Ước mơ của bạn là gì?

eilain_dinh

[♣]Thành Viên CLB
Có bao giờ bạn tự hỏi ước mơ của mình là gì?

Mỗi người được sinh ra trên cõi đời này đều có một giá trị riêng, vậy giá trị của bạn là gì?

Leo C. Rosten : “Tôi nghĩ rằng mục đích của cuộc đời là sống hữu ích, sống có trách nhiệm, được tôn trọng và biết yêu thương. Trên hết, điều thật sự có ý nghĩa là: sống cho ai đó, vì cái gì đó và tạo nên dấu ấn riêng của bạn trên thế gian này”

Có những con người đi suốt cả cuộc đời dài đằng đẵng rồi khi sắp úa tàn vẫn mãi kiếm tìm câu trả lời cho câu hỏi: "tôi sinh ra để làm gì?" Còn bạn thì sao?

==>Cùng chia sẻ nhé :)

Last edited by a moderator:

vuonghoang

Thành viên mới
Cuộc sống thật quá khó khăn. Có những con người đánh mất chính mình, ước mơ của mình. Con người mãi mải mê chạy theo tiền bạc. Mà quên mất hạnh phúc ở quanh mình. Đôi khi ta làm ít tiền lại. Giành thời gian cho gia đình, bạn bè. Nên giành đủ thời gian đủ thời gian để vun đắp tình cảm.

arieshanngoc

[♣]Thành Viên CLB
Ngày còn bé, mình cũng có rất nhiều ước mơ, có những ước mơ dung dị và cũng có những ước mơ không kém phần "to lớn"! Nhưng càng lớn thì mọi thứ dường như càng thay đổi. Học tiểu học thì thích làm cô giáo, lúc đó không hiểu vì sao nhiều người lại quay lưng đi với nghề gõ đầu trẻ. Lớn lên, biết một chút về "mãnh lực" của đồng tiền và những sự thật đằng sau của xã hội, mới thấm thía được lí do vì sao họ quay lưng. Thật sự lúc ấy, mình cảm thấy rất thất vọng. Thế rồi càng lớn càng có những ước mơ thực tế hơn vì đã bắt đầu biết suy nghĩ, biết lựa chọn và biết cách để "sống"!

Đôi khi tản mạn, mình lại nghĩ rằng: có phải bản thân đang thực sự đang đi đúng con đường trên hành trình đi tìm ước mơ?
Nhiều lúc nhìn lại, ước mơ đôi khi không phải thứ gì đó quá xa vời đối với thực tại, khiến cho nhiều người xem đó là ý nghĩ viễn vông! Ước mơ đôi khi chỉ là mong muốn được nằm trong vòng tay của cha mẹ dù chỉ là một ngày của những đứa trẻ mồ côi, hoặc chỉ cần được ăn một bữa cơm sum họp bên cái không khí rộn ràng va ấm áp trong ngày tết của những đứa con xa xứ...

Thật sự, ước mơ không phải là thứ gì đó xa xa...mà đơn giản ước mơ bắt đầu từ trong mỗi chúng ta...những ai dám ước mơ và dám thực hiện...

rosy_spirit

[♣]Thành Viên CLB
Hi hi, mình có rất nhiều ước mơ, mà cái ước mơ to nhất là luôn được mọi người yêu quý, không bị ai ghét, ai ai cũng thương mình hết.^^

hoanghon212

Thành viên mới
còn mình từ khi còn nhỏ mình đã mơ ước thật nhiều nhưng những điều mơ ước đó mình chưa thực hiện đước điều đó dù đó là những mơ ước nhỏ nhoi.Đã có những lúc mình suy nghỉ tại sao lạ những mơ ước đó dù mình có những năng khiếu về lĩnh vực mà mình mơ ước

minhchau_mk

Thành viên mới
minh thich nhat dk lam canh sat nhung mat minh bi can minh ko the thuc hien mo uoc cua minh:xauho:

mancom

Thành viên mới
Hiện tại mình chỉ muốn vào được ngân hàng đã. Công việc bây giờ lương k đủ sống,luôn trong tình trạng nợ nần.

tdhcom

Thành viên mới
ước mơ của mình đơn giản thôi, có sức khỏe và hạnh phúc bền lâu, còn tiền bạc thì có sức khỏe là có thể kiếm được!

trongnghiaw

Thành viên mới
Theo mình thì là con người thì ai cũng có ước mơ. Dù nó to lớn hay nhỏ bé thì nó cũng là một phần tạo nên giá trị con người. Nếu sống mà không có mơ ước thì chúng ta như rơi vào một mê cung toàn ngõ cụt, ngày này qua ngày khác mãi lao vào cuộc sống xô bồ mà không biết ngày mai sẽ ra sao? Sống cả cuộc đời để rồi lúc nhắm mắt xuôi tay thì vẫn không biết mình sinh ra để làm gì? Mình đã từng sống 2 năm như vậy. Không mục đích, không ước mơ. Nhưng rồi đến năm 12, mình chợt nghĩ lại những khoảng thời gian đã trôi qua (thật sự thì mình mấy 3 tuần liền chỉ để nghĩ về những thứ như thế này thôi) và rồi mình chợt tỉnh. Mình quyết tâm thay đổi nhận thức suy nghĩ của mình theo hướng tích cực hơn. Và rồi mình cũng tìm được mục tiêu, ước mơ của cuộc đời mình. Trong tương lai mình sẽ quyết tâm trở thành 1 nhà sinh vật học, mình sẽ đi nhiều nơi để được giao lưu với nhiều người, hiểu thêm về con người, thế giới này và đươc tự do nghiên cứu về những loài sinh vật trên hành tinh tươi đẹp này. Các bạn hãy mơ ước, hãy cố gắng thực hiện nó và rồi bạn sẽ biết được mình sinh ra để làm gì?

nhipsongtre

Thành viên mới
Ước mơ xuất phát từ 1 nhu cầu của bản thân trong quá trình sinh ra và lớn lên.

LH7

Thành viên mới
1 đứa con, 1 đứa cháu luôn làm gia đình tự hào. chỉ thể thôi :D

Thanh_nho

Thành viên mới
Tôi đồng ý với Leo C. Rosten. Để sống được như vậy thật khó, nhất là trong cuộc sống hiện đại ngày nay, khi giá trị vật chất được đặt lên cao quá mức, mà giá trị đạo đức lại bị "xuống dốc không phanh". "Sống là để cho, đâu chỉ nhận riêng mình"

rainy9139

Thành viên mới
mình thỳ muốn có một gara ô tô. hyfhy. và ước mơ cho ra lò một vài chiếc xe độ...^^
:lanh:

maixuanlinh

Thành viên mới
Ước mơ của mình là trở thành một dược sĩ thành đạt, một giảng viên tận tâm và một người cải cách và phát triển nền giáo dục Việt Nam :)

ythan3

Thanh viên kỳ cựu
sinh ra để được sống cs mà thượng đế đã ban tặng cho mình.
sinh ra để được nếm trải vị đắng ngọt cay của cuộc đời
ƯỚC mơ thì ai cũng có..đều quan trọng là có dám thực hiện k thôi
:kinhngac:

khailamak

Thành viên mới
Nếu có ước mơ mà không biến nó thành hành động, thì ước mơ đó sẽ mãi ở trong suy nghĩ mà thôi

Tấn Hào

Thành viên mới
ước mơ của mình là được đi khắp mọi nơi trên thế giới. nghe có vẻ mơ hồ quá!

Bình luận bằng Facebook