[Xã Hội] Chiến thắng Thời Gian_ [you] Làm Được!!!

haus1412

[♣]Thành Viên CLB
Tuần mới tới rồi, chắc hẳn giờ [you] đang rất chăm chỉ với những dự tính của bản thân, đúng hông nè!!!

Hãy cùng chia sẻ những dự định sắp tới của [you] trong tuần này để mọi người thấy được sự cố gắng của bạn.
Một tuần 7 ngày, 168h với những hoạt động, những suy tính cho tương lai. Hãy cùng tôi lập kế hoạch cho những dự tính của chúng ta. Liệu rằng những dự định của chúng ta có thành công? Chúng ta có thực hiện hết được tất cả những dự tính trong đầu mình hay không ?
Sẽ không ai chắc chắn là bạn làm được, những hãy cùng tôi chia sẽ để thấy được ta đã cố gắng tới đâu nhé!!!
Cùng Chia sẽ nào.Đầu tiên tự mình mở màn luôn nhé...

Mục Tiêu tuần này của Haus bao gồm:
Học Tập:
+ Thứ 3 này có bài thuyết trình pháp luật, cố gắng đạt điểm cao vì cã nhóm đã cố gắng rất nhiều... ( Tuần trước đã không được rồi, thì tuần này phãi cố gắng gấp đôi thôi)
+ Thứ 5 có bài tập về nhà về giá chứng khoáng, phải hoàn thành thật tốt mới được... hehe, fighting!!!
+ Thứ 6 Bài thuyết trình Giao tiếp... Toàn thuyết trình vậy ta... thôi cố gắng, Cùng nói thật tốt nào.
Hẹn Hò:
+ Chủ nhật, Cùng xã Stress nào :)) Có cuộc hẹn với một vài thành viên của KNS , Chắc sẽ vui lắm đây.
Gia Đình KNS:
+ Gửi TĐYT tới mọi người để cùng bắt đầu tuần mới.
+ Hoàn Thành topic này, vì đây là ý tưởng từ ngày hôm qua( Cái này thì... hí hí... sắp xong rùi)
+ Đặt mục tiêu đạt Top Comment Week + Thanks thật nhiều....
+ ...
Còn nhiều dự tính sẽ phát sinh trong tuần nên tạm thời chỉ có vậy.
Ôi tình hình thật là khó khăn... Hông biết ta có vượt qua không đây ^^
Còn [you] thì sao? Mục tiêu của bạn là gì ? Và bạn sẽ vượt qua nó như thế nào?
Hãy cùng chia sẽ nhé!!!
GOOD LUCK TO YOU ^^

nho0330

Thanh viên kỳ cựu
giữa tuần ùi mà nh0330 vẫn hok hoàn thành được những dự định cho một tuần đã hoạch định ra, Nào là,hoàn thành bài thi thật tốt ngày t3(cái này thì ok ùi nè), tranh thủ về nhà thật sớm,cũng tạm ổn.
thứ tư thì sao nhỉ ah học bài buổi sáng đi uống nước và đi chùa cùng nhỏ bạn, khá thú vị luôn đi chơi là ham liền. z mà tiếp theo là cố ôn bài để thi bằng b anh văn mà cứ làm biếng ngủ woai ah, hết ăn, chơi ùi lại đi vòng vòng, thế là hết ngày ùi hok biết cứ vậy chắc thi rớt quá hichi. Còn hai ngày còn lại phải học thui chơi nhiều quá ah, hichic cố lên z. còn các bạn thì sao nhỉ

ythan3

Thanh viên kỳ cựu
mình cũng ko hoàn thành được dự định nào hết , toàn là thất bại ko à .
Có cách gì chỉ mình đi bạn

