[RLTQ]Thăm dò thói quen tiếp theo.

Thăm dò thói quen thứ 2.

• Suy nghĩ tích cực

Votes: 0 0.0%
  • Cười trước gương mỗi sáng

• Đọc sách

• Lắng nghe bản thân

• Tập thể dục

• Ăn đúng giờ và không bỏ bữa

• Thói quen đúng giờ

• Total voters
    28
Status
Không mở trả lời sau này.

bluesea88

[♣]Thành Viên CLB
Chào cả nhà,
Thế là 21 ngày rèn luyện thói quen đầu tiên đã sắp kết thúc. Blue tin rằng chúng ta đã có đủ sức khoẻ, minh mẫn để thực hiện các thói quen tiếp theo.:data:
Mình xin đề nghị một số thói quen như sau:

1. Suy nghĩ tích cực: Những suy nghĩ mang tính tích cực có thể mang lại cho chúng ta sự bình yên trong sâu thẳm tâm hồn, hay sự thành công trong cuộc sống, các mối quan hệ tốt đẹp, niềm hạnh phúc và sự thỏa mãn. Chúng còn giúp các sự kiện hàng ngày diễn ra trong suôn sẻ, và làm cho cuộc sống tươi sáng hơn và đầy hứa hẹn.(Nguồn baihocthanhcong.com)
2. Cười trước gương mỗi sáng: Cảm nhận một ngày mới bằng niềm vui có phải rất tuyệt không. Nụ cười giúp bạn có một tinh thần thoải mái, sảng khoải để bắt đầu cho cả ngày. Nụ cười giúp bạn cảm thấy yêu bản thân mình hơn. Nụ cười giúp cho gương mặt trẻ hơn.
3. Đọc sách:Sách là nguồn tri thức quý giá của nhân loại. Vậy tai sao mỗi ngày ta không dành một ít thời gian cho việc đọc sách nhỉ?
4. Lắng nghe bản thân: Chỉ khi chúng ta tìm được sự yên tĩnh trong tâm trí của mình, thì chúng ta mới có thể nghe được người thầy nội tâm của mình để nhận được một trực cảm nào đó. Chỉ khi ta sẵn sàng nhận thức và đánh giá cao sự thông thái tồn tại ở cốt lõi bản thể của mình thì lúc đó ta mới hướng sự chú ý của mình vào bên trong và "lắng nghe" nó. Nhưng đã từ lâu lắm rồi ta đã thật sự không lắng nghe, vì thế cần phải thực hành và kiên nhẫn một chút. Hãy ngồi xuống, trở nên tĩnh lặng và lắng nghe một điều nào đó bên trong hôm nay, bạn sẽ có thể ngạc nhiên về những gì bạn nghe được. Sau đó, ngày mai, hãy làm lại một lần nữa. Tất cả những gì bạn cần làm là: nhớ rằng bạn là người lắng nghe chứ không phải là người nói.(bach tuoc do)
5. Tập thể dục: Thói quen này thì không cần bàn nhỉ, quan trọng để ta có một sức khoẻ tốt.
[you] vui lòng bình chọn cho thói quen mình muốn rèn luyện. Thói quen nào được bình chọn nhiều nhất sẽ là thói quen trong series tiếp theo của chúng ta.
Nếu [you] có ý tưởng về thói quen nào đó, hãy đề xuất để mình đưa lên bình chon luôn nhé!

moon_tsuki

Giải Nhất Cuộc Thi Kỹ Năng Số
Chị nghĩ hay là mình đã rèn luyện "ngủ chất lượng" thì giờ mình rèn luyện "ăn đúng giờ và không bỏ bữa" đi.

Hic, tình hình là hầu hết mấy bạn sinh viên (đặc biệt là nữ) thường ăn uống thất thường, thích thì ăn, hok thì thôi và hay bỏ bữa... Nói túm lại là ảnh hưởng xấu đến sức khỏe, mà hậu quả đầu tiên là cái dạ dầy... hichic... điển hình là chị nà.

Mọi người thấy sao?

bluesea88

[♣]Thành Viên CLB
Chị nghĩ hay là mình đã rèn luyện "ngủ chất lượng" thì giờ mình rèn luyện "ăn đúng giờ và không bỏ bữa" đi.

Hic, tình hình là hầu hết mấy bạn sinh viên (đặc biệt là nữ) thường ăn uống thất thường, thích thì ăn, hok thì thôi và hay bỏ bữa... Nói túm lại là ảnh hưởng xấu đến sức khỏe, mà hậu quả đầu tiên là cái dạ dầy... hichic... điển hình là chị nà.

Mọi người thấy sao?
Em cũng nghĩ đến thói quen này, nhưng ko dám đưa lên. Giờ chị đề nghị thì em đành đưa lên vậy. :data:

sakura_1412

Thành viên
Tớ thì thấy thói quen nào trong số này cũng cần rèn luyện hết, nhưng thôi thì cứ từ từ từng bước vậy. Tớ vote cho thói quen "cười trước gương mỗi sáng" và "lắng nghe bản thân" trước ^^

bluesea88

[♣]Thành Viên CLB
Tớ thì thấy thói quen nào trong số này cũng cần rèn luyện hết, nhưng thôi thì cứ từ từ từng bước vậy. Tớ vote cho thói quen "cười trước gương mỗi sáng" và "lắng nghe bản thân" trước ^^
Nhớ vote trên bảng thăm dò nhé Sakura. Chỉ được chọn 1 thôi.:tambiet:

Vrain

[♣]Thành Viên CLB
cho xin thêm 1 thói quen nữa: Thói quen đúng giờ!!!!!! Có thể nói đây là vấng nạn, cần phải được đưa ra bàn luận và lên kế hoạch để thực hiện một cách triệt để!!!!!

