[Thảo luận] Đăng kí chủ đề thảo luận tháng 11

Status
Không mở trả lời sau này.

KendyDat

Thanh viên kỳ cựu
Các bạn thân mến!

Thế là chủ đề về học tập của tháng 10 đã gần kết thúc. Những lời chia sẻ của các bạn thật chân thành và ẩn sâu bên trong nó là một chút nuối tiếc, vì thế hãy sống trọn vẹn để đừng bao giờ phải nuối tiếc nữa nhé.

Đây là thời điểm tốt nhất để các bạn đăng kí chủ đề thảo luận tại đây.
Chủ đề nào hay nhất sẽ được chọn để thảo luận trong tháng 11 sắp tới.
Hy vọng nhận được nhiều sự quan tâm của các bạn.
Nhưng trước hết, trước khi đưa lên chủ đề thảo luận thì bạn hãy xem qua [bài hướng dẫn]

Thời gian kết thúc nhận bài: 24g ngày 31 tháng 10 năm 2010

mr.ken007

Thành viên năng động
[TL 11/2010] Đi chơi đêm
Cuộc sống ngày càng bận rộn. Con người ta dường như phải học tập và làm việc nhiều hơn trong một ngày để có thể tồn tại được. Và khi đêm xuống, mỗi người lại tìm cho mình một cách thư giãn riêng. Tụ tập với đám bạn thân để có thể nói cười thỏa thích, làm vài cốc bia những ngày chiến hữu xa nhau, lang thang công viên, hay chạy xe rong đuổi qua những con đường để cảm nhận được hơi thở nhẹ nhàng của thành phố đêm....

Vâng, phía sau mặt tích cực đó là cả những vấn đề mà chúng ta cần ngẫm nghĩ. Kinh tế phát triển, kéo theo đó là những mặt trái của xã hội. Cuộc sống xa nhà, cả bạn và tôi đều phải tỉnh táo làm chủ chính mình trước những cám dỗ vô hình của cuộc sống. Vậy Đi chơi đêm có phải là xấu ? Bạn sẽ làm gì để bảo vệ chính mình trước những cạm bẫy, cám dỗ để không bị xa ngã ?

Phải chăng nếu có đi chơi, Tôi sẽ ra khỏi nhà 19h và về nhà trước 22h. Tôi sẽ không bao giờ tiếp xúc nói chuyện với những người lạ, hay tôi sẽ không uống quá cốc để không làm chủ được mình......Mỗi người có chính kiến riêng cho mình, hãy thảo luận với chúng tôi để biết bạn là người sống có trách nhiệm với bản thân và với gia đình. Một cơ hội để bạn có thể trình bày quan điểm sống, hay một lời chia sẻ kinh nghiệm từ những người đi trước ......

Sóng

Thanh viên kỳ cựu
Thành viên BQT
Chủ đề đề xuất thảo luận tháng 11:
Diễn đàn KNSO đã ra đời được 2 năm. Từ đó đến nay là một quá trình dài, nhờ sự ủng hộ và góp sức của mọi người, diễn đàn đã trở thành một nơi trao đổi của rất nhiều các bạn trẻ. Không chỉ là nơi giao lưu, trao đổi thông tin mà còn là một nơi chia sẻ tri thức, một nơi gắn kết để cùng rèn luyện các kỹ năng sống. Nhưng bạn đã thật sự tận dụng được sức mạnh truyền thông và nguồn tài nguyên trên diễn đàn chưa?

Diễn đàn có rất nhiều thành viên, các thành viên đến với diễn đàn vì nhiều lý do, nhiều mục đích khác nhau. Nhưng điều quan trọng là cách mà bạn sử dụng diễn đàn như thế nào. Bạn có chắc mình đã sử dụng diễn đàn hiệu quả? Và làm thế nào để chúng ta sử dụng diễn đàn hiệu quả và hữu ích nhất cho bản thân mình?