hue_yeu_thuong

[♣]Thành Viên CLB
Tuần vừa qua với mình là một tuần thành công. Mỗi ngày trôi qua mình đều thấy mình làm được những việc mong đợi. Cuối mỗi ngày đều thấy hào hứng để chuẩn bị cho một ngày mới nhiều hứng khởi hơn nữa. Không thể nói gì ngoài hai chữ "Tuyệt vời "

iteenlqd

Thành viên mới
Tuần này, iTeen phải thi học sinh giỏi cấp Tỉnh. Rồi tối hôm 20.11 này, đáng lý ngày này phải chúc mừng thầy cô nhưng iTeen lại phải lên tàu, ra Nha Trang để học ở LQĐ Nha Trang 5 ngày. Mong rằng iTeen sẽ đạt giải cao để không khỏi phụ lòng thầy yêu. Cố lên. Yeah!

vhngocmai

[♣]Thành Viên CLB
Bây giờ mình sẽ viết kế hoạch cho tối nay. Uhm... một ngày chủ nhật "chạy " hơi nhiều, hôm nay mama lên thăm, vui quá, nhưng mà mama về rồi... miss you!!! Tối nay sẽ viết bài essay sáng mai nộp cho thầy, học online và thi biển đảo quê hương. Xem bài học ngày mai và học toeic khoảng 1 tiếng. Uhm...sáng mai sẽ dậy sớm, lập lại thói quen lúc trước, học pháp luật, phải chăm chỉ lên thôi!!!:mimcuoi:. Chúc KNSO một ngày cuối tuần vui vẻ!!!Một tối chủ nhật ấm áp!!!

beb0ng115

Thành viên
mình lại bắt đầu cho 1 ngày mới nào
dạo này nhiều dự định, mà chưa thực hiện đc cái nào
chắc mình sẽ cố gắng lên thôi
vì mục tiêu phía trước

haus1412

[♣]Thành Viên CLB
mình cũng ko hoàn thành được dự định nào hết , toàn là thất bại ko à .
Có cách gì chỉ mình đi bạn
Cách thì nhiều lắm bạn à, cái quan trọng là bạn có chấp nhận thay đổi mình hay không thôi.
Hoàn thành mục tiêu là cả một quá trình phấn đấu của bản thân. Nếu bạn muốn biết cách thì mình xin được chia sẻ những cách mà mình hay làm nhất:
+ Lập kế hoạch, ngắn hạn + dài hạn ( một tuần, một tháng, một năm):
cái này hoàn toàn không dể nhưng bạn phải xác định được cái mình muốn thì mới hoàn thành được nó!
" Có đích ắt có đường tới đích" đặt mục tiêu thì mới có thể hoàn thành mục tiêu. Hãy cố gắng xác định mục tiêu cụ thể của mình và thường xuyên update nó.
+ Có kế hoạch rồi thì cứ cố gắng hết sức mà làm thôi bạn ơi !!!

HEHE, mình cũng chỉ hoạt động sơ sài vậy thôi. như bạn thấy kế hoạch của mình một tuần trước đó, mình hoàn thành được 60% công việc, 40% còn lại vì nhiều yếu tố nên bắt buộc mình phải đặt lại mục tiêu mà cố gắng thôi.

Tuần này, các thành viên hoạt động năng nổ quá... stevenquy, ythan3, sunflower,.... hic hic...
Cái mục tiêu đạt top cm tiêu tan rồi, nhưng rất vui khi thấy mọi người cố gắng xây dựng diển đàn như vậy !!!

Chúc cả nhà có những giây phút cuối tuần thật tuyệt vời....

nho0330

Thanh viên kỳ cựu
em phải học hỏi anh thêm quá hihi, đặt ra mục tiêu và cố gắng làm tốt hihi chứ cứ dặt ả xong ngồi chơi game hok ah

haus1412

[♣]Thành Viên CLB
em phải học hỏi anh thêm quá hihi, đặt ra mục tiêu và cố gắng làm tốt hihi chứ cứ dặt ả xong ngồi chơi game hok ah
Công việc của em sao rồi ? tốt chứ em ?
Cố gắng lên nhé, nếu anh giúp được thì cứ nói với anh nhé ^^!~
Chúc em một ngày tốt lành.

