[Cười] Yahoo và những tin nhắn thú vị

ivenle

Thanh viên kỳ cựu
Dù đục, dù trong con sông vẫn chảy, Dù cao, dù thấp cây lá vẫn xanh, Dù kẻ phàm tục hay kẻ tu hành, Đều phải sống từ những điều rất nhỏ. Ta hay chê cuộc đời méo mó, Sao ta không tròn tự trong tâm? Đất ôm cho những hạt nảy mầm, Nhưng chồi tự vươn lên tìm ánh sáng. Nếu tất cả đường đời đều trơn láng, Thì chắc gì, ta nhận ra ta?

ivenle

Thanh viên kỳ cựu
Bao nhiêu nắng để làm khô 1 dòng sông? Bao nhiêu mưa để cuốn trôi 1 sa mạc? Bao nhiêu đêm để giết chết 1 nỗi nhớ? Bao nhiêu cái hôn để đong đầy 1 tình yêu? Bao nhiêu cái nắm tay để xóa bỏ khoảng cách? Bao nhiêu cái ôm để thấy ta trưởng thành? Bao nhiêu lời nói dối mới làm em hiểu anh? Bao nhiêu nước mắt để được tha thứ? Bao nhiêu nụ cười để làm vơi khắc khoải? Bao nhiêu im lặng để biết ta là của nhau? bao nhiêu chờ đợi để đổi lấy 1 lời yêu chân thành....

ivenle

Thanh viên kỳ cựu
Chuyện kể rằng ngày xưa,tất cả chúng ta là những sinh vật kép mạnh mẽ,sống khắp nơi trên trái đất và hưởng thời gian vui vẻ với nhau.Hình hài chúng ta khi đó,gần như là hoàn hảo,nhưng trong hình học Hy Lạp,đó là hình cầu.Chúng ta có 2 khuông mặt và có thể nhìn thấy mọi bề,bốn tay và bốn chân biến chúng ta thành những diễn viên xiếc cừ khôi.Vì thế,chúng ta lúc đó thông minh hơn nhiều,dũng mãnh hơn nhiều,nhiều đến mức chúng ta trở thành thách thức đối với những vị thần.

Để bảo vệ,thần Zeus đã hạ thấp niềm kiêu hãnh của chúng ta,chẻ chúng ta ra làm hai,hòng giảm đi sức mạnh của chúng ta và tăng số lượng lên.Từ đó chúng ta trở thành những kẻ lang thang trên mặt đất,kiếm tìm nửa còn lại với khát khao được trọn vẹn như trước.

Đời người kể từ đó,là một cuộc hành trình dài đi tìm nửa còn lại của mình.Bạn và tôi đều mong muốn hợp thành một và trở nên hoàn hảo.Cuộc hành trình của chúng ta theo đó,có thể được gọi là hành trình TÌM KIẾM TÌNH YÊU.

ivenle

Thanh viên kỳ cựu
Hello! Bạn có biết rằng một từ “hello” đơn giản có thể trở nên ngọt ngào hay ko ? từ “HELLO” nghĩa là: H=How are u ?(bạn có khỏe ko?), E=Everything all right ? (mọi thứ đều ển chứ ?), L=Like to hear from u (tạm dịch là “thích nghe giọng nói của bạn”, L=Love to see u soon (thích được mau chóng thấy bạn), O=Obviously , I miss u (và dĩ nhiên là tôi nhớ bạn….) ………….vì vậy nên Hello…….. từ lúc đó nó đã làm tôi mĩm cười mỗi khi nói “hello” ………cho nên hãy gửi thông điệp này cho những người bạn quan tâm và nói “HELLO” với họ !….^_^

ivenle

Thanh viên kỳ cựu
Bạn có biết mối quan hệ giữa đôi mắt không? Chúng nhấp nháy cùng nhau, chúng di chuyển cùng nhau, chúng khóc cùng nhau, chúng cùng nhìn mọi thứ và chúng ngủ với nhau - Nhưng chúng không bao giờ nhìn thấy nhau. Đó gọi là Tình bạn. Khát vọng của bạn chính là động cơ, động cơ của bạn chính là lòng tin, lòng tin của bạn chính là sự yên vui, sự yên vui đó là cái đích của bạn, cái đích đó là thiên đường của bạn. Sống hết lòng vì bạn bè. “Tuần lễ những người bạn”. Gửi đến tất cả những người bạn của tôi

ivenle

Thanh viên kỳ cựu
Người ta nói mặt trời chẳng bao giờ biết khóc, mặt trời chỉ biết vui cười mà thôi.Nhưng có ai biết rằng nước mắt của mặt trời chính là những giọt nắng. Người ta càng thấy mặt trời cười, nghĩa là mặt trời đang khóc đấy. Mặt trời đã đem đến những giọt nước mắt của mình để sưởi ấm cho nhân gian. Cuộc sống đôi khi ko đơn giản như ta nghĩ. Nỗi buồn của người này lại đem đến hạnh phúc cho người khác!!! Bạn đừng buồn khi cảm thấy lòng mình cô đơn .Say đắm nhất là tình yêu của cha mẹ, ngắn ngủi nhất là tình yêu của người ngoài, ngọt ngào nhất là tình yêu của người yêu, nhưng bền vững nhất là tình yêu của những người bạn... cảm ơn bạn vì bạn là bạn của mình...

