Có giải pháp nào cho trường hợp này không?

Laydy1

Thành viên mới
Chị thử tìm hiểu về trung tâm Anh ngữ quốc tế Wall Street English đi. Tuy chỉ mới được khai trương lần đầu tại Việt Nam, nhưng trung tâm này đã thành công trên 26 quốc gia rồi đó. Với một phương pháp học tập tiếng Anh hiệu quả, phù hợp xu hướng công nghệ với chương trình học tập tương tác linh hoạt, phương thức tiếp cận thực tế và chi phí phù hợp người học sẽ hoàn toàn thoải mái trong quá trình học. Nếu chị là người bận rộn, chị có thể tự sắp xếp thời gian học tập linh hoạt cho chính mình, vì ở trung tâm mỗi học viên tự do lựa chọn nhằm phù hợp với thời gian biểu của riêng mình. Các lớp học xuyên suốt từ 9-21h mỗi ngày trong tuần đó.

bunkhue

Thành viên
Chị thử tìm hiểu về trung tâm Anh ngữ quốc tế Wall Street English đi. Tuy chỉ mới được khai trương lần đầu tại Việt Nam, nhưng trung tâm này đã thành công trên 26 quốc gia rồi đó. Với một phương pháp học tập tiếng Anh hiệu quả, phù hợp xu hướng công nghệ với chương trình học tập tương tác linh hoạt, phương thức tiếp cận thực tế và chi phí phù hợp người học sẽ hoàn toàn thoải mái trong quá trình học. Nếu chị là người bận rộn, chị có thể tự sắp xếp thời gian học tập linh hoạt cho chính mình, vì ở trung tâm mỗi học viên tự do lựa chọn nhằm phù hợp với thời gian biểu của riêng mình. Các lớp học xuyên suốt từ 9-21h mỗi ngày trong tuần đó.
.

Thời gian do mình tự sắp xếp thì thoải mái quá rồi, cơ bản là thích phương pháp học tự nhiên ở đây nè: học như học tiếng mẹ đẻ sẽ giúp mình hoàn thiện cả 4 kỹ năng: nghe, nói, đọc, viết.

white7

Thành viên mới

Đây là 20 cấp bậc trong hệ thống các khóa học, được chia thành 6 phần. Bạn có thể tham khảo thêm trên website của Wall Street English nhé :D

nhocon

Thành viên mới
Mình cũng có tham khảo trên trang web của Wall Street English thì thấy cấp độ này chắc là nhiều người cũng muốn đạt được lắm á. Đó là cái level Upper Waystage, Ở trình độ này, bạn sẽ có thể hiểu được các thông báo tại sân bay và các trạm dừng của các phương tiện giao thông công cộng khác.Nó thích hợp với đứa mà thích đi du lịch đó đây như mình. Hay mình thử xem sao nhỉ :nghichngom:

cafeda91

Thành viên mới
Mình cũng có tham khảo trên trang web của Wall Street English thì thấy cấp độ này chắc là nhiều người cũng muốn đạt được lắm á. Đó là cái level Upper Waystage, Ở trình độ này, bạn sẽ có thể hiểu được các thông báo tại sân bay và các trạm dừng của các phương tiện giao thông công cộng khác.Nó thích hợp với đứa mà thích đi du lịch đó đây như mình. Hay mình thử xem sao nhỉ :nghichngom:

Ôi hay quá nhỉ bạn nhỉ, nếu như đạt được level Upper Waystage ở trung tâm này xong thì mình có thể tự tin mà đi du lịch mà không còn lo ngại điều gì nữa. Mình thích đi du lịch nước ngoài lắm mà bị giới hạn về ngôn ngữ nên chưa có dám đi đâu. Mình sẽ đi đăng ký 1 khóa ở trung tâm này ngay mới được, nghe thích quá :dacy:

kyo2907

Thành viên
Mình được các thầy ở trung tâm đang học bảo đây là trường Anh Ngữ duy nhất ở Việt Nam được đại học Cambridge xác nhận đạt chuẩn CEFR thì phải? Mình muốn hoàn thiện kỹ năng nghe và nói thì phải ở cấp độ nào mới được vậy bạn?

ngaanh

Thành viên mới
Hoàn thiện kỹ năng nghe và nói theo ý của bạn là chuẩn như người nước ngoài ấy hả, thế thì đó là mức cuối cùng luôn: mastery. Lúc này là bạn nói và nghe thuần thục như người bản xứ, phản xạ tốt. Nói là nói vậy, nhưng từ những cấp bậc dưới là bạn đã có thể nói chuyện bằng tiếng anh, cũng như viết theo từng hoàn cảnh, môi trường khác nhau, bạn nên tìm hiểu kỹ để xem nhu cầu của mình đến mức nào.

luongphan39

Thành viên mới
Không có gì phải lo cả, Mình nghĩ sau này tiếng anh rất thông dụng rồi ai cũng phải học thôi à, Bạn học trước rồi về sau không phải lo nữa

kyo2907

Thành viên
Hoàn thiện kỹ năng nghe và nói theo ý của bạn là chuẩn như người nước ngoài ấy hả, thế thì đó là mức cuối cùng luôn: mastery. Lúc này là bạn nói và nghe thuần thục như người bản xứ, phản xạ tốt. Nói là nói vậy, nhưng từ những cấp bậc dưới là bạn đã có thể nói chuyện bằng tiếng anh, cũng như viết theo từng hoàn cảnh, môi trường khác nhau, bạn nên tìm hiểu kỹ để xem nhu cầu của mình đến mức nào.

Nếu tới mức cuối cùng chắc phải thành thạo lắm nhỉ, không biết ở nơi đó thầy cô và môi trường học có khác gì với chỗ mình đang học không, nơi mình đang học thì ngoài giờ lên lớp ra chẳng có cơ hội để sử dụng những gì mình học được, học mà không có đất sử dụng có học bao nhiêu cũng như không :hon:

pencilstructure

Thành viên năng động
Nếu đó là môi trường bắt buộc sử dụng tiếng Anh thì nếu bạn muốn tồn tại và phát triển trong đó chắc chắn bạn phải bổ sung tiếng Anh rồi. Và chỉ cần quyết tâm theo thì mình tin một thời gian không xa bạn sẽ thích ứng và tiếng ANh sẽ tiến bộ.
Nếu bạn nói không có thời gian học tiếng Anh thì chứng tỏ bạn đã dùng thời gian làm việc khác. Cho thấy sự quyết tâm của bạn chưa đủ và chưa có cam kết cho tiếng anh của mình. Như thế, không phải tiếng Anh mà bạn làm việc gì cũng khó thành công. Vì chỉ muốn, muốn, muốn,... mà không quyết tâm và không cam kết thực hiện.
Cam kết có nghĩa là lựa chọn và từ bỏ cơ hội khác.

Bình luận bằng Facebook