[KNGT]-12/03/2011- Hiểu nhau, ai bảo dễ?

ohchick

Thanh viên kỳ cựu
HIỂU NHAU, AI BẢO DỄ?

Trong cuộc sống hằng ngày chúng ta thật khó tránh khỏi những cuộc cãi vả, xung đột...
Vậy nguyên nhân là do đâu?
Tại sao lại như vậy?
Làm sao để hạn chế được những điều vừa nêu trên? Đó cũng chính là thông điệp quan trọng mà chương trình muốn gửi đến các bạn.

Một chương trình thường niên của CLB Nam Châm, đồng thời cũng là lần đầu tiên CLB Nam Châm kết hợp với nhóm Kỹ Năng Giao Tiếp tổ chức. Nhằm tạo điều kiện cho các bạn học sinh, sinh viên có một sân chơi lành mạnh, bổ ích, tạo điều kiện cho các bạn phát huy khả năng của mình, nâng cao vốn sống, hòa nhập cộng đồng.

Chương trình mang tên "HIỂU NHAU, AI BẢO DỄ?"

•Thời gian: 18h30 – 20h30, thứ 7, ngày 12 tháng 3 năm 2011
•Địa điểm: lầu 3, trà sữa My Space, 114 Thành Thái, Q.10 (gần trường Đại học Bách Khoa )
•Khách mời:
-Chú Nguyễn Anh Tuấn: chủ nhiệm CLB sách Book & Friends. Chú Tuấn lên làm hiệu trường một trường cấp 2 từ năm 24 tuổi.
•Số lượng tham dự: 20
CHƯƠNG TRÌNH HOÀN TOÀN MIỄN PHÍ

•Nội dung chương trình:
-Giới thiệu khái niệm về sự xung đột và các dạng xung đột.
-Cùng nhau thảo luận về sự xung đột:
+Tại sao lại xảy ra xung đột?
+ Những nguyên nhân nào khiến bạn xung đột với người khác?
+ Hậu quả của xung đột.
+ Phương pháp làm hạn chế xung đột.
-Chia sẻ kinh nghiệm của những Khách mời.
-Cơ hội để giao lưu với khách mời và kết bạn.
-Phần quà là một cuốn sách bán chạy cho bạn nào có nhiều đóng góp hay cho chương trình.

Các bạn tham dự, đăng kí theo mẫu sau:

Họ tên:
Số thứ tự :
Nơi công tác/ học tập:
Email:
Số điện thoại:
Nguyện vọng khi tham gia? :

Lưu ý: Các bạn vui lòng đến trước thời gian bắt đầu 15 phút để có chỗ ngồi tốt nhất. Nên đọc sách hoặc tìm hiểu về sự xung đột để có thể tiếp thu tốt nhất.

Mọi thắc mắc, đăng kí tham gia xin gửi về
Email:
namchamclub@gmail.com
hoặc nhom.kynanggiaotiep@ymail.com

-------------------------------------
Lưu ý : Do chương trình kết hợp giữa 2 bên CLB Nam Châm và Nhóm KNGT,nên số lượng đăng ký thực tế diễn đàn có thể tham gia với tư cách của nhóm KNGT-thành viên diễn đàn và thành viên nhóm KNGT là 10 người (bao gồm thành viên nhóm KNGT -trừ Quyên,Minh,Nghĩa nhóm liên kết với CLB Nam Châm)

Do đó không có đặc quyền nào ở đây cả,các thành viên nhóm KNGT muốn tham dự thì phải đăng ký bình thường như thành viên diễn đàn.
Mọi người đăng ký sớm kẻo hết chỗ.
Chương trình 13/03/2011 -KHÔNG THỂ BỊ LỪA DỐI.
Vẫn diễn ra bình thường theo lịch hoạt động định kỳ nhóm KNGT.

---------- Post added at 11:53 PM ---------- Previous post was at 11:51 PM ----------

Khai trương luôn cho mình vậy......
Số thứ tự :01
Thông tin : xem chữ ký
Nguyện vọng : Có thể giải quyết tốt mọi vấn đề trong cuộc sống.

Last edited by a moderator:

huxu456

[♣]Thành Viên CLB
STT: 02
Hứa Anh Huy
Đại Học Kiến Trúc
Mail và ĐT: xem chữ ký
Nguyện vọng: tránh được những hiểu lầm đáng tiếc trong cuộc sống

QuyenCk

Thành viên
Đây là 1 sự kiện khá đặc biệt đối với nhóm KNGT cũng như những người làm chương trình, mong mọi người ủng hộ, và đón chờ những bất ngờ.
Đồng thời, những người tổ chức chương trình chúng tôi mong muốn mang đến cho người tham gia 1 cuộc sống dễ dàng hơn khi gặp phải tình huống xung đột.
Cùng tham gia và trải nghiệm từ những bạn cùng trang lứa, biết thêm nhiều điều từ vị khách mời đặc biệt ^^

elsonhoang

[♣]Thành Viên CLB
Họ tên: HOÀNG LÂN VŨ
Số thứ tự : ?? (CHẮC EM LÀ NGƯỜI ĐĂNG KÍ THỨ 2 QUÁ?)
Nơi công tác/ học tập: CĐ KINH TẾ TP HCM
Email: hoanglanvu.cxn@gmai.com
Số điện thoại: 01.654.505.507