nguyenson

Thanh viên kỳ cựu
Tiếp tục luôn :
Theo các nhà khoa học nghiên cứu thì: 1. bạn không thể nào liếm được cùi chỏ của mình. 2. bạn không thể vừa há to miệng mà vừa phồng má được. 3. khi bạn cố nín hắt hơi thì có thể làm vỡ mạch máu ở não hoặc ở mặt 4. quẹt ga đưọc phát minh trước diêm quẹt. Và điều cuối cùng cũng không kém quan trọng đó là……………… 99,9999999999% người đọc bài này sẽ cố liếm cùi chỏ và há to miệng. :cuoinhamhiem::cuoinhamhiem::cuoinhamhiem:

Chà, hôm nay đọc được bài này, hay đấy. Nhưng hên quá, mình rơi vào "hàng hiếm": không liếm cùi chỏ và há to miệng. Hic, nhưng mình vừa nín hắt hơi => nguy cơ vỡ mạch máu rùi...ac ac...

ivenle

Thanh viên kỳ cựu
Sắp tới 20/10 rồi ACE hãy nghĩ về một người đó chính là MẸ. MẸ là MOTHER gồm 6 chữ cái M,O,T,H,E,R có nghiã là M...Million là hàng triệu điều mẹ trao cho con , O...Old nghiã là mẹ sẽ ngày càng già đi, T...Tears là những giọt nước mắt mẹ đã rơi vì con, H...Heart là tình yêu mẹ dành cho con , E...Eyes là đôi mắt mẹ luôn dõi theo con, R...Right là những gì đúng đắn mẹ khuyên bảo . Nếu bạn thương MẸ bạn và mong MẸ bạn luôn vui + khỏe & hạnh phúc mãi thì hãy gửi messenger này cho tất cả các người trong list để mọi người cùng nhớ đến MẸ nhé. Và nhớ gởi lại cho mình để mình lại được nhớ đến MẸ thêm một lần nữa. Xin cảm ơn

---------- Post added at 12:24 PM ---------- Previous post was at 10:25 AM ----------

Sống trên đời mới chỉ là một nửa. Biết bao giờ mới tìm được nửa thứ hai. Trời sinh ra 1 +1 = 2. Cớ sao có 2 : 2 =1. Một người buông tay 1 người ngã, 1người cất bước một người mong. 1 người ra đi 1 người khóc. 1 người quay lưng 1 người buồn. 1 người đang quên 1 người nhớ. 1 người hạnh phúc 1 người đau. 1 người ngồi đau lòng nhung nhớ. 1 người ngồi đó tựa vai ai. Hi vọng tắt đi khi bạn ngừng tin tưởng. Tình yêu mất đi khi bạn ngừng quan tâm. Tình bạn mất đi khi bạn ngừng chia sẻ. Vì vậy hãy chia sẻ điều này với những ai bạn coi là bạn nhé! ^^!

ivenle

Thanh viên kỳ cựu
Một chút những viên đá nhỏ có thể tạo thành một ngọn núi lớn. Một chút những bước chân có thể đạt đến ngàn dặm. Một chút hành động của tình yêu thương và lòng khoan dung cho thế giới những nụ cười tươi tắn nhất. Một chút lời an ủi có thể làm dịu bớt những đau đớn to tát. Một chút ôm siết ân cần có thể làm khô đi những giọt nước mắt. Một chút ánh sáng từ những ngọn nến có thể làm cho đêm không còn tối nữa. Một chút ký ức, kỷ niệm có thể hữu ích cho nhiều năm sau.

