Làm thế nào để không run sợ khi giao tiếp với người nước ngoài?

Laydy1

Thành viên mới
Uhm, học chung 1 lớp mà quá nhiều đối tượng khác nhau sẽ rất khó học. Mình có đứa em cũng đang rất muốn học anh văn, nhưng mà nó toàn bị vào lớp học chung với học sinh cấp 1, cấp 2 nên đâm ra nó chán đến lớp. Mình sẽ giới thiệu cho em về trung tâm anh ngữ này, chắc nó sẽ thích lắm. :)

white7

Thành viên mới
Mình thì đã đi làm rồi, cũng muốn học Anh văn lắm lắm mà không có thời gian cố định, buồn ơi là sầu :phandoi:

Bây giờ cũng có nhiều trung tâm Anh ngữ khắc phục được chuyện giờ giấc cho mình. Thời gian linh động hơn dễ dàng cho mình sắp xếp công việc đó bạn. Chẳng hạn như Wall Street English, trung tâm này mới có mặt ở HCM đây thôi, và cũng là lần đầu tiên có mặt ở Việt Nam nhưng mà đã có tiếng ở trên toàn thế giới rồi. Phương pháp học thì nghe nói là dành cho người lớn hoàn toàn mới. Bạn có thể tham khảo trên website của Wall Street English. Trung tâm này phù hợp với lứa tuổi đi làm như tụi mình nè, không có chương trình dạy cho trẻ em nên không có cảm giác bị loãng như mấy trung tâm khác ^^

nhocon

Thành viên mới
Wall Street English là trường anh ngữ mới hả bạn, nghe tên lạ quá? Mới ở Việt Nam mà đã có tiếng ở nhiều quốc gia rồi à, thế thì chắc trung tâm này lớn lắm đây. Chỉ dành cho người lớn là lạ rồi đấy. Mình học ở nhiều nơi rồi, thế mà khi thi xếp lớp đầu vào thì toàn học chung với mấy đứa cấp 2, thấy sao sao á, nên cũng ngại, không muốn học nữa. Ở Wall Street English chỉ dạy cho người lớn thì có thể thoái mái học hỏi rồi, không còn ngại ngùng gì nữa:dacy::dacy:

kyo2907

Thành viên
Bây giờ cũng có nhiều trung tâm Anh ngữ khắc phục được chuyện giờ giấc cho mình. Thời gian linh động hơn dễ dàng cho mình sắp xếp công việc đó bạn. Chẳng hạn như Wall Street English, trung tâm này mới có mặt ở HCM đây thôi, và cũng là lần đầu tiên có mặt ở Việt Nam nhưng mà đã có tiếng ở trên toàn thế giới rồi. Phương pháp học thì nghe nói là dành cho người lớn hoàn toàn mới. Bạn có thể tham khảo trên website của Wall Street English. Trung tâm này phù hợp với lứa tuổi đi làm như tụi mình nè, không có chương trình dạy cho trẻ em nên không có cảm giác bị loãng như mấy trung tâm khác ^^

Mình thích khoảng giờ gian linh động, không như các trung tâm mình học trước đây, hôm nào mà nghĩ 1 buổi thì xem như hôm đó mình mất đi nhiều kiến thức, nhiều khi theo không kịp luôn. Bữa mình chạy ngang qua đây thì thấy để bảng 21/5 khai trương, có bạn nào cùng mình đi tới đó để được tu vấn không? Sẵn tham quan luôn cái trường xem cách dạy như thế nào

nhocon

Thành viên mới
21/5 khai trương hả bạn, cũng gần tới rồi nè. Thấy trường này cũng có vẻ được quá nhỉ, chắc có sự khác biệt so với mấy trường khác. Để tới ngày đó rủ nhỏ bạn đang có nhu cầu nâng cao trình độ anh văn tới trường đó xem sao. Biết đâu phù hợp với trình độ của nó và mình thì sao

cafeda91

Thành viên mới
Mình thích khoảng giờ gian linh động, không như các trung tâm mình học trước đây, hôm nào mà nghĩ 1 buổi thì xem như hôm đó mình mất đi nhiều kiến thức, nhiều khi theo không kịp luôn. Bữa mình chạy ngang qua đây thì thấy để bảng 21/5 khai trương, có bạn nào cùng mình đi tới đó để được tu vấn không? Sẵn tham quan luôn cái trường xem cách dạy như thế nào