Nguyện vọng khi tham gia? :Hiểu và tôn trọng người khác hơn, cũng chính là nhắm mục đích để người khác tôn trọng mình
HY vọng sẽ học hỏi được nhiều kĩ năng, kiến thức và gặp được nhiều các anh chị nhiệt tình trên diễn đàn.:dacy:

ohchick

Thanh viên kỳ cựu
Họ tên: HOÀNG LÂN VŨ
Số thứ tự : ?? (CHẮC EM LÀ NGƯỜI ĐĂNG KÍ THỨ 2 QUÁ?)
Nơi công tác/ học tập: CĐ KINH TẾ TP HCM
Email: hoanglanvu.cxn@gmai.com
Số điện thoại: 01.654.505.507

Nguyện vọng khi tham gia? :Hiểu và tôn trọng người khác hơn, cũng chính là nhắm mục đích để người khác tôn trọng mình
HY vọng sẽ học hỏi được nhiều kĩ năng, kiến thức và gặp được nhiều các anh chị nhiệt tình trên diễn đàn.:dacy:

Số 3 rồi em,huxu số 2,anh số 1,quyênck ko tính.....

benny

Thanh viên kỳ cựu
Một chương trình đặc biệt hứa hẹn nhiều điều thú vị.Mọi người không những có cơ hội học tập mà còn có dịp giao lưu với nhiều bạn mới.Và hơn hết, có một nhân vật mới toanh từ trước tơí giờ chưa làm chương trình bao giờ.Mọi người hãy đến và ủng hộ anh chàng này nhé!:mimcuoi:

ohchick

Thanh viên kỳ cựu
Một chương trình đặc biệt hứa hẹn nhiều điều thú vị.Mọi người không những có cơ hội học tập mà còn có dịp giao lưu với nhiều bạn mới.Và hơn hết, có một nhân vật mới toanh từ trước tơtii1gio72 chưa làm chương trình bao giờ.Mọi người hãy đến và ủng hộ anh chàng này nhé!:mimcuoi:

Tự kỷ hoài vậy cưng.......Ai không biết cưng làm:cuoihaha:

nhungv2

[♣]Thành Viên CLB
Một chương trình đặc biệt hứa hẹn nhiều điều thú vị.Mọi người không những có cơ hội học tập mà còn có dịp giao lưu với nhiều bạn mới.Và hơn hết, có một nhân vật mới toanh từ trước tơí giờ chưa làm chương trình bao giờ.Mọi người hãy đến và ủng hộ anh chàng này nhé!:mimcuoi:

há há, có người tự kỉ :cuoihaha:
Em thì muốn đi lắm, nhưng chắc để xem lại cái lịch, nghe đồn là tối đó em bận :D

KendyDat

Thanh viên kỳ cựu
Như vậy là còn cơ hội cho các bạn nữa vì còn tới 4 ngày để đăng kí lận mà. :cuoihaha:

[ tf ]

[♣]Thành Viên CLB
Cho em đăng ký với

[BUBBLE]Họ tên: NGUYỄN NGỌC HẢI HÀ
Số thứ tự: 20 luôn - xếp bét cho khỏi sợ trùng ai
Nơi công tác/ học tập: HCM
Email: nguyenngoc.haiha@gmail.com
Số điện thoại: 0903098389
Nguyện vọng khi tham gia?: Học cách nhận biết lúc nào sắp, hoặc đang xung đột và cách giải quyết nó. [/BUBBLE]

cruiseBK

Thanh viên kỳ cựu
Nguyện vọng: gặp mọi người, nghe những gì mình chưa biết, phát triển cải đã biết rồi, xin hết ạ...

Gemily

Thanh viên kỳ cựu
<table cellpadding="0" cellspacing="0"><tbody><tr><td style="border: 0px none; background-color: transparent;">Đăng kí giùm bạn!!! :))

Họ tên: Lê Nguyễn Ngọc Hằng
Nơi công tác/ học tập: Trường ĐH GTVT tp.HCM
Email: bebimiennam@yahoo.com
Số điện thoại:0973872390
Nguyện vọng khi tham gia: Gặp gỡ, giao lưu vơi mọi người đồng thời biết cách kiểm soát mình và tránh để xảy ra xung đột.
</td> <td style="border: 0px none; background-image: url(&quot;images/borgs_bbcode/pie/5.gif&quot;);">
</td></tr></tbody></table>

chocobo1010

Thành viên
Anh Đức (Ohchick) oi, em mới tham gia vào diễn đàn mới được 1 tuần hà. Em cũng chưa phải là thành viên CLB nữa. Vậy em có được tham gia không?
Họ và tên: Nguyễn Minh Trí
Số thứ tự: không rõ lắm, hình như 4 or 5 gì đó
Nơi công tác/học tập: lớp 13 trường Nhân Văn (em là sinh viên "hụt" nên phải học thêm 1 lớp cá biệt này nữa).
Email: tinhanhem1010@yahoo.com
Số điện thoại: 0944564539
Nguyện vọng khi tham gia: em vẫn chưa rõ lắm các hoạt động của diễn đàn.