Cuối tuần rồi... Tiếp tục đặt mục tiêu cho tuần mới để cùng cố gắng nào các bạn ơi !!!
Mục tiêu tuần tới của Haus là:
Học Tập:
- Chuẩn bị bài để làm bài kiểm tra KT Vi Mô.
- Ôn tập lại phần KT Chính Trị, sắp có bài kiểm tra mới !
- Chuẩn bị tốt sơ đồ tư duy cho bài thuyết trình 5': Chủ đề" Kỹ Năng Làm Việc Nhóm"
Cuộc hẹn:
- Thứ 2, 3, 4. làm việc nhóm
- Thứ 5, về nhà.
- Thứ 6 + 7. Một cuộc hẹn quan trọng.
KNSO:
-Đầu tuần, gửi TĐYT đến toàn thể diễn đàn + "Ktra dân số" nhà hàng xóm ^^!
- Tuần sau có lẽ sẽ bận rộn nhiều nên sẽ dành ít thời gian onl lại... Chúc tất cả các bạn một tuần mới thật nhiều niềm vui nhé !!!
- Suy nghĩ và cm tại topic " đăng ký làm Mod thực tập " :) cái này phải cân nhắc thiệt kỹ mới đc...

Mục tiêu chung:
- " Ráng đi học + đi làm đây đủ nha tui ơi"
- Bàn với bí thư để thành lập một chuyến công tác xã hội cho lớp!
- Thực hiện kế hoạch " Kara Class " ^^!~
- Xây dựng kế hoạch " Dã ngoại Trị An".
...
Tạm thời là chừng đó. Cố lên nào!!!

haus1412! Kế hoạch tuần này của bạn là thế nào ? Cùng đưa ra kế hoạch để cố gắng nào ^^!

DMQVTD

Thành viên mới
Mọi việc gặp fai trong cs vui buồn khó khăn hay thất bại du gì đi nữa nhưng DMQVTD chỉ mún nói cs này thật tuyệt. cs này thú vị bởi hk ai bik trước tương lai của mình ra sao mỗi ngày là 1 cố gắng là 1 dự định cho tương lai......................... mọi người hãy sống thật vui vẻ và luôn mỉm cười nhé!!!!!

peheo01

Thành viên năng động
Mục tiêu của em là xem lại những thiếu xót trong ngày,và nếu có thể thì em lập một thời khóa biểu cho mình ,sắp xếp thời gian cho hợp lý . Những việc gì em có thể làm hôm nay được em sẽ làm cho kịp thời gian . và cũng có khi em cũng không hoàn thành tôt tốt được công việc đề ra . em sẽ cố gắng hơn nữa .:cuoihaha:

haus1412

[♣]Thành Viên CLB
Mục tiêu của em là xem lại những thiếu xót trong ngày,và nếu có thể thì em lập một thời khóa biểu cho mình ,sắp xếp thời gian cho hợp lý . Những việc gì em có thể làm hôm nay được em sẽ làm cho kịp thời gian . và cũng có khi em cũng không hoàn thành tôt tốt được công việc đề ra . em sẽ cố gắng hơn nữa .:cuoihaha:
Cố lên nhé em! anh tin là với những quyết tâm của em thì chẳng có gì là khó khăn cả.