Câu hỏi gợi ý:

1. Mục đích của bạn khi lên diễn đàn KNSO?
  2. Khi lên diễn đàn KNSO, bạn thường làm gì?
  3. Theo bạn, cách sử dụng diễn đàn của bạn đã hiệu quả chưa? Vì sao?
  4. Bạn có những ý tưởng gì để giúp bạn và các thành viên khác sử dụng diễn đàn hiệu quả hơn?
Chắc hẳn sẽ có nhiều ý kiến khác nhau về cách mà các bạn sử dụng diễn đàn. Hy vọng, mỗi người sẽ góp một chút ý kiến, một vài chia sẻ để cùng giúp nhau tận dụng những lợi ích mà diễn đàn mang lại.

ca_g

[♣]Thành Viên CLB
Các thành viên nhanh chân lên nào,
1 tháng không phải là quá dài để chia sẻ những trải nghiệm,
nhưng hãy chia sẻ để ta luôn nhìn thấy nhau,
chung tay và gắn kết,
các bạn nhé!
:mimcuoi:

[Thông điệp của trial - mod, không phải topic đăng ký]

hoaihuong_8x

[♣]Thành Viên CLB
[TL 11/2010] Đi chơi đêm
Cuộc sống ngày càng bận rộn. Con người ta dường như phải học tập và làm việc nhiều hơn trong một ngày để có thể tồn tại được. Và khi đêm xuống, mỗi người lại tìm cho mình một cách thư giãn riêng. Tụ tập với đám bạn thân để có thể nói cười thỏa thích, làm vài cốc bia những ngày chiến hữu xa nhau, lang thang công viên, hay chạy xe rong đuổi qua những con đường để cảm nhận được hơi thở nhẹ nhàng của thành phố đêm....

Vâng, phía sau mặt tích cực đó là cả những vấn đề mà chúng ta cần ngẫm nghĩ. Kinh tế phát triển, kéo theo đó là những mặt trái của xã hội. Cuộc sống xa nhà, cả bạn và tôi đều phải tỉnh táo làm chủ chính mình trước những cám dỗ vô hình của cuộc sống. Vậy Đi chơi đêm có phải là xấu ? Bạn sẽ làm gì để bảo vệ chính mình trước những cạm bẫy, cám dỗ để không bị xa ngã ?

Phải chăng nếu có đi chơi, Tôi sẽ ra khỏi nhà 19h và về nhà trước 22h. Tôi sẽ không bao giờ tiếp xúc nói chuyện với những người lạ, hay tôi sẽ không uống quá cốc để không làm chủ được mình......Mỗi người có chính kiến riêng cho mình, hãy thảo luận với chúng tôi để biết bạn là người sống có trách nhiệm với bản thân và với gia đình. Một cơ hội để bạn có thể trình bày quan điểm sống, hay một lời chia sẻ kinh nghiệm từ những người đi trước ......
Oạch... tính trình bày ý tưởng tương tự mà có người post trước òi...chả là có đám bạn biệt danh là " hội những người nghèo thích đi nhậu và karaoke " thường xuyên ăn chơi sau khi học trên trường về. Nhiều khi đó là thú vui, là thời gian để giải tỏa căng thẳng sau những giờ học, nhưng chơi nhiều quá lại phạm đến những khoản chi tiêu hạn hẹp khác. Vậy ăn chơi có xấu không, nếu chỉ có học không mà không ăn chơi thì được gì, mất gì ? Và ngược lại ...

KendyDat

Thanh viên kỳ cựu
Một tháng đã trôi qua với đề tài về học tập nhận được rất nhiều sự quan tâm của các bạn. Tháng 11 này chúng ta sẽ tiếp tục về chủ đề đời sống "Đi chơi đêm" của tác giả mr.ken007.
Mời tác giả post bài viết như đã đăng kí lên box bàn tròn thảo luận tính từ thời điểm thông báo này. Tác giả nhớ chăm sóc cho bài viết của mình nhé, đó là một cách để người khác nhìn thấy tinh thần trách nhiệm trong bạn.

Những bài đăng kí khác không được chọn có thể đăng kí tiếp tục vào tháng 12 tới.

Chúc các bạn sức khỏe và thành công!

Status
Không mở trả lời sau này.

Bình luận bằng Facebook