Đăng kí chủ đề thảo luận tháng 10 tại đây!

Status
Không mở trả lời sau này.

KendyDat

Thanh viên kỳ cựu
-Mời các bạn đăng kí chủ đề thảo luận tại đây.
-Các bạn viết chủ đề và bài viết theo suy nghĩ của bạn. Sau đó, Mod sẽ chọn ra những chủ đề hay và thiết thực nhất để đăng lên cho các thành viên còn lại cùng vào thảo luận.
-Những chủ đề được chọn sẽ có phần thưởng xứng đáng vào cuối tháng sau khi đã tổng kết.
-Thời hạn kết thúc nhận chủ đề là ngày 30-9-2010.

Trước khi tạo chủ đề, các bạn hãy đọc qua bài hướng dẫn [tại đây]

Sóng

Thanh viên kỳ cựu
Thành viên BQT
Gửi đến các bạn đã gửi đề tài tạo topic thảo luận nhưng chưa được xét duyệt:
Các bạn vui lòng gửi lại ý tưởng của mình ở topic này theo quy chế mới của Box, sẽ được thực hiện bắt đầu từ tháng 10/2010.

2. Nội quy và hướng dẫn thảo luận:
2. 1 Lập topic mới: Trước mỗi tháng, sẽ có một topic đề cử các chủ đề thảo luận trong tháng đó. Các thành viên nào có ý tưởng thảo luận vui lòng trình bày trên topic này, sau đó dựa vào ý kiến thành viên và BQT, Mod phụ trách Box sẽ chọn ra 2 ý tưởng tốt nhất để lập topic thảo luận trong tháng. Nếu có các chủ đề khác có nội dung hay thì Mod sẽ xem xét để dời sang tháng kể tiếp.
Mẫu topic:
+ Tên topic: [TL – thời gian thảo luận] Tên đề tài thảo luận
Ví dụ: [TL – 09/2010] Châm ngôn sống của bạn là gì?
+ Trình bày topic: Không quá 500 chữ

* Đặt vấn đề hay lời dẫn vào chủ đề (Nêu lên tình huống thực tế hoặc ý nghĩa của chủ đề này: Tại sao bạn nên thảo luận chủ đề này? Việc thảo luận sẽ mang lại điều gì cho chúng ta?)
* Nêu chủ đề và định hướng thảo luận:
Chủ đề:……………………
Các câu hỏi gợi mở: ……………………………..
* Quan điểm cá nhân (nếu có)
Sóng gửi ý tưởng đầu tiên cho topic thảo luận tháng 10:

Có bao giờ bạn tự hỏi: Thời sinh viên có ý nghĩa như thế nào đối với cuộc đời của bạn?

Tôi đoán chắc câu trả lời của bạn khi còn đang ngồi trên giảng đường và sau khi ra trường sẽ khác nhau nhiều lắm, và thậm chí sẽ có những bạn SV chưa bao giờ tự hỏi mình câu hỏi ấy.
Cuộc sống sau khi ra trường, sự va chạm thực tế khiến tôi có những nhìn nhận khác hơn về thời sinh viên của mình. Có những điều tôi hài lòng, nhưng cũng có những điều tôi tiếc nuối: giá như tôi biết điều đó sớm hơn, giá như tôi thay đổi sớm hơn, giá như…
Điều đó khiến tôi nảy ra ý tưởng cho topic thảo luận này:
Nếu được quay trở lại là một sinh viên năm 1, bạn sẽ thay đổi thời sinh viên của mình như thế nào?
Câu hỏi gợi mở: Bạn hài lòng về điều gì và hối tiếc về điều gì trong thời sinh viên của bạn? Nếu quay trở lại, bạn sẽ thay đổi thời sinh viên của mình bằng những việc cụ thể nào? Vì sao bạn làm điều đó?

Nếu bạn là người đã ra trường, đi làm, đây là cơ hội để bạn chia sẻ kinh nghiệm từ những gì mà bạn đã đi qua.
Nếu bạn là sinh viên năm 3,4,5, đây là cơ hội bạn nhìn lại thời sinh viên của mình và tự thay đổi cho trọn vẹn hơn với những ngày tháng còn làm sinh viên.
Nếu bạn là năm 1, đây là cơ hội để bạn học hỏi và bày tỏ những băn khoăn của mình khi bước vào ĐH. Đừng bỏ lỡ cơ hội học hỏi từ những thành công và thất bại của những người đi trước, điều đó sẽ giúp bạn tiết kiệm được thời gian, công sức và tiền bạc mà vẫn đi đến thành công nhanh hơn họ.

KendyDat

Thanh viên kỳ cựu
Chỉ còn 2 ngày nữa là thời hạn đăng kí chủ đề tháng 10 sẽ khép lại, sẽ là những chủ đề bổ ích và những phản biện sâu sắc, có chiều sâu. Điều quan trọng là chúng ta sẽ rút ra được những bài học gì từ đó.

Hạn chót nhận chủ đề: 24giờ ngày 31/9/2010

Những bài viết được chọn, tác giả sẽ tự động post lên box Bàn tròn thảo luận. Nhớ ghi đầy đủ cú pháp như hướng dẫn.

KendyDat

Thanh viên kỳ cựu
Như vậy, thời gian đăng kí đã kết thúc. Chủ đề "Thời sinh viên có ý nghĩa như thế nào đối với cuộc đời của bạn?" đã được chọn. Mời tác giả đăng bài viết đúng như những gì đã đăng kí tại box Bàn tròn thảo luận. Hy vọng các bạn khác sẽ ủng hộ và tham gia thảo luận.

Status
Không mở trả lời sau này.

Bình luận bằng Facebook