[you] muốn trở thành người như thế nào?

Status
Không mở trả lời sau này.

vinguyen

[♣]Thành Viên CLB
Anh hotboy yêu dấu! Có lẽ câu hỏi này anh đã hỏi em một lần rồi.Em còn nhớ lúc ấy em đã nói cho anh rất nhiều dự định,nhiều ước mơ,hoài bão tuy không viễn vông nhưng cũng không dễ thành hiện thực.:lungtung: Lúc đó em cảm thấy đầy nhiệt huyết của một sinh viên năm nhất,và tràn đầy tự tin để có thể nói rằng em sẽ thưc hiện được.Nhưng khi va chạm cuộc sống xa nhà,xa người thân với nhiều khó khăn trong cuộc sống,dường như em đã dần quên những mục tiêu đời mình,áp lực đã làm bào mòn tinh thần em....Khi em nhận ra em cảm thấy thật ngại thật xấu hổ khi em không làm gì cho những lời em nói. Em hiểu ra mục tiêu đã đặt ra,dù rất hay,rất cụ thể,rất tưởng để tạo tiền đề cho sự thành công nhưng nó cần sự mài dũa mỗi ngày,cần sự ghi nhớ ,trau chuốt để mình không thể quên,không thể để nó chỉ là những suy nghĩ suông mà không hành động.Em cảm ơn anh rất nhiều,cảm ơn những người nhà kns, để em thấy mình không lẻ loi trong cuộc sống...em sẽ bước tiếp tục bước đi thực hiện những dự định đó nhưng thật chậm,cảm ơn anh,cảm ơn nhà mình.
Mục tiêu trước tiên em sẽ cố gắng học giỏi kiến thức chuyên ngành tài chính,ngoại ngữ,học thêm kế toán để có thể đi làm thêm,rèn luyện kĩ năng cho tốt...ra trường em sẽ học thêm văn bằng 2 ngoại thương,và đi làm lấy kinh nghiệm.Em muốn chậm nhất sau 10 năm em có thể lập công ty,đầu tư kinh doanh tư nhân.Và làm người vợ dễ thương nhất.......................................................Mục tiêu của em đã có phần thay đổi nhưng em tin em sẽ làm tốt,cảm ơn anh....:dangyeu:

luongkorea

Thanh viên kỳ cựu
mình muồn thành một người thành đạt.mà bây giờ mình chưa tìm ra được đúng con đường nên bây giờ thấy khó quá.cuộc sống thì ước vậy thôi chứ .khó thành hiện thực lăm.ước để có động lực sống vây mà.nên mình có quyền ước mà..................
.?:dangyeu:

KendyDat

Thanh viên kỳ cựu
mình đang muốn hoàn thiện bản thân,muốn trở thành 1 con người hoàn hảo
Ko ai là hoàn hảo cả, Bác Hồ chúng ta đây còn hút thuốc nữa cơ mà. Chỉ mong là người có ích cho xã hội, đất nước. Chỉ mong cố gắng hết sức mình để rồi sẽ được.

hang.aki

Thành viên
Hi !
Thấy thông tin này hình như cũ rồi thì phải !!???
Nhưng với mong muốn đạt được số lương gấp 3 lần mọi người thì mình viết ra ước mơ của mình vậy.
Kế hoạch dài hơi (suốt đời) của mình là trở thành biên kịch giỏi không chỉ ở Việt Nam mà còn cả trên thế giới. Và kế hoạch cho năm 2010 là viết xong kịch bản phim có liên quan đến câu lạc bộ Kỹ năng sống chúng ta.
He ! Như thế có phải là cao quá không nhỉ !?

phanlethinh

Thanh viên kỳ cựu
mục tiêu của Phan Lê Thịnh là tốt nghiệp trước đã tiếp thep là kiếm 1 cty mà mình yêu thích và rồi mục tiêu kế tiếp nữa đó là...( bí mật) :danhdau:
:dangyeu:^+^:dangyeu:
người bi quan tìm thấy khó khăn trong mọi cơ hội, còn người lạc quan luôn tìm thấy cơ hội trong mọi khó khăn

tienloc24189

Thành viên năng động
Hy vọng là mình sẽ trở thành người thành công và vui vẻ trong cuộc sống. Thế là đủ

oanhoanh

Thanh viên kỳ cựu
Đúng là nếu ko xác định mục tiêu cho mình thì rất khó để thành công được.Và bi h tớ đã phải lãnh chịu hậu quả vì điều đó. tớ đã rất buồn vì phải học ở một trường đại học ko theo ý thick của mình, nhưng tớ lại ko đủ nỗ lực để thay đổi điều đó.Có lẽ đúng là tớ đang để cuộc đời làm chủ bản thân mình. Giờ đây tớ đang phải tiếp tục đi trên con đường đó mà ko thể thay đổi được nữa. Cũng vì thế mà tớ đã bỏ lỡ bao cơ hội đến với mình. Nhiều khi tớ thấy mình thật đáng ghét.

lanhmaamap

Thành viên
Mục tiêu của mình là kiếm nhiều tiền có tiền rồi mình và người yêu mình sẽ cưới và thành lập trang trại ở quê nhà.

