[Cuộc Sống] 5 phút nuôi dưỡng tâm hồn mình

cobala

[♣]Thành Viên CLB
Hãy đọc và suy ngẫm nhé:smile:

Bạn không thể bắt người khác yêu thương mình. Tất cả điều bạn có thể làm là trở thành một người đáng yêu.

Cho dù bạn có thể hiện sự quan tâm nhiều đến dường nào cũng sẽ có ai đó ơ hờ, ngoảnh mặt với bạn.

Có những lúc bạn có quyền giận dữ khi bực tức nhưng điều đó không có nghĩa là bạn có quyền làm điều ác.

Đừng vì ai đó không yêu thương bạn đúng như lòng bạn mong muốn mà cho rằng họ không yêu thương bạn bằng cả tấm chân tình của họ.

Được người khác tha thứ vẫn chưa đủ. Bạn còn phải học cách tự tha thứ cho mình nữa.

Mọi người bạn gặp đều xứng đáng được chào đón bằng một nụ cười.

Bên dưới vẻ bề ngoài khô khan, ai cũng cần được khen tặng và yêu thương.

Khi bạn neo chặt khổ đau trong lòng, hạnh phúc sẽ tìm bến bờ khác để đậu.

Nụ cười là cách ít tốn kém nhất để cải thiện diện mạo của bạn.

Một khi giao tình đã chấm dứt, nếu bạn đã được hưởng tiếng cười nhiều hơn nước mắt thì thời gian quan hệ đó cũng không là điều lãng phí.

Thiên Sứ

[♣]Thành Viên CLB
Có những lúc bạn có quyền giận dữ khi bực tức nhưng điều đó không có nghĩa là bạn có quyền làm điều ác.
Đó là điều mà em học được nhiều nhất trong khoảng thời gian gần đây. Đọc nhiều nhưng chưa cảm, đến khi trải qua những điều mình làm trong lúc không bình tĩnh mới thấy những điều mình làm đã làm tổn thương một người. Nhưng phải can đảm đối diện, sữa lỗi để có thể lớn lên, phải không chị?

Bình luận bằng Facebook