Mấy trung tâm tiếng anh thấy hầu như chỉ dành cho thiếu nhi, khó lắm mới kiếm được chỗ dạy cho người lớn. Mình thì càng sắp thi lên chức mà kẹt mỗi tiếng anh còn yếu quá, đang băn khoăn tìm nơi cải thiện trình độ thì may được các bạn giới thiệu Wall Street English. Bạn cho mình hỏi trung tâm này địa chỉ là ở đâu vậy để mình đăng ký cho kịp ngày khai giảng :data:

Laydy1

Thành viên mới
Mới mò vào tìm hiểu thêm thông tin về cách học ở trung tâm Wall Stress English, mình nghĩ với cách đào tạo này sẽ giúp "người lớn" cải thiện khá tốt khả năng ngoại ngữ của mình đó.

KitKat

Thành viên năng động
Mình cũng muốn đến trung tâm học lắm, nhưng ngặt nỗi lớp đông, thế là giáo viên cứ ngó lơ mình không à :( buồn ghê vậy đó, người ta nói không thầy đố mày làm nên mà. Không biết chừng nào mới khá nổi :(

ngaanh

Thành viên mới
Mình cũng muốn đến trung tâm học lắm, nhưng ngặt nỗi lớp đông, thế là giáo viên cứ ngó lơ mình không à :( buồn ghê vậy đó, người ta nói không thầy đố mày làm nên mà. Không biết chừng nào mới khá nổi :(

Đúng là có những trung tâm lượng học viên của một lớp khá đông làm bạn không thể tập trung được. Nhưng ở Wall Street English, bạn sẽ được thầy cô hướng dẫn tận tình vì đơn giản là một lớp học chỉ có 4 học viên, mức độ tập trung cao hơn kéo theo là việc thầy cô có đủ thời gian để sửa chữa lỗi cho bạn, khắc phục tình trạng đi học mà không được giáo viên để ý thì chẳng bao giờ khá lên được cả.

bunkhue

Thành viên
Đúng là có những trung tâm lượng học viên của một lớp khá đông làm bạn không thể tập trung được. Nhưng ở Wall Street English, bạn sẽ được thầy cô hướng dẫn tận tình vì đơn giản là một lớp học chỉ có 4 học viên, mức độ tập trung cao hơn kéo theo là việc thầy cô có đủ thời gian để sửa chữa lỗi cho bạn, khắc phục tình trạng đi học mà không được giáo viên để ý thì chẳng bao giờ khá lên được cả.

Mình cũng thích học lớp ít người, nhiều quá loãng hok tập trung được làm mình cũng ít tập trung.
Trung tâm này có phương pháp hay nhỉ, một vòng tròn khép kín, tuân theo quy luật sẽ hữu ích cho việc học giao tiếp chăng???:data:

jodiepham2204

Super Moderator
Mình cũng thích học lớp ít người, nhiều quá loãng hok tập trung được làm mình cũng ít tập trung.
Trung tâm này có phương pháp hay nhỉ, một vòng tròn khép kín, tuân theo quy luật sẽ hữu ích cho việc học giao tiếp chăng???:data:

Ở môi trường của trung tâm đó chỉ toàn giao tiếp bằng tiếng Anh thôi, bạn có thể tha hồi mà rèn luyện phát âm của mình ^^

white7

Thành viên mới
Trung tâm Wall Street English này dạy phương pháp bài bản quá nhỉ. Chắc học phí cao. Nhưng mình rút kinh nghiệm từ những khóa học trước, thà đầu tư nhiều một tí nhưng chất lượng, không phải tiếc tiền về sau. Hình như trung tâm này mới mở ở HCM đúng không ta? Không biết có mấy chi nhánh nhỉ ở Việt Nam rồi nhỉ?

