Đã ở trọ còn mất laptop :(, chủ nhà có phải chịu trách nhiệm không?

Status
Không mở trả lời sau này.

sunhoibong

Thành viên mới
Em dành dụm tiền 2 năm đi làm vừa mới mua laptop HP để rinh đi học cho nó tiện, xài chưa đc nửa năm thì ẻm bị trộm rinh đi mất >"<
Tức mình là không phải vì em sơ suất mà vì chủ nhà tối đó không khoá cửa. Em muốn bắt đền chủ nhà, không biết có được không:tucgian:

tangnam2

[♣]Thành Viên CLB
Thành thật chia buồn với bạn nhé. Một chiếc laptop là một tài sản lớn đối với tất cả mọi người. Hẳn khi mất nó, đặc biệt là mất do bị trộm lấy đi thực sự là rất bất mãn. Nhưng không thể trách chủ nhà được bạn à, vì họ không có nghĩa vụ bảo vệ những đồ dùng cá nhân của bạn được. Nên họ sẽ không chịu trách nhiệm trong trường hợp này đâu. Hãy coi đó là bài học cho bạn thân nhé. Và đừng để sự việc tương tự tái diễn nữa nha bạn. Chúc bạn thành công!

sunhoibong

Thành viên mới
Bình thường nhà trọ đóng cửa rất sớm, tối hôm đó chủ nhà trọ để cửa chờ con về nên bất cẩn hay sao em không rõ lắm.
Vì nhà trọ toàn nữ với trọ nguyên tầng nên cũng không khoá cửa lại:choangvang:
Hux hux, vậy em nên làm sao, chẳng lẽ lại để dành tiền 2 năm nữa sao, em suy sụp quá, haiz

D

dangnttam

Guest
hỏi đi rồi coi chừng bị đưa ra khỏi nhà lun ấy:D
chủ nhà không chịu trách nhiệm về đồ đạc của bạn nên ráng chịu thôi
báo công an với chuẩn bị tinh thần mua lại laptop là vừa, khả năng tìm thấy được sẽ k cao vì mấy thằng chôm đc con của bạn, bạn nghĩ nó giữ bên mình mà k mau chóng thủ tiêu à.
mình thấy dạo này người ta thịnh cách mua trả góp hoặc vay ngân hàng để mua máy, k cần phải chờ đến 2 năm

tononanitibe

Thành viên mới
Xin chia buồn cùng bạn. Nói bạn đùng để ý nhưng nếu bạn khóa của phòng cẩn thận hay cất laptop kỹ thì khả năng trộm lấy lap của bạn là rất thấp. Như bạn dangnttam nói, b, vạn có thể có được 1 cái laptop với 5trieu trong tay và trả góp hàng tháng. Chúc bạn thành công và hãy cẩn thận nhé!
have a nice day!!!

nguyenminhthi90

Ban Cố Vấn
Thành viên BQT
hmm, chia buồn cùng bạn nhé. báo công an, và xem đây là 1 bài học cho mình vậy. :dauhang:

Ngố

[♣]Thành Viên CLB
Thành viên BQT
Chủ nhà không có trách nhiệm bảo quản tài sản cá nhân của người ở trọ bạn ah. cho dù ở trường hợp này theo bạn nói là phần do sơ suất của chủ nhà. đành tự trách mình cũng sơ suất thôi. 1 kinh nghiệm xương máu về giá trị của tính cẩn thận.

Chia buồn cùng bạn!

sunhoibong

Thành viên mới
Tình hình là chưa tìm được laptop, cũng k kiện cáo gì chủ nhà, nhưng tâm trạng đã ổn hơn.
Đằng nào thì có bùn bã khóc lóc tức tối thì ẻm cũng k quay về được nên cứ thế hồn nhiên mà tính
Tks mấy bác nha, đọc mấy comment em cũng thấy an ủi lắm:ngannguoi:
Em đang hỏi một chị trong phòng về hình thức mua trả góp laptop, mà thấy lãi suất cũng nhiều quá (hơn 20%), đang tìm coi có chỗ nào tốt hơn k, có bác nào biết nhắn dùm cho em nha^^
nick chat là flower_cancer_20

D

dangnttam

Guest
Chia buồn với bác, mua trả góp laptop coi chừng đổ nợ nha bác, lãi suất có khi lên đến 30%:danhdau:

P

Phốquênmấttênem

Guest
chia buồn cùng bạn, không bắt đền được đâu nhé! Mình đã từng mất đồ trong nhà trọ, hỏi chủ nhà thì nhận đc một cái lườm nguýt rồi kiếm cớ đuổi mình đi sau đó mấy tuần.
Nếu cảm thấy không an toàn thì nên đổi chỗ, không nên dây dưa với mấy bác chủ đó làm gì tốn sức
Chia buồn với bác, mua trả góp laptop coi chừng đổ nợ nha bác, lãi suất có khi lên đến 30%:danhdau:

Bạn này hiểu sai về trả góp rồi, trả góp lãi suất cao là dành cho các những đối tượng mà bên cho vay không "nắm thóp" được, kiểu chạy xem ôm, bán nước mía... còn Sinh viên hay Nhân viên văn phòng thì đến trường nó đòi hay đến cơ quan nó đòi thì khó mà trốn chạy, lãi suất cho nhữg thằng này rất thấp, ngang ngửa Ngân hàng thôi (nhưng khác cái là Ngân hàng không cho vay mấy chụt tờ-riệu để mua laptop chi, nó toàn cho vay khoản bự)

Vì em Samsung của mình vẫn còn đang trong trả góp nên có chút kiến thức góp ý cho xôm tụ, tham khảo nha!

Tom

[♣]Thành Viên CLB
Các cậu seeding tốt nhỉ :nghichngom: đến bài cuối thì quá lộ liễu rồi đấy! :biumoi:

jodiepham2204

Super Moderator
Dear all,

Topic này sẽ không bị xóa nhưng Thư sẽ khóa nó lại.

Các nick sau sẽ bị ban vĩnh viễn:
- dangnttam
- tononanitibe
-
Phốquênmấttênem
- sunhoibong

Lý do: seeding quảng cáo, vi phạm nội quy diễn đàn

Status
Không mở trả lời sau này.

Bình luận bằng Facebook