm sau.

Bình luận bằng Facebook