Ai muốn độc thân & Ai bị độc thân?

bebehappy

Thanh viên kỳ cựu
Hội này lập mà hok thấy động tĩnh gì hết trơn zậy he.
Các anh em nghĩ thế nào về độc thân? Tốt xấu, lợi hại?
Có ai chủ động độc thân hay là bị động độc thân hok ta?
Định hướng tướng lai thế nào?
Tiếp tục 1 mình 1 ngựa :cuoinhamhiem: hay ra sức kiếm tìm,:dangyeu: hay chỉ đơn giản chờ đợi duyên phận:dacy:?

kieuphuong

Thanh viên kỳ cựu
@ bị độc thân <=> ý nghĩa tiêu cực: ngày lễ tình nhân k ai đi chung, k ai tặng hoa, k ai chúc mừng.

@ được độc thân <=> ý nghĩa tích cực: cái này thì kể hoài không hết
* boy: đi chơi đến mấy giờ cũng k bị cấm cản, cuối tháng tiền lương k bị chia 5 sẻ 7, lỡ hoang phí chè chén cũng chẳng ai la, 8.3/20.10 không cần biết đó là ngày gì, không cần biết hoa hồng giá bao nhiêu, quần áo có thể vứt lung tung, không quét nhà, k dọn dẹp chẳng ai la
*girl: chẳng cần học ủi áo sơ mi, chẳng cần nấu ăn, mà nói thiệt là p ghét ủi áo sơ mi lắm luôn, ủi chỗ này xong, chuyển wa chỗ khác là chỗ mới ủi nhăn ngay, áo ai mà bự quá k biết, hic

ivenle

Thanh viên kỳ cựu
gia nhap doc than de than minh bi doc

[FIELDSET="Chú ý : viết Tiếng Việt có dấu - TQV"]gia nhập độc thân để thân mình bị độc[/FIELDSET]

mèo mắc ma

Thanh viên kỳ cựu
Những người độc thân ko muốn bị ràng buộc, chi fối bởi 1 ai đó đặc biệt
Tình yêu bự đối với họ có lẽ vẫn tốt hơn tình yêu vị kỷ chỉ có 2 người :cuoinhamhiem:
Cho nên, họ độc thân, tận hưởng cảm giác độc thân tự do :xemthuong:

bebehappy

Thanh viên kỳ cựu
Tình yêu bao la , với sự tự do sẽ có khả năng giúp ích cho nhìu người hơn là tình yêu 2 người và những ràng buộc của nó^^
Great minds think alike, méo há!

TQV

Thanh viên kỳ cựu
Yêu là tôn trọng lẫn nhau, khi yêu mỗi người cũng sẽ có khoảng trời riêng. Yêu chỉ là để có người để quan tâm, chia sẻ, "dựa" vào,...

Độc thân bình thường sẽ rất thoải mái, nhưng nhiều lúc, nhiều việc, nhiều sự kiện, sẽ làm bạn dần cảm thấy nên có 1 tình yêu " đúng nghĩa ".

Tiếp tục 1 mình 1 ngựa :cuoinhamhiem: hay ra sức kiếm tìm,:dangyeu: hay chỉ đơn giản chờ đợi duyên phận:dacy:?
Tiếp tục 1 mình 1 ngựa thì chắc gì ko còn đợi dyên phận hoặc ra sức kiếm tìm, ra sức kiếm tìm chắc gì ko đợi duyên phận, đợi duyên phận ko có nghĩa là chỉ đợi mà để đó để mà tiếp tục 1 mình 1 ngựa, ko suy nghĩ đến. Tâm lý con người mà, muôn hình muôn vẻ :cuoihaha:

