[GNCS]Giây phút chờ đơi: Kết quả cuộc thi.

bluesea88

[♣]Thành Viên CLB
Kết quả cuộc thi ảnh Góc Nhìn Cuộc Sống

Những đám mây ngũ sắc rong dạo cuối năm.

Trải qua một quá trình gần 2 tháng, cuộc thi ảnh mang một hương vị tươi mới đã kết thúc đầy thành công.

Sau đây là bảng tổng kết điểm cuộc thi:

Các bài dự thi GNCS_03, GNCS_17 là những bài dự thi không hợp lệ nên không được tổng kết.

Giây phút chờ đợi nhất đã đến!!!!!
Các giải thưởng đã tìm được chủ nhân!!!!

- Giải nhất: GNCS_06: Bức tranh màu xám (Haus1412)
- Giải nhì: GNCS_12: Những điều nhỏ nhoi. (fr)
- Giải ba: GNCS_07: Mỉm cười…mong manh (power of desert)- Giải bình chọn:
GNCS_06: Bức tranh màu xám (Haus1412)
GNCS - 18 : Vùng trời bình yên (nhungmtv).

Chúc mừng tất cả các tác giả đã tham gia dự thi, chúc mừng BTC và đặc biệt chúc mừng các tác giả đã đoạt giải.

fr

Thanh viên kỳ cựu
Em thắc mắc không biết lý do bài GNCS_12 của em có gì là không hợp lệ ạ?!
Em chỉ có ý thắc mắc chứ không có ý xấu hay muốn phá gì đâu ạ :)
mong BGK cho em câu trả lời ạ ^^~

power of desert

[♣]Thành Viên CLB

fr thân yêu!

Cảm ơn em thật nhiều vì ý kiến phản hồi này. Điều này chứng tỏ em rất tâm đắc và luôn dõi theo từng chặng đường của GNCS. Em không có gì phải lo lắng như vậy, nếu có thắc mắc thì cứ hỏi thôi em nhé!

GNCS_12 của em là một bài dự thi đẹp và rất ý nghĩa.
Tuy vậy, bài dự thi của em được Ban giám khảo phản hồi là lấy từ nguồn internet. Sau khi nghe một số ý kiến phân tích và giám định của BGK, BTC đã xét bài em không hợp với thể lệ cuộc thi.
Hơn ai hết, BTC cũng rất bất ngờ về điều này. Những bài không hợp lệ đã được BTC xét và công bố ngay tại box Góc nhìn cuộc sống trong suốt quá trình nhận bài. Còn trường hợp của em là được BGK trực tiếp xét duyệt và phản hồi lại trong quá trình chấm điểm.
BTC cũng rất lấy làm tiếc với quyết định này.

Nếu em có bất cứ băn khoăn nào, đừng ngại phản hồi cho chị hay BTC em nhé!

Một lần nữa, chị rất vui vì nhận được sự quan tâm chân thành của em cho cuộc thi!

haus1412

[♣]Thành Viên CLB
^^ Rất cảm ơn sự ủng hộ từ mọi người.
Cảm giác thật là lạ và Haus đã có thêm một niềm vui trong cuộc sống rồi !
Chúc mọi người một tuần vui vẻ

fr

Thanh viên kỳ cựu

fr thân yêu!

Cảm ơn em thật nhiều vì ý kiến phản hồi này. Điều này chứng tỏ em rất tâm đắc và luôn dõi theo từng chặng đường của GNCS. Em không có gì phải lo lắng như vậy, nếu có thắc mắc thì cứ hỏi thôi em nhé!

GNCS_12 của em là một bài dự thi đẹp và rất ý nghĩa.
Tuy vậy, bài dự thi của em được Ban giám khảo phản hồi là lấy từ nguồn internet. Sau khi nghe một số ý kiến phân tích và giám định của BGK, BTC đã xét bài em không hợp với thể lệ cuộc thi.
Hơn ai hết, BTC cũng rất bất ngờ về điều này. Những bài không hợp lệ đã được BTC xét và công bố ngay tại box Góc nhìn cuộc sống trong suốt quá trình nhận bài. Còn trường hợp của em là được BGK trực tiếp xét duyệt và phản hồi lại trong quá trình chấm điểm.
BTC cũng rất lấy làm tiếc với quyết định này.

