[Tình Yêu] Giả vờ thôi anh nhé!

ohchick

Thanh viên kỳ cựu
Giả vờ đụng khẽ tay anh. Nhưng anh phải giữ tay em lại, thật lòng đấy nhé.

Em sẽ làm như vô tình ngồi sát bên anh. Nhưng anh cứ ôm em-giả vờ sợ mất em, anh nhé.

Em sẽ giả vờ đau chân để tụt lại phía sau. Và đợi anh

chạy lại quan tâm. Lên xe, em làm như buồn ngủ. Biết em giả vờ rồi nhưng đừng nhích bờ vai khỏi mái đầu em.

Giả vờ mình yêu nhau anh nhé. Để em được ghen tuông, ghen tuông "hợp pháp" mấy phút thôi. Em sẽ hỏi về một người con gái nào nào đó, rằng ai nhắn tin cho anh như thế, giả vờ đi anh, và cái nhói đau trong em rất thật...

Anh cứ giả vờ đặt môi lên gò má em thôi nhé, cho hơi thở ấy khiến em bối rối biết bao nhiêu.

Giả vờ anh giơ cao lên một món quà bắt em cố với! Để em thấy mình còn một cái gì cần hướng đến bằng tất cả niềm háo hức của đứa trẻ con.

Anh hãy giả vờ nói yêu em. Vì có ai đánh thuế một câu nói đâu anh? Và em cũng chỉ định giả vờ là mình đang được yêu nhiều lắm...

Giả vờ níu kéo em khi em nói: Có lẽ đã tới lúc em đi! Nhưng anh phải hứa cái siết tay giả vờ của anh đủ mạnh. Đủ mạnh...

Tất cả chỉ giả vờ thôi. Em tuyên thệ em sẽ không tin là thật.

Nước mắt em rơi cũng đâu là thật. Tại con gì bay vào mắt em thôi...

Và cuối cùng em đã giả vờ anh là em không yêu anh.

Nguồn : lang thang trên mạng....

Last edited by a moderator:

jodiepham2204

Super Moderator
Cảm ơn em, lâu lắm rồi mới đọc lại bài viết ấm áp và dễ thương này.

"Em sẽ cố tình im lặng. Để anh cuống hỏi "Em đâu...", thật lòng được không?
Em sẽ giả vờ đau chân để tụt lại phía sau. Nhưng anh phải đợi, đợi em nghiêm túc ấy. Và rụt rè đề nghị: "Thôi, hay là anh cõng..."."

Chị vẫn rất thích câu cuối cùng... và hình như là còn thiếu thì phải...

"Và cuối cùng em đã giả vờ anh là em không yêu anh.
Nhưng sự thật là em yêu anh biết bao, anh biết không...?"

ohchick

Thanh viên kỳ cựu
Cảm ơn em, lâu lắm rồi mới đọc lại bài viết ấm áp và dễ thương này.

"Em sẽ cố tình im lặng. Để anh cuống hỏi "Em đâu...", thật lòng được không?
Em sẽ giả vờ đau chân để tụt lại phía sau. Nhưng anh phải đợi, đợi em nghiêm túc ấy. Và rụt rè đề nghị: "Thôi, hay là anh cõng..."."

Chị vẫn rất thích câu cuối cùng... và hình như là còn thiếu thì phải...

Kết thúc rất hay...................
Nhưng em vẫn thích cái kết ở trên.................................con người đâu ai nói được hết điều mình nghĩ.
Chúng ta lừa dối chính mình nhiều đến nỗi chúng ta không biết được đâu là thật đâu là dối vì gần như tất cả đều là dối........

chucanh2403

Thanh viên kỳ cựu
Giả vờ không quan tâm gì nhau nhưng lòng luôn dõi theo từng bước đi và cầu nguyện cho cả 2 may mắn gặp lại nhau lần nữa trên đường đời.
Giả vờ không đau nhưng lòng thắt lại khi những miên man hồi ức tràn về.
Giả vờ cười giòn tan cho cái mà mình cứ nghĩ là quyết định khôn ngoan: what will be will be!

Giả vờ cho đến khi tình thương ấy cạn kiệt, nhìn nhau chỉ còn lại nụ cười tình anh em, tình bằng hữu thân thuộc.

Đôi khi, giả vờ lại làm cuộc sống thú vị hơn!

nhungv2

[♣]Thành Viên CLB

Em thích kết thúc này. Con gái hay giả vờ lắm, ít ai thẳng thắn. Nhưng luôn là cái giả vờ đáng yêu, mà chỉ với người họ thương yêu thật lòng, như ba nè, má nè, anh chị em nè, và nhất là người yêu :)

Bình luận bằng Facebook