[GNCS]Giây phút chờ đơi: Kết quả cuộc thi.

Mr[K]id

Thành viên mới
K cũng đồng ý với ý kiến của anh Cá. Nếu đây là ý kiến chuyên môn của anh Đạt thì BTC nhờ anh Đạt công bố dẫn chứng xác định đây là các bức ảnh lấy từ nguồn khác.

@fr: Thực sự bài thi này của em quá tuyệt nên nếu có sự đánh giá không đúng của BGK mong em bỏ qua nhé! >:D<

Dù sao chúng ta sẽ chờ đợi kết luận cuối cùng của anh Đạt và BTC :)

nhungmtv

Thanh viên kỳ cựu
Bài dự thi của Fr rất đẹp.Mình xin mạn phép bình luận chút về những bức hình của Fr . Thú thực khi xem những bức hình mình rất bất ngờ về độ sắc nét, về cách chụp bắt nét của những bức hình, nó rất tuyệt.
Về tấm hình cuối cùng, mình đã thấy cách design này ở trong 1 album ảnh bên trang http://vnphoto.net. Tấm hình đấy mình xem lâu rồi và ấn tượng cái cách làm nổi mầm xanh nên mình nhớ, không biết đây có phải sự trùng hợp ngầu nhiên hay không? [nếu bảo mình trích dẫn link tấm hình này thì mình chịu].
Những bức hình trong bài do chính Fr chụp thì quả thực, em rất có tiềm năng về nhiếp ảnh.

fr

Thanh viên kỳ cựu
Bài dự thi của Fr rất đẹp.Mình xin mạn phép bình luận chút về những bức hình của Fr . Thú thực khi xem những bức hình mình rất bất ngờ về độ sắc nét, về cách chụp bắt nét của những bức hình, nó rất tuyệt.
Về tấm hình cuối cùng, mình đã thấy cách design này ở trong 1 album ảnh bên trang http://vnphoto.net. Tấm hình đấy mình xem lâu rồi và ấn tượng cái cách làm nổi mầm xanh nên mình nhớ, không biết đây có phải sự trùng hợp ngầu nhiên hay không? [nếu bảo mình trích dẫn link tấm hình này thì mình chịu].
Những bức hình trong bài do chính Fr chụp thì quả thực, em rất có tiềm năng về nhiếp ảnh.

Em cũng rất hay mò hình ảnh ở internet, vì thế khi em thấy mầm cây ở bụi lan nhà em thì em leo lên thang và chụp ngay [theo phản xạ và trí nhớ] lúc đầu em chưa ưng mấy nên chụp lại và chỉnh màu, cắt ảnh. Có lẽ em sai khi design tấm ảnh mà mình đã chụp theo trí nhớ của mình về 1 bức ảnh nào đó trên internet mà không sáng tạo hơn. Nhưng em chắc chắn đó là những tấm hình do chính tay em chụp. Em rất cám ơn chị Nhung :) Và em lại nhận được một bài học đó là ' sáng tạo '.
Một lần nữa, em cám ơn chị Nhung rất nhiều, chúc chị ngày tốt lành ạ! :dacy:

power of desert

[♣]Thành Viên CLB
Các bạn thân mến!

Vậy là chúng ta đã có kết quả của bài dự thi số 12.
Sau khi nghe tác giả trình bày về quá trình ghi lại tác phẩm và sàng lọc ý tưởng cho bài dự thi, BGK đã chính thức thừa nhận đây là một bài thi hợp lệ. BTC công nhận kết quả bài thi GNCS_12: Những điều nhỏ nhoi.

Sẽ có rất nhiều thắc mắc và nghi ngờ xoay quanh những hình ảnh mà Fr ghi lại nhưng đây là những bức ảnh thực sự của em. Sinh ra trong gia đình có nhiều người đam mê nghiệp ảnh nên em sớm có “ống kính”của riêng mình. Cuộc thi ảnh lần này em đã gửi đến diễn đàn những cảm xúc rất tinh tế. Đó là những góc nhìn rất đáng được nâng niu và trân trọng.

BTC chân thành cảm ơn tác giả vì sự phản hồi kịp thời của em và hơn hết vì những gì em đã đóng góp cho cuộc thi. Cảm ơn sự quan tâm góp ý của mọi người. BTC cũng gửi lời xin lỗi đến các bạn - những ai quan tâm tới diễn đàn và đặc biệt là tác giả Fr vì đã có sự nghi ngờ về bài dự thi của em. BTC hoan nghênh tinh thần cộng tác của em trong những ngày qua và hi vọng em vẫn sẽ ủng hộ và theo bước diễn đàn trong thời gian sắp tới.

Sau đây là kết quả phúc khảo của Bài dự thi GNCS_12: Những điều nhỏ nhoi:

Điểm hìnhLời bìnhTổng cộng
GK 1551570
GK 2642589
GK 3552580
GK 4652587

Theo kết quả này, cơ cấu giải thưởng của cuộc thi có một chút thay đổi như sau:
- Giải nhất: GNCS_06: Bức tranh màu xám.

- Giải nhì: GNCS_12: Những điều nhỏ nhoi.
- Giải ba: GNCS_07: MỈm cười…mong manh

GNCS_08: Bình minh hay Hoàng hôn?

- Giải bình chọn:
GNCS_06: Bức tranh màu xám
GNCS_18: Vùng trời bình yên

Việc bổ sung hai giải ba thay cho giải phong cách được sự thống nhất của BTC nhằm khuyến khích những góc hình đẹp và ý nghĩa trong cuộc thi.

Chân thành cảm ơn sự dõi bước và ủng hộ của mọi người!

Chúc mọi người có một ngày đầy nắng!

Bình luận bằng Facebook