Nếu em có bất cứ băn khoăn nào, đừng ngại phản hồi cho chị hay BTC em nhé!

Một lần nữa, chị rất vui vì nhận được sự quan tâm chân thành của em cho cuộc thi!
Hic, chị ơi, tất cả các bức hình là do em chụp và chỉnh sửa, em không có lấy từ bất kỳ nguồn internet nào. Nói không không thế thì em không biết sẽ có bao nhiêu người tin và hiểu cho em, nhưng đó là sự thật. Nếu có xuất hiện trên internet thì cũng chỉ là facebook của em và avatar yahoo của em thôi chị ạ!
Em rất vui khi tham gia cuộc thi, và khi nhận được câu trả lời của BTC. Điều em muốn khi tham gia cuộc thi cũng là để mọi người cùng nhau chiêm ngưỡng những bức ảnh tâm đắc của mình, và đưa đến mọi người 1 thông điệp ẩn sâu trong mỗi bức ảnh, để thấy được sắc màu cuộc sống cũng như những góc nhìn khác nhau,... chứ không phải là giải thưởng. Vì thế nên em cũng không nói nhiều ở đây.
Em cám ơn chị power of desert cũng như BGK đã trả lời ý kiến phản hồi của em.
Mong BGK xem xét các bài thi rõ ràng và khả quan hơn trong những cuộc thi khác, để có ít sai sót lần sau. ^^~

Chúc mọi người buổi tối ấm áp trong không khí noel sắp tới! :dacy:

trangdang

[♣]Thành Viên
Hic, chị ơi, tất cả các bức hình là do em chụp và chỉnh sửa, em không có lấy từ bất kỳ nguồn internet nào. Nói không không thế thì em không biết sẽ có bao nhiêu người tin và hiểu cho em, nhưng đó là sự thật. Nếu có xuất hiện trên internet thì cũng chỉ là facebook của em và avatar yahoo của em thôi chị ạ!
Em rất vui khi tham gia cuộc thi, và khi nhận được câu trả lời của BTC. Điều em muốn khi tham gia cuộc thi cũng là để mọi người cùng nhau chiêm ngưỡng những bức ảnh tâm đắc của mình, và đưa đến mọi người 1 thông điệp ẩn sâu trong mỗi bức ảnh, để thấy được sắc màu cuộc sống cũng như những góc nhìn khác nhau,... chứ không phải là giải thưởng. Vì thế nên em cũng không nói nhiều ở đây.
Em cám ơn chị power of desert cũng như BGK đã trả lời ý kiến phản hồi của em.
Mong BGK xem xét các bài thi rõ ràng và khả quan hơn trong những cuộc thi khác, để có ít sai sót lần sau. ^^~

Chúc mọi người buổi tối ấm áp trong không khí noel sắp tới! :dacy:

Em mến,

Đại diện BTC, chị rất cảm ơn thiện chí cũng như những tác phẩm của em gửi tham gia dự thi.

Kết luận về bài dự thi của em là do anh Ngô Tiến Đạt, chuyên gia về thiết kế đồ họa và cũng là giám khảo chuyên môn của cuộc thi này đưa ra.

Sẽ là một thiếu sót của bên chị, nếu đưa ra kết luận chưa chính xác về bài thi của em. Chính vì thế, để mọi chuyện được công bằng đối với em, đối với cuộc thi, đại diện BGK sẽ sẵn sàng sắp xếp một buổi trao đổi với em về vấn đề này. Nếu em đồng ý thì em giúp BTC sắp xếp lịch cụ thể ngay tại topic này em nhé.

Đại gia đình kỹ năng sống rất hân hoan đón một thành viên ưu tú như em, bé ạ :)

fr

Thanh viên kỳ cựu

Em mến,

Đại diện BTC, chị rất cảm ơn thiện chí cũng như những tác phẩm của em gửi tham gia dự thi.

