SCL-08: Nếu Nắm Hãy Nắm Thật Chặt.

Ngô Loan

[♣]Thành Viên CLB
Con gái yêu văn hay mơ mộng lắm, hay vẽ ra 1 cuộc sống thật đẹp. Rồi lại chẳng dám chạm tay vào giấc mơ kia…vì sợ nó vỡ tan ra. Sợ những thứ mong manh như làn khói. Sợ những thứ dễ vỡ như thủy tinh

Bạn cô vẫn hay bảo cô hay mơ mộng, bảo cô xây nhà sống trên mây…Uhm, cô mơ về 1 cuộc sống thật đẹp.

Và chàng bạch mã hàng đêm cô mơ về cũng thật tuyệt vời. 1 chàng trai Bắc lạnh lùng nhưng giàu tình cảm, giàu yêu thương, chu đáo và quan tâm cô, và chắc chắn phải hơn cô “1 cái đầu” Cả về nghĩa đen hay nghĩa bóng. Uhm, cô sẽ gặp anh, gặp anh đâu đó… có thể là vào 1 ngày mưa, hay 1 vụ va quệt nhỏ, hay chăng vô tình cô lạc những bước chân trên con phố cổ Hà Nội
……………………………………………………

Thứ 1. Cô không thích con trai BK, vừa chảnh, vừa xấu tính, lại còn hay đá xoáy.
Thứ 2. Cô không thích chuột, vừa dơ, vừa gớm. Còn Jerry thì xấu tính, dùng sự thông minh của mình vào những chuyện gì đâu.
Thứ 3. Cô không thích nguyên tắc. Cô thích được thả mình trôi theo những cảm xúc. Như thời thơ bé, cô nhảy lên chạy theo con diều tuổi thơ trên cánh đồng_nơi tuổi thơ cô thả ngoài đó.
……………………………………………………
Anh - con trai BK
Anh - có sở thích quái đản là chuột (ôi trời)
Anh - quá nguyên tắc chứ không phải là nguyên tắc.
Và mẫu người lý tưởng trong a - chắc không phải là cô.
……………………………………………………

Anh là mối tình đầu của cô còn Cô là người yêu thứ n của anh.
Cô uống café không đường. Anh uống café sữa. Chưa bao giờ người ta để đúng vị trí 2 ly café đó. Và cô luôn là người phải đổi lại. haizzzz
Cô cháy trong thứ âm thanh chát chúa của Rock. Anh chìm trong những bản tango nồng nàn (mà theo cô thì nó sầu thảm).
Cô thích hoa giả, cô tỉ mỉ ngồi cả buổi để làm lọ hoa bằng giấy. Anh cho nó là vớ vẩn, hoa thật thì trưng chứ hoa giả trưng chi?
Cô đơn giản với jean và pull, cô chẳng cần làm mình nổi bật, vì thế nào ở đâu thì cô cũng không mờ nhạt hết. A thắc mắc “sao e không mặc váy?”
Cô có khả năng lắng nghe 1 cách đặc biệt. Anh thì không chịu mất thời gian với những chuyện vô nghĩa.
Cô hay cười, hay giỡn và chọc cho anh tức mới chịu thôi. A cũng đâu vừa, anh biết nhược điểm của cô là gì, thế là hơi chút dọa cô….
Cô không thích chuột là thế. Anh tặng ngay cô con chuột….Cô hét lên và ném ra như 1 phản xạ tự nhiên.
Cô không thích những trò cảm giác mạnh. Anh nhất quyết bắt cô chơi cùng. Nhắm chặt mắt, bám chặt lấy anh….cho đến khi sợ quá không còn hét lên được nữa.
……………………………………………………

Quá khác biệt, quá mâu thuẫn.
Tình yêu của họ không quá nồng nàn, không quá mãnh liệt, cũng không quá nhạt nhẽo, buồn tẻ. Nhẹ nhàng vậy thôi!