---------- Post added at 04:27 PM ---------- Previous post was at 04:26 PM ----------

Một chút những giấc mơ có thể dẫn đường cho những công việc vĩ đại. Một chút khát vọng chiến thắng có thể mang đến thành công. Đó là những cái "một chút" nhỏ bé có thể mang đến niềm vui hạnh phúc lớn nhất cho cuộc sống của chúng ta. Và bây giờ chúng mình sẽ cùng gặp những ai đã trao tặng cho chúng mình những cái "một chút" trong cuộc đời để nói với họ rằng: "Cảm ơn bạn vì tất cả những một chút mà bạn đã giúp đỡ cho tôi".

ivenle

Thanh viên kỳ cựu
Hôm nay là ngày Thiên Sứ Tình Yêu đi khắp nhân gian: 1 yêu, 2 thích, 3 thương, 4 nhớ, 5 tha thứ, 6 bao dung, 7 chung tình, 8 hạnh phúc, 9 tốt đẹp. Thiên Sứ sẽ phù hộ,bạn hãy gửi tin nhắn này đến 9 người bạn của bạn. Sau 7 ngày may mắn sẽ đến với bạn.

---------- Post added at 01:24 PM ---------- Previous post was at 01:22 PM ----------

Một ngày qua đi để lại những niềm vui và những nỗi buồn...
NẾU:
Nỗi buồn là hạt bụi, vết thương là sỏi đá...
Niềm vui là nước mát và hạnh phúc là những đóa hoa...
THÌ:
Xin gió hãy cuốn đi những hạt bụi, thời gian hãy tàn phai sỏi đá
Cho hoa được mọc khắp muôn nơi và chúng sẽ lớn lên trong những giọt nước mát

ivenle

Thanh viên kỳ cựu
Bạn thân mến. Mỗi bước đi trong cuộc sống, có rất nhiều người quan tâm tới bạn. Cónhững người muốn xem bạn bước đi được bao xa để mà lợi dụng, để mà cạnh tranh rồi ghen ghét, nhưng có những người lại quan tâm xem bước đi trong cuộc sống như thế có khiến bạn cảm thấy mệt mỏi hay không? Đó chính ...là.....những người bạn thực sự. Tuần nà......y được gọi là tuần bạn bè thế giới. Nếu như bạn đồng ý, hãy gửi tin nhắn này đến tất cả những người bạn tốt của bạn, bao gồm cả tôi và xem có bao nhiêu người gửi lại cho bạn nhé. Đừng để nhìn thấy 1 nụ cười rồi mới cười lại ....♥♥♥♥

ivenle

Thanh viên kỳ cựu
Trên bàn phím, phím C luôn sát cánh bên phím V, tình cảm giữa Chồng và Vợ luôn bền vững và sát cánh bên nhau. Ngay phía dưới phím A là phím Z, thế mà xưa nay ta cứ tưởng A và Z xa nhau lắm. Có nhiều thứ cũng nghĩ là khác nhau rõ ràng như A và Z…hóa ra khoảng cánh cũng mong manh lắm. Phím S và phím D nằm cạnh bên nhau, trong cuộc sống sự phân biệt và khoảng cách giữa Đúng và Sai có bao giờ rõ ràng … Tại sao phím U luôn đứng cạnh phím I nhỉ? Và ngay bên trái đó là 2 phím T và Y nữa? Vi` Tình yêu của “U and I", đúng thế! Hãy send cho những ai mà bạn xem là your friend ^^ :dangyeu:

ivenle

Thanh viên kỳ cựu
Nếu tôi đứng trước bậc thềm nhà bạn và khóc, bạn có để tâm không? Nếu tôi gọi bạn và nhờ bạn đến đón tôi vì đã có gì đó xảy ra với tôi, bạn có đến không? Nếu tôi chỉ còn 1 ngày để sống, bạn có thể trở thành một phần trong cái ngày cuối cùng ấy không? Nếu tôi cần một bờ vai để tựa vào, bạn có đưa bờ vai của bạn cho tôi không? ....

---------- Post added at 09:55 AM ---------- Previous post was at 09:54 AM ----------

Nếu như năm 2012 núi lửa không tuôn trào, nhà cửa không bị nhấn chìm, Thế Giới vẫn yên bình, bạn vẫn còn ở đấy & người ấy vẫn còn yêu bạn, thì bạn hãy kết hôn vào ngày 4 - 1 - 2013 nhé! Bởi vì đây là năm ngàn đời khó gặp, 201314 nghĩa là yêu em (anh) suốt đời suốt kiếp (theo nghĩa tiếng Hoa), nếu như bạn thật lòng yêu 1 người hãy gửi tin nhắn này đến cho 20 người bạn, trong đó cũng bao gồm tôi nếu có thể, nếu có 13 trong số họ gửi lại cho bạn, thì nguyện vọng của bạn sẽ được thực hiện vào ngày Lễ Giáng Sinh màu tím 25 - 12