Đan Thảo

Thanh viên kỳ cựu
mình nghĩ là ngủ và thức dậy đúng giờ rồi thì bây giờ mình nên rèn luyện sức khỏetập thể dục nhé! :mimcuoi:

kimoanh2012

Thanh viên kỳ cựu
Mình nghĩ thói quen cười trước gương mỗi sáng là một thói quen bắt đầu ngày mới rất thú vị đó.Nó sẽ làm mình bắt đầu một ngày vui hơn.Nghĩ ra được thói quen này cũng hay thiệt!

canh buom do

Cây đang thụ phấn
Thành viên BQT
Theo tớ thì chúng ta rèn luyện thói quen đọc sách. Bởi vì cái này có thể báo cáo được.
Thêm cái nữa, chúng ta nên làm theo cặp thì hay hơn, có thể dễ dàng giúp nhau tiến bộ nhanh hơn.
Làm theo nhóm thì cũng ổn nhưng với điều kiện là chúng ta ở khá gần nhau, chứ xa nhau quá mà làm nhóm thì hơi khó khăn.

GreenSnow

Thành viên năng động
Suy nghĩ tích cực: cái này các bạn cần chăm đọc sách làm người đi là lúc nào cũng suy nghĩ tích cực hết à, biết kềm chế nữa!
Đọc sách: cũng dễ mà, cố gắng đọc sách 15p trước khi ngủ thôi!
Lắng nghe bản thân: tùy người, mình thường xuyên điên điên kiểu vậy,nhiều người cũng vậy thâu!kakaka Ngồi vớ vẩn ngắm trời - người - mây rồi nghĩ tùm lum...
Cười trước gương: =.=" mục đích cái này là j nhỉ _.__"
Mình xin đưa ý kiến tập thể dục, các nhóm được tạo ra có vị trí gần nhau để nhắc nhở trực tiếp luôn! Khỏi cần DT vì đôi khi nhắn tin nhưng... có thực hiện đâu (ví dụ điển hình ít nhất là mình trong thời gian đầu khi thực hiện thói quen 1) mà phải vài hôm sau mới làm đúng giờ =.="
Chỉ là ý kiến cá nhân, đừng mần em wa >"<

angelkid

Thành viên
Kid nghĩ là nên dành lại một chút gì đó cho cơ thể mình lên tiếng đi ^^~ Nó có nhiều thứ muốn nói lắm ... kinh nghiệm, những bài học đã qua, những dự định trong tương lai và những vấn đề nội tại trong cơ thể mà chúng ta chỉ cần dành từ 3 - 5 phút tĩnh lặng và lắng nghe thì chúng ta có thể biết được :D
Vote một phiếu cho "Lắng nghe bản thân"

_BlackLand_

[♣]Thành Viên CLB
Theo em nghĩ nên là tập thể dục :bimat::bimat:
1/ Chúng ta vừa trải qua 21 ngày rèn luyện giấc ngũ chất lượng, ngày ngũ đủ 8h để đảm bảo những gì tốt nhất cho một ngày mới. Theo như topic "Nhật kí rèn luyện" thì các anh các chi thường ngũ dây trước 6h hoặc 5h, thậm chí là 4h 30, sau đó là tập thể dục (thường là thế :metmoi::metmoi:)

2/ "Giấc ngũ chất lượng" là thói quen đầu tiên thực hiện, vì vậy mà còn nhiều chỗ chưa hoàn thiện, rất nhiều anh chị đk còn chưa thực hiện đúng, vì vậy cần triển khai một thói quen khác hoàn thiện "GNCL" - không một thói quen nào có thể sánh bằng với "Tập thể dục " (Tập thể dục buổi sáng) :data:, tập thể dục thì có thể buổi chiều hoặc sáng thì tùy từng người

3/ Tập thể dục buổi sáng - nếu được như thế thì em xin bổ sung thêm một thói quen kèm theo, tốn rất ít thời gian, hoàn thiện GNCL đó là dọn dẹp chiến trường ngủ sau khi thức dậy :mimcuoi::mimcuoi:: xếp gối, chăn, mềm,.. ngăn nếp
EM xin hết :data::data::data:

bluesea88

[♣]Thành Viên CLB
Việc thăm dò thói quen thứ 2 sẽ kết thúc vào 23:55 tối nay. Mọi người hãy nhanh chân bình chọn cho thói quen mình muốn rèn luyện nhé.:phanno:

ca_g

[♣]Thành Viên CLB
Cái vụ "cười trước gương mỗi sáng" đáng suy nghĩ à nha,
cười xong tự hiểu luôn hen blue hen :cuoihaha:

GreenTigone

Thành viên
mình thấy thói quen cười trước gương mỗi sáng là hay nhất, vì khi trải qua 1 giấc ngủ ngon thì tinh thần mình sẽ minh mẩn hơn, và mới sáng sớm nở 1 nụ cười trên môi thì làm minh cảm thấy sảng khoái và có cảm giác may mắn liền ... hihihi.... và những ngừơi xung quanh mới sáng nhìn thấy vẻ mặt tươi rói của mình thì ai cũng thích cho xem....^^

bluesea88

[♣]Thành Viên CLB
Đã có kết quả thăm dò, như các bạn thấy. Thói quen tiếp theo của chúng ta là cười trước gương mỗi sáng.

Status
Không mở trả lời sau này.

Bình luận bằng Facebook