Hơn 7 tháng quen nhau, họ chưa 1 lần cãi nhau, chưa 1 lần nói những lời gay gắt.Họ không hứa hẹn, không thề thốt. Những con người có cái nhìn thực tế là thế đó. Lời hứa có là chi? Ràng buộc được chi? khi con tim đã quyết rẽ lối?
Cô không thắc mắc về những mối quan hệ của anh. Anh cũng không nghi ngờ về những người “bạn thân” của cô. Họ tôn trọng nhau.
Cô không so sánh anh với những người khác, dù cô biết “người yêu cô nhất không phải là anh”.
Cô sẵn sàng ngồi coi bóng đá cùng anh (hichic, đôi khi ở quán có mình cô là con gái). Cô chọc a “a đi học làm bánh với e nha?”. Mặt anh nhăn lại….
Cô thích cách mà anh say mê với nhiều thứ như học hành, CLB….. anh hỏi “không sợ đam mê nhiều quên mất em à?”.
Có đôi khi cô đoán được anh. anh chưa kịp hỏi cô đã trả lời rồi. A ngạcnhiên ^ ^
Họ vẫn luôn cố gắng với cuộc sống của riêng mình. Họ vẫn chạy dài hàng ngày và nghĩ về nhau trước khi đi vào giấc ngủ ngon.
……………………………………………………
Cô là gió, cô chưa bao giờ thuộc về ai. Chưa bao giờ cô để mình phụ thuộc vào ai kể cả vật chất hay tinh thần.
Đôi khi cô thực tế 1 cách trần trụi. Cô yêu anh, không có nghĩa là cô cần anh. Cô biết con đường cô chọn là con đường ghồ ghề, nhiều chông gai lắm.
Cô gặp nhiều sự phản đối. Cô chắc anh cũng biết điều đó.
Nghe phong phanh đâu đó. Mẹ bảo cô “Sao mày bảo về Bắc, vậy mà còn yêu làm gì?”
“dạ thì con vẫn về mà”
“vậy yêu đương gì cho khổ con nhà người ta?”
^ ^
Em- Con gái cung sư tử
Em - không bao giờ quyết đoán
Vì thế Nếu nắm hãy nắm thật chặt a nhé!

Họ tên: NGÔ THỊ LOAN
email: ngoloanw@gmail.com

meoluoi050991

Thành viên
Có những điều trái ngược trong người con gái này. Từ cách thể hiện tới những suy nghĩ. Nghĩ rằng mình mạnh mẽ nhưng lại cần một điểm tựa vững chắc, cần một vòng tay thật ấm. Nghĩ rằng mình cá tính, nghĩ rằng mình hợp với áo phông, với quần jean, với cafe đắng nhưng lại sợ những trò chơi mạo hiểm, lại sợ chuột. Những cái này như những mảnh ghép, nghe có vẻ không thích hợp chút nào. Nhưng nếu hội tụ trong một con người thì suy nghĩ của bạn tuy đơn giản nhưng rất khó đoán và chẳng giống ai... Xin lỗi nếu có lời nào mạo phạm.:)

lapdong

Quản Trị Viên
Thành viên BQT
Ôi! Thật là đáng yêu quá! ^^ Dễ thương theo cái cách mà mình vẫn nhìn thấy ở 2 người bạn của mình. Thi Thi, nắm chặt tay nhé! :)

huxu456

[♣]Thành Viên CLB
Tên tác giả thì phải hoành tráng mà ko hiểu tại sao bài này tên tác giả nhỏ thế?????

Ngô Loan

[♣]Thành Viên CLB
Hi, cám ơn bạn.
Bởi cô ấy đang trên con đường tìm ra chính mình, hay chăng là thoát khỏi cái bóng mà cô đã mang???
Dù sao những mâu thuẫn tồn tại trong cô 1 cách dung hòa.
Có những điều trái ngược trong người con gái này. Từ cách thể hiện tới những suy nghĩ. Nghĩ rằng mình mạnh mẽ nhưng lại cần một điểm tựa vững chắc, cần một vòng tay thật ấm. Nghĩ rằng mình cá tính, nghĩ rằng mình hợp với áo phông, với quần jean, với cafe đắng nhưng lại sợ những trò chơi mạo hiểm, lại sợ chuột. Những cái này như những mảnh ghép, nghe có vẻ không thích hợp chút nào. Nhưng nếu hội tụ trong một con người thì suy nghĩ của bạn tuy đơn giản nhưng rất khó đoán và chẳng giống ai... Xin lỗi nếu có lời nào mạo phạm.:)

Sóng

Thanh viên kỳ cựu
Thành viên BQT
Ôi, ta thật là cảm ơn cuộc thi này quá đi.
Và đã hiểu lý do vì sao chị Thuỷ cười hi hi.
Hi hi...:cuoihaha:

Nắm chặt tay nhau nhé, đứa nào nắm lỏng lỏng là chị quýnh đó!

benny

Thanh viên kỳ cựu
Bài viết hay quá! Bài này Ban Giám khảo chắc hổng dám đánh rớt đâu...:cuoihaha:

nhoccan219

[♣]Thành Viên CLB
mọi thứ đều hoàn hảo trừ việc bị lỗi font chữ chị Loan ơi :lungtung: sẽ vote 1 phiếu cho chị ^^

jodiepham2204

Super Moderator
:) Dễ thương ^^
Mình cứ đi ra đi vào và cười khúc khích hoài, hạnh phúc giản dị như nắng ban mai ^^
Lúc mới yêu thật vui biết bao nhiêu! :)