ivenle

Thanh viên kỳ cựu
Điều 9 Bộ Luật Tình Yêu quy định: "Nếu ai vô tình hoặc cố tình gây thương nhớ cho người khác, để lại hậu quả làm tan nát trái tim người đó, thì phải chịu hình phạt chung sống trọn đời với người đó". Ngoài ra, điểm D, khoản 35 điều này nói rõ: Yêu là không hối tiếc - Có lỗ tai mà như điếc. Yêu phải biết cương quyết - Nồng nàn và kịch liệt. Yêu là phải chịu thiệt - Xài tiền không được tiếc. Yêu cho tới sức tàn lực kiệt - Cho tới khi tứ chi bại liệt. Yêu dzậy mới là yêu... :cuoihaha:

ivenle

Thanh viên kỳ cựu
Có tin khẩn cấp báo cho ấy nè... Năm 2011 tới có 4 nguời đòi tìm ấy cho bằng được, 4 người đó tên là thần tài, may mắn, hạnh phúc và sức khoẻ. Họ nói sẽ không bao giờ bỏ qua cho ấy ^^. Còn nữa, bà Phiền muộn còn dặn t bảo là, ấy đừng tơ tưởng gì đến bà nữa bà sẽ không quan tâm đến ấy đâu... Riêng ông sức khoẻ còn có thư riêng cho ấy là sức khoẻ ấy phải thiệt là ngon mà đón ông đó. Nhớ gửi tin nhắn này cho mọi người mà ấy yêu quý nhé. Nếu vậy thì ấy là người đáng yêu rùi đấy !!! ^^ --> sr spam! love you

---------- Post added at 12:57 PM ---------- Previous post was at 12:56 PM ----------

cười nhiều lên nhé ^^ Để cho nhữg người yêu bạn khôg phải bận lòng.Để cho những kẻ muốn bạn đau khổ phải ức chế mà "die" khi thấy bạn smile. Đừng bao giờ rời khỏi người mình yêu để đến với một......người mình thích. Bởi vì một ngày nào đó,người bạn thích cũng sẽ rời bỏ bạn để đến với người ............họ...yêu. Tối nay ......người mà......bạn...yêu...sẽ...... nhận ra họ yêu bạn biết bao !! (~^.^~)

---------- Post added at 12:58 PM ---------- Previous post was at 12:57 PM ----------

Dear my friend! Phía dưới phím A là phím Z, thế mà xưa nay ta cứ tưởng A và Z xa nhau lắm. Có nhiều thứ cũng nghĩ là khác nhau rõ ràng như A và Z…hóa ra khoảng cách cũng mong manh lắm . Phím S và phím D nằm cạnh bên nhau, trong cuộc sống sự phân biệt và khoảng cách giữa Đúng và Sai có bao giờ rõ ràng … Tại sao phím U luôn đứng cạnh phím I nhỉ ? Và ngay bên trái đó là 2 phím T và Y nữa ? Vi` Tình yêu” của “U and I", đúng thế ! Hãy send cho những ai mà bạn xem là friends của bạn nhé

withlove_weareone2001

Thanh viên kỳ cựu
Gửi ông già Noel : Có lẽ con quá tham lam nhưng ông ơi, con không chỉ ước cho riêng con, con ước cho những người mà con yêu thương nhất! Hãy tặng người con yêu thương nụ cười khi họ cảm thấy đau buồn để họ không gục ngã.... Hãy tặng họ những giọt nước mắt khi vui để lòng biết ơn xuất hiện trong họ...Hãy tặng họ tình thương để họ không vô cảm trước cuộc sống khó khăn của bao người....Tặng họ những ước mơ, những ước mơ đơn giản giúp họ luôn phấn đấu.... Tặng họ niềm vui dù chỉ là nhỏ bé ...Tặng họ hy vọng dù chỉ là mong manh ... Tặng họ những giấc ngủ an lành, sự yên bình sau những ngày mệt mỏi... LOVE X'MAS 2010

Lời chúc từ một người bạn<<<:cuoihaha::cuoihaha::cuoihaha:>>>>

batuoctieuthu0419

Thành viên năng động
Hanh phuc nhe!!.........Tai sao chung ta lai nham mat khi ngu?, khi khoc, khi cau nguyen va khi hon nhau. Boi vi nhung dieu tot dep nhat the gian ko the nhin thay bang mat ma fai duoc cam nhan bang ca con tim. Khi ban nhan duoc tin nhan nay …………..thi hay cuoi dj nhe……..! Vi it nhat dau do quanh day…co mot nguoi luon mong ban hanh phuc….vui ve…….va luon yeu doi.Khi doc xong thi dung ngai ngan ma gui no dj.Neu ko gui thi chang co dieu gj xay ra voi ban ca.Nhung neu ban gui thi se co mot vai nguoi mim cuoi va cam on ban nhieu lam………..
hjhjhjhjh!

Bình luận bằng Facebook