Kết luận về bài dự thi của em là do anh Ngô Tiến Đạt, chuyên gia về thiết kế đồ họa và cũng là giám khảo chuyên môn của cuộc thi này đưa ra.

Sẽ là một thiếu sót của bên chị, nếu đưa ra kết luận chưa chính xác về bài thi của em. Chính vì thế, để mọi chuyện được công bằng đối với em, đối với cuộc thi, đại diện BGK sẽ sẵn sàng sắp xếp một buổi trao đổi với em về vấn đề này. Nếu em đồng ý thì em giúp BTC sắp xếp lịch cụ thể ngay tại topic này em nhé.

Đại gia đình kỹ năng sống rất hân hoan đón một thành viên ưu tú như em, bé ạ :)

Chị ơi em ở Bảo Lộc :(

trangdang

[♣]Thành Viên
Chị ơi em ở Bảo Lộc :(

có thể tương tác qua yahoo, skype, hoặc gọi điện trực tiếp đều được em, BGK sẽ đặt một vài câu hỏi, liên quan đến những bức ảnh em dự thi để xác định là ảnh "có bản quyền" hay không á :mimcuoi:

fr

Thanh viên kỳ cựu
có thể tương tác qua yahoo, skype, hoặc gọi điện trực tiếp đều được em, BGK sẽ đặt một vài câu hỏi, liên quan đến những bức ảnh em dự thi để xác định là ảnh "có bản quyền" hay không á :mimcuoi:
dạ, yahoo của em là: fairy.tien14
em thường onl vào buổi trưa khoảng độ 12h ạ ^^~ :mimcuoi:

ca_g

[♣]Thành Viên CLB
BGK có thể dẫn ra vài nguồn từ internet mà BGK đã xác định để giúp mọi người cùng rõ vấn đề được không? Bạn cá rất quan tâm và cũng nghĩ đang có nhiều bạn cùng quan tâm đến vấn này!

jimmydang

[♣]Thành Viên CLB
Em rất thích những bức Hình bé Tiên chụp, nhưng lại coi là không hợp lệ nên em cũng thắc mắc!

trangdang

[♣]Thành Viên
dạ, yahoo của em là: fairy.tien14
em thường onl vào buổi trưa khoảng độ 12h ạ ^^~ :mimcuoi:

khi nào em onl được, em add nick này nhé: baptd: đây là nick của anh Đạt, anh sẽ trò chuyện để hiểu thêm về những hình của em hen

---------- Post added at 10:31 PM ---------- Previous post was at 10:06 PM ----------

BGK có thể dẫn ra vài nguồn từ internet mà BGK đã xác định để giúp mọi người cùng rõ vấn đề được không? Bạn cá rất quan tâm và cũng nghĩ đang có nhiều bạn cùng quan tâm đến vấn này!

Kết luận mà BGK đưa ra, dựa trên căn cứ về nhiều yếu tố kỹ thuật, những bức ảnh bài dự thi số 12, phải nói là tuyệt mỹ, để có được những bức ảnh đắt như thế, đầu tiên, không phải thiết bị chụp ảnh nào cũng làm được anh.

Thứ 2, để chụp được những tác phẩm "không tì vết" như vậy, đòi hỏi tuổi nghề và kinh nghiệm nghề nghiệp nhất định. Thậm chí một người trong ngành, cũng chưa chắc là có thể làm được :mimcuoi:.

Giám khảo chuyên môn của cuộc thi, anh Ngô Tiến Đạt, bằng sự tinh nhạy của một người trong ngành có thể biết được những kỹ thuật, phần mềm nào để làm nên một tác phẩm hoàn chỉnh như vậy. Từ đó đưa ra những kết luận xác đáng. Tuy nhiên, sự công bằng và minh bạch vẫn là một yếu tố được đặt lên hàng đầu trong một cuộc thi. Chính vì thế, BTC tụi em luôn mong chờ những phản hồi cũng như sự tương tác cần thiết từ phía thí sinh để cuộc thi được trọn vẹn nhất.

