cậu và tớ

lovephuongtu

Thành viên mới
Cậu và tớ!

Cậu biết ko? Nhiều lần tớ muốn nói rằng: Tớ thích cậu. Nhưng chả hiểu sao ko bao giờ tớ cất lời nổi. Cậu ngồi cạnh tớ cũng là duyên phận phải ko? Và lúc tớ đòi chuyển chỗ cũng thế phải ko? Thú thực là lúc đó tớ thấy hối hận lắm, cảm giác như bị mất một cái gì đó vô cùng quý giá. Nhiều khi tớ tự hỏi vì sao tớ thích cậu nhưng rồi cuối cùng tớ lại ko tìm ra được lí do nào cả.

Ngày nhập lớp, - Sao bạn không điền tên bố bạn vào? - Tớ vừa hỏi vừa chỉ vào tờ sơ yếu lí lịch. Cậu khẽ gật đầu rồi điền vào khoảng trống dành cho bố. Mãi sau này tớ mới biết bố cậu đã qua đời rồi. Tớ xin lỗi nhé, chuyện này tớ nghe được từ Mai đấy. Bạn ấy bảo bác ấy mất năm bạn 2 tuổi vì ung thư. Vậy mà cậu vẫn ngoan + giỏi giang cậu nhỉ?

Tớ còn nhớ, hôm tớ đau bụng phải vào trạm xá. Hai tiết sau tớ về lớp, thấy vở đã kín. Chẳng cảm ơn cậu câu nào tớ còn chê chữ bạn xấu. hj, cậu cũng chẳng giận tớ lâu đâu, phải ko?

Giờ ra chơi, tớ ngồi cạnh cửa sổ, chẳng may viên đá ném vào. Hix, lúc đấy tớ thấy rát rát thế nào í, vừa sợ vừa đau. Tớ khóc ầm lên, mọi người xúm lại, thấm chút bông tớ thấy đỡ rồi cười toe. Xong rồi, tớ ngồi một mình giữ bông. Bất chợt quay lại, tớ thấy cậu đang đứng ngoài cửa sổ nhìn tớ......ngại ngùng rồi quay đi. Ấy thế mà khi vào lớp cậu bảo tớ bị thế là đáng đời. Tớ định trêu lại nhưng thôi, mà lúc ấy có muốn trêu cũng ko được (rách miệng rồi còn đâu).:)

Cậu còn nhớ ko? Đầu năm ấy. Tớ bị mất một bộ áo mưa còn cậu mất đồng hồ. Tất cả chỉ tại bệnh hay quên và lơ đãng. Hai đứa tự nhận mình là kẻ xui xẻo nhất tuần. Nhưng rồi từ đó, mỗi khi ra về đều nhìn lại gầm bàn. Hix, có hôm quên là i như rằng, chạy vội vào hét toáng bảo đứa còn lại nhìn hộ. Ngày đó vui ơi là vui.

Tớ học được ở cậu rất nhiều. Tớ học được cách làm bài tập, cách giữ trật tự, cách im lặng sau khi làm xong bài tập. Cách ....quay bút (bây giờ vẫn vụng về lúc được lúc ko nè). Cả các kiến thức về địa lí, máy tính nữa, hj. Mà sao tớ với cậu đối lập nhau thế nhỉ? Tớ thì luyên thuyên còn cậu thì ít nói, mà sao cậu bị trêu nhiều thế mà vẫn nhường tớ vậy?

Tớ vẫn thích nhìn cậu mỗi khi cậu chơi bóng rổ, đá bóng. Mỗi khi cậu chăm chú giải một bài toán khó. Cả việc luyên thuyên hỏi cậu những câu hổi ngớ ngẩn. Tớ nhớ cậu hay hỏi tớ những câu hỏi về địa lí, về kiến thức văn hoá, xã hội từ đâu đâu ấy. Tớ chỉ tròn xoe mắt rồi lắc đầu không biết những thứ xa lắc xa lơ đó là thế nào. Cậu thường chỉnh lại compa của tớ sao cho bút chì không bao giờ rớt ra ngoài, (tại tớ bỏ vào nó cứ lỏng loét rồi rơi ra thôi). Thường nói tớ hồn nhiên như người điên. Và thường nhìn tớ chăm chú gấp sao, đến khi bị bắt được thì. đỏ mặt. Hà hà, lạ nhé tớ chưa bao giờ đỏ mặt, tin ko? Chưa lần nào, mà không biết lúc tớ đỏ mặt thì sẽ ntn nhỉ?
Dù cho có chuyện gì đi nữa, tớ vẫn biết tớ quý cậu nhiều nhiều. Mãi là như thế, cậu nhé!

ngày 19/05/2009

sẽ mãi không quên em là cô gái đáng yêu nhất thế gian

[FLASH]http://static.mp3.zing.vn/skins/mp3_main/flash/player/mp3Player_skin1.swf?xmlurl=http://mp3.zing.vn/blog?MjAxMS8wNy8yMy9mLzIvInagaMEZjIxZjRiMDkwYjYzMWE2NjmUsICwYjg5OTmUsICwOGU1NjQ4N2EdUngWeBXAzfEZpmUsICnN0IFRvInagaMEdWNofFlhWeBm5pfDF8Mg[/FLASH]

Bình luận bằng Facebook