LuckyStar

Thanh viên kỳ cựu
Vào thời điểm cuối năm, vào thời khắc đất trời giao thoa này chúng ta cần nhìn lại những gì làm được, chưa làm được trong một năm vừa qua và đặt cho mình những mục tiêu trong năm 2010 nhưng những bạn trẻ chúng ta thường gặp phải những sai lầm khi viết mục tiêu, cụ thể là các bạn đã thể hiện trong topic này, vậy những sai lầm thường gặp phải đó là gì?????? Hãy đến buổi gặp mặt đầu năm vào ngày 28/02/2010 của CLB, hôm đó ngoài chuơng trình chính của ban tổ chức thì anh Văn chủ nhiệm CLB và anh Thạch đẹp trai sẽ giúp các bạn viết mục tiêu của mình trong năm 2010 một cách chính xác. Hẹn gặp lại các bạn.

TaKang

Thành viên năng động
15 năm tới
...trở thành CEO hàng đầu VN
...tích luỹ kinh nghiệm + kiến thức + vốn ==>> MBA
10 năm
...lấy 1 bằng Thạc sĩ trong nước
6 năm
...thêm 1 bằng ĐH
4 năm
...Tốt nghiệp ĐH (giờ mới năm I)
1 năm
...đậu vào lớp chất lượng cao
6 tháng
...giật học bổng ở trường
2 tuần
...tham gia 1 khóa AV

Bi h...
...học bài...

Có lẽ em là 1 con người hơi thực dụng, nhắm tới mục đích sự nghiệp là chính thui. Hic
Mà mỗi khi nói tới tương lai hay giấc mơ những điều nghĩ tới đầu tiên là như thế thui.

intospaceofsoul

Thanh viên kỳ cựu
mục tiêu của mình cũng như thành công của mình rất đơn giản: hoàn thiện điều mong muốn của mình về một hệ thống điều khiển điện thông minh trên chính đôi chân mình. thành công là tìm đc một nửa hiểu mình.

kyniemmua

<b><font color=green>Giải Nhì Viết Về Người Phụ Nữ
Còn đối với mình, mục tiêu của mình là làm một nhà phiên dịch " dễ thương ", có một gia đình nhỏ thật hạnh phúc (tương lai thui). Còn bijo, mình muốn cuộc sống sinh viên thật nhiều ý nghĩa.

baby_nhim

Thành viên mới
Mọi người ai cũng muốn trở thành những người có ích cho xã hội cả, thì tất nhiên nhím cũng như vậy, không có trường hợp ngoại lệ!

chauquyhung

Thành viên năng động
cam ơn nha.mỗi người đều có mục tiêu riêng của mình hết nhưng h thì không biết sao nửa mỗi lần đặt mục tiêu mới thì không được bao lâu là từ bỏ hết rồi.ban đâu h thì thix kinh doanh.nhưng không bao lâu thì lại thích nghề bác sỉ.nhưng ai biết sau này h lại thích ngành khác nửa thì sao.hơi hơi hơi.mục tiêu của h bây giờ là cố gắng học để thi vô đại hoc.thật ra h rất thích giúp đỡ người khác vậy có thích hợp với ngành bác sỉ không các bạn

totomocha

Thành viên
e hèm. mục tiêu của mình là:năm thứ 2 sẽ kiếm được việc làm, tạo dựng thêm được nhiều mối quan hệ tốt, trở thành người năng động hơn, tự tin hơn, hiểu biết hơn.Ra trường kiếm đủ tiền để nuôi đứa em.Làm cho bố mẹ cảm thấy tự hào về mình.Nói chung trở thành một người thành đạt.

ngoisao_codon

Thành viên
Mục tiêu trước mắt là ra trường và làm tốt công việc.
Con người sống trên đời cuối cùng chết đi còn để lại một chữ " Đức ".
Thể xác đã ko còn nhưng tiếng tăm thì còn mãi.

ungtiendung

Thành viên năng động
Mình cũng có ước mơ giống bạn Thaiha, một ước mơ thật đơn giản là có được một cuộc sống bình thường và ổn định như bao người khác.

toc

Thành viên năng động
mục tiêu của Tóc là: năm 30 tuổi .Trở thành nhà quản trị nhân sự của một tập đoàn kinh tế lớn.
Thu nhập 2tr/ngày:thangloi:

Status
Không mở trả lời sau này.

Bình luận bằng Facebook