Cảm ơn bé Fr, cũng như anh Ca_g, jimmydang đã có những comment đóng góp cho BTC cuộc thi Góc nhìn cuộc sống nhé.
:mimcuoi:

---------- Post added at 10:58 PM ---------- Previous post was at 10:31 PM ----------

Tạm chốt lại vấn đề thắc mắc về bài thi số 12: Do có chút nghi ngờ từ phía BGK, bài dự thi số 12 sẽ tạm ngưng không chấm cho đến khi em fr chứng minh được bài dự thi này là do chính em chụp.

Hình thức "phúc khảo", chat video trong yahoo, hoặc skype. Em fr sắp xếp lịch cụ thể hơn nhé, để chị còn liên lạc với BGK.

fr

Thanh viên kỳ cựu
Kết luận mà BGK đưa ra, dựa trên căn cứ về nhiều yếu tố kỹ thuật, những bức ảnh bài dự thi số 12, phải nói là tuyệt mỹ, để có được những bức ảnh đắt như thế, đầu tiên, không phải thiết bị chụp ảnh nào cũng làm được anh.

Thứ 2, để chụp được những tác phẩm "không tì vết" như vậy, đòi hỏi tuổi nghề và kinh nghiệm nghề nghiệp nhất định. Thậm chí một người trong ngành, cũng chưa chắc là có thể làm được :mimcuoi:.

Giám khảo chuyên môn của cuộc thi, anh Ngô Tiến Đạt, bằng sự tinh nhạy của một người trong ngành có thể biết được những kỹ thuật, phần mềm nào để làm nên một tác phẩm hoàn chỉnh như vậy. Từ đó đưa ra những kết luận xác đáng. Tuy nhiên, sự công bằng và minh bạch vẫn là một yếu tố được đặt lên hàng đầu trong một cuộc thi. Chính vì thế, BTC tụi em luôn mong chờ những phản hồi cũng như sự tương tác cần thiết từ phía thí sinh để cuộc thi được trọn vẹn nhất.

Cảm ơn bé Fr, cũng như anh Ca_g, jimmydang đã có những comment đóng góp cho BTC cuộc thi Góc nhìn cuộc sống nhé.
:mimcuoi:

---------- Post added at 10:58 PM ---------- Previous post was at 10:31 PM ----------

Tạm chốt lại vấn đề thắc mắc về bài thi số 12: Do có chút nghi ngờ từ phía BGK, bài dự thi số 12 sẽ tạm ngưng không chấm cho đến khi em fr chứng minh được bài dự thi này là do chính em chụp.

Hình thức "phúc khảo", chat video trong yahoo, hoặc skype. Em fr sắp xếp lịch cụ thể hơn nhé, để chị còn liên lạc với BGK.

dạ, em sẵn sàng lúc 12h, chủ nhật, ngày 11 tháng 12 năm 2011.
p/s: chị ơi chị đừng sử dụng từ ' tuyệt mĩ ' lý do thì phải để sau khi em nói chuyện với anh Đạt đã cơ ạ :p

trangdang

[♣]Thành Viên
dạ, em sẵn sàng lúc 12h, chủ nhật, ngày 11 tháng 12 năm 2011.
p/s: chị ơi chị đừng sử dụng từ ' tuyệt mĩ ' lý do thì phải để sau khi em nói chuyện với anh Đạt đã cơ ạ :p

em ơi, cho thêm một vài ngày nữa đi em, anh Đạt còn công việc, không phải lúc nào cũng trong thành phố, chụp ảnh mà :D

fr

Thanh viên kỳ cựu
em ơi, cho thêm một vài ngày nữa đi em, anh Đạt còn công việc, không phải lúc nào cũng trong thành phố, chụp ảnh mà :D
tuần sau em bắt đầu thi học kì I chị ơi, em chưa xếp lịch học xong nữa, em sợ tuần sau ba em không cho online :(
hay là nhờ chị nhắn với anh Đạt sắp xếp thời gian rồi báo em biết ^^~
anh Đạt cũng có yahoo của em mà chị :)
em nhờ chị nhé! :mimcuoi:

power of desert

[♣]Thành Viên CLB
Mọi thứ đang se lạnh theo tiết trời Sài Gòn. Một chút bận tâm của mọi người sẽ làm cho box Góc nhìn cuộc sống thêm phần đầm ấm!