Em cũng nên sắp xếp mục tiêu của mình để mọi chuyện rõ ràng và dể giải quyết hơn em nhé:D
Chúc em cuối tuần vui vẻ!

nho0330

Thanh viên kỳ cựu
công việc của em cũng tạm ổn ùi, hok có gặp nhiều khó khăn vì đa phần là làm đúng với những gì em học được từ trường thui, lên cũng thoải mái chỉ có điều là đi nhiều lên đôi khi cũng làm biếng, chúc anh ngày vui hihi bibi

luuly_hoainiem

Thành viên mới
Ôi đọc những kế hoạch của hau1412 mà thấy ham nhỉ! Tớ cũng rất thích lập kế hoạch như thế vì tớ rất nhanh quên phải ghi chép lại trong sổ tay miết ah! Giờ tớ có thể tha hồ mà viết trên diễn đàn hihi!
Ngày cuối tuần:
Bắt đầu là thức dậy thật sớm có một buổi tập thể hình ( ah quên! thể dục mới đúng) cùng bạn tại công viên (vui lem các bạn nên tập cùng tớ nhé rất tốt cho sức khỏe đó).
Sau đó sẽ tự thưởng cho mình một ngày thư giãn thật thoải mái!
Monday:Sẽ cố gắng hoàn thành đồ án nước cấp, tham gia buổi học An toàn lao động trên lớp.
Và những ngày 3,4,5 cùng họp nhóm làm bài thuyết trình Đường Lối ĐCSVN.
Thứ 6 sẽ tiếp tục hoàn thành tiết học trong tuần sau đó tranh thủ về quê.
Ngày 7 và chủ nhật sẽ ở nhà và có một buổi tiệc đám cưới của người bạn thân!
Chúc mọi người cũng sẽ làm được các kế hoạch sắp tới nha! :dacy:

haus1412

[♣]Thành Viên CLB
Ôi đọc những kế hoạch của hau1412 mà thấy ham nhỉ! Tớ cũng rất thích lập kế hoạch như thế vì tớ rất nhanh quên phải ghi chép lại trong sổ tay miết ah! Giờ tớ có thể tha hồ mà viết trên diễn đàn hihi!
Ngày cuối tuần:
Bắt đầu là thức dậy thật sớm có một buổi tập thể hình ( ah quên! thể dục mới đúng) cùng bạn tại công viên (vui lem các bạn nên tập cùng tớ nhé rất tốt cho sức khỏe đó).
Sau đó sẽ tự thưởng cho mình một ngày thư giãn thật thoải mái!
Monday:Sẽ cố gắng hoàn thành đồ án nước cấp, tham gia buổi học An toàn lao động trên lớp.
Và những ngày 3,4,5 cùng họp nhóm làm bài thuyết trình Đường Lối ĐCSVN.
Thứ 6 sẽ tiếp tục hoàn thành tiết học trong tuần sau đó tranh thủ về quê.
Ngày 7 và chủ nhật sẽ ở nhà và có một buổi tiệc đám cưới của người bạn thân!
Chúc mọi người cũng sẽ làm được các kế hoạch sắp tới nha! :dacy:

Đầu Tuần rồi nè luuly, Cùng đặt ra mục tiêu để phấn đấu nào ^^

haus1412

[♣]Thành Viên CLB
Chào [you]! Tuần mới bắt đầu rồi đấy nhỉ! Cùng nhìn lại thành quả của tuần rồi, sau đó là tiết mục đặt mục tiêu cho tuần mới nào!
Tuần rồi, Haus hoàn thành khá tốt các mục tiêu.
Học tập: hoàn thành được 80% < bài kt KT vi mô hoàn thành không tốt cho lắm:((> còn lại đều hoàn thành tốt. Haha, hưng phấn quá!
KNSO: ^^ Hoàn thành tất cả các mục tiêu đặt ra( Có ít quá mà)
Mục Tiêu Chung: Hoàn thành hết mục tiêu rồi.
=> Đã có một tuần thành công! hehe.
Tiếp tục với Mục tiêu tuần này thôi nào mọi người ơi!
Học Tập: Tiếp tục là một chuỗi căng thẳng với 2 bài tập nhóm + 1 bài thuyết trình. Nhưng sẽ làm tốt, các thành viên trong nhóm đã bắt đầu biết cố gắng vì nhóm( Cãm thấy có một chút hài lòng rồi!)
Công Việc : Tuần này sẽ cực kỳ bận rộn đây, nhưng là kế hoạch tuyệt mật nên sẽ nói chung vậy:
+ Thứ 3: Send Mail Kế hoạch.
+ Thứ 4 + 5+6 Kiểm Tra lại tiến độ của nhóm.
+ Thứ 7: Tổ chức họp nhóm!
Sinh Hoạt:
+ hoàn thành kế hoạch " Dang rộng vòng tay" & kêu gọi quyên góp. Cuối tuần thực hiện kế hoạch.
...
Oa Oa,nhiều thứ phải làm quá...
Cùng cố gắng nào mọi người ơi!