Nói chung là nhớ Nắm chặt tay nhau nghen :)

Ngô Loan

[♣]Thành Viên CLB
@Nghĩa: trời, e nói vậy làm khó ai đó rùi. Ch không có ý định đó.
@chị Ngọc: sao lại cười ạ chị? E không hiểu.
@nhóc cận: hihi, chị cũng không biết sao nó lỗi font nữa em.
@chị Thư: chị thấy đâu đó chị của ngày trước đúng không chị? Chúc a chị hạnh phúc...e muốn đi ăn tiệc cưới rùi.

Vrain

[♣]Thành Viên CLB
Anh cũng muốn đi ăn tiệc cưới nữa đây...xí xóa cho anh cái phần "phong bì thì quá tuyệt vời" hé hé ...:D

jodiepham2204

Super Moderator
@chị Thư: chị thấy đâu đó chị của ngày trước đúng không chị? Chúc a chị hạnh phúc...e muốn đi ăn tiệc cưới rùi.

Chị cũng hy vọng ngày đó, ngày đó sẽ không xa xôi :nghichngom: :xauho: :bimat:

traitimviet

Thành viên
Sẽ cần chút thời gian để hiểu tính cách và hành động của cả 2 ng
Vs mình ; Chàng trai thích caffe sữa,,tango ,lạnh lùng,==>> giàu yêu thương ...con ng này thích làm hơn là nói và thể hiện tình cảm của mình NHƯng Sẽ ko có chuyện "Anh thì không chịu mất thời gian với những chuyện vô nghĩa."
--- Chẳng ai chịu mất time vào những chuyện vô nghĩa cả ==>> 1 ng như vậy sẽ biết điều gì cần và nên ( Cô gái ko hiểu a )
--- Cô gái có bề ngoài cá tính nhưng1 tâm hồn yêu đuối ,,chắc chắn cô sẽ lựa chọn tình yêu này .....
MÌnh thánks vì bài viết nhưng sẽ ko tặng bạn 1 điểm .....................................................................

nguyenminhthi90

Ban Cố Vấn
Thành viên BQT
Sẽ cần chút thời gian để hiểu tính cách và hành động của cả 2 ng
Vs mình ; Chàng trai thích caffe sữa,,tango ,lạnh lùng,==>> giàu yêu thương ...con ng này thích làm hơn là nói và thể hiện tình cảm của mình NHƯng Sẽ ko có chuyện "Anh thì không chịu mất thời gian với những chuyện vô nghĩa."
--- Chẳng ai chịu mất time vào những chuyện vô nghĩa cả ==>> 1 ng như vậy sẽ biết điều gì cần và nên ( Cô gái ko hiểu a )
--- Cô gái có bề ngoài cá tính nhưng1 tâm hồn yêu đuối ,,chắc chắn cô sẽ lựa chọn tình yêu này .....
MÌnh thánks vì bài viết nhưng sẽ ko tặng bạn 1 điểm .....................................................................
Hơ, chàng trai lạnh lùng mà sao suy ra giàu yêu thương được nhỉ? :nghivan:
Mà sao bạn nghĩ a chàng này thích làm hơn nói ta?

Ngô Loan

[♣]Thành Viên CLB
Hơ, chàng trai lạnh lùng mà sao suy ra giàu yêu thương được nhỉ? :nghivan:
Mà sao bạn nghĩ a chàng này thích làm hơn nói ta?
Có vẻ tâm đắc với cmt trên nha a. Được khen có khác, hèm.
E miễn bình luận, vì sự thật vẫn là sự thật và e tôn trọng điều đó..hihi

wan_quang

Thành viên
Một cô gái cá tính nhưng nội tâm sâu sắc. Mình thích biểu tượng "gió" nhất trong các hình ảnh về cô gái! gió vi vu không chốn dừng chân, nhưng có khi nào gió ngập ngừng trước cái gọi là tình yêu chăng?

dmpt_2

[♣]Thành Viên CLB
Đề nghị cử thêm "ban kiểm soát ban giám khảo" đi :phatsau::lungtung::danhdau:

---------- Post added at 09:37 PM ---------- Previous post was at 09:35 PM ----------

Đề nghị cử thêm "ban kiểm soát ban giám khảo" đi :phatsau::dauhang::bitmiengcuoi:

Bình luận bằng Facebook