bebehappy

Thanh viên kỳ cựu
Yêu là tôn trọng lẫn nhau, khi yêu mỗi người cũng sẽ có khoảng trời riêng. Yêu chỉ là để có người để quan tâm, chia sẻ, "dựa" vào,...
Độc thân bình thường sẽ rất thoải mái, nhưng nhiều lúc, nhiều việc, nhiều sự kiện, sẽ làm bạn dần cảm thấy nên có 1 tình yêu " đúng nghĩa ".
* Khoảng trời riêng đó chắc chắn sẽ nhỏ hơn khoảng trời chung của người độc thân:dacy:
* Yêu chỉ để có người làm X, Y, Z cho mình thì ko phải là tình yêu chân thật-nó bao gồm cả cho và nhận. Nói theo ngôn ngữ pháp luật, có cả quyền lợi và cả nghĩa vụ trong tình yêu. Đến với tình yêu, hay bất cứ mối quan hệ nào cũng vậy, chỉ mong được nhận thì hình như người ta gọi là "lợi dụng" phải hông ta? :cuoinhamhiem:
* Nhớ một câu thế này" Con người sinh ra và lớn lên trong tình yêu, nhưng suốt đời đi tìm kiếm một tình yêu"!:dangyeu:

TQV

Thanh viên kỳ cựu
Nhớ một câu thế này" Con người sinh ra và lớn lên trong tình yêu, nhưng suốt đời đi tìm kiếm một tình yêu"!
Cái này giống chơi chữ quá :cuoihaha:

thanhdat1004

[♣]Thành Viên CLB
* boy: đi chơi đến mấy giờ cũng k bị cấm cản, cuối tháng tiền lương k bị chia 5 sẻ 7, lỡ hoang phí chè chén cũng chẳng ai la, 8.3/20.10 không cần biết đó là ngày gì, không cần biết hoa hồng giá bao nhiêu, quần áo có thể vứt lung tung, không quét nhà, k dọn dẹp chẳng ai la
*girl: chẳng cần học ủi áo sơ mi, chẳng cần nấu ăn, mà nói thiệt là p ghét ủi áo sơ mi lắm luôn, ủi chỗ này xong, chuyển wa chỗ khác là chỗ mới ủi nhăn ngay, áo ai mà bự quá k biết, hic

Cái này chưa chắc đâu P ah.Dù chưa có nhưng có người yêu thì vẫn có thể thế mà.Nhưng ý của P đúng đó.Ít nhất là đối với.....những người đang yêu.
CÒn girl thì chưa có càng phải chăm chút hơn chứ.Nếu cứ như thế thì ế mãi lun thì sao?hihi.

MaiLien

Thành viên mới
Thực sự khi chưa bào nhóm này mình dẫ là 1 người theo chủ nghĩa độc thân rùi,mình đã nghĩ và lên kế hoạch rất nhiều cho cs độc thân tương lai cuảminhf .yeahhhh!!!!Mình yêu tự do và ghét bị phụ thuộc>mình là mem mới mong các bạn chỉ giáo ạ

meotocxoan

Thành viên mới
chào cả nhà.Mình độc thân ko phải là muốn độc thân đâu chỉ là chưa tìm dc ai để thân thui.Cuộc sông độc thân cũng nhiu thú vị đấy chứ.Nice to meet you!

dovanphu

Thành viên
Khi tôi muốn độc thân thì có nhiều người xung quanh muốn làm người thân của tôi . Bây giờ tôi không muốn độc thân nữa thì lại bị độc thân !!! Ôi cuộc sống thật là . . .? Mặc dù cuộc sống độc thân cũng có một số niềm vui nho nhỏ , nhưng nỗi buồn thì cũng không ít nếu không muốn nói là nhiều và rất nhiều . Tôi không muốn độc thân nữa !!! Có ai không ? giúp tôi với !?

quoccuongdang

Thanh viên kỳ cựu
Nói thiệt nhe, mình "rất muốn mau chóng rời khỏi hội này", hihi. Đùa thôi, chứ đến khi không còn độc thân nữa (không biết khi nào?), mình vẫn xin được ở lại trong hội, kg biết có được hok ta?

lobe_dream

Thanh viên kỳ cựu
Độc thân rất "lợi hại".. có nghĩa là vừa có lợi, cũng vừa có hại... thường ngày thì thấy lợi.. nhưng cuối tuần hay ngày lễ gì đó thì mới thấy độc thân thật có hại... Nhưng hiện tại mình vẫn muốn độc thân...hihi

Bình luận bằng Facebook