t sợ.............

hip

Thành viên mới
nếu ai hỏi:sợ chết không?,chắc trả lời nhanh mà không cần nghĩ:sao phải sợ?
mọi người thường nói:chết là hết mà.Đó là chuyện từ hôm qua,còn giờ,sợ..sợ thật sự.Có lẽ vì thấy con người mong manh quá,sáng ta còn thấy trên lớp nói chuyện vui cười chiều đã nghe tin:mày ơi,P mất rùi...Như đùa,nhưng ai dám lôi bạn mình ra đùa ác thế...Là thật mà sao mãi không tin được.Vài ngày nữa là thi,con bé bao giờ cũng điểm cao nhất lớp,lần nào mình cũng tự hỏi:nó là siêu nhân hả trời?giờ thì biết không phải........siêu nhân không chết bao giờ.
Mình sợ mình cũng vậy,mình chưa kịp nhìn,ôm,nói rằng mình cũng yêu mọi người lắm.Có bao nhiêu người sẽ rơi nước mắt khi mình mất?mình không biết.Có bao nhiêu người sau vài năm còn nhớ mặt minh như thế nào,chắc không nhiều nhưng có 1 điều mình chắc.Mẹ sẽ khóc nhiều,nhiều lắm,cũng như tới giờ mẹ vẫn khóc vì nhớ bà ngoại vậy.Quên đi không hẳn là không tốt,mọi người khônng nhớ tới sẽ không đau khổ,nhưng nếu là mình,mình hẳn sẽ buồn,cô đơn lắm....
Mình còn sống đươc bâu lâu nữa,chẳng ai biết nhưng nếu còn vài giây nữa thôi thì trước khi chết mình vẫn muốn xin lỗi người bạn mới quen,đã giân người ấy vô cớ,chỉ vì tính trẻ con của mình,muốn ôm người bạn thân thật chặt vì mình sẽ nhớ bạn ấy lắm,muốn nói với mẹ rằng con yêu mẹ vì mình chưa bao giờ dám nói,.......chắc còn nhiều việc lắm nhưng mình sẽ làm ngay bây giờ,sẽ không đợi nữa vì mình không chắc có đủ thời gian để làm hết trước khi chết không......mọi người cũng vậy nhé.....mình yêu mọi người............

KendyDat

Thanh viên kỳ cựu
Tặng bạn bài hát "Nếu chỉ còn một ngày để sống"
[FLASH]http://static.mp3.zing.vn/skins/default/flash/player/mp3Player_skin7.swf?xmlurl=http://v2.mp3.zing.vn/blog/?MC8wMi8wMDI0NjY2MWVhODJjYjI5NjdmMDQ3ZDAxOWNlMWM5NS5cUIbaBmUsICDN8TdUngG6vInagaME3UgQ2jhdUng4kgQ8OyWeBiBN4WeBdUngZdCBOZ8OgeSDEkOG7gyBT4WeBdUngRWeBmd8SOG7o3AgQ2F8dHJ1ZQ[/FLASH]

Sẽ là một ngày không như...mọi ngày.
Không đủ thời gian để nói lời cảm ơn.
Không đủ thời gian để nói lời xin lỗi.
Không đủ thời gian để nói lời chia tay.
Không đủ thời gian để làm những điều mình muốn.
Không đủ thời gian để yêu nhiều hơn.
Không đủ thời gian để bớt giận hờn.
Không đủ thời gian để tẩy xóa những day dứt, những chua cay.

Nếu chỉ còn một ngày để sống?

Bạn sẽ nghĩ tới những ai?
Bạn sẽ muốn nói gì tới họ?
Bạn còn tâm nguyện gì chưa làm không?

Khi đọc tới đây, bạn đừng quên thăm hỏi những người bạn đang nghĩ tới, đừng quên bắt tay vào thực hiện những ước mơ của mình.

Bình luận bằng Facebook