bunkhue

Thành viên
Ở môi trường của trung tâm đó chỉ toàn giao tiếp bằng tiếng Anh thôi, bạn có thể tha hồi mà rèn luyện phát âm của mình ^^

Giao tiếp hằng ngày tự nhiên phát âm của mình sẽ trở nên tròn vành rõ chữ và đúng ngữ điệu thôi há. Môi trường này sẽ giúp mình dạn dĩ hơn và hok còn rào cản của cái gọi là ngại ngần nữa.

nhocon

Thành viên mới
Trung tâm này hình như chỉ mới vào VN nên chỉ mới mở TP.HCM thôi bạn ơi, mà trung tâm này trước khi vào VN thì đã có mặt ở nhiều quốc gia rồi đó. " Cách học tiếng anh cho người lớn hoàn toàn mới đã đến Việt Nam" hình như là câu slogan của trường này khi đến VN đó. Nghe cũng hay hay chứ nhỉ:nghichngom:

ngocnham

Thành viên mới
Đúng rồi đấy các bạn, mình cũng thử vào trang web của trung tâm, đăng ký để nhận được tư vấn. Thì qua hôm sau đã có nhân viên tư vấn gọi điện cho mình rồi. Lớp chi có 3 -4 học viên, giáo viên hoàn toàn là người nước ngoài, cơ hội cho mình luyện nghe, và nói được nhiều hơn. mà mình thích nhất là cái mục thời gian học rất linh hoạt cho học viên, mình có thể chủ động được khoản này,:non:

cedrci_jake

<b><font color=green>Giải Nhất Viết Về Người Phụ N
Mình thì đã đi làm rồi, cũng muốn học Anh văn lắm lắm mà không có thời gian cố định, buồn ơi là sầu :phandoi:

Chị gái có muốn lập nhóm tiếng Anh của chị em chúng mình họp mặt không, khi nào rảnh thì hẹn ra...không bó buộc thời gian :D

N

nunkute

Guest
minh ở thủ đức - hồi còn lớp 12 mình học anh văn khá lắm - ngày nào cũng học viết mặt chữ nên vốn từ vựng khá - lên cao đẳng rồi học toàn môn chuyên ngành - đâu có đụng đến anh văn nên 3 năm trời từ vựng quên sạch - mà mình cug khoái nói tiếng anh - nên giờ mình muốn tìm kím 1 trung tâm dạy nói, đọc, giao tiếp tiếng anh ở thủ đức .học xong phải nói được trơn tru, tất nhiên ở bản thân mình cũng fai học ở nhà ngoài học ở trung tâm nên mình muốn trung tâm dạy chất lượng, có kinh nghiệm . mình cũng 24 rồi

5landvn

Thành viên mới
các cách đưa ra đều được hết, thêm nữa là bạn nên tìm những nơi có nhiều ng nước ngoài và bắt chuyện :D

ngaanh

Thành viên mới
Đúng rồi đấy các bạn, mình cũng thử vào trang web của trung tâm, đăng ký để nhận được tư vấn. Thì qua hôm sau đã có nhân viên tư vấn gọi điện cho mình rồi. Lớp chi có 3 -4 học viên, giáo viên hoàn toàn là người nước ngoài, cơ hội cho mình luyện nghe, và nói được nhiều hơn. mà mình thích nhất là cái mục thời gian học rất linh hoạt cho học viên, mình có thể chủ động được khoản này,:non:
Hóa ra bạn cũng được điện thoại hả? Mình chơi game và để lại thông tin nên cũng được gọi để tư vấn, thấy cũng hay hay lắm vì nghe tới phương pháp học anh văn như tiếng mẹ đẻ, giúp bạn nói tiếng anh như một phản xạ tự nhiên chứ không cần dịch sẵn hay lúng túng. Môi trường có vẻ tốt vì thầy cô hoàn toàn là người nước ngoài mà mỗi lớp chỉ có 4 người thôi, tha hồ mà nghe-nói và rèn luyện. Đang suy nghĩ đây, vì mình đang cần học anh văn cho tốt hơn nữa.

Bình luận bằng Facebook