ohchick

Thanh viên kỳ cựu
Anh Đức (Ohchick) oi, em mới tham gia vào diễn đàn mới được 1 tuần hà. Em cũng chưa phải là thành viên CLB nữa. Vậy em có được tham gia không?
Họ và tên: Nguyễn Minh Trí
Số thứ tự: không rõ lắm, hình như 4 or 5 gì đó
Nơi công tác/học tập: lớp 13 trường Nhân Văn (em là sinh viên "hụt" nên phải học thêm 1 lớp cá biệt này nữa).
Email: tinhanhem1010@yahoo.com
Số điện thoại: 0944564539
Nguyện vọng khi tham gia: em vẫn chưa rõ lắm các hoạt động của diễn đàn.

Nhóm KNGT và CLB KNS là 2 nhóm tách biệt.
Em là thành viên diễn đàn chưa chắc là thành viên CLB.
Hằng năm CLB KNS đều tuyển thành viên vào cuối năm,em có thể chờ đến cuối năm để xin tuyển vào CLB.
Nhóm KNGT là 1 nhóm do các thành viên diễn đàn KNS lập ra để hoạt động về kỹ năng.
Nhóm vẫn tuyển thành viên bằng cách em tham gia chương trình của nhóm và thể hiện ý định.
Nhóm sẽ kiểm tra và cho em tham gia làm ứng viên.Em làm chung chương trình với thành viên trong nhóm khoảng 2-3 tháng sẽ được xét làm thành viên.
Nhóm còn non trẻ nên cũng chưa hoàn thiện,nếu bạn muốn thì chúng tôi luôn chào mừng.
Tháng 3 này có 2 chương trình của nhóm là chương trình này và "KHÔNG THỂ BỊ LỪA DỐI"
http://kynangsong.org/threads/9226
Tháng 4 nhóm sẽ không thực hiện chương trình nào mà sẽ họp nội bộ tổng kết thôi.Đợt tháng 4 này sẽ xem xét thêm ứng viên vào nên bạn nên tham gia chương trình tháng 3 để tháng 4 mình xét ứng viên cho nhóm.
Cám ơn bạn đã có thiện chí đến với nhóm.
Nhóm luôn chào mừng những thành viên mới.
Mr.OHCHICK​

---------- Post added at 12:34 PM ---------- Previous post was at 12:25 PM ----------

Àh,Đã có 7 bạn đăng ký rồi.Chỉ còn 3 suất thôi.Sau 3 suất này,các bạn chỉ có thể đăng ký thông qua mail của CLB Nam Châm.
Chân thành cám ơn.

chocobo1010

Thành viên
Em rất cảm ơn anh về những thông tin về nhóm KNGT cũng như CLB KNS mà anh đã cung cấp. Thật ra là em chưa quản lí tốt thời gian của mình nên chắc là CT "Hiểu nhau, ai bảo dễ?" này em chưa thể tham gia được. Hãy để suất của em cho bạn khác. Em chưa có đủ sự tự tin và sẵn sàng. Khi nào em cảm thấy mình thật sự sẵn sàng, em sẽ cải thiện mình để tham gia vào nhóm. Mong anh hiểu. Em sẽ rất vui nếu được gia nhập vào nhóm KNGT cũng như CLB KNS trong 1 tương lai gần. Cảm ơn anh!
CÀNG HỌC CÀNG BIẾT MÌNH CÒN KÉM.
(Lễ Ký)

ohchick

Thanh viên kỳ cựu
Em rất cảm ơn anh về những thông tin về nhóm KNGT cũng như CLB KNS mà anh đã cung cấp. Thật ra là em chưa quản lí tốt thời gian của mình nên chắc là CT "Hiểu nhau, ai bảo dễ?" này em chưa thể tham gia được. Hãy để suất của em cho bạn khác. Em chưa có đủ sự tự tin và sẵn sàng. Khi nào em cảm thấy mình thật sự sẵn sàng, em sẽ cải thiện mình để tham gia vào nhóm. Mong anh hiểu. Em sẽ rất vui nếu được gia nhập vào nhóm KNGT cũng như CLB KNS trong 1 tương lai gần. Cảm ơn anh!
CÀNG HỌC CÀNG BIẾT MÌNH CÒN KÉM.
(Lễ Ký)
Không có gì !!!
:d

Bình luận bằng Facebook