Bà cụ ở Thảo Cầm viên

vitcap

Thành viên năng động
"...Sáng giờ bà bán cũng có mấy cháu mua giúp nhiều, chắc vì nó biết bà trước có đứa con dâu bán vé số bên kia đường, nhưng giờ con dâu bà bị gan mất rồi, bà phải đi bán để nuôi 3 đứa cháu. Bà không xin của các cháu đâu, chỉ muốn bán về nuôi cháu thôi...". Mấy câu tâm tình giản dị của bà cụ già, nhỏ thó, gầy nhom nghe sao mà tội quá. Dựa vào cách ăn mặc và hàm răng nhuộm đen, tôi đoán cụ đã cao tuổi rồi.
Nếu có việc ngang qua Thảo Cầm viên, bạn mua giúp cụ một thanh kẹo cao su nhé. Có thể bạn sẽ nghĩ cụ chỉ tỏ ra đáng thương để bán hàng...Đừng để sự tinh vi của cuộc sống thực dụng làm mù quáng bạn. Một bà cụ già nua vẫn phải đi bán từng thanh kẹo cao su vài nghìn đồng thì chưa đủ đáng thương sao ?

thanhvu_ut

Thành viên mới
bạn ơi, bà cụ đó cụ thể là bán ở cổng nào của thảo cầm viên. có ai quen biết tổ chức từ thiện nào để giúp đỡ bà ấy không. nuôi mình còn khó lấy đâu ra ma nuôi cháu nữa

Miss Bọ§Cạp

Thanh viên kỳ cựu
mỗi chúng ta đều phải nuôi dưỡng lòng yêu thương con người phải không các bạn!nều là tôi nhất định sẽ giúp bà cụ đó thôi!giống như mọi người nhỉ^^

Bình luận bằng Facebook