Fr yêu mến!
Theo ý kiến phản hồi của em, BTC sẽ tiến hành xem xét lại. Hi vọng có thể giải trình những thắc mắc của mọi người trong thời gian sớm nhất.

Tuy vậy, chị vẫn muốn nói với em rằng:
Trong bất cứ cuộc thi nào, nếu như có sự nghi ngờ về "quy chế" cuộc thi và được nhận định là có cơ sở (có thể chấp nhận ở một mức độ cụ thể) thì mọi thông tin và bài viết liên quan đều bị loại trừ. Do đó, bất kì một sự phản hồi nào để làm rõ hơn cho sự nghi ngờ này đều được chấp nhận. Dù kết quả thế nào cũng đều rất xác đáng và rất được hoan nghênh!
Chúc em tự tin để giải trình cùng BTC và BGK.

Trong quá trình chờ đợi kết quả cuối cùng, BTC cũng xin lưu ý rằng:
Mọi phản hồi tiếp theo về cuộc thi chỉ được tiếp nhận đến hết thứ 3, ngày 13.12.2011. Mọi ý kiến thắc mắc sau ngày này sẽ không được giải quyết. Kết quả cuộc thi sẽ không thay đổi kể từ thời gian kể trên (sau khi giải quyết phúc khảo).

Chúc mọi người cuối tuần vui vẻ!

bluesea88

[♣]Thành Viên CLB
Hải nghĩ thế này, BTC có thể nhờ anh Đạt đưa ra yêu cầu để thẩm định như loại máy ảnh, phần mềm chỉnh sửa, góc chụp, độ sáng, kỹ thuật chụp v.v...Sau đó BTC sẽ gửi yêu cầu đó cho fr, fr sẽ có nhiệm vụ trả lời những yêu cầu đó. Thế là xong, không cần phải online gặp trực tiếp. Như vậy sẽ rất khó.

Hải nghĩ có một cách khác: Nếu những bức ảnh của fr có qua chỉnh sửa, thì fr có thể up lên đây những tấm ảnh gốc chưa chỉnh sửa cho mọi người xem, vậy là mình có thể biết được rồi.

benny

Thanh viên kỳ cựu
Hải nghĩ thế này, BTC có thể nhờ anh Đạt đưa ra yêu cầu để thẩm định như loại máy ảnh, phần mềm chỉnh sửa, góc chụp, độ sáng, kỹ thuật chụp v.v...Sau đó BTC sẽ gửi yêu cầu đó cho fr, fr sẽ có nhiệm vụ trả lời những yêu cầu đó. Thế là xong, không cần phải online gặp trực tiếp. Như vậy sẽ rất khó.

Hải nghĩ có một cách khác: Nếu những bức ảnh của fr có qua chỉnh sửa, thì fr có thể up lên đây những tấm ảnh gốc chưa chỉnh sửa cho mọi người xem, vậy là mình có thể biết được rồi.
Em bon chen chút:
Thứ nhất: Về những yêu cầu kỹ thuật, độ sáng, góc chụp...Fr là một học sinh lớp 9, rất khó có thể trả lời tỉ mỉ về những vấn đề này. Thứ hai: thường thì khi làm xong tác phẩm, theo thói quen một số người sẽ xóa ảnh gốc. Do đó em nghĩ cách tốt nhất là để Fr trao đổi với anh Đạt. Riêng bản thân em thì em tin rằng những bức ảnh này do chính tay Fr chụp. Bảo Lộc là nơi có nhiều cỏ và hoa, không khí trong lành và ánh sáng cũng hiền hòa, em với kiến thức hạn hẹp của mình thì nghĩ rằng những bức ảnh trên hoàn toàn có thể được ra đời ở đó.

Mong BGK có quyết định chính xác nhất cho Fr.:mimcuoi:

Bình luận bằng Facebook