[Tình Yêu] [you] Có Bao Giờ Bạn hứa?

tưởng_ktck

Thanh viên kỳ cựu
Hãy cứ hứa khi cần thiết! Nhưng hãy nhớ rằng mình đã hứa!
Lập ra kế hoạch nhưng đừng bỏ nó vào xó!

venus234

Thanh viên kỳ cựu
Cuộc đời có nhiều lúc bản thân mình còn sự ngự trị của sự tự cao, nó thúc giục mình hứa một điều gì đó để tôn sự tự cao bản thân lên...nhưng những lời hứa đó mình không làm được thì sẽ khiến cho người mình hứa bị thất vọng và mất hẳn lòng tin của mình. Chính vì thế, hãy từ bỏ cái tự cao mà sống sao cho thật với chính mình, đã hứa điều gì thì nhất định phải làm dù nó có khó khăn, gian khổ gấp mấy...

txtzeus

Thanh viên kỳ cựu
Tôi không bao giờ tin vào những lời hứa, những gì "sắp" và "sẽ" chỉ xảy ra trong tương lai, mà tương lai thì ai mà biết được. Lời hứa chỉ tạo cho người ta cảm giác yên tâm hơn chứ không phải là điều chắc chắn. Nếu có tin thì chỉ tin vào những gì đã và đang xảy ra thôi.

Bản thân nghe người ta hứa cũng nhiều, mấy người thực hiện được đâu.
"Không nghe người ta nói, hãy nhìn người ta làm"

baoloc

Thành viên
Đối với Bảo Lộc vậy nếu không làm được đừng hứa vì trước khi hứa phải tự xem trước là bản thân có làm tốt được đều minh đã hứa không !!!???

dinhsang1987

Thành viên năng động
Đã không làm thì đừng hứa mà đã hứa thì không thể không làm. Đừng tự dối mình dối người, một lời hứa đáng giá ngàn vàng nên các bạn hãy trân trọng nó.

Nguyệt

Thanh viên kỳ cựu
đúng là hứa thì fải làm nhưng đâu fải lúc nào cũng như lúc nào.Có những khi mình không thể thực hiện lời hứa đó.Mình có cố gắng đến đâu cũng không thể thực hiện nó.

au.duong

Thành viên mới
nếu ai cũng thực hiện đc những lời mình hứa thì chúng ta chẳng có gì để nói.mình nghĩ chủ yếu là thái độ của bản thân của mỗi người với lời hứa ấy và với người nhận lời hứa mình

octieu

Thanh viên kỳ cựu
thất hứa ?
tôi sẻ xuy nghĩ thật kỹ trước khi đưa ra một lời hứa . .:danhdau:

hero_hnam

Thanh viên kỳ cựu
Làm người quan trọng nhất là giữ lời hứa, nhất là trong lĩnh vực kinh doanh chữ tín là tiêu chuẩn hàng đầu cho các mối quan hệ.
Để thực hiện được lời hứa của mình với những người khác một cách trọn vẹn, trước hết phải giữ được lời hứa với chính bản thân mình.

xphong229

[♣]Thành Viên CLB
Nhiều lúc có thể bạn vô tình quên mất lời hứa của mình nhưng hãy chắc rằng khi bạn nhớ tới lời hứa thì hãy thực hiện ngay.

willowlove

Thành viên mới
Đọc xong bài này, tự nhiên cảm thấy buồn!
Thất hứa là không tôn trọng người khác, cho nên các bạn hãy suy nghĩ thật kỹ trước khi hứa với ai điều gì đó nha

ducanhdhcs_t48

Thanh viên kỳ cựu
Với mình đã hứa thì phải làm mà chỉ có chắc chắn mới hứa, vì uy tín nữa mà.

hauyen

Thành viên năng động
Đọc câu chuyện này mà thấy tức quá đi :phandoi:. Luôn cố gắng nhất có thể để giữ lời hứa nhưng tiếc là không phải lúc nào cũng được như vậy :khocto:

all i need

Thanh viên kỳ cựu
Mình cũng hứa nhiều,nhưng không phải lúc nào cũng thực hiện được,có khi là do mình,nhưng cũng có khi là do tác động ngoại cảnh.Cũng có những lúc mình cố tình hứa lèo,vì mình biết chắc mình không thể thực hiện,nhưng nếu lời hứa đó nói ra để tạm thời xoa dịu 1 nỗi đau,giúp 1 ai đó an lòng,hay lau khô giọt nước mắt....thì mình không hối hận nếu có bị gọi là kẻ thất hứa.

vkmitd

Thành viên mới
hihi....
theo mình thì hứa vs 1 ai đó thì phải giữ lời...
cho nên mình cũng đã hứa và cũng đã giữ lời......................ko bao giờ thất hứa...........hihi.
phải giữ uy tính chứ.....................:dacy:

devistran

[♣]Thành Viên CLB
Tôi ít khi hứa với ai điều gì mà mình không chắc chắn. Có nhiều người cứ nói "sao mày không hứa cho người ta tin tưởng mà khỏi phải nói lại nhiều lần", nhưng tôi nghĩ đã không chắc chắn đc điều gì thì đừng nên hứa dù chuyện đó lớn hay nhỏ. Vì niềm tin của mọi người giành cho minh sẽ tăng lên hoặc mất đi mỗi lần ta hứa với họ 1 điều gì.
Hãy hứa khi có thể.!!!

yeusach1906

Thành viên mới
Tự nhiên nhìn thấy tên mih trên topic, làm bất ngờ quá.
Mih thì chỉ hứa khi nào mih có thể thực hiện lời hứa đó khoảng 70%. :choangvang:

lht

Thanh viên kỳ cựu
tôi rất ít khi hứa vì tôi không biết chuyện gì sẽ xảy ra trong cuộc sống này mà tôi không thể nắm bắt được , vì khi hứa là mình phải thực hiện lời hứa của mình . khi mình hứa với một ai đó thì người được mình hứa đang trông chờ vào lời hứa của bạn , nếu không họ sẽ cảm thấy thất vọng và lâu dẩn họ không còn tin vào lời húa của bạn nữa, tôi không muốn họ cứ chờ đợi lời hứa của mình .

Bình luận bằng Facebook