cố lên!!!!

thienphan

Thành viên mới
Chưa có lúc nào mà mình cảm thấy cuộc sống này vô nghĩa đến như vây ..... Từ gia đình , công việc , việc học , bạn bè .... làm cho mình quá thất vọng , buồn chán .... Từng ngày trôi qua vô nghĩa , tẻ nhạt , cô đơn ....
và mình nhận ra 1 điều rằng : đừng bao giờ hi vọng quá nhiều vào ai ,quan trong là chính mình . Vì vậy mày hãy cố lên "Thiện" ui , mày có thể vuợt qua được mà , ok !!!

visaocodon

Thanh viên kỳ cựu
Cuộc sống này không vô nghĩa đâu bạn. Gia đình, bạn bè...mọi thứ chúng ta cảm thấy chán ghét nó ở hiện tại nhưng một khi mất đi ta lại thấy hối tiếc. Hãy nhìn cuộc sống khác đi ta sẽ dễ chịu hơn...
Chúc bạn sẽ vượt qua và tìm thấy niềm vui trong cuộc sống nhé

canh buom do

Cây đang thụ phấn
Thành viên BQT
cuộc sống là những thử thách. Buồn chán, thất vọng, tất cả đều làm cho cuộc sống thêm thú vị hơn thôi bạn à. Nếu vượt qua được, con người sẽ trưởng thành hơn. Những khó khăn còn nhiều, bạn cần phải vượt qua nó, có những người còn gặp bất hạnh hơn gấp ngàn lần chúng ta nữa, tại sao họ vượt qua được mà mình lại không nhỉ?
Nếu bạn cần một nơi để chia sẻ, bạn có thể lên diễn đàn, chúng tớ luôn sẵn sàng lắng nghe tâm sự của bạn, những người bạn xa lạ, người bạn mà bạn chưa bao h biết tới hẳn là bạn sẽ dễ tâm sự hơn chứ! Chúng tớ không chắc sẽ giúp bạn giải quyết được vấn đề của bạn nhưng biết đâu, chúng tớ có thể tiếp thêm sức mạnh nhỉ?
Bây giờ thì chẳng biết nói với bạn sao để bạn bớt buồn cả, chỉ mong bạn nghĩ đến chuyện nào đó vui thật vui và nghĩ về những điều tốt đẹp mà mình đang có bạn nhé. anti nỗi buồn nè^^.

Gemily

Thanh viên kỳ cựu
Thiện ui! cố lên, có lên! Tất cả chúng ta sẽ cùng nhau vượt qua mọi thử thách nha!
Hùi trước M cũng như T đó, buồn chán với mọi thứ và chẳng tin tưởng ai ngoài bản thân mình. Nh giờ thì khác rùi, cuộc sóng mà, nếu chỉ có mình mình thui thì khó sống lắm. Bên cạnh T còn nhìu người đáng tin lắm chứ chẳng qua bạn chưa nhận ra thui. Những gì mình gặp chỉ là thử thách thui, hãy tin là vậy và cố gắng lên nha! Cố gắng không phải cho riêng ta mà còn cho những người đang tin ta và hi vọng ở ta nữa.
Chúc bạn lun vui và sớm tìm lại niềm tin của mình nha!

mrgiang

Thanh viên kỳ cựu
uhm . Đôi lúc cũng thấy buồn và chán nhưng đâu phải lúc nào cũng vậy, sao bạn không cải thiện mà lại bỏ cuộc, quên mình như vậy chứ. Cuộc sống là một thử thách mà, nếu như trọn vẹn hết thì đâu trên cuộc sống nè có gì nữa đâu, đâu có chuyện này khác chuyện kia, người nàykkhhác người kia, ....... bạn có thể chia sẽ với mọi người trên diễn đàn, tuy là kn nhưng cũng có thể mọi người sẽ chia sẽ cùng bạn, diễn đàn có tên là KNS mà

Chúc bạn may mắn .

yuchi

Thành viên năng động
Cuộc sống luôn có đắng cay, buồn chán. Có nhữg lúc mất cả niềm tin với bất cứ thứ trong cuộc đời mà ta trải qua. Nhưng hãy luôn nhớ bạn ạ, gia đình là cốt lõi của mỗi bước đi chúng ta,bè bạn là luôn sống hành cùng những trải nghiệm của cuộc sống. Dù đến một ngày nào đó cả thế giới quay lưng với bạn-những lối đi đều bế tắc thì quay đầu bạn sẽ thấy 2 chữ "gia đình".

Cuộc sống rất muôn màu muôn vẻ, đừng bao giờ nhìn từ một phía, bạn sẽ không thấy được vẻ đẹp mà tạo hoá ban tặng chúng ta.hay thử cảm nhận cuộc sống bằng hết tâm hồn mình.

Cuộc sống là những trải nghiệm quý báo,có cho đi và nhận lại.sống là hãy đặt ra mục tiêu.
Mong bạn tìm được lăng kính thích hợp cho chính mình.

Thân ái!

thaihabooks

Thanh viên kỳ cựu
Ghét cuộc sống vì bạn chưa sống cho mình. Bạn sống vì người khác nhiều trong khi không quan tâm đến bản thân mình cần gì. Bạn phải biết cuộc sống hoàn hảo theo cách mà ta nhìn nhận. Đừng buồn vì những điều không vừa ý. Chưa đến lúc để bạn nhận ra nó hoàn hảo thôi.

mtrong115

Thanh viên kỳ cựu
Đừng nghĩ rằng mình như thế bạn ah. cũng có không ít người có tâm trạng như bạn hiện giờ đâu. vì như tớ là 1 điển hình nè. Tớ chán lớp học, thất vọng với gì đình, bạn bè, gia đình,... Để muốn quên đi cái chán thì mình lại đi chơi hay lên mạng hàng giờ mà chẳng chịu học hành gì cả để cho tụt dốc ghê gớm luôn. Nhưng bây giờ nhờ 1 người bạn không hề quen biết đã nói những lời không hay lắm về tớ đã làm cho tớ phải suy nghĩ nhiều và tớ cũng đã nhận ra rằng mình cần phải vượt qua mọi thử thách, không nên than than trách phận làm gì vì tương lai của mỗi chúng ta còn rất dài mà đúng khong? hãy có gắng mà vượt qua nhá bạn.

Bình luận bằng Facebook