laogiact12

Thành viên năng động
Tuần mới tới rồi, chắc hẳn giờ haus1412 đang rất chăm chỉ với những dự tính của bản thân, đúng hông nè!!!

Hãy cùng chia sẻ những dự định sắp tới của haus1412 trong tuần này để mọi người thấy được sự cố gắng của bạn.
Một tuần 7 ngày, 168h với những hoạt động, những suy tính cho tương lai. Hãy cùng tôi lập kế hoạch cho những dự tính của chúng ta. Liệu rằng những dự định của chúng ta có thành công? Chúng ta có thực hiện hết được tất cả những dự tính trong đầu mình hay không ?
Sẽ không ai chắc chắn là bạn làm được, những hãy cùng tôi chia sẽ để thấy được ta đã cố gắng tới đâu nhé!!!
Cùng Chia sẽ nào.Đầu tiên tự mình mở màn luôn nhé...

Mục Tiêu tuần này của Haus bao gồm:
Học Tập:
+ Thứ 3 này có bài thuyết trình pháp luật, cố gắng đạt điểm cao vì cã nhóm đã cố gắng rất nhiều... ( Tuần trước đã không được rồi, thì tuần này phãi cố gắng gấp đôi thôi)
+ Thứ 5 có bài tập về nhà về giá chứng khoáng, phải hoàn thành thật tốt mới được... hehe, fighting!!!
+ Thứ 6 Bài thuyết trình Giao tiếp... Toàn thuyết trình vậy ta... thôi cố gắng, Cùng nói thật tốt nào.
Hẹn Hò:
+ Chủ nhật, Cùng xã Stress nào :)) Có cuộc hẹn với một vài thành viên của KNS , Chắc sẽ vui lắm đây.
Gia Đình KNS:
+ Gửi TĐYT tới mọi người để cùng bắt đầu tuần mới.
+ Hoàn Thành topic này, vì đây là ý tưởng từ ngày hôm qua( Cái này thì... hí hí... sắp xong rùi)
+ Đặt mục tiêu đạt Top Comment Week + Thanks thật nhiều....
+ ...
Còn nhiều dự tính sẽ phát sinh trong tuần nên tạm thời chỉ có vậy.
Ôi tình hình thật là khó khăn... Hông biết ta có vượt qua không đây ^^
thì dụ tính nhiều lăm nhưng kể không đươc đâu !hjhjhjhj:lanh:

luuly_hoainiem

Thành viên mới
uhm tuần mới lại đến rồi thế là hết những ngày ngủ nướng, nhìn kế hoạch của hau1412 cũng hoa hết cả mắt luôn rồi nè! để xem nào chắc luuly_hoainiem cũng phải lập ra một danh sách công việc để không quên làm bất cứ việc nào hết!

---------- Post added at 09:12 AM ---------- Previous post was at 09:10 AM ----------

uhm tuần mới lại đến rồi thế là hết những ngày ngủ nướng, nhìn kế hoạch của hau1412 cũng hoa hết cả mắt luôn rồi nè! để xem nào chắc luuly_hoainiem cũng phải lập ra một danh sách công việc để không quên làm bất cứ việc nào hết! chúc các bạn một ngày thật đẹp nhé!

Bình luận bằng Facebook